เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:34:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์10/22คอมแพค  (อ่าน 12219 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:17:33 PM »

ไม่มีรุ่นนี้เข้ามาขายเหยอ.....

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:20:54 PM »

แฮ่ๆพี่สตอร์มคร้าบพี่กำลังทำให้ผมอิจฉานะ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกผมขอกระบอกที่2ไปนานแล้วยังเงียบกริบเลยอ่ะ คิก คิก.22เหมือนเดิมครับแต่กะว่าจะเอากึ่งอัตโนมัติเพราะตอนนี้มีcz std.อยู่ตัวนึงติดใจมากกระสุนถูกและไว้ใจได้ถ้าจะป้องกันตัวจริงๆ ดีใจด้วยนะครับที่เจ้านายใจดี(แต่พี่กำลังจะเสียตังค์ คริ คริ) ไหว้

10/22 ตัวแรก ผมห้ามใจไม่อยู่แต่งเลยเถิดไปสี่หมื่นกว่าแล้วครับ ออกแนวสไนเปอร์ หนักครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หมดค่ากระสุนไปหลายแล้วด้วย  งอน งอน

10/22 ตัวนี้ที่กำลังจะซื้อกะว่าจะแต่งนิดหน่อย เน้นว่านิดหน่อยนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่กะว่าจะเอา stock ของ Butler Creek folding stock 10/22 มาใส่แทนไม่รู้ว่าจะใส่กันได้หรือป่าว ชอบที่พับฐานได้น่ะครับ  น้ำลายหก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:23:45 PM »

ไหว้อ้อ เรียนผู้รู้ทุกท่านนะครับขอถามว่าcci. stinger และหรือcci. minimax ถ้าผมจะเอามาใช้กับซีแซด452ควรจะใช้ตัวไหนดีครับหรือได้ทั้ง2อย่างเพราะหลายกระทู้บอกว่าปลอกstingerยาวกว่า  ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้

ต้องลองยิง อย่างที่พี่ณัฐ ว่าแหละครับ แต่ลูกเลื่อนczบ้านผมชอบวินหัวแดง  กับ วินแดงรูครับ ยิงทีเสียงดังสนั่นเลยครับ  Grin

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:34:33 PM »

ไม่ลองเดินไปดูที่ร้านปืนประทีบดูบ้างละครับเห็นมีขายอยู่หลายรุ่นราคาก็น่าจะถูกกว่าหลายร้านนะครับ   เคยเดินเข้าไปถามดูเหมือนกัน  เมื่อไม่นานมานี่...

ถ้าเหลือคงไม่มากแล้วครับพี่  และอีกไม่นานน่าจะเป็นรุ่น take down ครับ ที่จะเข้ามาทำตลาด
ที่จริงยังพอมีอีกหลายร้านครับที่ไม่ขายเวอร์แพงจนเกินไป   เพียงว่าเราไม่รู้จักและเคยเข้าไปสอบถาม   เพียงแต่เราไม่ค่อยได้เดินเข้าไปถามราคาตามร้านที่เราไม่คุ้นไม่รู้จัก    บางครั้งเราก็คิดไปเองว่าราคามันก็คงจะพอๆกันเพราะว่าถามราคา 3-4 ร้าน  ได้ราคาที่แพงพอๆกัน  เราก็เลยเหมารวมไปหมดโดยที่ไม่ได้เข้าไปดูร้านอื่นๆอีก  เลยทำเราให้พลาดโอกาศซื้อของได้ในราคาที่ไม่แพงมาก.

จริงครับ บางครั้งได้ราคาถูกกว่าร้านที่คนส่วนใหญ่นิยมอีก  ตั้ง 1000-2000 บาท  ได้เป็นค่ารถ ค่ากระสุนอีก

แต่ก็เหมาะกับคนที่มีเวลาเหลือๆ  ส่วนคนต่างจังหวัดที่อยู่ไกลๆส่วนมากจะซื้อปืนจอง 

ผมทำงานที่คลองถม มีเวลาว่างค่อนข้างมาก เห็นด้วยว่าร้านปืนมีมาก หลายร้านมีของมากกว่าร้านที่สมช.นิยม

ผมไปเดินวังบูรพาบ่อยๆ บางครั้งก็ตั้งใจว่าจะเดินดูหลายร้านหน่อย

แต่พอทำจริง ไม่ไหวครับ ลองถามราคา 2-3 ร้าน เจอราคามหาโหด เลยเปลี่ยนใจกลับไปร้านยอดนิยมทันที

