เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:48:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายใหม่ "เกือบใช้ปืน" (อีกแล้ว)  (อ่าน 13330 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 01:30:14 PM »

อ่านแล้วเหนือยแทนนายใหม่จริงๆ ครับ ...แค่อ่านคตามยังเหนือยเลย แต่สรุปสุดท้ายนายใหม่ปลอดภัย ตร. ได้ตัวคนร้ายก็ดีครับ ....Cheesy  ..  Grin ผมว่านายใหม่เตรียมหาตัวคอมแพกมาใช้ดีกว่า สงสารหน้าขาขาวๆ คงแดงหมดเลย Grin
สงสัยนายใหม่จะเหนื่อยมากถึงลงเดือนผิด...อิๆ Grin(เดือนนี้ยังเป็นเดือน2อยู่จ้า)
ดีแล้วที่นายลูกชิ้นไม่โดนมันทำไร น้ำลายหก ขอบคุณนะจ๊ะที่เล่าสู่กันฟัง เมื่อนายใหม่บอกข้อบกพร่องคนอ่านก็ได้รับประโยชน์เลยแหล่ะ Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน โหเจ้ เรียกซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin แก้เดือนแว๊ววว แต่เหนื่อยโคตร ๆ จริง ๆ นะเจ้ หลังเหตุการณ์ผมนั่งหอบอยู่ชั่วโมงนึง ไม่เมื่อย ไม่หมดแรง แต่มันเหนื่อยหายใจไม่ทัน และแสบหน้าขา ตอนนี้ยังแสบอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อไปนี้นายใหม่ระวังตัวให้มากขึ้นนะจ๊ะ ไม่จำเป็นอย่าออกโรง เจ๊เป็นห่วงจริงๆเลย จูบบบบ
ส่วนพุงเนี่ย...แข่งกันลดมั๊ยจ๊ะ...ใครแพ้ต้องทำไรดีน๊า...จะได้มีกำลังใจในการลดอ่ะ...อิๆ Grin
     ... อิอิอิ  คนแพ้ เลี้ยงข้าวคนชนะดีไหม เจ๊..... อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 01:32:54 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 01:31:27 PM »

Shocked Smiley Smiley Smiley Wink
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:05:30 PM »

จากเหตุการณ์ผมว่า....ไม่น่าเข้าไปเสี่ยงนะครับ..เพราะผมว่ายังไม่ร้ายขนาดที่เราต้องร่วมไปเสี่ยงด้วยนะครับ.... Grin แต่ยังดีที่มีสติเป็นที่ตั้งนะครับไม่งั้นคงไม่ได้อ่านกระทู้นี้...แต่อาจได้อ่าน....ที่หน้าหนังสือพิมพ์แทนนะครับ......ยังไงก้อย่าประมาทนะครับต้องระวังตัวเองมากๆขึ้นด้วยนะครับ ชีวิตเรามีค่ามากกว่าพวกขยะสังคม..มากมายนักครับ Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:17:14 PM »

นายใหม่ เกือบได้ใช้ก็ยังดีกว่าใช้ครับ แต่มีให้ใช้ก็ย่อมดีกว่าไม่มีใช้.............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:21:19 PM »

เจ้าหมอนั่นโชคดีที่ไม่หันกลับมา ไม่งั้นคงโดนส่องจนหน้ามืด ก็ตั้ง 200 ลูเมนส์ ไปไม่รอดแน่ๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:29:12 PM »

นายใหม่เก่งและกล้าหาญมาก ถ้าเป็นผมทำได้แค่แจ้งตำรวจไปไล่จับเอง
ส่วนตัวผมคงปักหลักอยู่ที่ร้าน โดยไม่ยอมวิ่งให้เหนื่อย (เสียดายไขมันอ่ะ)

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:39:46 PM »

ลุ้นระทึกนะพี่  Grin Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 02:54:07 PM »

