เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:14:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน .357แม็กนั่ม ของเรมิงตัน ราคานี้พอไหวไหมครับ  (อ่าน 8642 ครั้ง)
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:48:53 PM »

นัดละ 55-70 บาท เพิ่งไปเดินซื้อกับคุณพ่อมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาน่ะครับ
ไม่ทราบว่า ราคาขนาดนี้โอเคไหมครับ?
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:08:27 PM »

ซื้อจากร้านไหนครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:18:10 PM »

ซื้อจากย่านวังบูรพาน่ะครับ ชื่อร้าน พี พี... อะไรเนี่ยแหละ

กระสุนแบบหัวรูของเรมิงตันครับ (กระสุนนอก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 07:23:05 PM โดย Jakkathorn » บันทึกการเข้า
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:22:50 AM »

น่าจะต่อรองได้นะ
ผมเคยซื้อกล่องละ 2,500บาท/50นัด แพงสุดครับ และอีกอย่าง การซื้อกระสุนที่หลังวังนั้น ราคามันขึ้นอยู่กับคนซื้อ และคนขาย....ผมเองยังเซ็ง(ทุกวันนี้ซื้อตามสนามซ้อมที่เราเป็นสมาชิก) หรือหากจำเป็นต้องซื้อ แนะนำให้หาราคาคร่าวๆตามเวบฯ แล้วถามราคาเลยว่า "กล่องละ xxxx บาท ขายได้มั๊ย?" ถ้าไม่ได้ ไปร้านอื่น บู่
ปล .357 มาตรฐาน 158gr. เป็นหัวรูครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 09:31:22 AM โดย ฅนบ้านหินลาด » บันทึกการเข้า

จงยุติ ด้วยการยอม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:28:31 AM »

สองอาทิตย์ที่แล้วผมตั้งใจเข้าไปหลังวังหาซื้อลูกหัวรูขนาด .45ของในไม่มีของ   มีแต่ของนอกลูกวินฯ...กล่องละ 3900 บาท บอกตามตรงครับทำใจไม่ได้กับราคาลูกกระสุน  เลยไม่ได้ซื้อมา   คงต้องไปคบหาลูกตามสนามหัวตันเหมือนเดิมละครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 11:22:15 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:06:16 AM »

โหดร้ายเกินไปครับ  หาลูกสัญชาติไทยใช้ดีกว่าครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:39:01 PM »

ของ Royal Ammunition นัดละประมาณ35บาท คุณภาพน่าจะเท่าๆของนอก แต่ราคาเบากระเป๋าตั้งเยอะ เพิ่งจะเหมายกกล่องส่งให้พี่ชายเมื่อต้นๆเดือนที่ผ่านมา Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 01:43:24 PM »

ลูกไทยลูกนอกยิงไปก็แย่เหมือนกันหมดละครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

ลูก9มม. ไฮดร้า 150
ลูก9มม. หัวรูไฮช๊อก 50

ลูกหัวรูไทย 30

ผมเลือกของไทยใช้ครับขอแค่ล็อตใหม่ๆสดๆๆ ผมก็พอใจแล้วละครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:29:40 PM »

ลูกไทยลูกนอกยิงไปก็แย่เหมือนกันหมดละครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

ผมเลือกของไทยใช้ครับขอแค่ล็อตใหม่ๆสดๆๆ ผมก็พอใจแล้วละครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เห็นด้วยครับว่า ของไทยน่าซื้อหามาใช้งาน
ติดแต่ว่าร้านฯ ไม่ค่อยยอมขายให้ครับ  อ๋อย

Pragmatism
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:40:25 PM »

ลูกไทยลูกนอกยิงไปก็แย่เหมือนกันหมดละครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  

ผมเลือกของไทยใช้ครับขอแค่ล็อตใหม่ๆสดๆๆ ผมก็พอใจแล้วละครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

สนับสนุน เต็มที่ ครับ  กระสุนดีอย่างไร ก็จบเหมือนกัน คือยิ่งเล่น ยิงทิ้ง ซะจนหมด

๙ พาราหัวรูของไทยนี่ละ หัวกระสุนก็สั่งมาจากนอก และใช้เทคนิคการผลิต ของต่างประเทศทั้งนั้นเหมือนกัน
อาวุธปืน และ กระสุน อีกจุดที่สำคัญ คือต้องมีความมั่นใจ ในสิ่งที่มี ที่หามาใช้ ว่ามีมาตรฐานดี เช่นกัน
Hydra  ๑ นัด = หัวรูไทย ๕ นัด ถ้าไม่เลือก หัวรูไทย คงเป็น Hydra ลิซึ่มส์ แล้วละครับ  คิก คิก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:55:27 PM »

ผมเลือกของไทยใช้ครับขอแค่ล็อตใหม่ๆสดๆๆ ผมก็พอใจแล้วละครับ
  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สนับสนุน เต็มที่ ครับ  กระสุนดีอย่างไร ก็จบเหมือนกัน คือยิ่งเล่น ยิงทิ้ง ซะจนหมด

