เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:32:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายใหม่ "เกือบใช้ปืน" (อีกแล้ว)  (อ่าน 13414 ครั้ง)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 11:08:22 AM »

ขอชมว่าใจถึงและมีสติดีครับ หลงรัก หลงรัก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
454.แคซูล
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 12:00:37 PM »

Grin   ถึงตัวจะวิ่งไม่ค่อยไหว   ( หนักพุง )   แต่ใจมันไป      ถ้ามันวิ่งหนีไปอีก   100 เมตร   ผมว่าน้าใหม่เป็นลมแน่   Grin Grin

ที่น้าใหม่  ตืบไป    สองสามที่    เจอ  ข้อหาทำให้เหนื่อย      Grin Grin Grin

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 12:42:14 PM »

Grin..นายใหม่เป็นพลเมืองดีจริงๆครับ..เกิดเหตุยังเข้าไปช่วยเจ้าพนักงาน..เมื่อเทียบกับหลายคนคงจะยืนมองเฉยๆเป็นผมก็ยอมรับเลยว่ายังไม่กล้าเหมื่อน นายใหม่..เหตูเกิดที่ นว. รึเปล่าครับ หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 01:29:37 PM »

อาจไม่เห็นด้วยที่นายใหม่ไล่ตาม
แต่เห็นด้วยที่นำมาเล่าสู่กันฟัง....
ขอถามนิดเดียว อดีตที่ผ่านมา ที่เคยมีเรื่องกัน...
เคยมีแบบหลังเหตุการณ์แล้ว มีลมพัดหวนมั้ยครับ...
แบบคนที่เราเคยควบคุมตัว กลับมาอีก...

แต่อย่างไรเสีย วัยรุ่นอีกกลุ่ม....ล่ะครับ...
ไม่เห็นเล่าเลย...แสบไหม....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 02:49:24 PM »

เหตูเกิดที่ นว. รึเปล่าครับ หลงรัก

Grin ใช่ครับ Grin

อาจไม่เห็นด้วยที่นายใหม่ไล่ตาม
แต่เห็นด้วยที่นำมาเล่าสู่กันฟัง....
ขอถามนิดเดียว อดีตที่ผ่านมา ที่เคยมีเรื่องกัน...
เคยมีแบบหลังเหตุการณ์แล้ว มีลมพัดหวนมั้ยครับ...
แบบคนที่เราเคยควบคุมตัว กลับมาอีก...

แต่อย่างไรเสีย วัยรุ่นอีกกลุ่ม....ล่ะครับ...
ไม่เห็นเล่าเลย...แสบไหม....

Grin ขอบคุณนะตัวเองที่เป็นห่วงเค้า หลงรัก เยาะเย้ย
 Grin ในอดีตที่ผ่านมา มีอยู่ครั้งเดียวครับที่มีลมพัดหวน แต่ตอนนี้มันไม่กล้าหวนแล้วล่ะครับ เรื่องแบบนี้ ถ้าคิดจะทำ ต้องแรงและแข็ง อย่ามีท่าทีหวั่นให้เห็น อ่อนได้ แต่อ่อนให้ถูกจังหวะ จะได้เปรียบ บางครั้งจากวัยรุ่นแรง ๆ เอาแทบไม่อยู่ แต่หากเราจับจังหวะอารมณ์เค้าอยู่ ตอนเค้าแรงเราก็ต้องแข็ง แต่ถ้ามีท่าทีอ่อนหรือลังเลก็ต้องเอาน้ำเย็นเข้าลูบ จังหวะของอารมณ์ของเขา เราต้องจับให้ได้ครับ จับได้ก็ง่ายแล้วล่ะครับ ซ้ายหันขวาหันได้หมด หรือเจอพวกที่หน้ามึดก็ต้องเอาให้เข็ดครับ จากตรงนี้ถ้าทำได้ก็จะไม่มีลมพัดหวนครับ Grin

Grin วัยรุ่นอีกกลุ่มก็แรงพอสมควรครับ แต่พวกนี้รู้จักผมดี สั่งได้ ในร้านไม่มีใครกล้าสร้างเรื่องหรอกครับ โต๊ะก็อยู่คนละมุมเลย จากคำบอกเล่าของโต๊ะอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องข้างเคียงไอ้ตัวก่อเรื่องไปหาเรื่องถึงโต๊ะเค้าเองครับ ประมาณอยากแสดงพาวเวอร์ให้ลูกน้องตัวเองเห็นมากกว่า กลายเป็นหมดสภาพไปแทน Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 07:19:34 PM »

......ไอ้คนถูกลากคงไม่หายหงุดหงิด ควัก 11 มายิงขึ้นฟ้าหมดแม็ก.....

