เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:22:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกพี่ผมโดนใจ  (อ่าน 4151 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:54:24 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=5smeT-fgQyw&feature=youtu.be
งานนี้ยกนิ้วให้เต็มๆ เยี่ยม

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:00:51 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:08:15 AM »

ก็พวกท่านๆมิใช่หรือ...ที่สั่งให้ยอดจับเยอะ...เพื่อเพิ่มสถิติการจับกุม...สั่งๆๆๆๆ...ถ้าลูกน้องไม่จับก็ไปไล่เบี้ยกับ หน.หน่วย...หน.หน่วยก็ไปไล่เบี้ยกับชุดจับ...หน.หน่วยก็สั่งว่า "เฮ๊ย!!!ไอ้เฉี้ยเอ๊ยทำไมเมิ่งจับกันน้อยจังว่ะ...ไอ้สิบหายเดี๋ยวตูก็ถูกย้ายหลอก...ถ้าเมิ่งจับไม่ได้ตูย้ายแผนกเมิ่งแน่...ตูจะเอาเมิ่งไปเข้ายาม"...ลูกน้องถูกกดดันมากๆมันก็ต้องเต้นเลยต้องหาวิธีไหนไม่ได้มันก็ต้องหาวิธีห่วยๆแบบนี้แหล่ะน้าจอย...(ตัวใหญ่ไม่สั่งตัวน้อยมันจะขยับได้ไงอิอิอิ)...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:12:00 AM »

เยี่ยมเลยครับ   เยี่ยม   เอากำลังพลไปทำอย่างอื่นให้มันคุ้มค่าแรงดีกว่าเอามาตั้งด่านทีเกือบหมดโรงพัก  
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:25:14 PM »

จากมติชนออนไลน์
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1343029506&grpid=&catid=19&subcatid=1905

"อีกเรื่องคืองานจราจร มี พล.ต.ต.วรศักดิ์ (นพสิทธิพร รอง ผบช.น.) รับผิดชอบ สิ่งที่อยากเตือนคือ
ไม่อยากให้เน้นเรื่องจับ ค่าตอบแทนที่ได้จากพี่น้องประชาชน เพราะเขาเดือดร้อน

....ความรู้สึกของผม ผมไม่ได้อคติ แต่ไม่อยากให้มีการไปซุ่มจับ
และไม่ได้ต้องการรายได้จากส่วนแบ่งที่มาจากความเดือดร้อนของพี่น้องประชาชน
ต้องฝากทางผู้การจราจร (พล.ต.ต.อุทัยวรรณ แก้วสอาด ผบก.จร.) ด้วย"

ไหว้ ขอบคุณท่านผู้การครับ

เหตุจากพลเมืองดีอัพยูทูป เหตุการณ์ตร.ใช้เท้าถีบจยย.ล้มในซอยท้องที่สน.พระยาไกร
http://www.youtube.com/watch?v=U0ppWOpN2mc&feature=youtu.be

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:36:10 PM »

ก็แค่พูดแก้ตัวล่ะครับ  ยอดที่หน่วยเหนือต้องการยังเหมือนเดิม   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:37:47 PM »

เข้าใจและเห็นใจ จนท ตำรวจที่ดีๆหลายๆท่าน อย่างท่านดาบและตำรวจท่านอื่นๆ แต่ก็อย่างว่าระบบ สังคมหน่วยงานเขาเป็นแบบนั้น เพื่อนหลายๆคนที่เรียนจบ ม.6ไม่มีโอกาสได้เรียนต่อ รอเก็ณฑ์ทหาร ส่วนใหญ่ก็สอบเข้า รร นายสิบตำรวจกัน บางคนพอเป็นแล้วก็เรียนต่อแล้วสอบเปลี่ยนสายงานมาเป็นปลัดกันเยอะ น้อยคนที่จะสอบเลือ่นจากประทวนเป็นสัญญาบัตร คนที่เป็นปลัดมันพูดได้ตรงใจมากๆคือ"จะเป็นสัญญาบัตรมันก็เป็นอาชีพตำรวจเหมือนเดิม อีกอย่างไม่ได้มาจากสาย รร เตรียมทหาร โอกาสโตยาก" ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:39:47 PM »

เด็กแว๊น แกงค์ค้ายา  เอามือโบกมันจะมาให้จับไหมครับ บางทีไม่ควรขีดเส้นชัดเจนครับ บางเรื่องต้องมีสามัญสำนึกเข้ามาด้วย
ส่วนเรื่องดักจับเอาตังผมก็ไม่ชอบครับ อีกเรื่องไอ้กล้องตรวจความเร็ว ขมีขมันกันจัง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:06:17 PM »

วันนี้ก็มีเด็กแว้นโดนยิงตาย แถวมหาลัยจุฬา Grin Grin Grin สงสารก็สงสาร แต่ ไม่รู้จะสมน้ำหน้าด้วยเปล่า ยังเด็กอยู่เลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:14:45 PM »

นานๆ จะมีโฆษณาชวนเชื่อออกมาสักที....กลบข่าวลบที่ผ่านมา แค่ข่าว "แพะแท็กซี่" กับ "โยกย้ายไอ้ปื้ด" คนก็รุมสรรเสริญกันค่อนประเทศแล้ว........  แบร่ ยี๊

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:18:14 PM »

+1 ให้ท่านดาบ

ขออนุญาตเอ่ยถึงญาติผมที่เป็นตำรวจ พึ่งจะได้เลื่อนจากดาบเก่าๆ เป็นนายร้อย รุ่นแจกทั้งแผ่นดินมาร้อนๆ

