เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:22:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ นักเรียนอาชีวะ 11 คน ขอถอนตัวจากการฝึกในค่ายทหาร ++  (อ่าน 3953 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:12:23 AM »

นู๋คิดถึงแม่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:19:50 AM »

ปฎิกิริยาโต้ตอบครับ ไม่ใช่ทนไม่ไหว
แต่ไม่อยากอยู่ภายใต้อาณัติใคร ประมาณว่าตรูข้าเจ๋ง

แบบนี้ต้องปล่อยไปให้โดนตื้บจมกองเลือดเสียสักครั้ง
บางที เราสอนไม่ได้ก็ให้ประสบการณ์สอนเขา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:28:05 AM »

ทียังงี้ล่ะใจปลาซิว... ก่อนออกทางค่ายน่ะจะแถมแพคเกจกระโปรงสวยๆ+ชุดแต่งตัวให้ทั้ง ๑๑ ตัวนี่ด้วยนะครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:32:22 AM »

ปัญหานักเรียนตีกัน...แก้ไมได้หรอกครับ...มันหลายปัจจัย

ใครที่เคยเป็นเด็กช่างคงพอเข้าใจ....
หึๆๆ พอเลยวัยมาแล้ว ไม่ตีคนแล้วละ แต่ปล้ำแต่Hit pot

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก    เยี่ยม เยี่ยม ดอกนี้ต้องบวกให้ลุงเข้ม

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:55:26 AM »

การไปรับการฝึกของ(พวกนี้) ที่ได้ผมก็คิดว่าน่าจะมี สำหรับคนที่รับ คนที่ไม่รับ ก็คงไม่ได้อะไร

เพราะคาดว่า ครูฝึก ก็ไม่สามารถที่จะใส่อะไรๆ ได้เต็มที่ ซึ่งผิดกับการฝึกทหาร(เกณฑ์)จริงๆ ที่เขาฝึกคนใว้รบ ใส่กันทุกรูปแบบ ความรู้สึกมันคงต่างกัน

แต่ก็คิดว่า มีส่วนดี กว่าไม่ดี....คงจะได้รับรู้อะไรๆ หลายๆอย่าง ที่เขาไม่รู้ หวังว่า ออกไปแล้ว มันคงจะมีระเบียบ และวินัย ติดตัวออกไปบ้าง ก็ยังดี.........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:06:56 AM »

ทนไม่ไหวก็พาตัวออกมาดำเนินคดี  ......  ส่งเข้าคุกได้หรือเปล่าครับ   Huh
ดีครับพี่ PU45 ..... เด็กโหลยโท่ย หมาไม่แดก พวกนี้ฝึกไปก็เปลืองงบประมาณครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:10:38 AM »

ปัญหานักเรียนตีกัน...แก้ไมได้หรอกครับ...มันหลายปัจจัย

ใครที่เคยเป็นเด็กช่างคงพอเข้าใจ....

ถูกครับ... ไหว้

เมื่อซัก 20 ปีก่อนก็มีการเกณฑ์หัวโจกแต่ละสถาบันเข้ามาฝึกเพื่อวัตถุประสงค์ให้เหนื่อยด้วยกัน อดด้วยกัน ลำบากด้วยกัน แล้วหัวโจกของแต่ละสถาบันจะผูกพันกัน เพื่อไปกระจายความเป็นมิตรภาพต่อสถาบันอื่นจากหัวโจกถ่ายทอดไปสู่เพื่อนร่วมสถาบันของแต่ละสถาบัน...

20 ปีที่แล้วพอออกมาก็ตีกันเละเหมือนเดิม มีแต่หัวโจกกับหัวโจกที่ไม่ตีกันเองเวลาเจอกัน... 20 ปีถัดมาผมก็ว่าเหมือนเดิม ถ้าคิดว่าวิธีเดิมๆจะเปลี่ยนแปลงอะไรได้...

อย่างที่ผมยืนยัน ยกเลิกเครื่ิองแบบของสถาบัน  ไปก่อนเพื่อแก้ปัญหาเฉพาะหน้า ไม่ให้เด็กออกมาฆ่ากันเพราะวัฒนธรรม... แล้วค่อยจัดเวรยามในการเฝ้าระวังและบังคับใช้กฏหมาย ไม่ใช่พอเด็กไปแจ้งความ เจ้าหน้าที่บอก "ช่างแม่มมัน.." หรือ "เรื่องของมรึง..."

ภาพนี้เป็นภาพเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๑๖
หลังจากนั้นก็เริ่มที่จะเปลี่ยนแปลงเครื่องแบบ แต่กลับเหมือนยั่วยุ

ด้วยความเคารพนะครับพี่บุญ... ไหว้

ผมไม่เข้าใจว่าเปลี่ยนเครื่องแบบแล้วดูเหมือนยั่วยุยังไงครับพี่... ไหว้

แต่ผมหมายถึงให้ใส่ชุดไปรเวท เดินทางไปโรงเรียนน่ะครับ น่าจะสร้างความปลอดภัยให้เด็กๆมากกว่า..

