เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 08:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้รายการถอดรหัสช่อง TPBS เรื่องปืนสวัสดิการณ์  (อ่าน 8834 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:18:34 PM »

ปืนสวัสดิการโดนเก็บตัวอย่างกระสุนเรียบร้อยแล้ว จบสวัสดิการก็ปืนหน้าร้าน ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ เห็นในภาพใช้กล้องกำลังขยายสูงถ่ายไว้หมดทั้รอยช้ำที่ปลอกและรแยเกลียวที่หัวกระสุน

ครับ ระบบมันดูดี แต่ไม่สามารถทำงานได้ เพราะปืนที่(ถูกตั้งใจ)ก่ออาชญากรรม มันอยู่นอกระบบ
หรือถูกปรับเปลี่ยนไปก่อนใช้..... Cool

ตามย้อนหลังคงยากเพราะมีไม่ต่ำกว่า ล้านกระบอก กว่าจะตามมาหมด แก่ตายกันพอดี

ปืนในมือชาวบ้านทำไม่ได้....
ความจริงอยากทำเพราะโครงการมหึมา...เม็ดเงินมหาศาลครับ  Grin
แต่เมื่อไม่มีเหตุ ก็ไม่มีอำนาจเรียกปืนกลับมา ..... ถ้ามีเหตุสงสัยจึงค่อยเป็นอำนาจของพนักงานสอบสวน
แล้วก็ใช่ว่าจะสะดวกง่ายดาย....เช่นเพราะ 6.35 กระบอกเล็กๆไอ้ปื๊ดอาจแอบหยิบไป หรือย้ายบ้านช่วงน้ำท่วม ซุกๆไว้ยังหาไม่เจอ  ขำก๊าก

อ้างเหตุชิมลางกับไรเฟิลมารอบหนึ่งแล้ว  Wink
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:24:23 PM »

ปืนสวัสดิการโดนเก็บตัวอย่างกระสุนเรียบร้อยแล้ว จบสวัสดิการก็ปืนหน้าร้าน ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ เห็นในภาพใช้กล้องกำลังขยายสูงถ่ายไว้หมดทั้รอยช้ำที่ปลอกและรแยเกลียวที่หัวกระสุน

ครับ ระบบมันดูดี แต่ไม่สามารถทำงานได้ เพราะปืนที่(ถูกตั้งใจ)ก่ออาชญากรรม มันอยู่นอกระบบ
หรือถูกปรับเปลี่ยนไปก่อนใช้..... Cool

ตามย้อนหลังคงยากเพราะมีไม่ต่ำกว่า ล้านกระบอก กว่าจะตามมาหมด แก่ตายกันพอดี

ปืนในมือชาวบ้านทำไม่ได้....
ความจริงอยากทำเพราะโครงการมหึมา...เม็ดเงินมหาศาลครับ  Grin
แต่เมื่อไม่มีเหตุ ก็ไม่มีอำนาจเรียกปืนกลับมา ..... ถ้ามีเหตุสงสัยจึงค่อยเป็นอำนาจของพนักงานสอบสวน
แล้วก็ใช่ว่าจะสะดวกง่ายดาย....เช่นเพราะ 6.35 กระบอกเล็กๆไอ้ปื๊ดอาจแอบหยิบไป หรือย้ายบ้านช่วงน้ำท่วม ซุกๆไว้ยังหาไม่เจอ  ขำก๊าก

อ้างเหตุชิมลางกับไรเฟิลมารอบหนึ่งแล้ว  Wink

Wink Wink Grin Grin Smiley Smiley Cheesy Cheesy

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:29:09 PM »

ปืนรุ่นๆใหม่ หน้าร้าน ผมเข้าใจว่าช่วงหลังๆ  น่าจะมีการยิงเก็บกระสุนกันแล้วครับ

ล่าสุดที่ผมเพิ่งได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว   ทะเบียน กท.  ดูที่ร้านไม่ทันได้สังเกต

กลับมาดูที่บ้าน อีก 2 -3 วันถัดมา เพิ่งพบว่ามีร่องรอยการยิงแล้ว  เพราะในลำกล้องมีรอยคล้ายผงสนิม  

และผนังหน้ารูเข็มแทงชนวน  มีรอยสีเหลืองวงกลม  ซึ่งเป็นรอยจากท้ายปลอกกระสุน

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:36:59 PM »