อยู่ๆผู้บังคับบัญชาก็เรียกไปคุย ว่าทำไมคุณไม่มียอด(ไม่เขียนใบสั่ง) ทั้งๆที่เงินเดือนคุณโดนหักเกือบหมด

เหตุจากแกกู้เงินมาซื้อที่(นา)เพิ่ม ว่างงานก็ทำนา ทำสวน บวกกับเงินเดือนราชการของเมีย(รับเต็ม) ก็พอกิน มีเก็บ

แกบอกเจ้านายไปว่า ผมบ้านไม่ได้เช่า มีข้าวผักปลา ไม่ต้องซื้อมีทุกอย่าง พอเพียง มีหน้ามีตา ไปไหนมีคนเคารพนับถือ

เนื่องด้วยเป็นคนพื้นที่ ให้เขียนใบสั่งเอาเงินเขา... แกรับไม่ได้ สิ่งที่ชาวบ้านต้องการจากตำรวจก็แค่ ป้องปราม เป็นหูตาระวังภัย

ไกล่เกลี่ย แค่นี้ชาวบ้านก็รักตายห่า... สุดท้ายนายกำชับว่า คุณควรจะมียอดเหมือนคนอื่นเขาบ้าง... นี่แค่โรงพักระดับอำเภอนะครับ..

ก็พวกท่านๆมิใช่หรือ...ที่สั่งให้ยอดจับเยอะ...เพื่อเพิ่มสถิติการจับกุม...สั่งๆๆๆๆ...ถ้าลูกน้องไม่จับก็ไปไล่เบี้ยกับ หน.หน่วย...หน.หน่วยก็ไปไล่เบี้ยกับชุดจับ...หน.หน่วยก็สั่งว่า "เฮ๊ย!!!ไอ้เฉี้ยเอ๊ยทำไมเมิ่งจับกันน้อยจังว่ะ...ไอ้สิบหายเดี๋ยวตูก็ถูกย้ายหลอก...ถ้าเมิ่งจับไม่ได้ตูย้ายแผนกเมิ่งแน่...ตูจะเอาเมิ่งไปเข้ายาม"...ลูกน้องถูกกดดันมากๆมันก็ต้องเต้นเลยต้องหาวิธีไหนไม่ได้มันก็ต้องหาวิธีห่วยๆแบบนี้แหล่ะน้าจอย...(ตัวใหญ่ไม่สั่งตัวน้อยมันจะขยับได้ไงอิอิอิ)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2012, 02:20:52 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:28:34 PM »

ตลกนะ..ท่านคำรนวิทย์
หัวไม่สั่น หางมันจะกระดิกหรือท่าน

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:47:36 PM »

หึ หึ   ........   เข้าใจทำการตลาด   คิก คิก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:53:50 PM »

หึ หึ   ........   เข้าใจทำการตลาด   คิก คิก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 03:03:26 PM »

ตัวเล็กตัวใหญ่ ตัวดี

เล่าสู่กันฟังและอโหสิกรรมให้ไปแล้ว

ตัวใหญ่ ปัจจุบันคาอยู่ที่ พล.ต.ต.  ราว 17 ปีก่อน พ่อผมโดนลงโทษให้ไปทำงานที่ บก. 15 วัน โทษฐานไม่สนองทันใจเมียน้อยบริวาร ไปกลับ 200 กม. เช้ามืด 04.30 น. ผมต้องแบกยกเครื่องพิมม์ดีดขนาดใหญ่จากชั้นสองโรงพักของหลวงใส่ท้ายกระบะให้พ่อ

20.00 น.

ต้องแบกยกจากท้ายรถขึ้นไว้ชั้นสองของโรงพัก พ่อนั่งทำงานต่อ ถึง 22.00 - 24.00 น. อยู่ 15 วัน

ราว 22 ปีก่อน ตัวน้อยเด็กตัวใหญ่ เมาเหล้า เอาปืนมาควงหลังหัวพ่อผม ... ต่อหน้าผม  มันอยากไปตรวจหาเงินที่ทำเลทอง  ท่านต้องเห็นใจพ่อผมสักนิด พ่อผมมีหน้าที่จัดเวรยามรถตรวจเขต และพ่อผมยังเป็นพลขับเบิกทางล่วงหน้า 1 นำขบวนเสด็จในหลวงฯ  ไหว้ สมเด็จพระเทพฯ  ไหว้

มันเอานายตำรวจมาขู่ต่างๆ นาๆ แต่พ่อผมยึดหลักหมุนเวียน 10 วัน / ผลัด   รุ่นพี่พ่อผมที่เห็นเข้าไปแย่งปืนจากมันแล้วชี้หน้าด่ามันว่ามึงรุ่นไหน พ่อผมไม่เอาเรื่อง สุดท้ายมันก็มาคุกเข่าขอขมาพ่อผม และพอมันได้ไปตรวจตามรอบ ก็โดนรถชนตายคาที่

พ่อผมไม่อยากทำหน้าที่นี้หรอกครับมีทั้งคนรักคนเกลียด แต่นายทุกคนที่มาเป็นหัวหน้าสถานีขอร้องให้ทำเพราะบริหารได้ยุติธรรม ราว 20 หัวหน้าสถานีได้ครับ เป็นนายพลกันทั้งนั้น ช้าสุดก็ ผกก. แก่ตายไปแล้วก็มี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 06:13:47 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์