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมก้อตามนั้นครับ แต่คนไม่รู้ หรือ อยากได้ปืนจริงๆเค้าซื้อนะครับถูกแพงไม่สน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เคยมีเรื่องขำๆนานแล้วนะครับ เจ๊ร้านคนไทย ผมถามแกเกี่ยวกับปืนลูกซอง ซึ่งก่อนหน้าผมไปเข้าร้านแขกมาโดยไม่รู้เรื่อง

ผมถามเจ๊แกว่าเร870 ผลิตที่ไหนกันแน่ รัสเซีย หรือ อเมริกา เจ๊แกบอกว่านี่เธอไปเข้าร้านแขกมาใช่มั้ย ผมยิ้มๆ

ปืนพ่อมันซิ เร870 ผลิตที่รัสเซียน่ะ มีที่ไหน บางคนมาถามเจ๊ เร870ผลิตที่นครสวรรค์เหรอ ใส่ความปืนร้านอื่นตลอด เจ๊บอกซื้อร้านคนไทยเถอะถูกกว่าปืนมันเยอะ

มันก้อจริงอย่างเจ๊แกว่าครับ นำมาเล่ากันขำๆนะครับ  Grin

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:36:17 PM »

ไม่มีรุ่นนี้เข้ามาขายเหยอ.....

ผมถามร้าน  ร้านว่ามาแน่ครับพี่ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ราคา น่าจะแพงโขอยู่ครับ  คิก คิก คิก คิก  Grin

Rung Sukmuen
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:41:03 AM »

ขอบคุณพี่่ๆทุกท่านมากครับที่ช่วยไขข้อสงสัยเกี่ยวกับกระสุน ไหว้แต่ก็อย่างว่าแหละครับบ้านนอก(ต่างจังหวัด)อย่างผมค่อนข้างที่จะหากระสุนหลากยี่ห้อยากสักหน่อยต้องขับรถข้ามจังหวัดไปซื้อพอไปเจอยี่ห้อไหนก็ต้องเอาครับแต่พอดีวันก่อนไปเจอซีซีไอมินิแม็กกล่องละ640บาท(100นัด) น้ำลายหกแต่กลัวว่าปืนจะมีปัญหาก็เลยเอาเฉพาะหัวดำธรรมดามาก่อนยอมรับว่ากลุ่มดีมาก เยี่ยม เยี่ยมงวดก่อนไปเจอยี่ห้อR.มาแย่สุดเลยครับเกือบทุกนัดหัวหมุนได้360องศาเลยเขม่าก็เยอะ(อุตส่าห์เหมามาซะ หัวเราะร่าน้ำตารินนึกว่ายิงดีเห็นหัวแหลมๆ)แต่ก็ดังทุกนัดครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:05:07 AM »

ขอบคุณพี่่ๆทุกท่านมากครับที่ช่วยไขข้อสงสัยเกี่ยวกับกระสุน ไหว้แต่ก็อย่างว่าแหละครับบ้านนอก(ต่างจังหวัด)อย่างผมค่อนข้างที่จะหากระสุนหลากยี่ห้อยากสักหน่อยต้องขับรถข้ามจังหวัดไปซื้อพอไปเจอยี่ห้อไหนก็ต้องเอาครับแต่พอดีวันก่อนไปเจอซีซีไอมินิแม็กกล่องละ640บาท(100นัด) น้ำลายหกแต่กลัวว่าปืนจะมีปัญหาก็เลยเอาเฉพาะหัวดำธรรมดามาก่อนยอมรับว่ากลุ่มดีมาก เยี่ยม เยี่ยมงวดก่อนไปเจอยี่ห้อR.มาแย่สุดเลยครับเกือบทุกนัดหัวหมุนได้360องศาเลยเขม่าก็เยอะ(อุตส่าห์เหมามาซะ หัวเราะร่าน้ำตารินนึกว่ายิงดีเห็นหัวแหลมๆ)แต่ก็ดังทุกนัดครับ

cci standard หัวดำ แม่นดี เสียงก้อไม่ดังมากด้วย ราคาก้อแล้วแต่ที่ครับ ในกรุงก้อ 200 - 250 บาทแล้วแต่ร้าน ต่างจังหวัด 300 บาท ครับ  Grin

Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:35:24 PM »

ผมถามร้าน  ร้านว่ามาแน่ครับพี่ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ราคา น่าจะแพงโขอยู่ครับ  คิก คิก คิก คิก  Grin
เห็นเค้าว่าประมาณ 35k ครับ
ปลายๆปีนี้น่าจะมา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์