เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:23:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบนายสิบตำรวจ เอา500 สมัครเกือบสองแสน !!!!!  (อ่าน 5259 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 08:03:48 PM »

ผมหมายถึงเงินเดือนตำรวจไม่ได้น้อยอย่างที่หลายท่านเข้าใจกัน   ถึงไม่มีเงินนอกระบบก็สามารถอยู่ได้ครับ   ถ้าไม่ได้ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย Grin     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 08:06:00 PM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 08:42:12 PM »

สาวๆชอบชายในเครื่องแบบครับ ...... อันนี้ยืนยันเพราะเจอกับตัวเอง

ไปจีบพนักงานขายของที่ห้าง (พนักงานขายเทวิน) หมดเงินซื้อของไปที่น้องเค้าขาย

โน่นนิด นี่หน่อย รองเท้า เข็มขัด กระเป๋า หมดไปร่วมๆ 5000

เบอร์โทรยังไม่ได้

ตำรวจเฝ้าร้านทองในห้างเอาไปรับประทาน เวรแท้ๆ

อ้าว! พี่ยามก็คนในเครื่องแบบไม่ใช่หรือครับ  คิก คิก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 08:45:24 PM โดย นายขม รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:15:04 PM »

ประสบการณ์ตรง ของหลาน

สอบ รอบแรกติด และก็ตก
สอบ รอบสองติด  และก็ตก
สอบรอบสามติด กิกิ ได้เป็นอยู่ทุกวันนี้

แค่ พล นะ ไม่ใช่นายสิบ แต่ รวยเอาๆ อยู่สายตรวจ

น่าเตะ ตรงทีมันบอกว่า ถ้าโดนจับรถมอเตอร์ไซค์ อย่าบอกว่ารู้จักผม นะ ดูมันพูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 09:23:24 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:39:04 PM »

ขาดสอบไป 30 กว่าเปอร์เซนต์สังเกตุได้ว่าเป็นภาคที่มีเรื่องทุจริตมาก่อนทั้งนั้นหมายความว่ามีโกงมากกว่าที่จับได้เหรอ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:39:23 AM »

น่าเตะ ตรงทีมันบอกว่า ถ้าโดนจับรถมอเตอร์ไซค์ อย่าบอกว่ารู้จักผม นะ ดูมันพูด

น่าแปลก... ตำรวจแถวบ้านผม... ไม่เคยจับแมงกะไซค์ผมเลย... ทั้งๆ ที่บางทีขับไปลืมใส่หมวกกันน๊อค... ใบอนุญาตขับขี่ก็ไม่ได้เอามาด้วย... บางทีพกปืนโทงๆ ไปในสถานที่ราชการในยามวิการ... เขาเห็นเขาก็ไม่ว่ากระไร... คือ... ผมไปอยู่เวรที่โรงเรียนน่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมมีเพื่อนสมัยเรียนมัธยมปลาย... มาเป็นรองสารวัตรในพื้นที่... ผมก็ไม่เคยไปแสดงตัวว่ารู้จักเขา... มีเพื่อนเป็นตำรวจชั้นประทวน... ก็ไม่เคยขอให้เขาช่วยอะไร... มีแต่ขับรถสวนกันก็แค่ยักคิ้วให้กัน...

...น่าแปลกไปกว่านั้น... มีลูกศิษย์เก่าที่จบจากสามพราน... มาถามผมว่า... ได้ข่าวว่าเป็นผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ใช่มั๊ย... อ้าว... ซวยแล้วไง... ผมก็ตอบไปว่า... อิทธิพลไม่มีหรอก... มีแต่(หัวล้านเหมือน)อิทธิ พลางกูล... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:17:15 AM »

เพื่อนผมตอนนี้ก็เป็นสารวัตรอยู่แถวปากช่อง แต่ก็แค่โทรคุยกันบ้างตามประสาเพื่อน แต่ถ้าจะไปรบกวนด้วยเรื่องต่าง ๆ นั้นคงจะไม่

