เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดจีน อินเดีย จึงมีประชากรเยอะครับ..  (อ่าน 10990 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:03:40 PM »

มีเบื้องหลังอะไรหรือเปล่า อินโดนีเซียด้วย จะว่าประเทศใหญ่ก็ถูก แต่รัสเซียก็ใหญ่ แคนาดา บราซิล..เห็นประชากรเขาไม่ถึงระดับพันล้าน..เลยสงสัยครับ   
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:09:41 PM »

ระบบแบ่งชั้นวรรณะในอินเดียเข้มข้นครับ คนวรรณะต่ำไม่ค่อยได้ข้ามชั้น คนวรรณะต่ำมีแนวโน้มมีรายได้น้อย กิจกรรมในชีวิตประจำวันมักเป็นงานหนัก ไม่ค่อยมีเรื่องบันเทิงเริงรมณ์(เพราะไม่มีเงิน) ตกเย็นก็อาจมาเมาแล้วกลับบ้านไปหาความบันเทิงกับครอบครัวที่บ้าน ความสัมพันธ์ในครอบครัวแน่นแฟ้น ไม่ค่อยได้คุมกำเนิด... หัวปีท้ายปี... ไม่ฮาครับ...

หากนึกไม่ออกให้ดูคนงานก่อสร้างประเทศไทยครับ... ทุกไซต์งานต้องมีเด็กเล่นกองทรายก่อสร้างอย่างน้อย 1 คน... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:11:18 PM »

ประเทศจีนเดี๋ยวนี้คุมกำเนิดแล้วครับ, มีลูกได้แค่คนเดียว... ใครมี 2 คนมีความผิดถึงขั้นติดคุก, ใครคลอดลูกผู้หญิงอาจต้องเอาขี้เถ้ายัดจมูกเด็ก... อึ๋ยส์...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:14:31 PM »

วิชาการรึเปล่าครับ  คิก คิก
อินเดีย อินโด ระบบสาธารณะสุขไม่ดี การคุมกำเนิดไม่ได้ผล
จีน 1.อากาศค่อนข้างหนาว ผ้าห่มขาดแคลน 
     2.ใช้ผลิตภัณฑ์คุมกำเนิดไม่ได้มาตรฐาน (ถุงยางก๊อป,ยาคุมปลอม)    Grin

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:15:09 PM »

นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้อินโดนีเซียมีจำนวนประชากรมาก

อินโดนีเซียประชากรส่วนใหญ่นับถือศาสนาอิสลาม ซึ่งในการคุมกำเนิดศาสนาไม่อนุญาตให้กระทำโดยเด็ดขาด ยกเว้นมีอุปสรรคอันจำเป็นเท่านั้นนะครับ เช่น หากมีลูกคนต่อไปจะทำให้ผู้เป็นแม่ต้องเสียชีวิต เป็นต้น แต่สามารถชะลอการมีบุตรก็อนุญาตให้กระทำได้ดั่งกรณีที่เรามีบุตรหลายคนแล้วแต่ไม่สามารถแสวงหาปัจจัยยังชีพให้พอกับค่าใช้จ่ายได้ หากมีบุตร (เฉพาะ) ในช่วงนี้ก็จะทำให้เกิดความยากลำบากมากยิ่งขึ้น จึงขอชะลอการมีบุตรไว้ช่วงหนึ่งก่อน วิธีการชะลอก็กระทำได้หลายวิธี เช่น การร่วมเพศให้น้อยลง, การหลั่งนอก หรือการสวมถุงยางอนามัย ทำนองนี้เป็นต้นนะครับ

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:16:57 PM »

ในอดีตที่ผ่านมาไม่มีการคุมกำเนิดครับ ประชากรเลยเพิ่มเอาๆจนล้นประเทศแล้วอพยพออกนอกประเทศกันครับ หนึ่งในนั้นมีปู่ผมรวมอยู่ด้วยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:20:47 PM »

ถ้าประเทศไทยต้องถามท่าน มีชัย  วีระไวยทยะ  ครับ     Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:25:18 PM »

ญี่ปุ่น,เวียดนาม ก็ประชากรเยอะกว่าไทยครับ ส่วนประเทศทางยุโรปไม่รู้เป็นไงคนมักจะน้อยกว่าเรา   
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:42:31 PM »

ประเทศที่ว่านี้ผัวเมียทะเลาะกันบ่อยลูกเลยเยอะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:08:53 PM »

วันๆ ไม่ทำอะไร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:15:27 PM »

ญี่ปุ่น,เวียดนาม ก็ประชากรเยอะกว่าไทยครับ ส่วนประเทศทางยุโรปไม่รู้เป็นไงคนมักจะน้อยกว่าเรา   

ญี่ปุ่นหนัง AV + อุปกรณ์เสริมความบันเทิงเยอะครับ    เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:51:13 PM »

ญี่ปุ่นหนัง AV + อุปกรณ์เสริมความบันเทิงเยอะครับ    เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เล่นตอบแบบนี้ ใครจะกล้าเถียงพี่ครับ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:06:38 PM »

ถ้าประเทศไทย

ต้องถามท่าน มีชัย  วีระไวยทยะ  ครับ     Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ  ฮา

ยายก็เป็นแฟนท่าน มีชัย ประกายรุ้ง อ่ะ ฮา
ตอนหนุ่ม "หล่อ"  ระเบิด  อ่ะ ฮา

ท่านทำงาน "รณรงค์"  เรื่องคุมกำเหนิด  สาม สี่สิบปี อ่ะ
ตอนนี้ประชากร  อัตราการเกิด ลดลงเยอะ กว่าเมื่อก่อน อ่ะ
สโลแกน  "มีลูก  ไม่เกินสอง"  อ่ะ ฮา

ส่วนเดี๋ยวนี้ วิวัฒนาการทางการแพทย์  และ ไลฟ์สไตล์ ดีขึ้นอ่ะ
เขาพยากรณ์ว่า  สังคมไทย  จะมีผู้สูงอายุ มากขี้น
แต่ในอนาคต  จะขาดแคลน แรงงาน อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:16:16 PM »

มีลูกคนหนึ่งค่าใช้จ่ายเยอะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:27:07 PM »

สมัยเป็นทหารเกณฑ์ ผมเคยรื้อตู้เอกสารเก่าในกองร้อย  เจอสมุดประจำตัวทหารกองหนุนรุ่นเก่า ฝุ่นเขรอะ สมัยไหนไม่รู้

มีข้อเขียนภายใน ดูคล้าย ๆ จะเป็นโอวาท หรือแนวทางปฏิบัติสำหรับทหารที่ปลดประจำการ

ความคร่าว ๆ ว่า "หลังจากปลดประจำการไปแล้ว ก็ให้มีครอบครัว ให้มีบุตรเป็นตัวแทนพ่อและแม่อย่างละคน

และมีบุตรให้กับประเทศชาติอีกอย่างน้อยหนึ่งคน เพื่อเป็นการเพิ่มประชากรให้ประเทศชาติมั่นคง..."

อะไรประมาณนี้แหละ

กะคร่าว ๆ เอกสารนั้น น่าจะสามสิบปีกว่า ในปี ๒๕๓๙  ก็คงราว ๆ หลังปี สองพันห้าร้อย แถว ๆ นั้นแหละ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์