เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพที่สนามยิงปืน รวท.วันที่ 19 ก.พ. 49 ใครเป็นใครดูเอาเองครับ  (อ่าน 21565 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 11:46:26 PM »

Cheesy ภาพสุดท้ายแล้วครับ ถ่ายภาพรวม จากซ้ายไปขวาน่ะครับ เร่มจากผมเอง KARN พี่pongsak น้องบอล พี่NaiMai พี่นกไฟ พี่เทพ น้องบาร์ท คุณเริง  Cheesy โอกาสหน้ารวมตัวกันใหม่น่ะครับ สุดท้ายขอขอบคุณพี่นกไฟ ที่แนะนำทักษะในการยิงทั้งแบบที่ต้องเจอในชีวิตจริง และ ระบบI.P.S.C ให้แก่น้อง ๆ ทุกคนโอกาสหน้าคงได้ยิงปืนกับพี่อีกน่ะครับ สนุกมากครับวันนี้  Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:21:38 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน รูปสุดท้ายพยายามเก็บพุงแล้วนะน่ะ ยังไม่วายแสงเงาเป็นใจซะอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ยังดี มีใหญ่กว่า เป็นใครดูเอาเอง 555 เยาะเย้ย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบอกว่าวันนี้ (เมื่อวานสิ ตอนนี้ตีสี่แล้ว) ยิงไม่ได้เรื่องเลย มือขวาเจ็บ กริ๊ปปืนแน่นไม่ได้ หน้าแข้งขวาก็เพิ่งไปผ่าก้อนซีสมา ยังไม่ได้ตัดไหมเลย เท้าขวาก็เล็บเปิดอีก (ขวาล้วน ๆ) ทำอะไรไม่ถนัดเลย พยายามฝืนแล้ว แต่พอยิงเสร็จก็ต้องยืมกุมมือ เจ็บมาก ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin เริ่มเล่าเรื่องครับ ผมไปกับเจ้าบอลน้องแฟนผม ถึงสนามตอนเที่ยงหน่อย ๆ เจอคุณเทพฯ นั่งตัวบวมรออยู่แล้ว เยาะเย้ย ระหว่างรอคนอื่นคุณเทพฯเอาปืน Colt S'80 แสตนเลสมาโชว์ แล้วเอา ป.4 ปลอม มาให้ดูเป็นวิทยาทาน คุณเทพแนะนำการดู ป.4 ปลอม เช่นเนื้อกระดาษ และตราสิงห์ประทับ จากนั้นครูพงษ์ศักดิ์ก็มาถึง ตามด้วยนายบาร์ท (คนละบาร์ทกับตาแว่นบาร์ทจอมกรึ่มนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ตามด้วยคุณ KARN นั่งคุยกันแป๊บนึง ผมก็เอ่ยชวนกันไปกินก๋วยเตี๋ยวกันก่อน เพราะยังไม่มีแววคนอื่นจะมาอีก พี่นกไฟก็บอกให้ไปกินกันก่อน เพราะยังเดินทางใมไม่ถึง เลยไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวลิ้นวัว น้ำจิ้มสูตรเด็ด ร้านเจ้เช็ง สี่แยกพยุหะฯ โดยมีคุณเทพฯ สาอาเป็นเจ้ามือครับ (ขอขอบคุณไว้ที่นี้ด้วยครับ) กินกันอิ่มแล้วกลับไปที่สนาม พี่นกไฟนั่งรออยู่แล้ว แล้วก็เริ่มครับ พี่นกไฟเปลี่ยนโหมดเป็นฤๅษีนกไฟ เริ่มสอนเทคนิคต่าง ๆ ในการยิงต่อสู้ที่สามารถนำไปใช้งานจริงได้ เช่นการจับปืน การเล็ง การยิงขณะเคลื่อนที่ การยิงหลังฉากกำบังหรือมุมตึก การยิงจากช่องบังคับ (ยื่น นั่ง นอน) การเปลี่ยนตำแหน่งยิง ทั้งหมดเป็นบทเรียนสั้น ๆ แต่เข้าใจง่ายครับ หลายคนได้ลองยิง ผิดบ้างถูกบ้าง แต่ก็ถือว่าเป็นการเริ่มทักษะ แล้วนำไปฝึกทบทวนเองต่อไป ระหว่างกำลังยิง ก็มีพี่เริง rerng เดินทางมาถึงสนามอีกคน แต่ไม่ยอมยิง มายืนดูเฉย ๆ เสร็จแล้วต่อด้วยการจัดสนามยิงแบบ IPSC เพื่อให้ลองยิงกัน สนุกสนานกันไป แต่ผม "เจ็บ" ครับ เจ็บทั้งมือทั้งขา และเจ็บใจ แพ้พนันพี่นกไฟ ต้องเลี้ยงข้าว 1 มื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน (แต่แปะโป้ไว้ก่อน เยาะเย้ย) ที่จริงผมซ้อมมาเยอะนะ แต่ไม่ได้ซ้อมยิงปืน เป็นซ้อมวัยรุ่นแถว ๆ ร้าน เลยยิงไม่ดี (นี่ เบรคตัวเองไว้ก่อน เพราะสังหรใจว่าจะมีคนมาเบรค เยาะเย้ย) ยิงไปเล่นไปสนุกสนานครับ เริ่มเย็นเริ่มมีคนขอตัวกลับบ้าน เริ่มจากครูพงษ์ศักดิ์ ขอกลับก่อน เพราะลูกโทรตามให้ไปรับ พี่เริง ลูกสาวที่นั่งรออยู่เดิมมาตาม "พ่อ ไปยัง" (ให้พ่อรีบไปไปเดินเที่ยวห้าง) ก็นั่งคุยกันต่ออยู่พักหนึ่ง คุณเอ็ม (m120) เสร็จธุระจากกรุงเทพมาถึงสนาม แต่มาช้าไปหน่อยเลยไม่ได้ยิง เสวนากันครู่ใหญ่ ใกล้ ๆ 6 โมงเย็นจึงแยกย้ายกันกลับบ้านครับ Grin
 Grin สะใจกันไปหลายคนครับ โดยเฉพาะคุณเทพฯ โดนท่านฤๅษีเคี่ยวเป็นพิเศษ เพราะเป็นเจ้าหน้าที่ที่ต้องใช้อาวุธโดยตรง ส่วนผม ได้เหมือนกันครับ ได้ติดหนี้ค่าอาหาร 1 มื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:31:23 AM »

