เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 12:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมแข่งขันยิงปืนของหน่วยอรินทราช 26  (อ่าน 9137 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2004, 09:55:06 PM »

งานนี้พริตตี้เพียบจริงๆ Shocked Shocked Shocked
ผมไปยิงชุดตำรวจมาได้ประสบการณ์ดีมาก
เพิ่งลงแข่งครั้งแรก ลองเอาน้องอาร์มไปแข่งดู
ปรากฏว่า สกอร์อั้นที่ 98 บี้ไม่ขึ้น
สงสัยต้องเปลี่ยนลำกล้องก่อน
คราวหน้าค่อยลองใหม่
จ๊ะเอ๋กะคุณโอด้วย ไม่รู้จำได้หรือเปล่า คนอ้วนๆเสื้อเทาหนะ Wink

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 10:26:38 AM »

ใช่เลยค่ะงานนี้พริตตี้สุดยอดเลย(ถ้าอีตาซับมานะคงต้องใช้ผ้านวมเช็ดน้ำลายแหงๆ Grin)
เอ...คุณCAPTAINKID....เสื้อสีเทา...อ้วนๆด้วย...ใช่คนที่มาทักโอเปล่าคะ Wink Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 01:54:12 PM »

พลาดเสียแล้วเรา อดดู pretty เลยเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 02:28:29 PM »

คิดว่าจะหาดูได้อีกทีก็ตามหนังสือปืนตรงหน้าข่าวการแข่งขันแล้วอ่ะจ้า...ไม่เห็นตัวเป็นๆแล้วจะเสียดายนะจ๊ะ :-*

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 03:44:56 PM »

ไปร่วมสนุกด้วย  แต่เเซ็งสุดๆไปลงสมัครแข่งมินิไอพี  สมัครตอนบ่ายสองได้ยิงตอนหกโมงกว่าๆ  เริ่มมืดมองเห็นเป้าเหล็กแบบลางๆ  ทั้งหมดมีสามสนามยิงได้สองสนามต้องรอคิวอีก  หกโมงครึ่งมืดสนิทยังไม่ถึงคิวรออีกเป็นสิบ  เท่าที่สังเกตุถามเจ้าหน้าที่ตอนประมาณสี่โมงเย็นเหลือหกคิวนับจำนวนที่ยิงก่อนหน้าเกินสิบแน่นอนทั้งที่เช็คมาประมาณหกคิว  สงสัยทำไมมากกว่าหกคิวไม่ถึงคิวเราสักที  มีไฟมาส่องให้หลังจากฟ้ามืดแล้วแต่ไม่เห็นเป้าอยู่ดี  รอประมาณเกินสิบกว่านาทีหลังจากได้ยิงครั้งแรกหมดอารมณ์พร้อมๆกับนักกีฬาที่เหลือมากกว่าสิบ บางท่านยิงแบบไม่มองศูนย์ปืน  ไม่มองเป้ารั่วถี่ๆให้ถือว่าได้ยิง  ยิงไม่จบเก็บของก่อนเหมือนกัน เก็บปืนเลิกยิงตอนหนึ่งทุ่ม ยิงไปก็ไม่โดน  สรุปเจ้าหน้าที่ไม่มีความพร้อมคุยโทรศัพท์บ้าง  คุยเล่นบ้าง  มีแซงคิวก่อนมืดหรือป่าวมิทราบ  พอมืดแล้วมาเร่ง  ยังไงก็ไม่ทัน  ให้นักกีฬาช่วยเหลือตัวเองมืดอย่างนี้จะให้ยิงยังไง  ปีที่แล้วก็ยิงยันมืดปีนี้ไม่เตรียมพร้อมก่อนมืดน่าจะทราบว่านักกีฬายังไม่ได้ยิงอีกเยอะควรจะเตรียมไฟก่อนมืดแล้ว  ถ้าจะจัดอีกปีหน้าควรเตรียมพร้อมปรับปรุงและแก้ไข  หรือไม่เลิกจัดแข่งประเภทนี้ไปเลย  จะได้ไปดูอย่างเดียว  ตั้งใจไปช่วยสนับสนุนแต่เจอแบบนี้  เข็ดแล้วจ้าาา....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:17:27 PM »