พฤฒิกรรมคล้ายตำรวจสายสืบ...
ตลาดแถวใหนครับ  คนพิดโลกสอบถาม..

ร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ติงลี่ครับ ไม่ทันเห็นทะเบียนรถ แต่คาดว่าเป็นคนในเครื่องแบบ ถ้าจำไม่ผิด ฮอนด้า ซีวิค type-R สีขาว เห็นแว้บๆครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 07:44:12 PM »

น้ำลายหก
ครับ
สุดยอดครับ
 หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 08:07:05 PM »

ตาใหม่ สงสัยวันไหนจะไปเยี่ยมต้องเตรียมปืนไปพร้อมลูกเยอะๆ Grin Grin Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 10:39:09 PM »

ตาใหม่ สงสัยวันไหนจะไปเยี่ยมต้องเตรียมปืนไปพร้อมลูกเยอะๆ Grin Grin Grin

Grin พี่ไม่ต้อง น้องจัดให้ เยาะเย้ย

APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 06:46:41 AM »

... Grin....แนะนำครับวันหน้าให้แต่งชุด IPSC เลยครับ........ Grin
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:31:38 AM »

โชคดีไม่ต้องใช้ปืนครับ ว่าแต่หากไม่มีสายตรวจผ่านมา คุณใหม่คิดว่าจะแก้ไขสถานการณ์
อย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 09:56:40 AM »

สติดีมากครับ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าก็เก่ง ถ้าเรื่องอื่นๆพร้อมปัญหาเรื่องพุงเป็นเรื่องเล็กครับ ที่ไว้พุงเพราะสาวๆชอบมากกว่าล่ะมั้ง  Cheesy
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 10:53:41 AM »

... Grin....แนะนำครับวันหน้าให้แต่งชุด IPSC เลยครับ........ Grin

Grin ไม่ดีครับ เดี๋ยวเผลอไปทำสถาบันเค้าเสียหาย แต่ก็มีบางวันเอาเสื้อแถวเดี่ยวกับเสื้อเลเวล 3 มาใส่บ้างเหมือนกัน Grin

โชคดีไม่ต้องใช้ปืนครับ ว่าแต่หากไม่มีสายตรวจผ่านมา คุณใหม่คิดว่าจะแก้ไขสถานการณ์
อย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

Grin เหตุการณ์ล่วงหน้าบอกลำบากครับ ว่าจะต้องทำอย่างไร เพราะต้องดูสถานการณ์ ณ เวลานั้น ๆ ว่ามีสภาพอย่างไร แต่มีประสบการณ์ครับ 2 ครั้ง จัดการได้เรียบร้อย ที่จริงเคยเล่าให้ฟังไปแล้ว แต่เดี๋ยวเล่าใหม่ เผื่อมีประโยชน์ครับ Grin

