เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 10:39:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน เหตุ การณ์ จชต.  (อ่าน 2646 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:18:04 PM »

วันที่ ๔ ส.ค. ๕๕  เหตุการณ์ ที่ ๑ เหตุ ๒๔๑  ตร. ยศ ร.ต.ต.  ม.๒ ต.ปะเสยะวอ  อ.สายบุรี   จ.ปัตตานี  ทำให้ ตร. เสียชีวิต ๑ นาย โดนยิงด้วยอาวุธปืน ไม่ทราบชนิดและขนาด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 04:03:24 PM »

เมือตอนเที่ยงๆวันนี้ ผมไปบิกซีปัตตานี เห็นน้องๆแต่งกายใส่เสื่อยืดคอกลมขุดเข้มๆ 2-3ท่าน มองปราดเดียวก็รู้ว่าเป็นเจ้าหน้าที่(ถ้าไม่ใช่ก็ปลอมตัวมา ) ข้างสะโพกห้อยด้วย .45 ง้างนกเข้าเซฟพร้อม ดูยี่ห้อไม่ออก  ผมก็สันดานชอบมองของคนอื่น(มองปืนนะครับ)และแอบภูมิใจเล็ก ว่า อันตัวข้านี้เข้าเวปปืนมานาน จนสามารถมองออกว่าปืนขึ้นลำเข้าเซฟ  เก่่งวุ้ย
   ตอนรอคิวจ่ายเงิน น้องเขายืนข้างๆ น้องเค้าโทรไปหาพี่ดำ  พอจะจำข้อความได้ดังนี้
  ''พีดำ ผมเอง..... เมือกี้มีการแจ้งข่าวตำรวจที่สายบุรีโดนลอบยิง เสียชีวิตคาที่ ถนนสายใน ออกจากแฟตที่ปะเสยะวอ นะ ข่าวว่าเป็นผู้หมวดนะ ''
  " ตอนนี้ฝ่ายเครียพื้นที่ยังไม่กล้าเข้าไป กลัวมีระเบิด  ฮะ ๆ"
   "ผมเลยนึกเป็นห่วงพี่ ปลอดภัยดีนะครับ  ไปตีไก่อีกหรือเปล่า  ยังไงระวังตัวนะ เป็นห่วง  อ้อ ไปตีไก่เมือใหร บอกด้วยนะ  ฮะ ๆ  ๆ  ดีครับพี่"
   ลักษณะการคุยเป็นเรื่องปกติ หัวเราะ ไม่มีสักษณะตื่นเต้น หวาดกลัว   ตอนผมเดินออกจากบิกซี สวนกับพี่อีกท่านหนึ่ง แต่งชุดบ้านลำลอง แต่ที่เอวตุงเหลือเกิน  ผมก็พยามเพ่งมองตามสันดานอีกนั่นแหละ  พยายามมองให้เป็นตุงๆเหมือพกโทรศัพท์  แต่มองยังไงก็เห็นสักษณะมีด้าม และมีปลายๆชี้ลงข้างล่าง เพราะเสื้อยืดมันรัดรูป เห็นชัดเสียจริงๆ ในใจผมดันรู้มากไปอีก ตีตัวเลข ออกมาเป็น 92FS  เก่งวุ้ย (อีกแล้ว)
   นี่คือเสี้ยวหนึ่งจากบิกซีปัตตานี  ท้ายสุด ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของผู้เสียชีวิด  และขอให้ เพื่อนๆ ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ ตลอดจนประชาชนผู้บริสุทธิ์ จงปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2012, 04:10:44 PM โดย rocha » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 04:49:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิต และขอให้เจ้าหน้าที่และทุกๆ ท่านปลอดภัยครับ  ไหว้

Pragmatism
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 05:26:45 PM »

สอบถามท่านสมาชิกว่า ประชาชนธรรมดาใน สามจังหวัดใต้พกปืนแบบพกซ่อนได้หรือครับ
ปลเป็นกำลังใจให้คนในพื้นที่ครับ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 05:47:37 PM »

สอบถามท่านสมาชิกว่า ประชาชนธรรมดาใน สามจังหวัดใต้พกปืนแบบพกซ่อนได้หรือครับ
ปลเป็นกำลังใจให้คนในพื้นที่ครับ
ปกติก็เจอประจำครับ....ประชาชนพกปืน  ถ้ามีหลักฐานยืนยันว่าเป็นปืนทะเบียนจะให้คืนครับ.....จะไม่จับส่ง ตร.  แต่ถ้าไม่มีทะเบียน จะจับ ส่ง ตร. ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:35:10 PM »

