เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 08:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์10/22คอมแพค  (อ่าน 12233 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:10:22 AM »

มีราคาตัวซินเทติคไหมครับ

ไหว้

พี่ครับ  ถ้าผมบอกแล้วพี่อย่าลมออกหูนะครับ เพราะตอนนี้รุ่นสแตนเลสพานท้ายซินเทติคของขาดตลาดและมีข่าวมาว่าเลิกผลิตแล้ว

ร้านปืนรัตนามีครับ ผมถามย้ำคนขายหน้าร้าน 3 รอบ เค้าบอกผม 38000 บาทครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ลองโทรไปถามปืนโยธินดูนะครับ บอกต้องจองแล้วรอสองเดือนราคาที่สองหมื่นห้าครับ

"ศูนย์เปิดเป็นแบบหางตะเข้พร้อมไฟเบอร์ออฟติคที่ศูนย์หน้าครับ"
กระบอกนี้ดูแล้วครบเครื่องดีครับ
ติดกล้องจุดแดงสวยเลย

ได้รับตัวจริงลงรูปมาให้ชมบ้างนะครับ

ได้ครับพี่   Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:43:42 AM »

มีราคาตัวซินเทติคไหมครับ

ไหว้

พี่ครับ  ถ้าผมบอกแล้วพี่อย่าลมออกหูนะครับ เพราะตอนนี้รุ่นสแตนเลสพานท้ายซินเทติคของขาดตลาดและมีข่าวมาว่าเลิกผลิตแล้ว

ร้านปืนรัตนามีครับ ผมถามย้ำคนขายหน้าร้าน 3 รอบ เค้าบอกผม 38000 บาทครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ลองโทรไปถามปืนโยธินดูนะครับ บอกต้องจองแล้วรอสองเดือนราคาที่สองหมื่นห้าครับ

โดนชก ตกใจ ตกใจหน้าซีด เศร้า อ๋อย ไหว้
ขอบคุณมากครับ
ควันธูปฟุ้งตลบ สมกับ"ตำนาน"   Grin Grin Grin Grin Grin

"ศูนย์เปิดเป็นแบบหางตะเข้พร้อมไฟเบอร์ออฟติคที่ศูนย์หน้าครับ"
กระบอกนี้ดูแล้วครบเครื่องดีครับ
ติดกล้องจุดแดงสวยเลย

ได้รับตัวจริงลงรูปมาให้ชมบ้างนะครับ

ได้ครับพี่   Grin
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:48:33 AM »

เดินซื้อปืนวังบูรพา  ถ้าไม่รู้เรื่องราคาอาจโดนฟันเลือดสาดได้นะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:49:05 AM »

optic ทั้งศูนย์หน้า และหลังนะครับ รุ่นนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:14:08 AM »

ไม่ลองเดินไปดูที่ร้านปืนประทีบดูบ้างละครับเห็นมีขายอยู่หลายรุ่นราคาก็น่าจะถูกกว่าหลายร้านนะครับ   เคยเดินเข้าไปถามดูเหมือนกัน  เมื่อไม่นานมานี่...
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:24:42 AM »

optic ทั้งศูนย์หน้า และหลังนะครับ รุ่นนี้

ครับพี่ เล็งง่ายดีครับ

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:39:50 AM »

ไม่ลองเดินไปดูที่ร้านปืนประทีบดูบ้างละครับเห็นมีขายอยู่หลายรุ่นราคาก็น่าจะถูกกว่าหลายร้านนะครับ   เคยเดินเข้าไปถามดูเหมือนกัน  เมื่อไม่นานมานี่...

ถ้าเหลือคงไม่มากแล้วครับพี่  และอีกไม่นานน่าจะเป็นรุ่น take down ครับ ที่จะเข้ามาทำตลาด

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:59:03 AM »

ถ้าเหลือคงไม่มากแล้วครับพี่  และอีกไม่นานน่าจะเป็นรุ่น take down ครับ ที่จะเข้ามาทำตลาด
ที่จริงยังพอมีอีกหลายร้านครับที่ไม่ขายเวอร์แพงจนเกินไป   เพียงว่าเราไม่รู้จักและเคยเข้าไปสอบถาม   เพียงแต่เราไม่ค่อยได้เดินเข้าไปถามราคาตามร้านที่เราไม่คุ้นไม่รู้จัก    บางครั้งเราก็คิดไปเองว่าราคามันก็คงจะพอๆกันเพราะว่าถามราคา 3-4 ร้าน  ได้ราคาที่แพงพอๆกัน  เราก็เลยเหมารวมไปหมดโดยที่ไม่ได้เข้าไปดูร้านอื่นๆอีก  เลยทำเราให้พลาดโอกาศซื้อของได้ในราคาที่ไม่แพงมาก.
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:40:26 PM »

ที่จริงยังพอมีอีกหลายร้านครับที่ไม่ขายเวอร์แพงจนเกินไป   เพียงว่าเราไม่รู้จักและเคยเข้าไปสอบถาม   เพียงแต่เราไม่ค่อยได้เดินเข้าไปถามราคาตามร้านที่เราไม่คุ้นไม่รู้จัก    บางครั้งเราก็คิดไปเองว่าราคามันก็คงจะพอๆกันเพราะว่าถามราคา 3-4 ร้าน  ได้ราคาที่แพงพอๆกัน  เราก็เลยเหมารวมไปหมดโดยที่ไม่ได้เข้าไปดูร้านอื่นๆอีก  เลยทำเราให้พลาดโอกาศซื้อของได้ในราคาที่ไม่แพงมาก.