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:10:52 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขอให้โดนทหารคนละซัก2ปีนะครับ
ได้ข่าวแว่วๆว่า ผบ.ทบ.บอกให้ขึ้นทะเบียนชื่อเด็กเวรเหล่านี้ไว้ แล้วถึงอายุก็ให้เป็นทหารเลย(ไม่ต้องจับใบดำใบแดง)  เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:14:09 AM »

นู๋คิดถึงแม่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แล้วแม่ก็จะบอกว่า ลูกอีชั้นเป็นคนดี ไม่เคยรังเกเรเลย เป็นเพราะเพื่อนมันพาไป ฯลฯ  แบร่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:15:32 AM »

ว่าแต่..... พี่บุญตอนวัยรุ่นคล้าย "ดำ เอสโซ่" เหมือนกันนะเนี่ย... Grin       ชะแว๊บบบ. บ. บ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:51:26 AM »

นายสมชายโทษครู กับสิ่งแวดล้อมครับ... เด็กดื้อบางส่วนเกิดจากคนสอน สอนไม่รู้เรื่อง สั่งสอนให้เด็กเข้าใจไม่ได้ เด็กเลยพยายามหาทางของตัวเองกลายเป็นแบบที่เห็นครับ...

ยืนยันเหมือนเดิมว่าเด็กอาชีวะที่สั่งสมประเพณีเลวๆ ผ่านข้ามรุ่นผ่านรุ่นมาได้ ไม่น่าจะใช่เกิดจากรุ่นพี่เป็นหลัก เพราะรุ่นพี่ทั้งหลายก็เข้ามาเรียนแค่ 3 ปี(ปวช.) แล้วก็ออกไปประกอบอาชีพ... แต่ตัวยืนที่ยืนยงรักษาประเพณีเลวได้คือครูบางส่วน(ไม่ใช่เหมาเข่ง)นี่แหละครับ...

ช่วงชีวิตหนึ่งนายสมชายเคยเป็นอาจารย์มหาลัย ก็จะมีอาจารย์ส่วนหนึ่งที่สอนหนังสือไม่รู้เรื่อง วิชาการไม่แน่น แต่พยายามอยู่ให้รอดด้วยการสร้างความนิยมในหมู่นักศึกษาด้วยวิธีการสารพัดแบบนี้ครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:30:21 PM »

ก็แค่เด็กอยู่ไม่ได้เพราะ   เสี้ยนยา   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:07:40 PM »

สำหรับความคิดผมให้เก็บคำว่า"เยาวชน"ของเด็กพวกนี้ใส่ลิ้นชัก  แล้วตัดสินให้รับโทษเสมือนผู้ที่บรรลุนิติภาวะ  คุกอาจจะไม่ช่วยให้มันกลับใจหรือเป็นคนดีขึ้นได้
แต่ก็ถือเป็นการจำกัดพื้นที่พวกคนเลวๆที่ทำอะไรลงไปแล้วให้คนอื่นที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องต้องได้รับความเดือดร้อน  ยังจะดีเสียกว่ามาทำแบบนี้  บอกตามตรงผมเสียดายเงินงบประมาณ  เอาเงินเป็นทุนการศึกษาสำหรับเด็กที่ตั้งใจเรียนยังจะก่อให้เกิดประโยชน์มากกว่า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:12:22 PM »

ไม่ห่วยจริงคงไม่โดนถีบเข้าค่ายทหาร นี่ห่วยแตกจนไม่มีปัญญาเดินกลับออกมาอย่างเต็มคนได้....ไอ้พวกอสุจิจับฉลากมาเกิด

นายสมชายโทษครู กับสิ่งแวดล้อมครับ... เด็กดื้อบางส่วนเกิดจากคนสอน สอนไม่รู้เรื่อง สั่งสอนให้เด็กเข้าใจไม่ได้ เด็กเลยพยายามหาทางของตัวเองกลายเป็นแบบที่เห็นครับ...

ยืนยันเหมือนเดิมว่าเด็กอาชีวะที่สั่งสมประเพณีเลวๆ ผ่านข้ามรุ่นผ่านรุ่นมาได้ ไม่น่าจะใช่เกิดจากรุ่นพี่เป็นหลัก เพราะรุ่นพี่ทั้งหลายก็เข้ามาเรียนแค่ 3 ปี(ปวช.) แล้วก็ออกไปประกอบอาชีพ... แต่ตัวยืนที่ยืนยงรักษาประเพณีเลวได้คือครูบางส่วน(ไม่ใช่เหมาเข่ง)นี่แหละครับ...

ช่วงชีวิตหนึ่งนายสมชายเคยเป็นอาจารย์มหาลัย ก็จะมีอาจารย์ส่วนหนึ่งที่สอนหนังสือไม่รู้เรื่อง วิชาการไม่แน่น แต่พยายามอยู่ให้รอดด้วยการสร้างความนิยมในหมู่นักศึกษาด้วยวิธีการสารพัดแบบนี้ครับ...

ตอนวัยรุ่นผมเคยเกเรมากๆ .... เรื่องนี้โทษตัวเด็กอย่างเดียวครับพี่สมชาย ครูมีส่วนน้อยมาก

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:44:29 PM »

ไม่ห่วยจริงคงไม่โดนถีบเข้าค่ายทหาร
นี่ห่วยแตกจนไม่มีปัญญาเดินกลับออกมาอย่างเต็มคนได้....

ไอ้พวกอสุจิ  จับฉลากมาเกิด

ตอนวัยรุ่นผมเคยเกเรมากๆ ....
เรื่องนี้โทษตัวเด็กอย่างเดียวครับพี่สมชาย ครูมีส่วนน้อยมาก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ SillyOldMom  อ่ะ  ฮา

อสุจิ  มันทำหน้า  "งงงง"   ผมผิดอาราย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
งั้นเปลี่ยนใหม่เหอะ  ไอ้ลูก  "ไม่ได้ตั้งใจ"  อ่ะ ฮา 55555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์