เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:26:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดจีน อินเดีย จึงมีประชากรเยอะครับ..  (อ่าน 10942 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:36:30 PM »

เพราะอินเดียเป็นต้นตำหรับกามสูตรครับ ยิ้มีเลศนัย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:39:15 PM »

เพราะอินเดียเป็นต้นตำหรับกามสูตรครับ ยิ้มีเลศนัย
              ยืนยันครับ   สูตรที่ลุงหลวงเคยให้ผมไว้ได้ผลดีจริงๆ    เยี่ยม            Cheesy

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:47:27 PM »

คนไทยก็เตรียมตัวรับจำนวนประชากรที่จะมีจำนวนมากขึ้นไว้มั่งก็ดีนะครับ
แฟนผมเป็นพยาบาลห้องคลอด รพ.ต่างจังหวัดไม่ใหญ่อะไรมากนัก
ใน1เดือน ต้องมีเด็กอายุต่ำกว่า16ปี มาทำคลอด 5-7คน
2ใน6คน มักจะบอกชื่อพ่อเด็กไม่ใด้
และ 1ใน6คน มักจะมีลูก หัวปีท้ายปี   เมื่อวานก็มีมาคน ลูกคนก่อน อายุ11เดือนครึ่ง
คนใหม่มาอีกแล้ว  แถมไม่ยอมมาฝากท้อง เด็กออกมาก็ร่อแร่ๆ แต่ดันรอด   และที่สะใจกว่าเดิมคือ...
เด็กทั้ง2ราย  ไม่รู้ชื่อพ่อมัน รู้แต่ชื่อเล่น!  (คนละพ่อ)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:53:52 PM »

อีกเรื่องฮา     มีแม่เด็ก พาลูกวัย17มา ตรวจเยื่อพรหมจรรย์ ที่ รพ. เพราะหายออกจากบ้านไป2วัน
พยาบาลทำการสอบสวน ยิ้มีเลศนัยก่อน ที่จะเข้าห้องตรวจ
"หนูไปไหนมา2วันคะ"    เด็ก "ไปค้างบ้านแฟนค่ะหมอ"
"หนูถูกล่วงเกินรึเปล่า"      เด็กตอบ "ไม่คะ"
"หนูได้ มีเพศสัมพันธ์ กับแฟนใหม?"  เด็ก "เปล่าเลยคะ"
"อ้าว!.. แล้วหนูไปทำอะไรอยู่กะแฟนตั้ง2วัน"    เด็กตอบ "เอากันคะ"  

ขำก๊าก ขำก๊าก  แม่ม เด็กจบ ป.4     บ้านทำงานก่อสร้าง ช่วยที่บ้านเลี้ยงน้อง (มีน้องอีก4 พี่อีก1)
 เศร้า เศร้า อันนี้เรื่องจริง พอคิดไปคิดมา ดันไม่ฮาเอาซะเลย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:06:35 PM »

ยืนยันครับ   สูตรที่ลุงหลวงเคยให้ผมไว้ได้ผลดีจริงๆ    เยี่ยม            Cheesy
ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:45:51 PM »

ตอบคำถามของท่าน จขกท.ครับ...

เพราะอำนาจของประเทศส่วนหนึ่งมาจาก ปริมาณ ประชากรครับ...  Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:00:15 AM »

อเมริกายังมีแค่2-3ร้อยล้านเองนะครับ ขนาดรับคนต่างชาติไปเพิ่มตลอด

เรื่องนี้น่าจะเป็นเรื่องเผ่าพันธุ์ ไล่ย้อนหลังไปถึงยุคเก่าก่อน ชนชาติไหนเก่ง ก็แผ่ขยายอิทธิพลครอบครองดินแดนไปเรื่อย

อิสลามอย่างที่หลายท่านว่า ผิดหลักศาสนาครับ ห้ามคุมกำเนิด ก็เลยมีเยอะ คุยกะช่างตัดผมประจำ แกก็ฟาดไป5คนละ หาเงินกันเหนื่อยส่งเรียน

ผมว่าพวกญี่ปุ่น,เกาหลี,เวียดนาม น่าจะสปีชีส์เดียวกัน เพราะผิวพรรณ หน้าตาคล้ายกันมาก

คนจีนก็หน้าตาอีกแบบหนึ่ง

ส่วนไทย,พม่า.ลาว,เขมร,มาเล,อินโด,ฟิลิปินฯ พวกนี้ก็น่าสปีชีส์เดียวกัน เพราะผิวพรรณหน้าตาคล้ายกันมาก โดยเฉพาะไทยกะฟิลิปิน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:45:00 AM »

ตอบคำถามของท่าน จขกท.ครับ...

