เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์นี้ใครไปซื้อกระสุนร้านลุงมาบ้างครับ  (อ่าน 6218 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:08:26 PM »

ผมโทรไปถาม ลุงแกบอกไม่มีลูกปืนขาย  งงมากครับ  นี่เรื่องจริงหรือผมฝันไปครับ  พี่ๆสมาชิกท่านใดทราบวานบอกทีครับ ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
toeyman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:11:33 PM »

มีครับ ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อน ลูก 9มม ยี่ห้อ A ZOOM Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:16:10 PM »

ผมโทรไปถาม ลุงแกบอกไม่มีลูกปืนขาย  งงมากครับ  นี่เรื่องจริงหรือผมฝันไปครับ  พี่ๆสมาชิกท่านใดทราบวานบอกทีครับ ไหว้
วันอาทิตย์ร้านลุงเปิดรึครับ....ที่ลุงแกบอกอาจกลัวโดนล่อซื้อก็ได้มั้งครับ  เดียวนี้ตำรวจยิ่งจ้องหาผลงานอยู่ด้วยซิครับ.
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:24:28 PM »

คือผมจะเข้าไปซื้อน่ะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ก้อเลยโทรถามก่อน

เมื่อประมาณ3กค.55 โทรไปลุงบอกหมดไม่มี แล้วแกบอกให้รอประมาณ 2 - 3 อาทิตย์

แล้วเมื่อวานนี้ 31 กค.55 โทรไปบอกของยังไม่เข้าอีก งง เลย ครับ แต่ก้อรู้สึกแปลกๆแล้ว

แบบนี้ถ้าผมเข้าไปซื้อที่ร้านลุงเองเลย ลุงแกจะขายให้ผมมั้ยครับ

หมายเหตุ ผมเคยซื้อกระสุนร้านแกมาหลายครั้งแล้ว แต่จะเจอกับน้องผู้ชายเป็นส่วนใหญ่ครับ  ไหว้

ชุมชน243
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:32:57 PM »

มีครับ ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อน ลูก 9มม ยี่ห้อ A ZOOM Grin

หุๆช่วงนี้ลมแรงครับใช้เท่าที่จำเป็นก่อน
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:35:40 PM »

ว่าแต่ลูก A-Zoom ใช่ลูกที่ใช้ฝึกยิงแห้งรึป่าวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

toeyman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:41:56 PM »

ว่าแต่ลูก A-Zoom ใช่ลูกที่ใช้ฝึกยิงแห้งรึป่าวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช่แล้วครับ รับรองคุณภาพ ด้านทุกนัด(ร้านลุงขายถูกกว่าร้านอื่นครับ)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:53:49 PM »

คือผมจะเข้าไปซื้อน่ะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ก้อเลยโทรถามก่อน

เมื่อประมาณ3กค.55 โทรไปลุงบอกหมดไม่มี แล้วแกบอกให้รอประมาณ 2 - 3 อาทิตย์

แล้วเมื่อวานนี้ 31 กค.55 โทรไปบอกของยังไม่เข้าอีก งง เลย ครับ แต่ก้อรู้สึกแปลกๆแล้ว

แบบนี้ถ้าผมเข้าไปซื้อที่ร้านลุงเองเลย ลุงแกจะขายให้ผมมั้ยครับ

หมายเหตุ ผมเคยซื้อกระสุนร้านแกมาหลายครั้งแล้ว แต่จะเจอกับน้องผู้ชายเป็นส่วนใหญ่ครับ  ไหว้
อย่างนั้นก็คงเป็นตามที่ลุงแกบอกละครับของยังไม่ส่งเข้ามา   เมื่อต้นเดือนผมก็เข้าไปที่ร้านไปหาซื้อลูกอยู่เหมือนกัน  ลุงแกบอกของที่ผมต้องการหมดเขายังไม่มาส่ง  แต่ของที่แกมีอยู่ผมไม่ต้องการมันเป็นลูกนอกแพงมหาโหด  แกก็บอกว่าใจเย็นๆอีกไม่นานของก็คงจะเข้า  แต่นี่ผมว่ามันก็นานพอควรแล้วละครับ.  ที่ช้าแบบนี้มีเหตุผลเดียวครับ   ถูกกดดันถูกบีบจาก  มท  เหลิมชัวร์
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:02:46 PM »