อ้างถึง
สมัครตอนบ่ายสองได้ยิงตอนหกโมงกว่าๆ

Shocked  ทำไมได้ยิงเย็นจังหล่ะเจ้าค่ะ มีนักกีฬาลงแข่งกันมาก (เป็นร้อยคน) หรืออย่างไร ถึงต้องรอนานขนาดนั้น ที่ไม่เข้าใจคือเห็นว่ามีแค่ 3 stages น่าจะเสร็จเร็วสิเจ้าคะ Huh

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:27:20 PM »

คือว่าสนามปืนสั้นip+ลูกซองยุทธวิธีใช้สนามเดียวกันอ่ะจ้า Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:35:32 PM »

อ้างถึง
สมัครตอนบ่ายสองได้ยิงตอนหกโมงกว่าๆ

Shocked  ทำไมได้ยิงเย็นจังหล่ะเจ้าค่ะ มีนักกีฬาลงแข่งกันมาก (เป็นร้อยคน) หรืออย่างไร ถึงต้องรอนานขนาดนั้น ที่ไม่เข้าใจคือเห็นว่ามีแค่ 3 stages น่าจะเสร็จเร็วสิเจ้าคะ Huh

ข้อมูลสนาม ใช้สนามยิง ppc ของ สยป.ตร. ฝั่งด้านขวา จัดเป็นสามเสตท

ใช้ร่วมกันทั้ง ปืนสั้นออโต้ ลูกโม่ ปืนลูกซองปั้ม ออโต้ มือใหม่ มือทั่วไป มือโปร

จริงๆมีสองสนาม สนามสามเป็นสนามยาว ยิง 1+2 =3 ก็เลยอั้น

สถานที่ไม่กว้างขวางเหมือนนวมินทร์ ที่แยกสนามได้ขัดเจน

เรื่องอั้นในสนามพูดตรงๆว่า เป็นความไม่พร้อมของเจ้าหน้าที่ส่วนหนึ่ง แต่ก็เป็นนิสัยนักกีฬาอีกส่วนครับ
ทางสนามจัดแข่งสองวัน วันแรกมีคนยิงสามถึงห้าคน สนามโล่งมากๆ
พอวันที่สองนักกีฬามากันตอนบ่ายสองบ่ายสามเกือบทั้งหมด มาแล้วบางท่านก็ยังไม่ลงยิง
รอดูสกอร์ ดูท่านอื่นๆแข่งก่อน เกี่ยงไปเกี่ยงมา เวลาก็ผ่านไปเรื่อยๆครับ
ถ้าจำไม่ผิดนักกีฬาคนแรกๆที่เริ่มยิงเกือบเที่ยงครับ

ถ้าให้ออกความเห็น ก็เป็นเพราะรูปแบบสนามที่อั้น + นักกีฬามาบ่าย +
ไม่ได้เตรียมการเรื่องความมืด + มีการแข่งประเภทอื่นที่สนามข้างๆกัน
รวมๆเลยใช้เวลาในการระบายนักกีฬาได้ช้าครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:38:09 PM »

ตอบน้อง BOW จ๊ะ เพิ่มเติมจาก ozero

สามสนามอยู่ในพื้ที่เดียวกันต้องยิงทีละคนที่เหลืออีกสองสนามยิงไม่ได้อันตราย
นักกีฬาไม่ทราบจำนวนแต่ก็เยอะบางท่านยิงหลายประเภทที่เหลือบังคับนั่งรอ  ปืนลูกซองยิงไปโหลดกระสุนไปทำให้ช้า

ลืม.  อาจจะมีคำถามว่า  ทำไมไม่ไปยิงวันเสาร์  ผมต้องทำงาน  หรือทำไมไม่ไปยิงเช้าๆ  ผมต้องทำงานบ้านเพื่อแบ่งงานภรรยาที่ต้องเลี้ยงลูกกลัวคำสั่งห้ามยิงจึงต้องไปยิงเวลาบ่ายๆ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:42:34 PM »

แล้วมีการจำกัดจำนวนชุดหรือเปล่าเจ้าค่ะ

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 05:13:40 PM »