Grin เหตุการณ์แรก ทหารอวกาศ (ทหารอวกาศมาวววว ตาดำลองเคว้ง) เยาะเย้ย
   Grin วันนั้นผมนั่งอยู่โต๊ะด้านนอกหน้าร้าน เห็นเจ้าคนก่อเรื่องเดินออกมาจากร้านไปที่รถ ท่าทางหงุดหงิด ก็เลยมองตามไป เห็นหยิบกระเป่าสะพายออกมาจากรถ สะพายเดินกลับมาที่ร้าน โดยมือล้วงอยู่ในกระเป๋าในลักษณะผิดสังเกตุ พอมันเดินเข้าไปในร้านผมจึงเดินตามเข้าไป ไปนั่งดูอยู่ที่โต๊ะหนึ่งในร้าน สักพักมันก็เอาปืนออกมาเปิดโม่พยายามใส่กระสุน แต่ใส่ไม่ค่อยเข้าเพราะเมา ผมจึงเดินไปบอกเพื่อนที่เป็นหุ้นส่วนของร้านอีกคนหนึ่ง กลับเข้าไปในร้าน ผมเดินอ้อมไปด้านหลังมัน จังหวะเดียวที่มันใส่กระสุนเสร็จปิดโม่พอดีนั่งถือปืนอยู่เฉย ๆ ปืนไม่ได้ง้างนก เพื่อนผมรู้จักมัน ค่อย ๆ เดินเข้าหาทางด้านข้างแล้วเรียกชื่อมัน "... มีอะไรหรือเปล่า" มันหันไปทางเพื่อนผม ตอนนั้นผมมองเห็นจังหวะ เนื่องจากมันนั่งโต๊ะใกล้ทางเข้าร้าน และนั่งหันหน้าและปากกระบอกปืนออกนอกร้าน ไม่มีใครอยู่หน้าปากกระบอกปืน จึงตัดสินใจชาร์จเข้าไปทางด้านหลังมัน โดยใช้มือซ้ายและน้ำหนักตัวเองกดหลังให้มันก้มลงด้านหน้า และใช้มือขวาสอดรูดไปที่มือขวามันเข้าไปล๊อคท้ายนกสับ และกดปืนลงกับพิ้นเป็นการล๊อคโม่อีกชั้นหนึ่ง ตอนนี้ใช้น้ำหนักตัวกดตัวมันอย่างเดียวแล้วเอามือซ้ายอ้อมไปล๊อคแขนซ้ายของมัน ระหว่างนั้นมันพยายามเหนี่ยวไก แต่ทั้งมือผมที่รองหลังนกสับและแรงที่กดปืนกับพื้นอยู่ทำให้มันเหนี่ยวไกไม่ได้ อยู่ท่านั้นอยู่ครู่หนึ่งครับ เพราะต้องให้เพื่อนผมกล่อมมันให้มันปล่อยปืน ไม่นานมันก็ยอมปล่อยปืน ผมเอาปืนมาเปิดโม่ปลดซองกระสุน โดยตอนแรกที่เห็นนึกว่าเป็นสมิทฯ 586 แต่พอจะดันปุ่มปลดโม่ อ้าว! ไม่ใช่ พลิกปืนขึ้นมาดู ไอ๋หยา! นี่มันโคลท์ ไพธอน 4" ตกใจ ไอ๋หยา! (อีกที) ปืนเป็นรอยครูดกับพื้นปูนเพียบเลย เสียดายปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วก็ปลดโม่เอากระสุนออกจากปืนจับโครงปืนหิ้วไว้อย่างนั้น แล้วเพื่อนผมก็เอาตัวมันออกมาเคลียนอกร้าน ผมเอาปืนขึ้นมาดูอีกที โห! นี่ถ้าไม่มีรอยที่ผมกดกับพื้นนะ ถือว่าสภาพสวยกิ๊ก เกือบ 100% เลยก็ว่าได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
   Grin งานนี้ไม่ได้แจ้งความครับ เพราะเห็นว่าเป็นทหาร และเพื่อนผมก็รู้จัก กล่อมให้มันกลับบ้านไป โดยก่อนคืนปืนผมค้นตัวและให้ลูกน้องดูในรถมันแล้วว่าไม่มีกระสุนปืนอีก จึงคืนปืนไปแต่ไม่คืนกระสุน ซึ่งผมเอาปืนไว้ใต้พรมใต้เบาะรถด้านคนนั่ง เพื่อป้องกันมันไม่ให้หยิบปืนขึ้นมาใช้ได้ง่าย ๆ มันก็ยอมกลับแต่โดยดี หลังจากนั่นมันมาเที่ยวที่ร้านก็ไม่เคยซ่าอีกเลย แต่ผมโดนเพื่อนด่าครับ เพราะตัดสินใจชาร์จโดยไม่บอกล่วงหน้าและไม่ให้สัญญาณ เพื่อนมันตกใจ Grin

