เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:29:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดจีน อินเดีย จึงมีประชากรเยอะครับ..  (อ่าน 11002 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:19:13 PM »

เดี๋ยวพออายุมากขึ้นเรื่อย ๆ คงลดเกรดลงมาเองแหละครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:20:57 PM »

หนุ่มหน้าตาดี เงินเดือน100,000+ บ้านพร้อม รถพร้อม ไม่สนใจผู้หญิงอายุ30ที่หน้าตาดีแค่พอใช้ แต่ดันโฟกัสมาที่รายได้ครับ

กับสาวที่โฟกัสมาที่รายได้ หนุ่มพวกนี้เค้าดักสาวอายุ25- ที่หน้าตาดีมากมาเคี้ยวเล่นจะสบายอารมณ์กว่า อร่อยกว่าเยอออออะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:27:17 PM »

เดี๋ยวพออายุมากขึ้นเรื่อย ๆ คงลดเกรดลงมาเองแหละครับ   Grin
พอซัก 40 คงจะอะไรก็ได้ ดูพอใช้และไม่เกาะเค้ากิน  Grin

หนุ่มหน้าตาดี เงินเดือน100,000+ บ้านพร้อม รถพร้อม ไม่สนใจผู้หญิงอายุ30ที่หน้าตาดีแค่พอใช้ แต่ดันโฟกัสมาที่รายได้ครับ

กับสาวที่โฟกัสมาที่รายได้ หนุ่มพวกนี้เค้าดักสาวอายุ25- ที่หน้าตาดีมากมาเคี้ยวเล่นจะสบายอารมณ์กว่า อร่อยกว่าเยอออออะ  Grin
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:27:05 PM »

พอซัก 40 คงจะอะไรก็ได้ ดูพอใช้และไม่เกาะเค้ากิน  Grin

กับสาวที่โฟกัสมาที่รายได้ หนุ่มพวกนี้เค้าดักสาวอายุ25- ที่หน้าตาดีมากมาเคี้ยวเล่นจะสบายอารมณ์กว่า อร่อยกว่าเยอออออะ  Grin

พี่จ้าวนี่อ่านขาดจริงๆ รวยแล้วหาเด็กดีก่า  Cheesy

ถ้าตามไหวนะ เด็กมันยังวัยรุ่นรักสนุก เดี๋ยวเค้าว่าพวกป๋าเลี้ยงเด็กอีก  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:48:48 PM »

ธรรมชาติครับน้าเบ้อเริ่ม    วัวแกกะหญ้าอ่อน  มันคู่กัน   ยิ้มีเลศนัย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:50:32 PM »

ฟังข่าววันก่อน เค้าสำรวจผู้หญิงจีน เลือกผู้ชาย อย่างน้อยต้องมีรายได้เกิน5หมื่นบาทไทยนะครับ  ตกใจหน้าซีด
                         ห้าหมื่นต่อปีก็ไม่ใช่มากนี่นาน้าเบ้อเริ่ม  
ผมว่าน่าจะ 50000/เดือนนะครับ ลุงปู ดูเมื่องใหญ่ในจีน อาจไม่พอกินด้วยซํ้า

สาวไทย สมัยนี้ สเป็กน่าจะสูงกว่า รุ่นเดียวกัน(30)
คุยในวงเหล้า มันหวังไว้ 100000/เดือนแถมต้องมี อสังหาพร้อมด้วย

ได้ยินแบบนี้ ตรูไปหลอกเด็กดีกว่า ยังไงก็ไม่เกิน 20000/เดือน
ชีวิต อิสระไร้ปลอกคอ เยาะเย้ย

ใช่ครับต่อเดือน  Grin

แล้วเพื่ิอนคุณPong CB1300sf  เธอมีคุณสมบัติอะไรเท่าที่คาดหวังจากผู้ชายมั้ยล่ะครับ ผู้หญิง30อัพแล้ว ยังวางสเป็คไว้สูง อาการน่าเป็นห่วงครับ ผู้หญิงอายุ30อัพ เริ่มแก่ละ ไม่เหมือนผู้ชาย30กว่ายังหนุ่มๆอยู่  Cheesy
กว่าไปปลายๆ ก็เริ่มแก่แล้วน๊ะน้อง หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:51:33 PM »

ธรรมชาติครับน้าเบ้อเริ่ม    วัวแก่กะหญ้าอ่อน  มันคู่กัน   ยิ้มีเลศนัย
อืมคอมเม้นต์ได้ดีครับลุง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:54:38 PM »

ชะอุ้ย............โดนรุม เผ่นดีกว่า  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:05:01 PM »

ธรรมชาติครับน้าเบ้อเริ่ม    วัวแกกะหญ้าอ่อน  มันคู่กัน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ใช่เท่าแต่ผู้ชายที่คิดแบบนี้นะ  ผู้หญิงเค้าก็คิดเหมือนกัน   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:56:10 PM »

ผมว่าน่าจะ 50000/เดือนนะครับ ลุงปู ดูเมื่องใหญ่ในจีน อาจไม่พอกินด้วยซํ้า

สาวไทย สมัยนี้ สเป็กน่าจะสูงกว่า รุ่นเดียวกัน(30)
คุยในวงเหล้า มันหวังไว้ 100000/เดือนแถมต้องมี อสังหาพร้อมด้วย