ปืนรุ่นๆใหม่ หน้าร้าน ผมเข้าใจว่าช่วงหลังๆ  น่าจะมีการยิงเก็บกระสุนกันแล้วครับ

ล่าสุดที่ผมเพิ่งได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว   ทะเบียน กท.  ดูที่ร้านไม่ทันได้สังเกต

กลับมาดูที่บ้าน อีก 2 -3 วันถัดมา เพิ่งพบว่ามีร่องรอยการยิงแล้ว  เพราะในลำกล้องมีรอยคล้ายผงสนิม 

และผนังหน้ารูเข็มแทงชนวน  มีรอยสีเหลืองวงกลม  ซึ่งเป็นรอยจากท้ายปลอกกระสุน

อย่างนั้นคงเก็บข้อมูลแล้วจริง ๆ ครับ ผมว่ามันก็ดีครับ เป็นระบบดี

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:41:45 PM »

เจอในเว็บ Glock ครับ ตำรวจ NYPD

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:28:44 PM »

ปืนรุ่นๆใหม่ หน้าร้าน ผมเข้าใจว่าช่วงหลังๆ  น่าจะมีการยิงเก็บกระสุนกันแล้วครับ

ล่าสุดที่ผมเพิ่งได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว   ทะเบียน กท.  ดูที่ร้านไม่ทันได้สังเกต

กลับมาดูที่บ้าน อีก 2 -3 วันถัดมา เพิ่งพบว่ามีร่องรอยการยิงแล้ว  เพราะในลำกล้องมีรอยคล้ายผงสนิม 

และผนังหน้ารูเข็มแทงชนวน  มีรอยสีเหลืองวงกลม  ซึ่งเป็นรอยจากท้ายปลอกกระสุน

ยิงเก็บหัวกระสุนและปลอกก่อนจำหน่อยถือมือประชาชนก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องเรียกไปตรวจทีหลังไม่งั้นวุ่นวายแย่เลย  Grin

แต่ข้อเสียคือถ้าไม่ระวังอาจจะทำให้ปืนเป็นรอยได้
หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:32:34 AM »

นักข่าวบอกว่า..จุด สอง สอง มอ.มอ.     Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:57:49 AM »

นักข่าวบอกว่า..จุด สอง สอง มอ.มอ.     Grin
นักข่าวไม่มีความรู้เรื่องปืนก็พูดมั่วๆไปเป็นประจำแต่คงจะโทษนักข่าวไม่ได้หรอกครับ  เขาคงถูกให้ทำข่าวเรื่องนี้ก็ได้.ถูกให้ทำข่าวในเรื่องที่เขาไม่รู้ไม่ถนัดมั้งครับ.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:00:04 AM »

นักข่าวไม่ได้เล่นปืนอ่ะ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:25:40 PM »

นักข่าวไม่ได้เล่นปืนอ่ะ... Grin

................ เยี่ยม
maningun
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:33:43 PM »

เหมารวมมากไปหน่อย  ปืนเถื่อนแถวจังหวัดชายทะเลไปหาซื้อได้จากเรื่อหาปลา เศร้า
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:56:10 PM »

จำได้ว่า ท่านอาจารย์พนมเทียนตำหนิเรื่องนี้ค่อนข้างมากในหนังสือปืนเล่มเก่าๆน่ะครับ
MMC-11
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:10:34 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน ดีน๊ะครับที่ผมไม่เอากับเขาด้วย พอดีมีญาติเป็น........ จะเอาปืนได้เลย ผมบอกเขาว่าห้ามโอนใน  5 ปีไม่ใช่หรือ เขาบอกว่า โถ สบายมาก เดี๋ยวจัดให้ คือซิกแซกครับ เป็นชื่อผมได้เลย ผมเลยสงสัยว่าวันหลังโดนตรวจสอบย้อนหลัง ตายแน่ถ้าเล่นแบบนี้ เลยบอก ไม่เอาดีกว่า มีตังส์ ค่อยซื้อเองแบบถูกต้องตามกฏหมายดีกว่าครับ ดีที่ไม่เกิดความโลภ แอบเอาปืน สวัสดิการ ทั้งที่เราไม่ได้เป็นข้าราชการครับ เฮ้อเกือบไป ตอนนี้เลยพก หนังสะติ๊ก สะบายใจกว่าครับ ตำรวจก็ไม่จับ นี่แหละ ของดีราคาถูกใช้แล้วสะบายใจมันมีที่ไหนในโลกครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์