ลูก รวท. หมายถึงมีแต่ลูกจริง FMJ ใช่ไหมครับ

Grin ใช่ครับพี่อ๋อง Grin

Grin ยิงกันไปยืงกันมาเริ่มมีการต่อรองเกิดขึ้นครับ ระหว่างพี่นกไฟ กับ พี่NaiMai แบบ I.P.S.C รางวัลของผู้ชนะคือ เลี้ยงข้าว หนึ่งมื้อ ครับ ผล พี่นกไฟ ทำเวลาได้ 16.19 ส่วนพี่NaiMai 17.31 Cheesy
พี่นกไฟยิงปืน Open ส่วนนายใหม่ยิงปืน Production รึเปล่า ??

หัวเราะร่าน้ำตาริน ใช่เลยครับพี่ ผมถูกเอาเปรียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน (ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จฟ้องพี่อ๋อง เยาะเย้ย)

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 05:17:39 AM »

Coolกลับมาที่บ้านยังซ้อมวิธีตรวจตอนเข้ามุมตึกอยู่เลย..........ขอบคุณพี่นกไฟมากๆเลยครับกับความรู้ใหม่ๆที่นำมาสอน....ขอบคุณมากครับ Coolและขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงาน....ขอบคุณคุณ KARN กับ รูปสวยๆมากครับ Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 05:33:15 AM โดย เทพ คนรักปืน » บันทึกการเข้า

