เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:30:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงอัลลอยด์ไม่ค่อยน่าใช้จริงหรือ  (อ่าน 12633 ครั้ง)
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:57:22 AM »

Smiley  ยกตัวอย่าง เช่น colt defender  /  sig ตระกูล p ต่างๆ /  cz rami  a   เป็นต้น
ท่านมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ไหว้

ผมไปเจอภาพนี้ใน เว็บฯ ตปท. นานมาแล้ว แต่จำไม่ได้แล้วว่าเว็บฯไหน  เจ้าของบอกไฟไหม้บ้าน
 คนหนีได้แต่เอาปืนออกมาไม่ทัน โครงอัลลอยเลยมีสภาพนี้ ผมว่ามันอึดดีเหมือนกันนะครับ

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:52:03 PM »

Smiley  ยกตัวอย่าง เช่น colt defender  /  sig ตระกูล p ต่างๆ /  cz rami  a   เป็นต้น
ท่านมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ไหว้

ผมไปเจอภาพนี้ใน เว็บฯ ตปท. นานมาแล้ว แต่จำไม่ได้แล้วว่าเว็บฯไหน  เจ้าของบอกไฟไหม้บ้าน
 คนหนีได้แต่เอาปืนออกมาไม่ทัน โครงอัลลอยเลยมีสภาพนี้ ผมว่ามันอึดดีเหมือนกันนะครับ

ถ้ากรณีนี้ปืนสามรถมาบูรณะให้ใช้การได้ตามปกติได้ไหมครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
NaiAod@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 01:37:26 PM »

โลหะชนิดหนึ่ง อาจนิยมในอุปกรณ์ชนิดหนึ่งแต่อาจไม่นิยมในอุปกรณ์อีกชนิดหนึ่งก็ได้นะครับ ผมว่า  เครื่องบิน  ยานอวกาศ  หรือแม้แต่จักรยานดีๆ  อัลลอยด์ก็มีคุณสมบัติที่ดีกว่าในบางโครงสร้าง  แต่ปืน  อาจจะไม่ทนการกัดกร่อน จากเคมีต่างๆ เหงื่อ ฯลฯ ในระยะยาวอาจด้อยความสวยงามลงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 01:39:37 PM โดย NaiAod:นายอ๊อด » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 03:41:50 PM »

ไม่ชอบก็อย่าซื้อ  ต่อไปไม่มีแล้ว

หมายถึงในอนาคตต่อไปจะไม่มีการผลิตปืนโครงอัลลอยด์ใช่หรือเปล่าครับ อ.ผณิศวร เพราะสาเหตุใดครับ ไหว้

เพราะอัลลอยด์แพงกว่าโพลิเมอร์ครับ  ทำโครงโพลิเมอร์ขายเท่าอัลลอยด์โรงงานได้กำไรมากกว่าแยะ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 04:37:00 PM »

Smiley  ยกตัวอย่าง เช่น colt defender  /  sig ตระกูล p ต่างๆ /  cz rami  a   เป็นต้น
ท่านมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ไหว้

ผมไปเจอภาพนี้ใน เว็บฯ ตปท. นานมาแล้ว แต่จำไม่ได้แล้วว่าเว็บฯไหน  เจ้าของบอกไฟไหม้บ้าน

ถ้ากรณีนี้ปืนสามรถมาบูรณะให้ใช้การได้ตามปกติได้ไหมครับ

คงไม่กล้าเสี่ยง คุณสมบัติของส่วนผสม ของโลหะเปลี่ยนไปเยอะ อาจจะเปลาะขึ้้น หรืออาจโป้งเดียวกระจายทั้งปืนทั้งมือ

หากเป็นเหล็กแท้ คุณสมบัติคงเปลี่ยนเหมือนกันแต่คงมั่นใจกว่าอัลลอยด์เป็นแน่แท้ โครงป้าดติกคงไม่มีใครถามถึง คงเหลือแต่

ลำกล้องกะสไลด์........ ยิ้มีเลศนัย
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 05:19:45 PM »

Smiley  ยกตัวอย่าง เช่น colt defender  /  sig ตระกูล p ต่างๆ /  cz rami  a   เป็นต้น
ท่านมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ไหว้

ผมไปเจอภาพนี้ใน เว็บฯ ตปท. นานมาแล้ว แต่จำไม่ได้แล้วว่าเว็บฯไหน  เจ้าของบอกไฟไหม้บ้าน

