เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 08:12:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง โช็คปืนลูกซอง หน่อยครับ  (อ่าน 2132 ครั้ง)
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 02:36:41 PM »

อยากทราบว่าในกรณีที่ปืนของเราเปลี่ยน โช็ค ได้ แต่เราอยากใช้โช็คเพียงตัวเดียว (ไม่อยากเปลี่ยนบ่อย) ควรเลือกใช้ตัวใดเพื่อความเอนกประสงค์ที่สุด
จุดประสงค์ เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน เข้าป่าบ้าง (สวนปาล์ม) หมายความว่า ควานหาลูก หยิบลูกอะไรยัดใส่แล้วยิงได้หมด ในระยะ ๑๕-๒๐ เมตร ไม่ต้องกังวลว่าใส่โช็คอะไรอยู่

ปัจจุบันผมใช้ เรมิงตัน ๘๗๐ กาโม่ ๒๑" โช็คติดปืนเป็น extra full ทดลองยิงเป้าคน ระยะ ๑๕ เมตร ด้วย ลูก ๑๐๐ ได้วงขนาด ๑ ฟุต
ตอนนี้ได้สั่ง โช็ค modifly มาเพิ่มเติม อีกตัว

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:07:10 PM »

จริงๆแล้วระยะแค่20เมตรแทบจะไม่ต้องใช้โช็คเลยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:48:03 PM »

อยากทราบว่าในกรณีที่ปืนของเราเปลี่ยน โช็ค ได้ แต่เราอยากใช้โช็คเพียงตัวเดียว (ไม่อยากเปลี่ยนบ่อย) ควรเลือกใช้ตัวใดเพื่อความเอนกประสงค์ที่สุด
จุดประสงค์ เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน เข้าป่าบ้าง (สวนปาล์ม) หมายความว่า ควานหาลูก หยิบลูกอะไรยัดใส่แล้วยิงได้หมด ในระยะ ๑๕-๒๐ เมตร ไม่ต้องกังวลว่าใส่โช็คอะไรอยู่

ปัจจุบันผมใช้ เรมิงตัน ๘๗๐ กาโม่ ๒๑" โช็คติดปืนเป็น extra full ทดลองยิงเป้าคน ระยะ ๑๕ เมตร ด้วย ลูก ๑๐๐ ได้วงขนาด ๑ ฟุต
ตอนนี้ได้สั่ง โช็ค modifly มาเพิ่มเติม อีกตัว

"ควานหาลูก หยิบลูกอะไรยัดใส่แล้วยิงได้หมดในระยะ ๑๕-๒๐ เมตร" แนะนำโช๊ค Improved Cylinder (IC) ครับ...   Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:54:30 PM »

"ควานหาลูก หยิบลูกอะไรยัดใส่แล้วยิงได้หมดในระยะ ๑๕-๒๐ เมตร" แนะนำโช๊ค Improved Cylinder (IC) ครับ...   Grin

ถ้ารวมหยิบลูกโดดยิงด้วย ก้อตามนั้นเลยครับ  Improved Cylinder choke  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:41:34 AM »

กิ๊วก๊าว ตัวที่ติดกับ 870 เทคติคอล ใช่เจ้า Improved Cylinder choke นี่หรือเปล่าครับ กิ๊วก๊าว
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:00:30 PM »

ถ้ารวมหยิบลูกโดดยิงด้วย ก้อตามนั้นเลยครับ  Improved Cylinder choke  ไหว้
Modifly choke หล่ะครับ ยิงลูกโดดได้หรือปล่าวครับ

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
Inverse
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:03:20 PM »

มีโช้คแบบใดบ้างที่ สามารถยิงลูกโดดได้  Grin
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:41:57 PM »

กิ๊วก๊าว ตัวที่ติดกับ 870 เทคติคอล ใช่เจ้า Improved Cylinder choke นี่หรือเปล่าครับ กิ๊วก๊าว

870 Tactical เป็น cylinder choke ครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:47:40 PM »

ถามเพิ่มเติมครับ เพิ่งไปรับ M2 มา เค้าแถมโช๊คมาสามตัว

บาง กลาง และหนา กรณียิงระยะ 20-25 เมตร ควรใช้ตัวไหนครับ ไหว้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:03:58 PM »

Modifly choke หล่ะครับ ยิงลูกโดดได้หรือปล่าวครับ

ยิงได้ครับ หรือที่เล็กกว่าเช่น Full Choke ก็ยังยิงได้....ปืนไม่พังแน่แต่จะบีบมากไปหน่อย ผู้ผลิตแนะนำ Improved Cylinder เหมาะสำหรับยิงลูกโดดมากที่สุด.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 02:57:09 PM »

ใช้ Full Choke หรือ Modified Choke ครับ   Grin

Extra full choke  กลุ่มกระสุนแคบกว่า Full Choke และ Modified Choke  ตามลำดับ  ระยะ ๑๕-๒๐ เมตร 

ใช้ ระยะ Full Choke  หรือ Modified Choke ก็พอ  Extra full choke  ให้ยิงเป้าระยะไกล ๆ แต่ถ้าเอามายิงเป้าใกล้ ๆ

กลุ่มกระสุนแคบทำให้ยิงพลาดเป้าได้  ใช้เฝ้าบ้าน  เฝ้าสวน  เน้นลูกปราย  00 Buck  กับลูกเบอร์ ๑ (เผื่อยิงนก) เป็นหลัก

คงไม่มีใครบ้าพลังเฝ้าบ้านด้วยลูกโดนหรอกนะ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1]
  พิมพ์