ผม ก็ไปมาเหมือนกัน แต่ไปถึง ตอน 4โมงครึ่ง เดินดูรอบๆ1 รอบเห็นสนาม สั้นชาวบ้าน 25 เมตร ว่างก็ลงไปเล่นๆ  ซักแป็ป และ ก็กะจะไปเล่น mini IPSC ถามเขาว่า คิงยาวหรือเปล่า น้องpretty บอกไม่ยาว แต่เห็นคนนั่งรอเลยไม่แน่ใจ เพราะเคยเจอแบบนี้มาแล้ว    ที่คุณ num บอกว่าลงทะเบียน บ่าย 2 แล้วได้ยิงตอน 6 โมงเย็น นั้นเป็นไปได้ปกติอยู่แล้ว และ ที่เขาบอกว่า เหลืออีก 6คิว  นั้นก็เป็นไปได้อีกแหละ แต่เขาพูดไม่หมด คือ 6 คิวปืนสั้น mini IPSC แต่อาจ มี 30 คิว ลูกซอง Mini IPSC ค้างอยู่ด้วย เพราะใช้สนามเดียวกันหน่ะ  คราวหน้า ก็ดูดีๆแล้วกัน  คนขายบัตร เขา แค่อยากขายให้ได้มากที่สุดเท่านั้นโดยไม่ คิดถึงจำนวนคิวเลย ว่า จะเสร็จกันกี่โมง     สรุปงานนี้ เสร็จประมาณเที่ยงคืนครับ ผมอยู่จนถึงจับรางวัล พวก ทีวี ตู้เย็น  เสร็จก็กลับแล้ว   งานนี้ sponsor เยอะ ครับ เลยออกมาได้ดีแบบนี้ ผมเองนั่งโต๊ะเดียวกับครูสนาม เขาบอกว่า มีผู้อุปการะคุณเยอะมาก  งานนี้มี prettyประมาณ7-10คน   ตลก จากพระราม9 คาเฟ่  นักร้อง แดนเซอร์  โชวคาบาเร่ย์  จับรางวัลด้วย  ครบเลยครับ    เสียดายเหมือนกัน ว่า ไปเยี่ยมผู้ใหญ่ ที่โรงพยาบาลมา เลยมาถึงช้าไปหน่อยไม่งั้น อาจได้ลง ยิงมากกว่านี้  แต่ งานนี้ตอบได้ว่าคุ้มครับ 
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 05:23:35 PM »

ลืม.  อาจจะมีคำถามว่า  ทำไมไม่ไปยิงวันเสาร์  ผมต้องทำงาน  หรือทำไมไม่ไปยิงเช้าๆ  ผมต้องทำงานบ้านเพื่อแบ่งงานภรรยาที่ต้องเลี้ยงลูกกลัวคำสั่งห้ามยิงจึงต้องไปยิงเวลาบ่ายๆ

คำสั่งห้ามยิงจากบ้านนี่น่ากลัวยิ่งกว่า คำสั่งมาจาก RO ในสนาม  Grin Grin Grin Grin Grin อึ๋ยยยยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2004, 11:29:06 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 10:16:53 PM »

ส่วนโอเมื่อวานรีบกลับค่ะ...ออกจากสนามเกือบ3ทุ่ม เพราะรู้สึกปวดหัว(คาดว่าได้รับการกระทบกระเทือนทางสมองจากพานท้ายลูกซอง...อิๆ) เลยอดดูหลายๆรายการในงานเลยค่ะ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 05:40:02 AM »

ส่วนโอเมื่อวานรีบกลับค่ะ...ออกจากสนามเกือบ3ทุ่ม เพราะรู้สึกปวดหัว(คาดว่าได้รับการกระทบกระเทือนทางสมองจากพานท้ายลูกซอง...อิๆ) เลยอดดูหลายๆรายการในงานเลยค่ะ Grin

...แล้วผลแข่งเป็นไง...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2004, 08:57:06 AM »

...แล้วผลแข่งเป็นไง...

เจ๊แกฟาดไปสองถ้วย ++ ลุกซองล้วนๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์