จริงครับ บางครั้งได้ราคาถูกกว่าร้านที่คนส่วนใหญ่นิยมอีก  ตั้ง 1000-2000 บาท  ได้เป็นค่ารถ ค่ากระสุนอีก

แต่ก็เหมาะกับคนที่มีเวลาเหลือๆ  ส่วนคนต่างจังหวัดที่อยู่ไกลๆส่วนมากจะซื้อปืนจอง 
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:51:34 PM »

ตัวนี้เมื้อประมาณเกือบสิบปีที่แล้ว ผมได้มาราคา 20,000 บาทที่ร้านปืนประโยชน์ ยิงก็แม่นดีครับ ศูนย์เปิดดี

ถือว่ายังขึ้นราคาไม่มาก ระวังคนตามจีบขอแลกลำกล้องน่ะครับ
Rung Sukmuen
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:19:04 PM »

แฮ่ๆพี่สตอร์มคร้าบพี่กำลังทำให้ผมอิจฉานะ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกผมขอกระบอกที่2ไปนานแล้วยังเงียบกริบเลยอ่ะ คิก คิก.22เหมือนเดิมครับแต่กะว่าจะเอากึ่งอัตโนมัติเพราะตอนนี้มีcz std.อยู่ตัวนึงติดใจมากกระสุนถูกและไว้ใจได้ถ้าจะป้องกันตัวจริงๆ ดีใจด้วยนะครับที่เจ้านายใจดี(แต่พี่กำลังจะเสียตังค์ คริ คริ) ไหว้
Rung Sukmuen
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:26:42 PM »

ไหว้อ้อ เรียนผู้รู้ทุกท่านนะครับขอถามว่าcci. stinger และหรือcci. minimax ถ้าผมจะเอามาใช้กับซีแซด452ควรจะใช้ตัวไหนดีครับหรือได้ทั้ง2อย่างเพราะหลายกระทู้บอกว่าปลอกstingerยาวกว่า  ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:36:02 PM »

ไหว้อ้อ เรียนผู้รู้ทุกท่านนะครับขอถามว่าcci. stinger และหรือcci. minimax ถ้าผมจะเอามาใช้กับซีแซด452ควรจะใช้ตัวไหนดีครับหรือได้ทั้ง2อย่างเพราะหลายกระทู้บอกว่าปลอกstingerยาวกว่า  ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้
ปืนบางกระบอกเลือกกระสุนครับ  ถ้าจะให้ดีต้องหาลูกกระสุนลองยิงดูหลายๆแบบครับ   ว่าแบบไหนยิงได้กลุ่มกระสุนแน่นกลุ่มดีครับ.
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:48:24 PM »

จริงครับ บางครั้งได้ราคาถูกกว่าร้านที่คนส่วนใหญ่นิยมอีก  ตั้ง 1000-2000 บาท  ได้เป็นค่ารถ ค่ากระสุนอีก

แต่ก็เหมาะกับคนที่มีเวลาเหลือๆ  ส่วนคนต่างจังหวัดที่อยู่ไกลๆส่วนมากจะซื้อปืนจอง 

ผมทำงานที่คลองถม มีเวลาว่างค่อนข้างมาก เห็นด้วยว่าร้านปืนมีมาก หลายร้านมีของมากกว่าร้านที่สมช.นิยม

ผมไปเดินวังบูรพาบ่อยๆ บางครั้งก็ตั้งใจว่าจะเดินดูหลายร้านหน่อย

แต่พอทำจริง ไม่ไหวครับ ลองถามราคา 2-3 ร้าน เจอราคามหาโหด เลยเปลี่ยนใจกลับไปร้านยอดนิยมทันที

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:11:59 PM »

ตัวนี้เมื้อประมาณเกือบสิบปีที่แล้ว ผมได้มาราคา 20,000 บาทที่ร้านปืนประโยชน์ ยิงก็แม่นดีครับ ศูนย์เปิดดี

ถือว่ายังขึ้นราคาไม่มาก ระวังคนตามจีบขอแลกลำกล้องน่ะครับ

พี่ครับแม่นกว่าตัวสแตนดาร์ส18.5 นิ้ว มั้ยครับ   ไหว้ Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์