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:07:42 AM »

เสียดายที่ไม่ได้มาแต่แรกครับ Cheesy แต่ยังดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพิ่มครับ Grin
คราวน่าจะไม่พลาดอีก   หลงรัก  ขอบคุณ คุณkarn ที่ช่ยถ่ายบรรยากาศมาให้ชมครับ.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:06:06 AM »

เสียดายที่ไม่ได้มาแต่แรกครับ Cheesy แต่ยังดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพิ่มครับ Grin
คราวน่าจะไม่พลาดอีก หลงรัก ขอบคุณ คุณkarn ที่ช่ยถ่ายบรรยากาศมาให้ชมครับ.....
Cheesyเสียดายน่ะพี่ m ที่ไม่ได้ยิงเมื่อวานนี้ไม่งั้นได้ถ่ายรูปพี่กับ GLOCK 19 แบบ I.P.S.C แล้ว ไม่เป็นไรครับไว้โอกาสหน้าน่ะครับ ไปยิงแบบนี้กันอีกสนุกดีครับ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:13:00 AM »

Grin ภาพนี้ใครพุงใหญ่กว่ากันดูกันเอาเองครับ  Grin ถ้าตีเป็นตัวเลขก็เท่ากับ 0 0 0 ครับ  Grin

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:21:24 AM »

เสียดายที่ผมต้องรีบกลับ ไม่ได้เจอคุณ m120  เพราะต้องรีบไปรับลูก  Smiley ขอขอบคุณคุณเทพสำหรับอาหารมื้อกลางวันที่แสนอร่อย  Grin ขอบคุณพี่นกไฟที่แนะนำการยิงระบบ I.P.S.C (ยากกว่าที่คิดไว้แยะ)  Grin ขอบคุณคุณ karn สำหรับรูปสวย ๆ  Grin และได้รู้ว่าแม็กฯ SP-01  18 นัด ใส่กับทานโฟฯ ของผมได้  สงสัยต้องหามาใช้สัก 2 อันแล้ว  Grin

Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 10:50:31 AM »

ต้องขอขอบพระคุณมากครับ ที่ได้กรุณาถ่ายรูปมาให้ได้ชมกันครับ สนุกสนานกันน่าดูครับ
สุดยอดเลยครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:22:04 PM »

ลูก รวท. หมายถึงมีแต่ลูกจริง FMJ ใช่ไหมครับ

Grin ใช่ครับพี่อ๋อง Grin

Grin ยิงกันไปยืงกันมาเริ่มมีการต่อรองเกิดขึ้นครับ ระหว่างพี่นกไฟ กับ พี่NaiMai แบบ I.P.S.C รางวัลของผู้ชนะคือ เลี้ยงข้าว หนึ่งมื้อ ครับ ผล พี่นกไฟ ทำเวลาได้ 16.19 ส่วนพี่NaiMai 17.31 Cheesy
พี่นกไฟยิงปืน Open ส่วนนายใหม่ยิงปืน Production รึเปล่า ??

หัวเราะร่าน้ำตาริน ใช่เลยครับพี่ ผมถูกเอาเปรียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน (ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จฟ้องพี่อ๋อง เยาะเย้ย)

