เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:14:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ ระหว่าง CZ75 P-01 กับ CZ75 Compact. ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ  (อ่าน 5218 ครั้ง)
sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 02:22:55 PM »

ขอข้อมูลความรู้หน่อยครับ. ระหว่าง CZ75 P-01 กับ CZ75 Compact. ตัวไหนน่าใช้.เเละอีกตัว CZ75 D Compact
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 03:50:03 PM »

ขอข้อมูลความรู้หน่อยครับ. ระหว่าง CZ75 P-01 กับ CZ75 Compact. ตัวไหนน่าใช้.เเละอีกตัว CZ75 D Compact
ขนาดมิติตัวปืนและความยาวลำกล้องเท่ากัน  จุลูกเท่ากัน 14+1 ส่วน CZ 75 P-01 และตัว 75 D COMPACT เฟรมเป็นอัลลอยด์ จะเบากว่าตัว 75 COMPACT อยู่ 2-3ขีด  75 P-01และ 75 D COMPACT รูปทรงสมัยใหม่สวยกว่า (ที่ผมซื้อ 75 D COMPACT มานั้นเพราะหลงในรูปร่างที่สวยกว่า) ความแม่นยำโดยรวมไม่ต่างกันครับ.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:35:06 PM »

เป็นผมจะเอาตัวเหล็กล้วน ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:41:45 PM »

เป็นผมจะเอาตัวเหล็กล้วน ... Grin
ผมเลือกพลาดไปแล้วครับ โดนชก พอได้ยิงตัวเหล็กถึงได้รู้ว่า....ใช่เลย...ตัวนี้แหละ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 05:05:57 PM »

ผมเลือกพลาดไปแล้วครับ โดนชก พอได้ยิงตัวเหล็กถึงได้รู้ว่า....ใช่เลย...ตัวนี้แหละ.

5 5 5.... Grin

พี่ไม่ลองยิงตัวนี้ดูอีกล่ะครับ... ดีกว่า Compact อีกนะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 06:05:18 PM »

ชอบปืนมีราง  หาของเล่นมาใส่ได้  ก็ P 01  ครับ   ชอบเหล็กล้วนแบนบาง  ทนถึก  ก็ COMPACT  ครับ   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
toeyman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:23:04 PM »

ผมเลือก p01 เพราะมีคันลดนก แล้วมันก็ดูสวยกว่า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:58:40 AM »

5 5 5.... Grin

พี่ไม่ลองยิงตัวนี้ดูอีกล่ะครับ... ดีกว่า Compact อีกนะครับ Grin

ตอนนั้นชะล่าใจครับเลยไม่ได้เก็บไว้รุ่นนี้   คิดว่าเก็บตัวอื่นที่ชอบก่อนจะเก็บกระบอกที่ชอบไปเรื่อยๆ  แต่ดันมีเหตุการณ์ที่ต้องมาทำให้ความตั้งใจต้องหยุดชะงักซิครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:29:17 PM »

ถ้ามีโอกาส... น่าที่จะหาเก็บไว้นะครับพี่ Cheesy

sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:00:47 PM »

อยากได้ข้อมูล เพื่อตัดสินใจในการซื้อครับ.................ขอข้อมูลผู้ที่เคยใช้หรือเคยสัมผัสระหว่าง Steel กับ Alloy.........
ผมใช้งานไม่สมบุกสมบันหรอกครับ จุดประสงค์ของการใช้งาน เฝ้าบ้าน ติดรถบางเวลาเดินทางไกลๆ และก็ซ้อมเพื่อความชำนาญในการใช้งาน ประมาณนี้ครับ ถ้ามีโอกาสก็จะลงแข่งขันบ้าง ปื้นสั้นชาวบ้านครับ ...........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:10:06 PM »

เหล็กกับอัลลอย พอ ๆ กันครับ ความรู้สึกผม อัลลอย จะเบากว่านิดนึง คือเวลาจับ จะรู้สึกว่าไม่ค่อยหนักแน่นเท่าไหร่... ไม่เหมือนปืนเหล็ก... ใช้งานเฝ้าบ้าน ติดรถ ได้ทั้งคู่แล้วแต่ชอบ เบา - หนัก ทนทานพอกัน อัลลอยผมเชียร์ Sigsaur กับ CZ

ถ้ามีโอกาสลงแข่งปืนสั้นชาวบ้าน แบบไม่ซีเรียสว่าจะเอาถ้วยเอารางวัลนัก... ปืนใช้งานธรรมดา ๆ ก็พอลงแข่งได้ครับ ถ้าหวังถ้วยหวังรางวัลก็ต้องเล่นปืนระดับแข่งขัน แพง ๆ อย่าง เลสแบร์ฯ เอสทีไอ หรือปืนแต่ง... ถึงจะสู้ได้

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:25:19 PM »

อยากได้ข้อมูล เพื่อตัดสินใจในการซื้อครับ.................ขอข้อมูลผู้ที่เคยใช้หรือเคยสัมผัสระหว่าง Steel กับ Alloy.........
ผมใช้งานไม่สมบุกสมบันหรอกครับ จุดประสงค์ของการใช้งาน เฝ้าบ้าน ติดรถบางเวลาเดินทางไกลๆ และก็ซ้อมเพื่อความชำนาญในการใช้งาน ประมาณนี้ครับ ถ้ามีโอกาสก็จะลงแข่งขันบ้าง ปื้นสั้นชาวบ้านครับ ...........

ชอบ CZ  และอยากลงแข่งบ้าง   คลายเหงา   ก็เล่นตัวเต็มครับ  ...  75 B ... SP 01... แต่บางท่าน ก็ยิงตัว COMPACT (เหล็กล้วน) ได้แม่นยำดีนะครับ 

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:39:10 PM »

ผมมี P01 อยู่ ที่ซื้อตอนนั้นด้วยความจำใจเพราะไม่มีตัวเลือกอื่น(โครงการ สก.สค.) เศร้า
ระหว่าง CZ75Compact กับ P01 ดูจากรูปทรงผมชอบตัว Compact ที่ดูดีกว่า เพรียวกว่า โครงที่เป็นเหล็กดูแล รักษาได้ง่ายกว่าอัลลอยด์ และไม่คิดจะติดไฟฉายให้เกะกะ.. เยี่ยม.
..ถึงวันนี้ผมก็ยังอยากได้ตัว Compact แต่สงสัยว่าจะรอนานเกินไปมันเลยเติบใหญ่กลายเป็น CZ85Combat  คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:41:49 PM »

เอารูปมาโชว์หน่อยสิครับพี่ visith อยากเห็น 85 Combat จัง Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:48:53 PM »

เอารูปมาโชว์หน่อยสิครับพี่ visith อยากเห็น 85 Combat จัง Grin

...รูปอยู่อีกเครื่องครับ ที่เลือก 85 เพราะไปยิง 85B ของพี่แก้วแล้วติดใจ. หลงรัก.เลยหาเรื่องเสียตังค์  น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์