เพื่อนรุ่นพี่ผม มีเพื่อนเป็นผู้กำกับ สภ.อ.โชคชัย (หลายปีแล้ว) ไปขอร้องผู้กำกับเรื่องลูกน้องโดนจับปืนลม ผกก.บอกว่า ลำบากใจที่จะช่วย 

สรุป ต่างคนต่างหน้าที่ พยายามอย่าทำให้เพื่อนลำบากใจ   Grin (ขออภัยครับ นอกเรื่อง)  ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:09:58 AM »

น่าแปลก... ตำรวจแถวบ้านผม... ไม่เคยจับแมงกะไซค์ผมเลย... ทั้งๆ ที่บางทีขับไปลืมใส่หมวกกันน๊อค... ใบอนุญาตขับขี่ก็ไม่ได้เอามาด้วย... บางทีพกปืนโทงๆ ไปในสถานที่ราชการในยามวิการ... เขาเห็นเขาก็ไม่ว่ากระไร... คือ... ผมไปอยู่เวรที่โรงเรียนน่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมมีเพื่อนสมัยเรียนมัธยมปลาย... มาเป็นรองสารวัตรในพื้นที่... ผมก็ไม่เคยไปแสดงตัวว่ารู้จักเขา... มีเพื่อนเป็นตำรวจชั้นประทวน... ก็ไม่เคยขอให้เขาช่วยอะไร... มีแต่ขับรถสวนกันก็แค่ยักคิ้วให้กัน...

...น่าแปลกไปกว่านั้น... มีลูกศิษย์เก่าที่จบจากสามพราน... มาถามผมว่า... ได้ข่าวว่าเป็นผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ใช่มั๊ย... อ้าว... ซวยแล้วไง... ผมก็ตอบไปว่า... อิทธิพลไม่มีหรอก... มีแต่(หัวล้านเหมือน)อิทธิ พลางกูล... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ได้หมายความอย่างที่ท่านคิด ผม โดนจับ มอไซค์ประจำเหตุเพราะ ไม่ค่อยติดป้ายทะเบียน และก็ไปเสียค่าปรับประจำ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:45:40 AM »

เพื่อนผมเป็นสืบครับ.......เมื่อก่อนเป็นนักกีฬาโรงเรียนหุ่นดีจัด หลังๆมานี่ล่อเบียร์ซะอ้วน

วันนั้นไปล่อซื้อยา ผู้ต้องหาเป็นผู้หญิงใส่ส้นสูง พอแสดงตัวจะจับกุม ยัยคนนั้นถอดรองเท้าวิ่งหนี

ไอ้เพื่อนผมอ้วนไปหน่อย วิ่งกวดไม่ทัน โดนอำกันข้ามปี .......ฮา  ขำก๊าก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:48:33 PM »

เพื่อนผมตอนนี้ก็เป็นสารวัตรอยู่แถวปากช่อง แต่ก็แค่โทรคุยกันบ้างตามประสาเพื่อน แต่ถ้าจะไปรบกวนด้วยเรื่องต่าง ๆ นั้นคงจะไม่

เพื่อนรุ่นพี่ผม มีเพื่อนเป็นผู้กำกับ สภ.อ.โชคชัย (หลายปีแล้ว) ไปขอร้องผู้กำกับเรื่องลูกน้องโดนจับปืนลม ผกก.บอกว่า ลำบากใจที่จะช่วย 

สรุป ต่างคนต่างหน้าที่ พยายามอย่าทำให้เพื่อนลำบากใจ   Grin (ขออภัยครับ นอกเรื่อง)  ไหว้

ถูกต้องครับ
เคยมีคนมาปรึกษาว่าคนรู้จักถูกจับยาคงเห็นว่ามีเพื่อนตำรวจมั้งเลยตอบไปสั้นๆไม่ต้องไปยุ่งกับคนเล่นยาปล่อยติดคุกไปแล้วห่างๆไว้
อีกคนหนึ่งมาปรึกษาเรื่องใบสั่งก็บอกว่า ตรูโดนเขียนใบสั่งยึดใบอนูญาติแถวๆสีลมยังไปจ่ายค่าปรับเลยทั้งๆทีเพื่อนนั่งเป็นสารวัตรจราจรหัวโด่อยู่อีกห้องตอนไปจ่ายไอ้น้องร้อยเวรมันยิ้มๆแจ้งค่าปรับแบบสุภาพ เก็บเพื่อนไว้เลี้ยงกาแฟบนโรงพักดีกว่า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:16:00 AM »