คุณใหม่ไม่ได้เล่าเรื่องเท็จพี่อ๋อง มันเรื่องจริงเพียงแต่เล่าไม่หมด Grin Grin Grin คือยิงด้วยปืนนายใหม่ SP-01 ผมทำเวลาไว้ 16 วิโดยประมาณ หลังจากนั้นก็เลยหาเรื่องกินข้าวฟรีเลยพนันกันเล่นๆแต่กินจริง Grin Grin Grin ข้อตกลงคือผมยิงเท่าไหร่ก็แล้วแต่ต้องบวกเวลาอีก 1 วินาทีแถมแกบีบบังคับอีกว่า ถ้ายิงโซน D ถือเป็นมิส โอ...พระเจ้าช่วยด้วย มันยากกว่าที่คิดเนื่องจากแรงกดดัน แค่คำว่า D เป็นมิส เพราะปรกติซ้อมผมจะยิงแต่ A หรือ C พอเน้นเท่านั้นแหละยิงเวลาไปยาวเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทั้งๆที่ความจริงมันไม่น่าจะมีปัญหา แต่คำพูดมันทั้งกดทั้งดันเลยละ
สรุปคือ...ยิง 11 นัดใช้เวลาไป 15 วิกว่าแถมบวกอีก 1 วิ เจ้ากรรมตัวเองดันวางเป้าไว้ขั้นต่ำ 10 เมตรทั้งนั้น มีตัวเดียววางใกล้แต่ดันมีประกันมาสวมอีก จริงๆแล้วถือว่าต้องการซ้อมเป้าไกลหน่อยเลยวางให้ไกล ดันมาแข่งกินกันเลยมึนตึบ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:29:35 PM »

ผมต้องขอสวัสดีและยินดีที่ได้มีโอกาสรู้จักกันในหมู่นักกีฬายิงปืนภาคกลางครับ ถ้ามีโอกาสคงได้นัดเจอกันอีกจะได้มีโอกาสไปให้คุณใหม่ชดใช้หนี้สินตามที่แกแปะโป้งไว้ครับ Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:49:56 PM »

ให้นายใหม่มาใช้หนี้ที่นวมินทร์ก็ได้นะครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:20:10 PM »

Cheesy ต้องขอขอบคุณพี่นกไฟอีกทีครับ เมื่อกี้เพิ่งลองจับปืนแบบที่พี่นกไฟสอนครับ ตอนนี้ยังจับไม่ถนัดเลยครับแต่จะพยายามซ้อมจับให้ชิน พอได้ไปลองยิงแบบ I.P.S.C รู้สึกสนุกครับ ยากกว่าที่คิด ท้าทาย พักยิงเป้าก่อนแล้วค่อย ๆ เก็บเงิน ซื้อแม๊ก ซองใส่แม็ก ดีกว่าท้าทายกว่ากันเยอะ  Cheesy

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 03:44:10 PM »

ผมไปช้านิดหนึ่งแต่ก็ได้รับความรู้มากมายขอขอบคุณทุกท่านโดยเฉพาะคุณ นกไฟ วิญญานครูสูงมาก ทุ่มเทสอนในเวลาจำกัดได้เนื้อหาสุดยอด ผมแอบได้ยินคุณเทพบ่นว่า มันจริงๆต้องเอาอีก ผมว่าคงมีงานใหญ่อีกไม่นานแน่ๆ สำหรับนายใหม่ คุณนกไฟบอกหรือเปล่าว่ารักษาอาการบอบช้ำทางร่างกายก่อนถ้าจะให้เลี้ยง   สังเกตุเห็นแต่ละท่าน ขลุกขลักในการยิงสามท่ามาก(ยืน คุกเข่า นอน)เจ็บมือ เจ็บศอก เจ็บเข่าฯลฯ(แต่คุณเทพ แปลก บอกกางเกงจะหลุด ฮ่า ฮ่า)  ครับขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง  อ้อนายใหม่ครับ ในรูปผมไม่ได้แขม่วพุง จริง..จริ้ง..อิ.อิ.

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:36:43 PM »

ผมต้องขอสวัสดีและยินดีที่ได้มีโอกาสรู้จักกันในหมู่นักกีฬายิงปืนภาคกลางครับ ถ้ามีโอกาสคงได้นัดเจอกันอีกจะได้มีโอกาสไปให้คุณใหม่ชดใช้หนี้สินตามที่แกแปะโป้งไว้ครับ Grin Grin Grin

ให้นายใหม่มาใช้หนี้ที่นวมินทร์ก็ได้นะครับ Grin

Grin ผมเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวมื้อเที่ยงวันแข่งละกัน เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์