ดีที่ไม่ต้องใช้ครับพี่ใหม่   ตกใจ 
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 03:37:40 PM »

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วพี่

เมื่อคืนทางนี้ ก็เกือบไป ออกไปทานก๊วยเตี๋ยวมื้อดึกในตลาด ปรากฎว่าเจอกลุ่มวัยรุ่นเขม่นกัน ดึงดันกํนไปมา สุดท้าย เพื่อนลากออกไปจากร้าน ไอ้คนถูกลากคงไม่หายหงุดหงิด ควัก 11 มายิงขึ้นฟ้าหมดแม็ก ไม่มีใครเป็นอะไรครับ ยกเว้น สงสารอาเฮียเจ้าของตึกแถวข้างๆ ผนังโดนลูกปืนกระเทาะเลอะเทอะ หึหึหึ เมืองพิดโลกนี่คนเลือดร้อนจริงๆ ผมก็คิดซะว่า เค้าจุกประทัดไหว้เจ้า หุหุหุ 

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 04:55:45 PM »

......ไอ้คนถูกลากคงไม่หายหงุดหงิด ควัก 11 มายิงขึ้นฟ้าหมดแม็ก.....

พฤฒิกรรมคล้ายตำรวจสายสืบ...
ตลาดแถวใหนครับ  คนพิดโลกสอบถาม..

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 05:34:13 PM »

................ Grin Grin Grin Grin..ดีใจที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ .....  Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 06:00:50 PM »

สถานที่และเหตุการณ์แบบที่นายใหม่คงต้องได้พบได้เจอ มากกว่าคนทั่วไป  ขอให้ระมัดระวังตัว  และดุแลสุขภาพ(พุง)ให้เข้มแข็ง.
รักและเป็นห่วงยิ่งครับ.

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 06:37:21 PM »

แฟ้มบุคคล ขอปรบมือให้ ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:34:22 PM »