การเป็นตำรวจหรือ...ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ...ฝึกปีทั้งปี...
จบมาก็ทำงานมันอยู่ที่ตัวคน...คนเลวไปอยู่ไหนก็เลว...
คนเลวจะอยู่อาชีพอะไรก็เลว...ไม่ได้เลวเฉพาะอาชีพตำรวจ...
ทุกอาชีพมีคนเลว  หลายท่านคงไม่เถียงผม...
มันขึ้นอยู่ที่ว่า   เราจะทำอย่างไรกับคนเลว...
กลัว...ไม่กล้าพูด   ไม่กล้าเปิดโปงคนเลว   มันก็เลวต่อไป..
.และตำรวจทำดีหรือคนทำดี...ทำอย่างไรจะให้เขาได้รับการยกย่อง...

ทำอย่างไรสื่อมวลชน   มันถึงจะเอาข่าวคนทำดี   ไปทำข่าว...
ออกแต่ข่าวตำรวจทำเลว   เพราะคนชอบอ่าน   แถมอออกกันเป็นเดือนๆ...
แต่พอตำรวจทำดี...ออกข่าว ๓ บรรทัด...แค่ ๑ วันคนก็ลืม...
ส่วนตัวผม... ไอ้คนที่จะมาเป็นตำรวจ   ถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนเลวอย่ามา...

ถ้าเป็นคนดีขอให้มา...มาช่วยค้ำองค์กรแห่งนี้หน่อย...

ยิ่งช่วงนี้   คนเลวๆ   ชอบมากุมอำนาจหน่วนงานนนี้อยู่...
ปล.มาเป็นตำรวจ    ถ้ากลัวตายอย่ามา...
กลัวถูกด่าอย่ามา...กลัวที่จะเป็นตำรวจที่ก็อย่ามา...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบอ้วน อ่ะ  ฮา

ยายหาปุ่ม  "Unlike"  ไม่เจอ  ถ้าเห็น จะกดให้  "สองขั้น" อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น  จะทำเรื่องไปถึง  "ผู้การ" โคราช  อ่ะ
"ย้าย"  ขอเอามาช่วย สำนักงาน  "กะเหรี่ยง แห่งชาติ" อ่ะ ฮา

555  เอามากวาดเศษขยะ  เศษใบไม้ 
หน้ารูปปั้น "ตำรวจ" ที่ดีที่สุด  ในประเทศไทย
บางที  "หยิกเล็บ  มันเจ็บเนื้อ"  อ่ะ ฮา
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 อ่ะ โดน(ว่ะ)ครับ ยาย ฮาาาาา
ในโลกจำลอง ใครใคร่เป็นอย่างไรเป็น
ใครใคร่คิดอย่างไรคิด ใครใคร่คุยอย่างไรคุย
ตัวตนจริง หาได้มีใครรู้ไม่ 555  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:17:55 AM »

ทุกคนเห็น ทุกคนรู้ และทุกคนต่างก็นั่งดู ความเป็นไป
รวมทั้งผมเองด้วย  ยี๊  ตกใจหน้าซีด  หัวเราะร่าน้ำตาริน  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:21:08 AM »

ระบบที่บัดซบ สร้างโดยคนบัดซบ ก็เลยได้ผลลัพธ์ที่บัดซบ
ตกลงจะล้างระบบ หรือ คนสร้างระบบก่อนดี
ปล. ย้ายจากทหาร มาเป็นตำรวจ ก็คงเป็นอีกตัวอย่างบัดซบ ที่สนับสนุนความบัดซบได้เป็นอย่างดี

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์