เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:24:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบนายสิบตำรวจ เอา500 สมัครเกือบสองแสน !!!!!  (อ่าน 5265 ครั้ง)
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:15:56 AM »

ด้วยความเคารพ ทุกท่านที่เข้าสอบ

ที่1-500 มั่นใจได้ว่าระดับหัวกะทิแน่นอน

ถ้าเป็นไปได้น่าจะมีการเก็บประวัติ คะแนนการสอบเมือนำไปใช้เป็น ฐานข้อมูล
ในการเรียก บรรจุ / ลูกจ้างชั่วคราว ของหน่วยงานที่เกียวข้องกับการรักษา กม.
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 10:14:41 AM »

อยากเห็นภาพารสอบเข้าตำรวจกับสอบเข้าครูทุกระดับโดยนักเรียนที่ผลการเรียนดีๆระดับแนวหน้าเข้าสอบ มีลูกน้องในโรงงานขอลาไปสอบเกือบทุกปี ตอนรับมาทำงานในโรงงานเราก็รู้แล้วว่าเด็กคนพวกนี้มีความประพฤติยังไงผมถามว่าทำไมถึงอยากเป็นตำรวจ เขาบอกตรงๆว่าเป็นตำรวจจะได้หายจน นี่คือทัศนคติส่วนหนึ่งของผู้ที่ไปสมัครสอบตำรวจ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:55:24 AM »

การเป็นตำรวจหรือ...ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ...ฝึกปีทั้งปี...จบมาก็ทำงานมันอยู่ที่ตัวคน...คนเลวไปอยู่ไหนก็เลว...คนเลวจะอยู่อาชีพอะไรก็เลว...ไม่ได้เลวเฉพาะอาชีพตำรวจ...ทุกอาชีพมีคนเลวหลายท่านคงไม่เถียงผม...มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะทำอย่างไรกับคนเลว...กลัว...ไม่กล้าพูดไม่กล้าเปิดโปงคนเลวมันก็เลวต่อไป...และตำรวจทำดีหรือคนทำดี...ทำอย่างไรจะให้เขาได้รับการยกย่อง...ทำอย่างไรสื่อมวลชนมันถึงจะเอาข่าวคนทำดีไปทำข่าว...ออกแต่ข่าวตำรวจทำเลวเพราะคนชอบอ่านแถมอออกกันเป็นเดือนๆ...แต่พอตำรวจทำดี...ออกข่าว ๓ บรรทัด...แค่ ๑ วันคนก็ลืม...ส่วนตัวผม...ไอ้คนที่จะมาเป็นตำรวจถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนเลวอย่ามา...ถ้าเป็นคนดีขอให้มา...มาช่วยค้ำองค์กรแห่งนี้หน่อย...ยิ่งช่วงนี้คนเลวๆชอบมากุมอำนาจหน่วนงานนนี้อยู่...ปล.มาเป็นตำรวจถ้ากลัวตายอย่ามา...กลัวถูกด่าอย่ามา...กลัวที่จะเป็นตำรวจที่ก็อย่ามา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 12:05:07 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:03:06 PM »

การเป็นตำรวจหรือ...ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ...ฝึกปีทั้งปี...จบมาก็ทำงานมันอยู่ที่ตัวคน...คนเลวไปอยู่ไปก็เลว...คนเลวจะอยู่อาชีพอะไรก็เลว...ไม่ได้เลวเฉพาะอาชีพตำรวจ...ทุกอาชีพมีคนเลวหลายท่านคงไม่เถียงผม...มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะทำอย่างไรกับคนเลว...กลัว...ไม่กล้าพูดไม่กล้าเปิดโปงคนเลวมันก็เลวต่อไป...และตำรวจทำดีหรือคนทำดี...ทำอย่างไรจะให้เขาได้รับการยกย่อง...ทำอย่างไรสื่อมวลชนมันถึงจะเอาข่าวคนทำดีไปทำข่าว...ออกแต่ข่าวตำรวจทำเลวเพราะคนชอบอ่านแถมอออกกันเป็นเดือนๆ...แต่พอตำรวจทำดี...ออกข่าว ๓ บรรทัด...แค่ ๑ วันคนก็ลืม...ส่วนตัวผม...ไอ้คนที่จะมาเป็นตำรวจถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนเลวอย่ามา...ถ้าเป็นคนดีขอให้มา...มาช่วยค้ำองค์กรแห่งนี้หน่อย...ยิ่งช่วงนี้คนเลวๆชอบมากุมอำนาจหน่วนงานนนี้อยู่...ปล.มาเป็นตำรวจถ้ากลัวตายอย่ามา...กลัวถูกด่าอย่ามา...กลัวที่จะเป็นตำรวจที่ก็อย่ามา...