นี่มัน sig p239 หรือเปล่าครับ  ขนาดไฟลนยังทนได้ดี  เยี่ยม
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 05:20:28 PM »

ไม่ชอบก็อย่าซื้อ  ต่อไปไม่มีแล้ว

หมายถึงในอนาคตต่อไปจะไม่มีการผลิตปืนโครงอัลลอยด์ใช่หรือเปล่าครับ อ.ผณิศวร เพราะสาเหตุใดครับ ไหว้

เพราะอัลลอยด์แพงกว่าโพลิเมอร์ครับ  ทำโครงโพลิเมอร์ขายเท่าอัลลอยด์โรงงานได้กำไรมากกว่าแยะ

อ๋อ เป็นเช่นนี้เอง  ไหว้
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 06:39:42 PM »

เทคโนโลยีพัฒนามากขึ้น ไม่เหมือนเดิมแล้วครับ
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:12:15 PM »

นี่มัน sig p239 หรือเปล่าครับ  ขนาดไฟลนยังทนได้ดี  เยี่ยม
ปืนโดนไฟไหม้เหลือแต่ซาก  แต่กล่องใส่ปืนยังปกติ นะ  อิอิ
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:55:18 PM »

ปืนโดนไฟไหม้เหลือแต่ซาก  แต่กล่องใส่ปืนยังปกติ นะ  อิอิ

เจ้าของน่าทิ้งกล่องนั่นไว้ด้วยกันนะ จะได้รู้ว่า ไผสิทนกว่าไผ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 11:57:43 PM โดย Jackle.. » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:18:02 PM »

ขอให้เป็นปืนผมรับได้หมดครับ  เดี๋ยวนี้ไม่ยึดติดครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 03:42:02 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:31:26 PM »

ขอให้เป็นปืน....ไม่ว่าจะผลิตจากอะไรน่าใช้ทุกชนิด    วัสดุที่ใช้  วิศวกรคงคำนวนมาแล้วว่าเหมาะสมที่จะนำมาใช้

คือ มีความคงทนพอ  น้ำหนักได้ 

ปล.  ขนาดของที่ใช้สมบุกสมบันกว่า ตากแดดตากฝนทุกวัน อย่างประตูรั้วบ้านผมยังทำเป็นประตูอัลลอยด์ไม่เคยคิดอยากได้ประตูรั้วโพลิเมอร์เลยครับ ^^
sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 07:43:43 PM »

ผมก็ไม่เชี่ยวชาญเรื่องปืนนะครับ ผมคิดว่าน่าใช้ทั้งเหล็กเเละอลูมินั่มอัลลอย  ตัววัสดุอัลลอยคงออกเเบบมาดีเเล้วทดสอบเเล้วว่าใช้งานได้ดี เเต่เรื่องความคงทนผมว่าพอๆกับเหล็ก อยู่ที่การดูเเลรักษา.  ประมาณนี้ครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 11:10:52 PM »

น่าใช้ครับ อยากรู้ต้องลอง
อย่าไปฟังเค้าเล่ามา Wink

สบายดี.........
funtong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:22:29 AM »

มันเป็นความรู้สึกครับ..เมื่อก่อนผมก็เป็น ซื้อปืนต้องเหล็กล้วนเท่านั้น ทน ถึก ชั่วลูกชั่วหลาน แต่ตอนนี้ดวงตาเห็นธรรมแล้วครับว่า ในการใช้งานจริงผมกลับไม่ได้ใช้สมบุกสมบั่นถึงขนาดจะทำให้โครงปืนมันสึกหรอเลย ยิ่งต้องนำติดตัวไปไหนต่อไหน ยิ่งเห็นถึงความผิดพลาดจากความรู้สึกที่ผ่านมา ตอนนี้เลยต้องก้มหน้ารับกรรมแบกท่อนเหล็กร่วม 1.3 กก.(CZ 97 B)เพราะความอ่อนเยาว์ด้านปัญญาครับ...
อย่าไปตีความแบนี้เลยครับ มันไปกระทบคนอื่นเขาด้วยนะครับ ประเดนถ้าคนอื่นมีใช้ก็คงมีความอ่อนเยาว์ด้านปัญญาเช่นท่านด้วยนะครับ ปืนดี ปืนไม่ดี ปืนหนัก ปืนเบา และอื่นๆอีกมากมาย แต่สุดท้ายมันอยู่ที่คนใช้ทั้งนั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์