เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:36:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสมาชิก ถ้ามีปืนหุ่นสงครามขนาด.22lr เลียนปืนtravo ท่านซื้อไหม  (อ่าน 8215 ครั้ง)
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 02:44:13 PM »

ทั้ง 2 กระบอกที่ กล่าวมา ถ้ามีจำหน่าย ผมเอาด้วย  เยาะเย้ย น้ำลายหก เยาะเย้ย น้ำลายหก

ถ้ามาในขนาด .17 จะดีมาก .22เบาไปนิดสำหรับปืนหน้าตาดุดัน เช่นนี้ Grin

ผมขอ .22 MAG ก็พอครับ

งั้นผมขอ MSG-90 DMR ด้วยครับ อิอิ

เป็นรุ่นที่พัฒนาต่อจาก PSG-1 หรือเปล่าครับ ผมเห็นหน้าตาคล้ายๆกัน ไหว้

ปืนตระกูลเดียวกันครับ พัฒนามาจาก G3
ใช่ครับ ยังไงปืนยาวหุ่นปืนซุ่มยิงชั้นดี  ผมก็ยังรัก HK G3 SG1 / MSG 90 / PSG1

ถ้ามีโรงงานไหนทำขายและ กลไกทำงานดีเชื่อถือได้ ก็ซื้อเพิ่มครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:30:21 PM »

ทั้ง 2 กระบอกที่ กล่าวมา ถ้ามีจำหน่าย ผมเอาด้วย  เยาะเย้ย น้ำลายหก เยาะเย้ย น้ำลายหก

ถ้ามาในขนาด .17 จะดีมาก .22เบาไปนิดสำหรับปืนหน้าตาดุดัน เช่นนี้ Grin

งั้นผมขอ MSG-90 DMR ด้วยครับ อิอิ

เป็นรุ่นที่พัฒนาต่อจาก PSG-1 หรือเปล่าครับ ผมเห็นหน้าตาคล้ายๆกัน ไหว้

ปืนตระกูลเดียวกันครับ พัฒนามาจาก G3

ขอบคุณมากครับพี่อรชุน-รักในหลวง  ไหว้

ผมเห็นคนส่วนใหญ่พูดถึง PSG-1 มากกว่า เป็นเพราะว่า PSG-1 ประสิทธิภาพดีกว่าหรือเปล่าครับ

ทั้ง 2 กระบอกที่ กล่าวมา ถ้ามีจำหน่าย ผมเอาด้วย  เยาะเย้ย น้ำลายหก เยาะเย้ย น้ำลายหก

ใช่ครับ ยังไงปืนยาวหุ่นปืนซุ่มยิงชั้นดี  ผมก็ยังรัก HK G3 SG1 / MSG 90 / PSG1

ถ้ามีโรงงานไหนทำขายและ กลไกทำงานดีเชื่อถือได้ ก็ซื้อเพิ่มครับ

สมชื่อปืนเยอรมันครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 11:33:01 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:46:59 PM »

ไม่ซื้อครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 07:41:16 AM »

ขอบคุณมากครับพี่อรชุน-รักในหลวง  ไหว้

ผมเห็นคนส่วนใหญ่พูดถึง PSG-1 มากกว่า เป็นเพราะว่า PSG-1 ประสิทธิภาพดีกว่าหรือเปล่าครับ[/color]

ขอยกข้อมูลเก่าที่พี่เจษเคยโพสไว้มาลงนะครับ

ผมก็ชอบหุ่นของ SVD แต่ถ้าจะเทียบกับ PSG1 หรือ MSG90/A1 ทางด้านวัสดุและความปราณีตของปืนเทียบกันไม่ได้
ปืน SVD ทำออกมาเป็นปืนยิงสนับสนุนไม่ใช่ปืนสไนเปอร์โดยแท้แต่ก็แม่นเอาการสำหรับยิงเป้าบุคคล น้ำหนักเบากว่า PSG1 มาก
สมบุกสมบันกว่า ระบบไกสู้ PSG1 ไม่ได้ ลำกล้องบางกว่ายิงแล้วร้อนเร็ว   PSG1 แพงมาก หนัก แม่นเป็นปืนสไนเปอร์โดยแท้ ไกปรับได้ พานท้ายปรับได้
ทาง H&K ส่งรุ่น MSG90 เข้าประมูลให้ทาง USMC ใช้ระหัสว่า MSG90 DMR ( Designated Markmen Rifle) ภายหลังพัฒนามาเป็นรุ่น MSG90A1
ทำให้ Department of Defense

