เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:32:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ปืนคิมเบอร์เป็นสนิมง่ายทำไมมีคนนิยมมากครับ แล้วมีวิธีดูแลยังไงไม่ให้เป็นครับ
1 - 2 (100%)
1 - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 2

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิมเบอร์เป็นสนิม  (อ่าน 3957 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:18:36 PM »

ถ้าใช้ Stainless จะเป็นสนิมด้วยหรือครับ?  อยากทราบครับผม

เป็นไปได้ครับ Stainless ใช่ว่าจะไม่เป็นสนิม เป็นได้เหมือนกัน โดยเฉพาะคิมเบอร์ เป็นง่ายมาก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:13:12 PM »

ถ้าใช้ Stainless จะเป็นสนิมด้วยหรือครับ?  อยากทราบครับผม

สเตนเลสยังไงก็ขึ้นครับ สำหรับ Kimber ยิ่งใจเสาะอยู่ด้วยถ้าดูแลไม่ดีพอ   Cheesy

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:44:50 PM »

ถ้าใช้ Stainless จะเป็นสนิมด้วยหรือครับ?  อยากทราบครับผม
สเตนเลสที่ใช้ทำปืนไม่เหมือนสเตนเลสที่ใช้ทำเครื่่องมือแพทย์หรือช้อนซ้อมนะครับ
เพราะเป็นสเตนเลสที่ผสมเหล็กกล้าคาร์บอนเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่ง...ลองเอาแม่เหล็ก
ดูดปืนที่เป็นสเตนเลสดูซิครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:04:47 AM »

ปัญหาของคนมีของแพง-ดี เอาใจใส่หน่อยครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์