เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:33:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK USP เพิ่งสังเกตุว่าสไลด์ไม่ค่อยฟิตกับเฟรม ปกติไหมครับ  (อ่าน 6734 ครั้ง)
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 04:55:56 PM »

เป็น usp ตัวเต็มครับ

ตอนไปรับปืนมาก็ผมดูแต่ผิวกายภายนอก และเลือกเลข กท. สวยครับ พอเอามานั่งเช็ดนั่งมองดูดีๆพบว่าสไลด์ด้านหลังมันไม่ฟิตกับเฟรมครับ  อ๋อย

ตอนที่ร้านเอาปืนมาให้เลือกผมก็ลืมจับสไลด์กับเฟรมขยับ ซ้าย-ขวาดู

แต่สไลด์ช่วงหน้าฟิตแน่นดีครับ แต่ช่วงหลังขยับซ้ายขวาได้เกือบ 1 มิลลิเมตร ซึ่งผมมีปืนออโต้มาก่อน 2 ตัวคือ glock กับ armscore 1911 ไม่เป็นครับ

จะกลับไปที่ร้านเพื่อขอจับปืนกระบอกอื่นดูก็ทำไม่ได้แล้ว เพราะกลับมาบ้านซึ่งห่างจาก กทม. กว่า600 กิโลเมตรครับ

ท่านใดมี hk รุ่นนี้อยู่ไม่ทราบว่าสไลด์ด้านหลังฟิตแน่นเปรี๊ยะเลยไหมครับ หรือเป็นอย่างนี้กันไหมครับ เครียดครับซื้อปืนออโต้ใหม่ๆมาแล้วลืมดูความฟิต  หัวเราะร่าน้ำตาริน
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 05:14:33 PM »

ปกติครับ ปืนต่อสู้ประเภททรหดอดทนต้องทำมาหลวมนิดหน่อย ป้องกันการติดขัดขณะใช้จริงครับ
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 06:36:52 PM »

ปกติครับ ปืนต่อสู้ประเภททรหดอดทนต้องทำมาหลวมนิดหน่อย ป้องกันการติดขัดขณะใช้จริงครับ

จริงไหมครับ ผมเครียดมาสองวันแล้วเพราะคิดมาตลอดว่าปืนต้องสไลด์ฟิตแน่นขยับซ้ายขวาไม่ได้จึงสมเป็นปืนที่ดี

จากภาพนี้ตัวอย่างนะครับ แต่ปืนผมก็แบบนี้ละครับ ดูตรงสไลด์กับเฟรมแล้วจะไม่แน่นเท่ากันระหว่างสองข้าง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 07:34:15 PM »

แบบนี้ไม่สวยครับ ทำไมไม่สนิท ปืนยี่ห้อดังซะด้วย ลองถามร้านได้มั้ย เปลี่ยนได้มั้ย  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 07:53:32 PM »

ยิงดูหรือยังครับ ถ้ายิงแล้วกลุ่มดี ปืนทำงานเรียบร้อย ก็ใช้ได้แล้ว ติแค่ว่าปืนไม่ฟิตเท่านั้นครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:16:25 PM »

รูปจากต่างประเทศ ลองเทียบดูครับ
http://lundestudio.com/hks.html

รูปนี้ครับ ==> http://lundestudio.com/wallpaper/hk45c-rear-hi.jpg
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:17:34 PM »

อย่างพี่วายุว่าครับ ลองยิงดูหรือยัง HK45 ของผมก็หลวมครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:03:00 PM »

มุมมันหลอกตาครับ ( ไม่ห่างหรอกครับ ลองเอาแว่นขยายส่งดูนะครับ )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:04:50 PM »

เพราะมันยื่นมาแบบนี้ครับแล้วเป็นมุมโค้งหน่อยๆพอดี

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:07:18 PM »

ไม่สบายใจก็ขายต่อผมได้ครับ ผมรับซื้อ ( ผ่อน 2 งวด ^_^ )

ไปยิงดูก่อนครับ แต่ถ้าไม่เคยยิง USP แนะนำให้ฝึกยิงแห้งจนคุ้นจนเข้ามือก่อนเพระปืนมันแม่น ถ้ายิงไม่แม่น ( เอง ) เดี๋ยวกลุ้มใจอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 09:12:10 PM โดย Nattapol_รักในหลวงที่สุดในโลก » บันทึกการเข้า

turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:21:42 PM »

มุมมันหลอกตาครับ ( ไม่ห่างหรอกครับ ลองเอาแว่นขยายส่งดูนะครับ )

ไม่ใช่แค่ห่างสองข้างไม่เท่ากันนะครับ พอจับขยับดูมันให้ตัวได้ทั้งซ้าย ขวา ครับ แต่ขวาจะหนักหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:04:19 PM »

ไม่ใช่แค่ห่างสองข้างไม่เท่ากันนะครับ พอจับขยับดูมันให้ตัวได้ทั้งซ้าย ขวา ครับ แต่ขวาจะหนักหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปกติครับ ผมยังยืนยัน แต่ไม่เป็นทุกกระบอก USP มีจุดสัมผัสลำเลือน 4 จุด( ข้างละ2 ) ระยะหน้า-หลังห่างกันมาก

ปืนแกะกล่องบางทีพลาสติกที่จุดสัมผัสยังไม่เรียบร้อย (ที่หุ้มเหล็กอยู่ )ไปยิงสัก50 นัด 100 นัดก่อนครับ

และถ้าไม่หายก็ไม่เป็นผลอะไรครับอย่าใจเสียไปครับ

อีกอย่างสไลด์ไม่แน่นปั๋งแต่ผมรับรองกลุ่มกระสุนไม่ทุเรศทุรังหลอกครับ

สบายใจได้ครับผม

จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:38:12 PM »

turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:13:53 PM »

ปืนยังไม่ได้ยิงเลยครับ กระสุนไม่มีครับ เศร้า

ตอนไปรับปืนกระสุน .40 ที่ร้านไม่มีครับ หมด แถมตอนออกมาจากร้านก็จะห้าโมงเย็นแล้ว ร้านอื่นๆแถววังบูรพาก็ปิดร้านแล้วครับ เปิดประตูเข้าไปยังไม่ทันอ้าปากก็สวนกลับมาว่าปิดแล้ว อ๋อย

คือช่วงนี้สถานการณ์ร้านปืนขายกระสุนปืนมีความเข้มงวดมากครับไม่ค่อยขายคล่องเหมือนก่อนหน้านี้ครับ

ส่วนตอนนี้ผมกลับมาบ้านแล้ว แต่วันพรุ่งนี้จะไปส่งเพื่อนสอบ ก.พ. ที่อุบลฯ ไม่ทราบจะหากระสุนได้จากสนามยิงปืนสักแห่งหรือป่าวจะได้ลองยิงดูครับ ไหว้
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:14:07 PM »

ของผมเทารัส1911 DT สไลด์กับโครงส่วนท้าย ฟิตแน่น ขยับซ้ายขวา ขึ้นลงไม่ได้
แต่ช่วงปลายลำกล้อง สไลด์กับโครงปืน ขยับขึ้นลงได้นิดหน่อย เขย่ามีเสียงก้อกๆ
   พอมาเทียบกับ สโตเกอร์ 9 มม. สไลด์กับโครงฟิตแน่นตลอด ตั้งแต่หัวท้าย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์