ผมประกอบ รุ่น MSG90A1 ( clone) ขึ้นมาโดยซื้อชิ้นส่วนมากทีละชิ้น หลังจากทำเสร็จยิงมาได้ 600 นัดแล้ว(ไม่ค่อยมีเวลาไปยิง)
บอกได้คำเดียวว่าชอบมาก เคยไปยิงช่วงฤดูล่าสัตว์เพื่อนเอา Remington 710 ไปตั้งกล้องปรากฎว่ายิงสู้ MSG90A1 ไม่ได้ อิอิอิ
ผลสุดท้ายเพื่อนมันบอกปืนมันยิงได้กลุ่มแค่นี้ก็พอแล้ว ยิงกวางถูกก็พอแล้ว
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:05:02 AM »

ขอบคุณมากครับพี่อรชุน-รักในหลวง  ไหว้

ผมเห็นคนส่วนใหญ่พูดถึง PSG-1 มากกว่า เป็นเพราะว่า PSG-1 ประสิทธิภาพดีกว่าหรือเปล่าครับ[/color]

ขอยกข้อมูลเก่าที่พี่เจษเคยโพสไว้มาลงนะครับ

ผมก็ชอบหุ่นของ SVD แต่ถ้าจะเทียบกับ PSG1 หรือ MSG90/A1 ทางด้านวัสดุและความปราณีตของปืนเทียบกันไม่ได้
ปืน SVD ทำออกมาเป็นปืนยิงสนับสนุนไม่ใช่ปืนสไนเปอร์โดยแท้แต่ก็แม่นเอาการสำหรับยิงเป้าบุคคล น้ำหนักเบากว่า PSG1 มาก
สมบุกสมบันกว่า ระบบไกสู้ PSG1 ไม่ได้ ลำกล้องบางกว่ายิงแล้วร้อนเร็ว   PSG1 แพงมาก หนัก แม่นเป็นปืนสไนเปอร์โดยแท้ ไกปรับได้ พานท้ายปรับได้
ทาง H&K ส่งรุ่น MSG90 เข้าประมูลให้ทาง USMC ใช้ระหัสว่า MSG90 DMR ( Designated Markmen Rifle) ภายหลังพัฒนามาเป็นรุ่น MSG90A1
ทำให้ Department of Defense

ผมประกอบ รุ่น MSG90A1 ( clone) ขึ้นมาโดยซื้อชิ้นส่วนมากทีละชิ้น หลังจากทำเสร็จยิงมาได้ 600 นัดแล้ว(ไม่ค่อยมีเวลาไปยิง)
บอกได้คำเดียวว่าชอบมาก เคยไปยิงช่วงฤดูล่าสัตว์เพื่อนเอา Remington 710 ไปตั้งกล้องปรากฎว่ายิงสู้ MSG90A1 ไม่ได้ อิอิอิ
ผลสุดท้ายเพื่อนมันบอกปืนมันยิงได้กลุ่มแค่นี้ก็พอแล้ว ยิงกวางถูกก็พอแล้ว

ขอบคุณมากครับพี่อรชุน-รักในหลวง  ไหว้

oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 02:33:59 PM »

ผมเลือกSIG522 ครับ และจะเน้นรูปทรง+ระบบปฎิบัติการครับ เยี่ยม เยี่ยม

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:44:20 PM »

ระวังล็อตแรกนะครับ

ผมได้มา แถมระบบ ดีดท้ายลูกเลือนเองอัตโนมัติ ทันที่ที่เทคดาว Embarrassed
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 04:43:56 PM »

ไม่ซื้อครับ...

ปืนใหม่ไม่มีประวัติ...

รูปทรงบูลพับไม่ได้ดูโดดเด่นแต่อย่างใด...

พวกทรง เอ็ม4/เอ็ม16 เอเค47 คาร์บิน HK MP-5 น่าสนกว่าครับ... คิก คิก

แล้วแบบนี้พอไหวไหมครับ พี่หมอ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=111978.0

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 05:34:01 PM »

รูปทรงบูลพับไม่ได้ดูโดดเด่นแต่อย่างใด...

พวกทรง เอ็ม4/เอ็ม16 เอเค47 คาร์บิน HK MP-5 น่าสนกว่าครับ... คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=111978.0

น่ารักดีครับ...

ผมชอบคาร์บินมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ... Cheesy
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 07:42:01 AM »

ผมรอ .22 LR รูปทรงคาร์บิน ครับ.. งอน  งอน 

งั้น... ผมรอ .๒๒ ทรงเอ็ม ๑ กาแรนด์ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

น่ารักดีครับ...

ผมชอบคาร์บินมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ... Cheesy

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

สมาคมรักคนปืนยาวหุ่นคลาสสิค....
(ปล.ไม่กล้าบอกว่า..รักปืนยาวทรงโบราณครับ)
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์