Grin อีกเหตุการณ์หนึ่ง "ซวยของมัน ไม่น่าเลย (โสน๊าน่า)" Grin
   Grin คืนนั้นผมอยู่ร้านคนเดียว คนอื่นไปดื่มอยู่ที่อื่นยังไม่มาร้าน นั่งอยู่ที่โต๊ะหน้าร้านตัวเดิม มีวัยรุ่นกลุ่มใหญ่จอดรถอยู่ที่ฟุตบาทหน้าร้าน (เพราะผมไม่ให้เข้า เด็กอายุไม่ถึง) เห็นผู้ชายสองคนลักษณะเมาเดินผ่านหน้าร้านไปทางกลุ่มวัยรุ่น แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร แป๊บนึงหนึ่งในกลุ่มวัยรุ่นที่รู้จักผม "พี่ใหม่ ๆ มันเอาปืนมาขู่ผม" "เออ คนไหนล่ะ" "ไอ้นั้นน่ะพี่ เสื้อขาวอ่ะ" "ไม่จัดการเองล่ะ มาบอกทำไม" ที่พูดไปอย่างนั้นเพราะไอ้คนที่มาบอกมันเคยมาท้าผมยิงมันไปครั้งหนึ่ง แล้วโดนผมสั่งสอนไป "ปืนนะพี่" "อ้าว! ตอนนั้นมึงท้ากูยิงอยู่นี่นา ตอนนี้กลัวทำไม" "ผมขอโทษพี่ ตอนนั้นผมเมา" "ทีเมาล่ะกล้า พอไม่เมาก็หางจุกตูดนะมึง ไอ้... เออ ไม่ต้องทำไร เดี๋ยวพี่จัดการเอง มึงอยู่เฉย ๆ" แล้วผมก็เรียกลูกน้องในร้านให้มาช่วยอีกคนนึง "เฮ้ย อยู่หลังพี่ไว้นะ คอยช่วยพี่ด้วย" แล้วก็บอกลูกน้องอีกคนให้โทรแจ้งตำรวจ ผมเดินไปทางไอ้คนเมาสองคนนั้น แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้ เดินเบี่ยงจากเป้าหมายเล็กน้อย ใกล้จะถึง หันกลับไปมองลูกน้องด้านหลัง "อ้าว! ไอ้เวง" ปรากฏว่าไอ้ลูกน้องมันไม่ได้เดินตามมาครับ มันยืนดูอยู่โน๊น Angry เอาวะลุย ระหว่างที่เดินเข้าหาก็สังเกตุว่ามันพกปืนไว้ตรงไหน เห็นแล้ว เหน็บกางเกงอยู่ด้านหน้าขวา ด้ามหันด้านขวา แสงว่าถนัดขวา พอเดินเข้าไปใกล้ ได้จังหวะมันเผลอผมเอามือซ้ายจับมือขวามันแล้วบิดแขนมันไปด้านหลังพร้อมดันมันโน้มตัวไปด้านหน้า ส่วนมือขวาผมจับที่ปืนของมันแล้วกดกับพุงมันแน่น ๆ แล้วบอก "นี่ตำรวจ อย่าขัดขืน" Cool (นี่ อ้างซะเลย เยาะเย้ย) แล้วก็ดันมันไปติดผนัง เพื่อป้องกันมันใช้มือซ้ายจับปืนหรือทำร้ายผม และเพื่อไม่ให้พลิกหมุนตัวได้ และไม่ให้มันจับปืนได้อีก ผมดึงปืนมันออกมา แล้วให้มันนั่งลง เรียกลูกน้องให้มาล๊อคตัวมันไว้ ปืนมันเป็นปืนลูกซองสั้นครับ และแล้ว ไอ้คนที่มาฟ้องผม แสดงฤทธิ์ทันที ตุ้บตั้บไปสองสามที ผมก็ห้าม "ไอ้... หยุดเลยนะมึง ตอนนี้ละเก่งขึ้นมาอีกเลยเชียว เดี๋ยวกูก็เอาปืนคืนให้มันหรอก" 555 ยอมหยุดครับ เยาะเย้ย ผมเอาปืนมันมาหักลำเพื่อจะเอากระสุนออก ปรากฏว่าไม่มีกระสุน หาเรื่องติดคุกแท้ ๆ ปืนไม่มีกระสุนพกมาทำไม แล้วดันไปหาเรื่องเอาออกมาขู่เค้าอีก พอตำรวจมาถึงผมก็แจ้งบอกเหตุการณ์แล้วก็ส่งตัวมันกับปืนให้ตำรวจไปครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:01:33 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 10:57:43 AM »

ที่ไว้พุงเพราะสาวๆชอบมากกว่าล่ะมั้ง  Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน แฟนบังคับให้ลดพุงอยู่ครับ พยายามลดอยู่หลายเดือนแล้วครับ น้ำหนักลดไป 3 กิโลเอง ที่น่าเศร้า พุงมันไม่เห็นยุบเลยอ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 11:55:29 AM »

เราอยู่ในที่สว่าง เขาอยู่ในที่มืด ระวังๆใว้ก็ดีนายใหม่ Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์