Grin ขอบพระคุณและเห็นด้วยกับพี่ ๆ ทุกคนที่ตักเตือนครับ เพราะจริง ๆ แล้วก็ไม่น่าเข้าไปเสี่ยงจริง ๆ ครับ แต่พอเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วมันอดไม่ได้ที่จะเข้าไปช่วยหรือเข้าไปจัดการเองทุกที คล้ายๆ มันทำไปโดยอัตโนมัติ จะหวังพึ่งพาลูกน้อง บอกได้เลยครับ ว่าหาถึงยาก หรือบางคนถึงแต่ไม่เป็น โดยเฉพาะพวกหลังนี่แหละครับ จะทำเราเดือดร้อนไปใหญ่ มีที่กำลังปั้นอยู่บ้าง แต่ก็ยังไม่แข็งพอครับ เลยมักจะออกโรงเองเสมอ Grin
 Grin ทุกครั้งที่เกิดเหตุ ในสมองผมจะคิดตลอดครับว่า ทำให้ถูกต้องและเหมาะสม ไม่ประมาท ซึ่งตรงนี้อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน เพราะบางครั้งเป็นเหตุปัจจุบันทันด่วนหรือกระทันหันมาก ๆ แต่ก็สามารถคิดและทำได้ทันการณ์ สมองมันคิดไปเองครับว่าต้องทำอย่างไร หลายครั้งพอเรื่องราวจบลงมานั่งคิด ว่าเมื่อกี๊ชั่วแค่พริบตาแต่เราคิดและทำทันได้อย่างไร บางอย่างไม่เคยฝึกไม่เคยใช้แต่เคยเคยเห็น ถึงเวลาภาพที่เราเคยเห็นนั้นมันผุดขึ้นมาเองว่าควรต้องทำอย่างนั้นอย่างนี้ และก็ส่วนใหญ่ทำได้จริง ๆ (ไม่ได้โม้ เยาะเย้ย สมใหม่ คำสิงห์) Grin
 Grin ไม่ใช่เพียงแต่เรื่องกรณีอย่างที่เล่าอย่างเดียว กรณีเจออุบัติเหตุซึ่ง ๆ หน้า ผมก็มักจะเข้าไปช่วยเหลือทันทีเสมอ และส่วนใหญ่ (ไม่ใช่ทั้งหมด) จะสามารถคลี่คลายไปได้ด้วยดี มีบางครั้งเหมือนกันที่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน ทั้งตรง ๆ และโดยอ้อม บางทีช่วยด้วยความหวังดีและถูกต้อง แต่ถูกคนไม่รู้เรื่องด่าเอาก็มี Grin
 Grin ขอน้อมรับคำตักเตือนสั่งสอน ความหวังดีของทุกท่านครับ หวังว่าประสบการณ์ของผมที่เล่าให้ฟัง นายใหม่ไม่ได้เล่าเพื่ออวดตัว แต่บางเหตุการณ์ก็ไม่ได้เจอกันง่าย ๆ หรือบางครั้งแม้เป็นเรื่องเล็ก ๆ แต่หากสิ่งที่เล่ามาเกิดประโยชน์ต่อใครเพียงเล็กน้อยนายใหม่ก็ชื่นใจครับ อีกอย่าง ผมคิดว่าการที่นำเรื่องราวมาเล่าให้ฟังแบบนี้ เรามีข้อผิดข้อถูกอย่างไรบางทีเรามองไม่เห็น เราเราแค่สองหูสองตา แต่คนอื่น ๆ ที่ได้ฟังได้อ่าน หลายหูหลายตา จะมองเห็นและคิดได้มากกว่าเยอะ ใครมองเห็นตรงไหนก็จะบอก จะติ จะชม หรือจะด่า ผมว่าผมเองเป็นคนที่จะได้ประโยชน์ครับ เพราะผมจะสามารถรู้ถึงมุมมองต่าง ๆ ของหลาย ๆ คน ต่างมุมต่างก็มีเหตุผลของแต่ละมุม มีคนช่วยมองเยอะ ๆ สิครับดี นายใหม่ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ ร่ายซะยาวเลย Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2006, 07:48:17 PM »

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วพี่

เมื่อคืนทางนี้ ก็เกือบไป ออกไปทานก๊วยเตี๋ยวมื้อดึกในตลาด ปรากฎว่าเจอกลุ่มวัยรุ่นเขม่นกัน ดึงดันกํนไปมา สุดท้าย เพื่อนลากออกไปจากร้าน ไอ้คนถูกลากคงไม่หายหงุดหงิด ควัก 11 มายิงขึ้นฟ้าหมดแม็ก ไม่มีใครเป็นอะไรครับ ยกเว้น สงสารอาเฮียเจ้าของตึกแถวข้างๆ ผนังโดนลูกปืนกระเทาะเลอะเทอะ หึหึหึ เมืองพิดโลกนี่คนเลือดร้อนจริงๆ ผมก็คิดซะว่า เค้าจุกประทัดไหว้เจ้า หุหุหุ 

Grin เท่าที่เคยอยู่พิษณุโลกมา 2 ปีกว่า บอกได้ว่าวัยรุ่นพิษณุโลก "แรง" ใช้ได้เลยครับ สมัยที่ผมอยู่มีแก๊งค์ "อุปกรณ์" เป็นแก๊งค์ใหญ่ มีเพื่อนผมบางคนอยู่ในแก๊งค์นั้นด้วย ที่ตาคลี วัยรุ่นที่แรง ๆ ส่วนใหญ่อยู่ตามตำบลหรือหมู่บ้านรอบนอกครับ เจ้าคนก่อเรื่องเมื่อคืนก็พวกรอบนอกครับ Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ ผมสัญญาว่า ผมจะลด "พุง" ให้ได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 เยาะเย้ย ว่าแต่บางคนบอก พุงเสน่ห์ หรือพุงอาเสี่ยนะครับ เยาะเย้ย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์