เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:34:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายใหม่ "เกือบใช้ปืน" (อีกแล้ว)  (อ่าน 13419 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 12:01:36 PM »

เราอยู่ในที่สว่าง เขาอยู่ในที่มืด ระวังๆใว้ก็ดีนายใหม่ Grin

Grin ขอบคุณครับพี่ ระวังตัวตลอดอยู่แล้วครับ แต่ยังไงก็ไม่ 100% ก็เลยต้องเอาให้อยู่มากที่สุด แต่ก็ไม่ประมาทครับ Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:07:47 PM »

ถ้านายใหม่ต้องทำแบบนี้เรื่อยๆ...."โดยใช้มือซ้ายและน้ำหนักตัวเองกดหลังให้มันก้มลงด้านหน้า และใช้มือขวาสอดรูดไปที่มือขวามันเข้าไปล๊อคท้ายนกสับ และกดปืนลงกับพิ้นเป็นการล๊อคโม่อีกชั้นหนึ่ง ตอนนี้ใช้น้ำหนักตัวกดตัวมันอย่างเดียวแล้วเอามือซ้ายอ้อมไปล๊อคแขนซ้ายของมัน ระหว่างนั้นมันพยายามเหนี่ยวไก แต่ทั้งมือผมที่รองหลังนกสับและแรงที่กดปืนกับพื้นอยู่ทำให้มันเหนี่ยวไกไม่ได้ อยู่ท่านั้นอยู่ครู่หนึ่งครับ " คงต้องไม่ให้ลดพุงแล้วมั๊งคะ เพราะใช้น้ำหนักเป็นอาวุธด้วย Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:13:03 PM »

ประสบการณ์สุดยอดมากครับพี่ นับถือครับ แต่ยังไงก็ระมัดระวังตัวบ้างก็ดีครับ Smiley

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:29:40 PM »

เหมือนในหนังเลยครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:30:06 PM »

Grin เหตุการณ์ล่วงหน้าบอกลำบากครับ ว่าจะต้องทำอย่างไร เพราะต้องดูสถานการณ์ ณ เวลานั้น ๆ ว่ามีสภาพอย่างไร แต่มีประสบการณ์ครับ 2 ครั้ง จัดการได้เรียบร้อย ที่จริงเคยเล่าให้ฟังไปแล้ว แต่เดี๋ยวเล่าใหม่ เผื่อมีประโยชน์ครับ Grin

ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์ มีประโยชน์มาก  แต่ขอให้คุณใหม่ระมัดระวังตัวมากขึ้น

อเสวนา จะ พาลานัง
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:44:12 PM »

อย่าประมาทนะครับ เพื่อนมันอาจมีปืนด้วย สี่เท้ารู้พลาด นักปราชญ์รู้พลั้ง
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 02:49:09 PM »

เฮ้อ ดุขึ้นทุกวันครับ คนสมัยนี้ ว่าแต่ นายใหม่ไม่รู้สาเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องขัดใจกัน ถึงขนาดเดินไปหยิบปืนจากในรถ เลยเหรอครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 04:39:47 PM »

คงต้องไม่ให้ลดพุงแล้วมั๊งคะ เพราะใช้น้ำหนักเป็นอาวุธด้วย Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็คิดอย่างนั้น แต่มีคนไม่ยอม บอกต้องลดให้ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าประมาทนะครับ เพื่อนมันอาจมีปืนด้วย สี่เท้ารู้พลาด นักปราชญ์รู้พลั้ง

Grin ขอบคุณครับ ก่อนเข้าไปผมจะคอยสังเกตคนรอบข้างของเป้าหมายก่อนครับ หรือบางทีสงสัยผมมักจะใช้ให้พนักงานสาว ๆ ไปแกล้งปะเหลาะคลำเอวให้ครับ หรือบางทีถ้าเห็นว่ามีคนรู้จักกับเป้าหมาย (พวกวัยรุ่นด้วยกัน) จะให้ไปดูให้ก่อน แต่ข้อสังเกตอย่างหนึ่ง ถ้าพกปืน ส่วนใหญ่จะใส่เสื้อคลุม รองลงมาก็เป็นกระเป๋าสะพาย สองอย่างนี้ผมจะเพ่งเล็งไว้ก่อน พวกใส่เสื้อยืดหรือเสื้อผ้าบางไม่ค่อยกล้าพกหรอกครับ อย่างมากก็เอาไว้ที่รถ Grin

เฮ้อ ดุขึ้นทุกวันครับ คนสมัยนี้ ว่าแต่ นายใหม่ไม่รู้สาเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องขัดใจกัน ถึงขนาดเดินไปหยิบปืนจากในรถ เลยเหรอครับ

Grin รู้ครับ ทั้งเรื่องแรกที่เล่ากับเรื่องสอง เรื่องแรกสาเหตุคือพาลูกน้องมาแล้วอยากแสดงพาวเวอร์ของตัวเองครับ จากจะโชว์พลังกลายเป็นแบตเสื่อมไปซะ ส่วนเรื่องสองเข้าใจผิดด้วยความเมาคิดว่ามีคนทำร้ายตัวเองเลยจะเอาปืนมาแก้แค้น ถามไปถามมาตัวเองเมาเดินไปชนเค้าแล้วเซล้มเอง Undecided Grin

Grin ขอบคุณทุกท่านที่ตักเตือนครับ การแก้แค้นอาจเกิดขึ้นได้ จะพยายามไม่ประมาทครับ Grin

naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 06:14:28 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ระวังด้วยครับ เรามีลูกมีครอบครัวแล้วคิดให้เยอะ ๆ ก่อน เป็นห่วงน่ะครับ เดี๋ยวไม่มีคนปรึกษา
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:47:21 PM »

เยี่ยมครับ สะสมอีกหลายๆครั้งแล้วเปิดโรงเรียนสอนเลยครับ เรียนจบฝึกงานร้านคุณใหม่ได้เลย รับประกันมีของจริงให้ลอง อ้าว โฆษณาแบบนี้ดีไหมเนี่ย ฮ่าๆๆ  ... ฝากนิดนึง จะลดหุ่นก็อย่าลืมตรวจคลอเรสเตอร์รอลด้วยนะครับ  Smiley คุณใหม่ยังใช้โปรแกรมWichioอยู่เปล่าครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:38:52 PM »

Smileyเอาใจช่วยครับพี่...............ขอบคุณครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:55:12 PM »

Undecided โธ่.........นึกว่าพี่ใหม่มีเรื่องให้ตื่นเต้นอีก Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:48:33 PM »

สงสาร "ใหม่น้อย" ตอนวิ่งไล่กันคงโดนปืนกระแทกไปหลายดอก ไม่ทราบว่ายังใช้งานได้ดังเดิมหรือไม่ครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 11:16:50 PM »

"ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ"

ผมชอบประโยคนี้มากครับ......ต้องขออนุญาตพี่..นายใหม่ ...ด้วยครับ... Smiley
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 12:06:26 AM »

ชื่นชมในความมีสติ+ไหวพริบครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์