ไหว้ เนื่องจากมีบ้านอยู่ที่นั้นเคยทำงานในหน่วยงานราชการที่นั้น การพกพาอาวุธปืนออกนอกบ้าน
ถือเป็นเรื่องปกติของคนที่ทำงานในหน่วยงานของรัฐนะครับ แต่เราต้องพกพาไปแบบไม่เปิดเผยให้ใครรู้ว่าเรามีปืน
เพราะเมื่อเราออกไปข้างนอกเราไม่มีทางรู้หรอกครับ ว่าใครเป็นใคร ใครค่อยส่งข่าวหรือสนับสนุุนผู้ก่อการร้าย
  เพราะเราอาจจะต้องเป็นเป้าหมายได้ครับประมาณปี 48-52 การทำร้ายเจ้าหน้าที่หรือคนของรัฐแล้วแย่ง
เอาอาวุธปืนไปเยอะมาก ส่วนคนที่พกปืนไปแล้วก็ได้ใช้ป้องกันตัวเองไว้ได้ก็มีนะครับ ยกตัวอย่างประมาณ
ปี 49 หรือปี 50 ผมก็ไม่แน่ใจนักนะครับ เหตุเกิดห่างจากบ้านผมไปประมาณ 12-14 กิโลเมตร
  เจ้าหน้าที่ประมงน้ำจืดปัตตานีขับรถมอเตอร์ไซด์ไปทำงานตามปกติ แต่แกสังเกตเห็นว่ามีวัยรุ่นสองคน
ขับตามแกมาสังพักแล้ว เพราะแกขับผ่านเส้นทางนี้เป็นประจำก็เลยมั่นใจว่าถูกขับตามมาอย่างแน่นอน
แกก็เลยชะลอรถเพื่อให้มันแซงไปถ้าพวกมันสองคนไม่ได้ตามแกมาอย่างที่แกคิด ปรากฏว่าเมื่อเข้ามาใกล้
ไอ้วัยรุ่นคนซ้อนท้ายก็ชักอาวุธปืนออกมา แกหักมอเตอร์ลงข้างทางพร้อมกับที่มันยิงแกสองนัด แกลงไปนอน
แน่นิ่งอยู่ในคูข้างทาง มันจอดรถลงไปดูคนซ้อนลงไปดูคนขับยังคร่อมรถอยู่พร้อมจะไปหนี มันชะล่าใจครับ
คิดว่าที่ยิงไปสองนัดจะทำให้พี่แกตายแล้วแน่นอน พอมันหันหลังกลับ พี่แกก็ชัก.38 ยิงไปโดนที่หลังมัน
มันวิ่งไปขึ้นรถแล้วหนีไป แกก็ยิงตามไปอีก  หลังจากนั้นก็ตามไปจับได้ที่ร.พ หนองจิก ไอ้คนขับก็โดน
จับได้ที่บ้านเพราะโดนเข้าที่แขนจากการขึ้นมายิงตามจังหวะที่พวกมันหนี นี้แค่ตัวอย่างครับ ยังมีอีกหลายคนที่
รอดมาได้เพราะปืนคู่กาย...

jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:58:44 PM »

ไหว้ ประชาชนธรรมดาก็พกครับ เพราะออกไปกรีดยางกลางคืนก็อันตรายครับ
และเจ้าหน้าที่ก็เข้าใจไม่ได้บังคับเรื่องการพกพามากครับแต่ไม่ให้พกพาแบบเปิดเผย
ต้องมิดชิดและไม่ทำตัวให้เกิดปัญหาตามมาครับ แต่ถ้าอาวุธปืนเถื่อนคงต้องคุยกันยาวๆ อ๋อย
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:43:11 PM »

พื้นที่อันตราย อาวุธปืนจึงถือเป็นสิ่งจำเป็นอย่างยิ่ง  ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยและมีชัยชนะเหนือโจรใต้ทุกครั้งไปครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:52:47 PM »

เมื่อกี้ดูข่าวช่อง๓คนร้ายใช้มอไซค์แล้วมันเอาปืนเอ็ม๑๖มาได้ไงถึงไม่มีใครเห็นปืนก่อนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:39:15 AM »

เมื่อ 07.05 น. วันที่ 5 ส.ค. 55 เกิดเหตุ 241  ที่ บ.สะโหร่ง  ม.3 ต.เขาตูม  อ.ยะรัง  จ.ปัตตานี   เป็นเหตุให้ราษฎร เสียชีวิต ๑ ราย

yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:04:52 AM »

เจ้าหน้าที่ดูแลชาวบ้านไม่ทั่วถึงเขามีสิทธิ์ในการปกป้องตัวเองและครอบครัวปล่อยๆไปเถอะครับ........ปืนอยู่ในมือคนดีก็เป็นปืนดี  อยู่ในมือคนชั่วก็เป็นปืนชั่วครับ...ต้องดูที่เจตนาครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:16:17 AM »

เอาใจช่วยทุกท่านที่พักอาศัย ทำงานโดยสุจริตในพื้นที่เสี่ยงภัยนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:37:59 PM »

เมื่อเวลา  11.50   วันที่ 5 ส.ค. 55 เกิด เหตุ ระเบิด ที่ บ.ตาเซ๊ะ  ต.สุไหง โก-ลก  อ.สุไหง โก-ลก   จ.นราธิวาส  เบื้องต้นไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 06:45:09 PM »

ขอให้ปลอดภัยทุกท่านครับ สิ่งศักดิ์สิทธคุ้มครองครับ

Long Live The King

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 07:08:39 PM »

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุกท่านด้วยครับ   ไหว้ ช่วงนี้เกิดขึ้นถี่เหลือเกิน ท่าน จขกท.ก็ต้องระวังเป็นพิเศษนะครับ
ขอส่งใจไปช่วยครับ ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: [1]
  พิมพ์