ไหว้+1 ครับดาบ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:15:46 PM »

ไอ้นี่ก็ถูกไล่ออกจากตำรวจไปแล้ว รุ่นเดียวกันกับผมเองอยู่กองร้อยเดียวกันด้วย...อยู่ในอาชีพตำรวจมันก็เลว...พอไปเป็นพระมันก็...อย่างที่เห็นในข่าว...ผมถึงบอกว่า...ทุกอาชีพมันมีคนเลว...คงไม่มีใครออกมาพูดนะว่าอาชีพผมไม่มีคนเลว...ถ้าคนที่พูดออกมาแบบนี้แสดงว่าตัวคุณนั่นแหละที่เป็นจุดอ่อนของอาชีพนั้น...

http://news.sanook.com/1073985/%E0%B8%95%E0%B8%A3.%E0%B8%A5%E0%B8%B3%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%B2-%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A7/

โอ๊ว...เกือบลืม...+๑ ทอนน้าทิดครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:41:17 PM »

การเป็นตำรวจหรือ...ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ...ฝึกปีทั้งปี...
จบมาก็ทำงานมันอยู่ที่ตัวคน...คนเลวไปอยู่ไหนก็เลว...
คนเลวจะอยู่อาชีพอะไรก็เลว...ไม่ได้เลวเฉพาะอาชีพตำรวจ...
ทุกอาชีพมีคนเลว  หลายท่านคงไม่เถียงผม...
มันขึ้นอยู่ที่ว่า   เราจะทำอย่างไรกับคนเลว...
กลัว...ไม่กล้าพูด   ไม่กล้าเปิดโปงคนเลว   มันก็เลวต่อไป..
.และตำรวจทำดีหรือคนทำดี...ทำอย่างไรจะให้เขาได้รับการยกย่อง...

ทำอย่างไรสื่อมวลชน   มันถึงจะเอาข่าวคนทำดี   ไปทำข่าว...
ออกแต่ข่าวตำรวจทำเลว   เพราะคนชอบอ่าน   แถมอออกกันเป็นเดือนๆ...
แต่พอตำรวจทำดี...ออกข่าว ๓ บรรทัด...แค่ ๑ วันคนก็ลืม...
ส่วนตัวผม... ไอ้คนที่จะมาเป็นตำรวจ   ถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนเลวอย่ามา...

ถ้าเป็นคนดีขอให้มา...มาช่วยค้ำองค์กรแห่งนี้หน่อย...

ยิ่งช่วงนี้   คนเลวๆ   ชอบมากุมอำนาจหน่วนงานนนี้อยู่...
ปล.มาเป็นตำรวจ    ถ้ากลัวตายอย่ามา...
กลัวถูกด่าอย่ามา...กลัวที่จะเป็นตำรวจที่ก็อย่ามา...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบอ้วน อ่ะ  ฮา

ยายหาปุ่ม  "Unlike"  ไม่เจอ  ถ้าเห็น จะกดให้  "สองขั้น" อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น  จะทำเรื่องไปถึง  "ผู้การ" โคราช  อ่ะ
"ย้าย"  ขอเอามาช่วย สำนักงาน  "กะเหรี่ยง แห่งชาติ" อ่ะ ฮา

555  เอามากวาดเศษขยะ  เศษใบไม้ 
หน้ารูปปั้น "ตำรวจ" ที่ดีที่สุด  ในประเทศไทย
บางที  "หยิกเล็บ  มันเจ็บเนื้อ"  อ่ะ ฮา
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 01:14:28 PM »

การเป็นตำรวจหรือ...ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ...ฝึกปีทั้งปี...
จบมาก็ทำงานมันอยู่ที่ตัวคน...คนเลวไปอยู่ไหนก็เลว...
คนเลวจะอยู่อาชีพอะไรก็เลว...ไม่ได้เลวเฉพาะอาชีพตำรวจ...
ทุกอาชีพมีคนเลว  หลายท่านคงไม่เถียงผม...
มันขึ้นอยู่ที่ว่า   เราจะทำอย่างไรกับคนเลว...
กลัว...ไม่กล้าพูด   ไม่กล้าเปิดโปงคนเลว   มันก็เลวต่อไป..
.และตำรวจทำดีหรือคนทำดี...ทำอย่างไรจะให้เขาได้รับการยกย่อง...

ทำอย่างไรสื่อมวลชน   มันถึงจะเอาข่าวคนทำดี   ไปทำข่าว...
ออกแต่ข่าวตำรวจทำเลว   เพราะคนชอบอ่าน   แถมอออกกันเป็นเดือนๆ...
แต่พอตำรวจทำดี...ออกข่าว ๓ บรรทัด...แค่ ๑ วันคนก็ลืม...
ส่วนตัวผม... ไอ้คนที่จะมาเป็นตำรวจ   ถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนเลวอย่ามา...

ถ้าเป็นคนดีขอให้มา...มาช่วยค้ำองค์กรแห่งนี้หน่อย...