๙ พาราหัวรูของไทยนี่ละ หัวกระสุนก็สั่งมาจากนอก และใช้เทคนิคการผลิต ของต่างประเทศทั้งนั้นเหมือนกัน
อาวุธปืน และ กระสุน อีกจุดที่สำคัญ คือต้องมีความมั่นใจ ในสิ่งที่มี ที่หามาใช้ ว่ามีมาตรฐานดี เช่นกัน
Hydra  ๑ นัด = หัวรูไทย ๕ นัด ถ้าไม่เลือก หัวรูไทย คงเป็น Hydra ลิซึ่มส์ แล้วละครับ  คิก คิก

ครับพี่ Ro@d  ระยะหลังหลายปีมานี้ผมก็เลือกใช้แต่กระสุนที่ผลิตภายในแทบทั้งนั้นละครับ  หาง่ายและราคาก็ถูกกว่าหลายเงิน  แต่มันก็มีบางช่วงเวลาเหมือนกันนะครับที่ลูกกระสุนของที่ผลิตภายในประเทศมันขาดแคลนจนหาไม่ได้เลยครับพี่
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:01:44 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ที่อยากได้ลูกนอก เพราะจะใช้เป็นลูกยิงจริงเวลาจะต้องใช้ปืนในกรณีฉุกเฉินเพื่อป้องกันชีวิตหรือทรัพย์สินน่ะครับ ขออภัยด้วยนะครับที่ต้องพูดตามตรงว่า จะซื้อมาไว้ต่อสู้กับเป้าหมายที่เข้ามาคุกคามเราจริงๆน่ะครับ
และเผอิญว่าที่ร้านที่ไปซื้อมา เขายอมแยกขายเป็นนัดด้วย เลยเก็บมา 20 นัดก่อนน่ะครับ

คือคุณพ่อผมท่านเพิ่งกลับมาใช้+ได้ปืน .357 มาครอบครองน่ะครับ เลยต้องตามหาลูก .357 ใหม่หมด (ลูกเดิมขายไปพร้อมกับปืนเก่าเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วน่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 04:03:17 PM โดย Jakkathorn » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:03:13 PM »

ตอนนี้ของไทยขยับราคามาเท่าของนอกเมื่อสองปีที่แล้ว
ส่วนของนอกก็ขยับราคารักษาระยะห่างออกไปอีกเท่าเดิม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:12:09 PM »

กระสุนระดับ.357  จะลูกไทยลูกนอก  โดนเข้าไปร่วงหมดละครับ เน้นปริมาณดีกว่า  อย่าเน้นของนอกเลยครับ  เพราะซื้อมาถ้าไม่เอาไปซ้อมให้ยิงคุ้นมือ  ลูกแพงแค่ไหนก็ไร้ค่าครับถ้าไม่จ่อยิง    กระสุนที่ใช้ติดปืนใช้งานควรที่จะนำมาลองยิงให้คุ้นมือและทดสอบการทำงานอย่างต่ำ10นัดครับ  เพื่อเช็คแรงรีคอย ตำแหน่งตกของกระสุนว่าตกสูงต่ำซ้ายขวากลุ่มกระจายไหม ซื้อหัวรูของไทยเรายังพอมีกำลังซ้อมให้ชินมือครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:17:37 PM »

กระสุนระดับ.357  จะลูกไทยลูกนอก  โดนเข้าไปร่วงหมดละครับ เน้นปริมาณดีกว่า  อย่าเน้นของนอกเลยครับ  เพราะซื้อมาถ้าไม่เอาไปซ้อมให้ยิงคุ้นมือ  ลูกแพงแค่ไหนก็ไร้ค่าครับถ้าไม่จ่อยิง    กระสุนที่ใช้ติดปืนใช้งานควรที่จะนำมาลองยิงให้คุ้นมือและทดสอบการทำงานอย่างต่ำ10นัดครับ  เพื่อเช็คแรงรีคอย ตำแหน่งตกของกระสุนว่าตกสูงต่ำซ้ายขวากลุ่มกระจายไหม ซื้อหัวรูของไทยเรายังพอมีกำลังซ้อมให้ชินมือครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ว่าตาม ครับ  เยี่ยม
.๓๕๗ แม็กนั่ม Win หัวรู ๑๕๘ เกรน  ๔๐.- ..  Hydra  นัดละ ๑๐๐.-    ผมได้มาเมื่อ ๒ ปี ก่อน

ย้อนไป ปี'๓๙ ก่อนเข้าเว็บ อวป. Win หัวรู ๑๕๘ เกรน ๒๕.- ..  กระสุนปืนเก็บไว้ในกล่อง
ได้นาน หลายสิบปี ไม่ด้านง่าย ครับ  Cheesy

และโม่หมุน นั้น ด้านก็เหนี่ยวต่อ ได้เลยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 05:03:06 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์