เพราะอำนาจของประเทศส่วนหนึ่งมาจาก ปริมาณ ประชากรครับ...  Grin

ประชากรเยอะ ถ้าไม่คุณภาพ ชาติก็ล่มจมครับ Grin

ไม่ต้อง พูดระดับชาติ เราดูกันแค่ในครอบครัวขนาดเล็ก
ถ้าพ่อแม่มีเงิน แล้วลูกไม่รักดี ก็สร้างปัญหาไปอีกแบบ

ครอบครัวยากจน เด็กไม่ได้รับดูแลที่ดีพอ โตมาเป็นปัญหาสังคมอีกแบบ

ชาติ จะแข็งแรง ประชากรต้องมี คุณภาพ มีความรับผิดชอบต่อ ตัวเองให้ได้ ไม่เป็นภาระของชาติ
ต้องมาเลียงดูครับ ไม่ว่าจะต้องเลียงดูจากการ ติดคุก หรือ ช่วยเหลือจากการไม่ทำกิน
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:21:48 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:24:37 PM »

ผมว่าจีนกับอินเดีย เขาน่าจะปกติเหมือนไทยยุคเบบี้บูมนะครับ ที่เป็นครอบครัวใหญ่เป็นปกติธรรมดา  นอกจากจะแฮปปี้หลับสบายแล้ว มีลูกหัวปีท้ายปีขยายตระกูล  มีตัวสำรองเพราะอนามัยไม่ค่อยดี  มีแรงงานไว้ใช้งานสร้างรายได้เข้าบ้าน  เลี้ยงแบบสบายๆ ไม่ส่งไปพิชิตยอดพีระมิดทางสังคมอะไร

ส่วนอีกขั้วนึง หากติดตามข่าวเรื่องพวกนี้  จะได้ยินบ่อยๆว่า ประเทศที่พัฒนาแล้ว ไม่ว่าจะยุโรป อเมริกา สิงคโปร์ ฯลฯ เขามีปัญหาที่มีแนวโน้มน่าเป็นห่วงคือ ค่าครองชีพสูง คนจดทะเบียนแต่งงานกันน้อยลง หย่าร้างมากขึ้น มีลูกน้อยลง การมีลูกเป็นภาระทาง การเงิน การงาน ของชีวิตคู่

ส่วนไทยเองผมว่าก็น่าห่วงเหมือนกัน  ดูรอบๆตัวได้เลยครับ พ่อแม่มีลูกคนแรก เลี้ยงลูกแค่ปีเดียวก็เหนื่อยจนไม่อยากจะมีคนที่สองแล้ว  พอจะเข้าอนุบาลก็ต้องติว ต้องเล็งอนาคต ดูครู ดูสิ่งแวดล้อม พร้อมฟังรีวิวจากเพื่อนอีก  ยิ่งสมัยนี้พ่อแม่ให้ความสำคัญกับการเรียนของลูกด้วย แทบจะเทหมดหน้าตักกันเลยทีเดียว   หลงรัก

กว่าพ่อแม่จะปล่อยวาง สบายใจหมดห่วงได้ ก็ต้องทำงานไปได้ระยะนึง มีครอบครัวแล้ว  เผลอๆก็เกือบ ๓๐ ปี  งานนี้หนังชีวิตไตรภาคสิบรอบครับ  ตกใจ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:34:11 PM »

ประเทศจีนเดี๋ยวนี้คุมกำเนิดแล้วครับ, มีลูกได้แค่คนเดียว... ใครมี 2 คนมีความผิดถึงขั้นติดคุก, ใครคลอดลูกผู้หญิงอาจต้องเอาขี้เถ้ายัดจมูกเด็ก... อึ๋ยส์...