ยิ่งช่วงนี้   คนเลวๆ   ชอบมากุมอำนาจหน่วนงานนนี้อยู่...
ปล.มาเป็นตำรวจ    ถ้ากลัวตายอย่ามา...
กลัวถูกด่าอย่ามา...กลัวที่จะเป็นตำรวจที่ก็อย่ามา...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบอ้วน อ่ะ  ฮา

ยายหาปุ่ม  "Unlike"  ไม่เจอ  ถ้าเห็น จะกดให้  "สองขั้น" อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น  จะทำเรื่องไปถึง  "ผู้การ" โคราช  อ่ะ
"ย้าย"  ขอเอามาช่วย สำนักงาน  "กะเหรี่ยง แห่งชาติ" อ่ะ ฮา

555  เอามากวาดเศษขยะ  เศษใบไม้  
หน้ารูปปั้น "ตำรวจ" ที่ดีที่สุด  ในประเทศไทย
บางที  "หยิกเล็บ  มันเจ็บเนื้อ"  อ่ะ ฮา
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความเคารพครับยายบร๊าบๆๆๆ...ถ้ามันหาคนทำไม่ได้จริงๆหรือมันยากเย็นแสนเข็ญกับอีแค่การทำความสะอาดเนี๊ยะเอาผมไปก้ได้...ถ้ามีคำสั่งมาผมไปได้หมดทุกที่ครับยาย...ผมไม่สนว่าจะย้ายไปไหน...HaHaHA...ย้ายไปกวาดเศษใบไม้หน้ารูปปั้น "ตำรวจ" ที่ดีที่สุด  ในประเทศไทย"...มันสิ่งที่ดีผมยอมไปครับ...เตะหมานายผมยังเตะมาแล้ว...ก็มันจะไปกัดลูกตำรวจผมก็ต้องเตะ...ผมถูกด่ามึงเตะหมากูทำไมมันทำอะไรมึงหรือ...ผมก็ตอบไปว่ามันจะกัดลูกตำรวจที่กำลังวิ่งเล่น...แล้วมันกัดมึงเหรอมึงมาเสือกทำไม...จบข่าวผมได้ไปเข้าเวรควบคุมผู้ต้องขัง(ยาม)(มันานมาแล้วครับตั้งแต่เป็นตำรวจใหม่ๆ)...อย่างที่ยายว่า "หยิกเล็บ  มันเจ็บเนื้อ" ...แต่มันต้องทำ...เจ็บแต่ไม่ตายผมยอมเจ็บ...ด้วยความเคารพครับยาย...ปล.วันนี้วันอาทิตย์ยังต้องมานั่งทำงานเฮ๊อๆๆๆเรา...ตอนนี้ใช้เน็ตที่ทำงานช้าโคตรๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 01:17:08 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

Minton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:25:14 PM »

ไหนบอกว่าชั้นประทวนขาดแคลนหลายหมื่นตำแหน่ง ทำไมอัตรารับน้อยจังครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากภูผา ถึงทะเล
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:19:08 PM »

ระบบมันแปลกครับ  ไม่ต้องตำรวจหรอกครับ  เอาแค่ครู หรือพนักงานของรัฐ หน่วยงานไหนก็ได้

คนที่สอบได้  ต้องเก่งจริง เพราะแข่งขันกันสูง  แต่พออบรมมาทำงาน  ไหงคำพูดคำจา วิธีคิด กลายเป็นอีกแบบ

ไม่ต่างจากเอ็นทรานส์เข้ามหาวิทยาลัย เลย  เด็ก ม6 ก่อนสอบรู้ทุกอย่างทั่วโลก   แต่พอเรียนจบ  ความรู้พื้นฐาน  คืนส่งครู มัธยมไปแล้ว ถามอะไรก็ตอบไม่รู้ 

....ตามล่า...อีตอแหล
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:34:41 PM »

ผมไปสอบในส่วนนครบาลมาเมื่อวันอาทิตย์     การตรวจสอบทุตริตค่อนข้างเข้มงวดจริงๆครับ    เเต่ก็ดีเเล้วครับ  ผมว่าสตช.ก็มีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆนะครับ  ไม่ได้อยู่เฉยต่อคำวิพากษ์วิจารย์    ผมว่าอีกหน่อยตำรวจยุคใหม่ น่าจะพัฒนาขึ้นทั้งคุณภาพเเละคุณธรรมจริยธรรมกว่าปัจจุบัน   เพราะสตช.พยายามเน้นมากในเรื่องนี้      
                ปีนี้รับทั้งหมด10,000ตำเเหน่งครับ   เเบ่งเป็นสายปป.9,500ตำเเหน่งคนสมัครสอบประมาณ130,000คน      ส่วนสายอก.เเละตม.รับ500คน  คนสมัคร140,000คน   รวมมีคนสมัครสอบปีนี้ประมาณ280,000คน      เงินเดือนนายสิบตำรวจประมาณ7,000บาท(นายร้อยเริ่มที่9,000กว่า)   สายปป.ได้ค่าเสี่ยงภัยอีกเดือนละ3,000บาท  ถ้าเป็นรบพิเศษก็ได้ค่าปีกเพิ่มอีก รวมเดือนละประมาณ100,000บาท   ไม่รวมสวัสดิการต่างๆ  เเละเงินนอกระบบ    ผมว่าก็พออยู่ได้นะครับ     Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 04:12:55 PM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:00:56 PM »

