เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:28:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟสดชวนสนทนา  (อ่าน 44363 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #255 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:25:33 PM »

สงสารน้องเค้า กาแฟร้อนราดลงแผ่นหลัง ผมว่าออกแนวซาดิสไปน่ะ

ถ้าเป็นผมจะเอาแค่เบียร์เย็นๆราด ส่วนใครจะเอาแส้กะน้ำตาเทียนมาลงก็เชิญ ตามถนัด..555

ลิ้นสากๆของผมจะตามเก็บทุกเม็ด... Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้

ต้องเอาพริกราด...ดูสิลิ้นจะสากไหม๊...กิ๊วๆๆๆๆๆ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #256 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:18:19 PM »

ร้านนี้อยู่ใกล้ตลาดมาบตาพุด/ระยองครับ ถ้ามาจากระยอง จะเจอสี่แยก ซ้ายคือทางลัดไปนิคมมาบตาพุด
ตรงไปคือมุ่งหน้าตลาดมาบตาพุด เลยสี่แยกนี้ชิดซ้ายจอดครับนิดเดียว
  เจอร้านใหม่ๆ ผมมักจะลองด้วยเมนู เอสเพรสโซ่เย็นครับ ร้านนี้แก้วละ 50 บาท รสชาดก็ใช้ได้ครับ...ไม่แย่ ไม่ซี๊ดในทันที .แต่มีดีตรง
โปรโมชั่นเขาแร๊งงง....มากๆ   คือ 5 แกว้ ฟรี 1แก้ว (ปกติที่เห็นคือ 10ฟรี1 หรือ 9ฟรี1 หลายๆที่ ไม่มีเลย)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #257 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:05:36 PM »

เคาท์เตอร์กาแฟเล็กๆชื่อ Lion Coffee ที่พักมอเตอร์เวย์ขาเข้า อยู่ช่วงกลางๆอาคารแถว ตรงข้ามศาลพระพรหม

ติดป้ายรับสมัครพนักงานขายกาแฟ เงินเดือน 10,000  Grin
ไม่ง่ายในการหาคนรักงานบริการ มีอัธยาศัย มีอารมณ์ขัน ..... ในการทักทายนักเดินทาง .....  เป็นเสน่ห์ของเคาท์เตอร์กาแฟ

Espresso อาจไม่ต้องใช้ฝีมือ แต่ต้องใช้ความใส่ใจ ..... ต้มแก้วให้ร้อน ก่อนรับน้ำดำปีศาจ

นั่งนุ่มหน่อย พักเหยียดขาสบายๆ ด้านหลังมีบริการห้องน้ำ .... ก็ถือว่าโอเค
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #258 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:19:29 AM »

เช้านี้.....กินกาแฟที่บ้าน อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #259 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:23:12 AM »

เช้านี้.....กินกาแฟที่บ้าน อิๆๆ
เช่นกัน กาแฟ3+1เห็ดหลินจือ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #260 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 10:53:50 AM »

เมียชงให้
หรือชง(เอง)ให้เมียด้วย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #261 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:03:15 AM »

เมียชงให้
อะไรทำให้ครูหมูสงสัยแบบนี้?......

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #262 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:08:53 AM »

บอกไว้ก่อน ผบ.ผมไม่กินกาแฟ เศร้า
เมื่อเช้าก็แค่ทำความสะอาดรถให้เขาตามปกติ ครับ::005:: คิก คิก
        ผมไม่เคยชงกาแฟให้เมียกิน                                                                                                                  เขาแค่ใช้ชงน้ำขิง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #263 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:07:28 PM »

เมียชงให้
มิพักต้องให้เอ่ยปากเลยครับ เมียชงโกโก้ร้อนกินเองพร้อมกับชงกาแฟมาวางให้ผมด้วย มีผสมโกโก้ร้อนลงในกาแฟด้วย ทำให้รสเข้มข้นดี

ครูหมูอ่ะมีป่าวๆๆๆๆ เมียชงเองมาให้กินเองแบบมิพักต้องขยับปาก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #264 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:56:57 PM »

ผมเหรอ พี่
ไม่ต้องบอก  แค่สบตาก็รู้ใจ
โดยเฉพาะถ้ารถสกปรก ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #265 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 01:39:05 PM »

ผมเหรอ พี่
โดยเฉพาะถ้ารถสกปรก ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แถมซักผ้าให้อีกด้วย 1 ตะกร้า........ สบตาอีกทีต้องรีบไปล้างจาน..............ผมเอง ไม่ใช่คุณครู  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #266 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 01:43:57 PM »

ผมเหรอ พี่

แถมซักผ้าให้อีกด้วย 1 ตะกร้า........ สบตาอีกทีต้องรีบไปล้างจาน..............ผมเอง ไม่ใช่คุณครู  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องตวาดให้หงอเลยครับแบบนี้.........ซักผ้าอยู่..เห็นมั๊ย    Angry Angry Angry                    ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #267 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 02:00:59 PM »

แต่ละคน
ชั่งน่ากลัวจริง ๆ เมียไม่กล้าหือ

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #268 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 05:07:14 PM »

วันหยุดท่านสมาชิกสภากาแฟอันทรงเกียรติก็หยุดกันหมด .... ดันๆ   ขำก๊าก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #269 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 05:55:25 PM »

พึ่งไปกินมา...แน่นอน  ผมไม่ชอบกาแฟ(สด)ร้อน..
เอสเปรสโซ่เย็นครับ...

รสชาดเข้มข้น อโรม่าดี...
แต่ลิ้นผมว่าหวานไปหน่อย...สำหรับลิ้นคนอื่นคงพอดี
ลืมบอกว่าให้หวานน้อย...

การที่ผมชอบหวานน้อยจึงทำให้ไม่นิยมกาแฟซองซักเท่าไหร่...
ไม่ว่ายี่ห้อไหน ๆ หวานเจี๊ยบ.. อ๋อย อ๋อย

อ้อ...มีที่รับได้ก็กาแฟซองชุมพรครับ..ไม่หวานมาก...

และอีกอันนึงคือกาแฟซอง กาแฟโสม กลิ่นฉุน ๆ  หวานไม่จัด...

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 23
  พิมพ์