ลุงแกพูดถึงเรื่องขอต่อใบอนุญาตขายกระสุนด้วยครับพี่ แล้วของสั่งไปก้อยังไม่เข้ามาด้วย ลุงแกบอกแบบนี้นะครับ

ผมยอมรับนะครับ ว่ารู้สึกใจคอไม่ดีเลย ตอนนี้กระสุนที่มีเหลืออยู่ไม่มาก ผมไม่กล้าเอามาซ้อมแล้วครับ กลัวหมด  เศร้า

ตั้งแต่มีปืนเป็นของตัวเองกระบอกแรก กระสุนที่ผมซื้อก้อร้านลุงนี่แหละครับ  ไหว้

อย่างนั้นก็คงเป็นตามที่ลุงแกบอกละครับของยังไม่ส่งเข้ามา   เมื่อต้นเดือนผมก็เข้าไปที่ร้านไปหาซื้อลูกอยู่เหมือนกัน  ลุงแกบอกของที่ผมต้องการหมดเขายังไม่มาส่ง  แต่ของที่แกมีอยู่ผมไม่ต้องการมันเป็นลูกนอกแพงมหาโหด  แกก็บอกว่าใจเย็นๆอีกไม่นานของก็คงจะเข้า  แต่นี่ผมว่ามันก็นานพอควรแล้วละครับ.  ที่ช้าแบบนี้มีเหตุผลเดียวครับ   ถูกกดดันถูกบีบจาก  มท  เหลิมชัวร์

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:20:54 PM »

ลุงแกพูดถึงเรื่องขอต่อใบอนุญาตขายกระสุนด้วยครับพี่ แล้วของสั่งไปก้อยังไม่เข้ามาด้วย ลุงแกบอกแบบนี้นะครับ

ผมยอมรับนะครับ ว่ารู้สึกใจคอไม่ดีเลย ตอนนี้กระสุนที่มีเหลืออยู่ไม่มาก ผมไม่กล้าเอามาซ้อมแล้วครับ กลัวหมด  เศร้า

ตั้งแต่มีปืนเป็นของตัวเองกระบอกแรก กระสุนที่ผมซื้อก้อร้านลุงนี่แหละครับ  ไหว้

ยังมีอีกร้านหนึ่งครับเดียวผม PM  ไปบอกครับร้านนี้ของไม่ค่อยขาดแต่อาจจะแพงกว่าร้านลุงนิดหน่อยนะครับ  ระยะหลังผมไม่ค่อยได้เข้าไปซื้อสักเท่าไรนักเนื่องจากผมจะซื้อที่สนามเป็นส่วนใหญ่ครับ  นานครั้งอยากหาลูกที่ในสนามไม่มีมาติดปืนบ้างถึงจะมาหาซื้อที่ร้านปืนหลังวังครับ.
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:57:36 PM »

ไหว้เดี๋ยวนี้ลุงแกเอามาขายน้อยครับ หมดเป็นชุดๆไป  เดือนกุมภา55ไปซื้อได้ บูเล็ต124 มา มีกล่องเดียว ที่เหลือเป็นลูกนอกอีกแค่4กล่อง:~) Grin

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:07:10 PM »

........................................................... ...................................

เศร้า เศร้า  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 08:24:28 AM โดย storm_54321 » บันทึกการเข้า

ออกซิเจน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:14:37 PM »

หากระสุน ขนาดไหนอยู่หรอครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:23:27 PM »

หากระสุน ขนาดไหนอยู่หรอครับ

pm ไปแล้วนะครับ ขอบพระคุณมากครับผม  ไหว้  Grin

ร้านอื่นยังมีครับราคาอาจแพงกว่าร้านลุง คงซื้อน้อยหน่อยครับ พอไว้มีใช้ก่อน  Grin

Sengha
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:19:03 PM »

ขอด้วยครับ ตอนนี้กระสุนหมดเกลี้ยงเลยครับ ต้องการลูกซ้อม 9mm 11mm

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์