ผมไปสอบในส่วนนครบาลมาเมื่อวันอาทิตย์     การตรวจสอบทุตริตค่อนข้างเข้มงวดจริงๆครับ    เเต่ก็ดีเเล้วครับ  ผมว่าสตช.ก็มีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆนะครับ  ไม่ได้อยู่เฉยต่อคำวิพากษ์วิจารย์    ผมว่าอีกหน่อยตำรวจยุคใหม่ น่าจะพัฒนาขึ้นทั้งคุณภาพเเละคุณธรรมจริยธรรมกว่าปัจจุบัน   เพราะสตช.พยายามเน้นมากในเรื่องนี้       
                ปีนี้รับทั้งหมด10,000ตำเเหน่งครับ   เเบ่งเป็นสายปป.9,500ตำเเหน่งคนสมัครสอบประมาณ130,000คน      ส่วนสายอก.เเละตม.รับ500คน  คนสมัคร140,000คน   รวมมีคนสมัครสอบปีนี้ประมาณ280,000คน      เงินเดือนนายสิบตำรวจประมาณ8,000บาท(นายร้อยเริ่มที่9,000กว่า)   สายปป.ได้ค่าเสี่ยงภัยอีกเดือนละ3,000บาท  ถ้าเป็นรบพิเศษก็ได้ค่าปีกเพิ่มอีก รวมเดือนละ11,000บาท   ไม่รวมสวัสดิการต่างๆ  เเละเงินนอกระบบ     ผมว่าก็พออยู่ได้นะครับ     Grin

เวรกรรม  ตกใจหน้าซีด

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:07:17 PM »

คอมเม๊นต์ที่2ข้างบน คอมเม๊นต์เรียกแขกชัวร์ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:31:36 PM »

ผมไปสอบในส่วนนครบาลมาเมื่อวันอาทิตย์     การตรวจสอบทุตริตค่อนข้างเข้มงวดจริงๆครับ    เเต่ก็ดีเเล้วครับ  ผมว่าสตช.ก็มีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆนะครับ  ไม่ได้อยู่เฉยต่อคำวิพากษ์วิจารย์    ผมว่าอีกหน่อยตำรวจยุคใหม่ น่าจะพัฒนาขึ้นทั้งคุณภาพเเละคุณธรรมจริยธรรมกว่าปัจจุบัน   เพราะสตช.พยายามเน้นมากในเรื่องนี้       
                ปีนี้รับทั้งหมด10,000ตำเเหน่งครับ   เเบ่งเป็นสายปป.9,500ตำเเหน่งคนสมัครสอบประมาณ130,000คน      ส่วนสายอก.เเละตม.รับ500คน  คนสมัคร140,000คน   รวมมีคนสมัครสอบปีนี้ประมาณ280,000คน      เงินเดือนนายสิบตำรวจประมาณ8,000บาท(นายร้อยเริ่มที่9,000กว่า)   สายปป.ได้ค่าเสี่ยงภัยอีกเดือนละ3,000บาท  ถ้าเป็นรบพิเศษก็ได้ค่าปีกเพิ่มอีก รวมเดือนละ11,000บาท   ไม่รวมสวัสดิการต่างๆ  เเละเงินนอกระบบ     ผมว่าก็พออยู่ได้นะครับ     Grin

เวรกรรม!!!! ด้วยคนครับ...  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:40:48 PM »

เวรกรรม!!!! ด้วยคนครับ...  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เขาหมายถึง "เงินกู้นอกระบบ" มั้งครูต้น  Grin  วงการตำรวจไม่มีใครทำแบบนั้นหรอก ทุกคนรู้ดี  ยี๊

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 06:35:45 PM »

เฮ๊อๆๆๆเซ็งจิต...ตามตัวหนังสือแดงนั่นหน่ะ...ถ้ามาหวังอย่างนี้...อย่ามาเป็นเลย...คนที่เขาไม่กินสินบาทคาดสินบน...เขาหมดกำลังใจ...หมกำลังใจคอมเม๊นท์เลย...ปล.ขอร้องเถอะจะมาเป็นข้าฯ.รับใช้ประชาชนถ้าคิดแบบนี้ไปไกลๆ...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์