จีนเขาคุมกำเนิดมานานแล้วครับ ใครที่มีเพื่อนชาวจีน ที่อายุต่ำกว่า25 ไม่ต้องถามว่าเป็นบุตรคนที่เท่าไหร่ เพราะเป็นลูกคนเดียวแน่ๆ
การคุมกำเนิดของจีนมาพร้อมกับการพัฒนาด้านการศึกษาเพื่อเพิ่มศักยภาพของประชากร คนที่มีบุตรสองคนในจีนได้ ก็มีกรณีที่เป็นแฝด
ได้อย่างเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:37:02 PM »

ระบบแบ่งชั้นวรรณะในอินเดียเข้มข้นครับ คนวรรณะต่ำไม่ค่อยได้ข้ามชั้น คนวรรณะต่ำมีแนวโน้มมีรายได้น้อย กิจกรรมในชีวิตประจำวันมักเป็นงานหนัก ไม่ค่อยมีเรื่องบันเทิงเริงรมณ์(เพราะไม่มีเงิน) ตกเย็นก็อาจมาเมาแล้วกลับบ้านไปหาความบันเทิงกับครอบครัวที่บ้าน ความสัมพันธ์ในครอบครัวแน่นแฟ้น ไม่ค่อยได้คุมกำเนิด... หัวปีท้ายปี... ไม่ฮาครับ...

หากนึกไม่ออกให้ดูคนงานก่อสร้างประเทศไทยครับ... ทุกไซต์งานต้องมีเด็กเล่นกองทรายก่อสร้างอย่างน้อย 1 คน... ฮา...

ถูกส่วนหนึ่งครับ ส่วนสาเหตุสำคัญมาจากความเชื่อในลัทธิ ศาสนา(อินเดียเป็นเจ้าแห่งความเชื่อและลัทธิ)  ไม่ว่าใคร วรรณะใดก็ตาม หากเชื่อในลัทธิที่ว่า
การคุมกำเนิดเป็นบาปมหันต์ เขาจะไม่คุม แม้แต่ระดับวรรณะสูงๆ มีภรรยาเยอะ ลูกของแต่ละภรรยามีเท่าไหร่ ก็เอาจำนวนภรรยาx5 (เป็นอย่างต่ำ)ไป

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:46:12 PM »

มีเบื้องหลังอะไรหรือเปล่า อินโดนีเซียด้วย จะว่าประเทศใหญ่ก็ถูก แต่รัสเซียก็ใหญ่ แคนาดา บราซิล..เห็นประชากรเขาไม่ถึงระดับพันล้าน..เลยสงสัยครับ

เอาจริงนะ
ขึ้นกับการปกครองครับ ประเทศที่กระจายความเจริญทั้งด้านวัตถุ(ที่เรามักจะใช้คำนี้ค่อนแคะฝรั่ง) เขาก็พัฒนาการศึกษาไปด้วย ให้ความรู้ไปด้วย
ประเทศเหล่านี้เราเรียกว่าพัฒนาแล้ว เราจะเห็นอัตราการเกิด การตาย มักจะไม่เหลื่อมล้ำกันมาก

แต่ประเทศที่โตแต่หัว ความเจริญอยู่ในเมืองหลวง ห่างออกไปมีการพัฒนาน้อย มักมีอัตราการเกิดสูงกว่าอัตราการตายครับ ประชากรเพิ่มไม่หยุดหย่อน

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:52:54 PM »

คุณภาพของคนมีผลมากมาย  ฝรั่งเศส  สวีเดน เยอรมัน ประชากรไม่มากเท่าไหร่  แต่ความเจริญของเขามากกว่าเราเยอะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:02:15 PM »

มีเบื้องหลังอะไรหรือเปล่า อินโดนีเซียด้วย จะว่าประเทศใหญ่ก็ถูก แต่รัสเซียก็ใหญ่ แคนาดา บราซิล..เห็นประชากรเขาไม่ถึงระดับพันล้าน..เลยสงสัยครับ    

รัสเซีย แคนาดา ใหญ่ก็จริงครับ แต่พื้นที่ซะครึ่งหนาวเย็นเกินกว่าจะใช้ประโยชน์ได้

บราซิลใหญ่ก็จริงแต่เป็นป่าดงดิบไปซะค่อนประเทศ บราซิลเป็นเจ้าของพื้นที่สีเขียวขนาดใหญ่ที่สุดในโลกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2012, 10:20:04 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์