ได้ยินแบบนี้ ตรูไปหลอกเด็กดีกว่า ยังไงก็ไม่เกิน 20000/เดือน
ชีวิต อิสระไร้ปลอกคอ เยาะเย้ย
สาวๆ ที่หวังมาเกาะผู้ชายมีฐานะกิน 99% ด้อยคุณภาพทั้งฐานะทางสังคมและการศึกษาครับจึงต้องอาศัยรูปสมบัติตัวเองหวังอัพเกรดตัวเองไปอีกระดับ
สาวทั่วไปแบบไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าหวังร่วมชีวิต ต้องมาแล้วช่วยเสริมกันและกันครับ ไม่ใช่มาอย่างปลิงท่าเดียว
 สาวๆ ที่มีคุณภาพในการดำเนินชีวิต บางทีแม้ฐานะทางวัตถุจะด้อยแต่ มีคุณธรรมขยันทำมาหากิน ไม่งอมืองอเท้า กรีดกรายใช้เครื่องสำอางค์โบ๊ะหน้าไปวันๆ
แบบนี้ถือว่าผ่านครับ เพราะเราใช่จะคบกันที่ฐานะเท่านั้นครับ
โดนใจครับกด +  Grin  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 02:08:18 PM โดย mrt » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 02:08:02 PM »

พี่จ้าวนี่อ่านขาดจริงๆ รวยแล้วหาเด็กดีก่า  Cheesy

ถ้าตามไหวนะ เด็กมันยังวัยรุ่นรักสนุก เดี๋ยวเค้าว่าพวกป๋าเลี้ยงเด็กอีก  คิก คิก
เขาไม่ได้อ่านขาด แต่สเปคนั้น ตรงกับตัวเขาเอง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:50:13 PM »

แหงะ ผมเงินเดือนเจ็ดพันเองครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมแค่หน้าตาดี มีซิกแพค  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:40:02 AM »

สุดท้ายก็จะเหลือ... ขอให้เป็นผู้ชายก็พอ... ใช่มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 04:10:34 PM »

สุดท้ายก็จะเหลือ... ขอให้เป็นผู้ชายก็พอ... ใช่มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

น่าสงสารครูต้น น๊ะครูหมูน๊ะ.....

แกรอเวลานั้นอยู่ สงสัย? คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:14:49 AM »

มีเบื้องหลังอะไรหรือเปล่า อินโดนีเซียด้วย จะว่าประเทศใหญ่ก็ถูก แต่รัสเซียก็ใหญ่ แคนาดา บราซิล..เห็นประชากรเขาไม่ถึงระดับพันล้าน..เลยสงสัยครับ   

เรื่องนี้ต้องลองดูตั้งแต่ก่อนยุคปฎวัติอุตสาหกรรมครับ พิจารณาปัจจัยพื้นฐานทั่วไป ถ้าปัจจัยเกื้อหนุนกันก็มีโอกาสที่พื้นที่ใดๆ มีประชากรเยอะได้

ทั้งนี้มีสองมิติคือ เขตทางการเมือง (ประเทศนั่นและพครับ) หรือความหนาแน่นในพื้นที่ต่างๆ ที่เท่ากัน

ปัจจัยพื้นฐาน

๑. ความอุดมสมบูรณ์ของพื้นที่
๒. ระดับของรูปแบบสังคมเป็นหลักแหล่ง ทำการเกษร
๓. ความยาวนานของรูปแบบสังคมทำการเกษตร

๑. ความอุดมสมบูร์นั่นก็รู้กันอยู่ว่าสำคัญยังไง

๒. สำหรับความสำคัญของสังคมเป็นหลักแหล่ง ทำการเกษตรผลิตอาหารเองนั้น ก่อนยุคทำการเกษตร ระบบสังคมชนเผ่าแรกเริ่มทำมาหากินแบบที่วิชาสังคมศาสตร์เรียกว่า ทำมาหากิน Hunting gathering ไล่ล่าหาเก็บ (ซึ่งรวมทั้งแบบที่อยู่ตามชายฝั่งหาอาหารทะเลตามหาด หรือ Beach combing ด้วย เรียกเป็นไทยว่า กวาดหาดคงได้ครับ )

ในสังคมระดับนี้ อาจมีการใช้เครื่องมือหินต่างๆ แต่จัดว่าเป็นยุคหินเก่า คือยุคหินที่ไม่ทำการเกษตร คนจะต้องเร่ร่อนย้ายไปเรื่อยตามฝูงสัตว์ หรือตามการออกผลของพืช

...สิ่งสำคัญคือ "แม่ต้องอุ้มลูกไปด้วยจนกระทั่งลูกเดินตามเผ่าได้เอง" อาจต้องอายุ ๓-๔ ปีอย่างน้อย ความถี่ของการมีลูกจึงต่ำ

และยังมีปัจจัยอีกว่าสังคมแรกเริ่มแบบนี้หาอาหารไม่ค่อนพอ ความเป็นอยู่ลำบาก ผจญกับธรรมชาติรุนแรง ที่พักไม่มั่นคง การตายของประชากรเด็กสูง และผู้ใหญ่อายุไม่มาก

รวมทั้งเป็นชุมชนประชากรน้อย เพราะต้องใช้พื้นที่มากในการหากิน การมีลูกกันก็อยู่ในกลุ่มพันธุกรรมแคบๆ ไม่แข็งแรง หรือพันฒาพันธุ์ต่อสู้กับโรคได้

เปรียบเทียบพื้นที่อุดมสมบูรณืเหมือนกัน แต่ระดับสังคมต่างกัน จะเห็นว่าความหนาแน่นประชากรต่างกันมาก เช่น จีน อินเดีย กับอัฟิกากลาง และอเมริกาเหนือ ที่ก่อนยุคสมัยใหม่ยังเป็นสังคมไล่ล่าหาเก็บ ในพื้นที่เท่ากัน ถึงมีประชากรเป็นล้าน แต่ก็ไม่ใช่หลักร้อยล้าน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์