เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:37:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ walther G22 บ้างครับ  (อ่าน 2435 ครั้ง)
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 06:59:08 PM »

ใครเคยใช้ walther G22 บ้างครับ
 พอดีผมลองคิดว่าถ้ามี Bullpup แบบ .22 ก็คงดีแต่ผมไปเจอแต่ RUGER 10/12 10/22 อะไรแบบนี้เอามาแต่งเป็น Bullpup ผมไม่ชอบเพราะมันเป็นของเมกาครับ อ๋อย
  ถ้าใครมี .22 Bullpup มานำเสนอก็ดีนะครับ แต่ไม่เอาของ เมกา  เยาะเย้ย
(พิมพ์ผิดขออภัยครับ) จูบบบบ

เกิดมาเพื่อถาม
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:06:12 AM »

ทำไม่ไม่ชอบเมกาครับ Grin

เคยลองยิงของเพื่อนรุ่นพี่หน่ะครับ ...ผมว่าช่องคายปลอกมันอยู่ใกล้หน้าคนยิงเกินไป ควันเข้าหู เข้าตาเยอะ...แสบตาครับ

ปืนก็ยิงดีครับ แม่นพอใช้ได้ ยิงเล่นสนุก ๆ ได้ เอาไว้โชว์ก็ได้เพราะรูปร่างเหมือนปืนอวกาศ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:50:34 AM »

รู้สึกว่าพี่ธำรงจะมีอยู่กระบอกหนึ่งนะครับ... Cheesy
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:29:32 AM »

รู้สึกว่าพี่ธำรงจะมีอยู่กระบอกหนึ่งนะครับ... Cheesy

ใช่ครับเคยเห็นคุณลุงเอามาลงให้ดูนะครับ

hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:02:22 AM »

ผมไม่ชอบเมกาเพราะว่า(ประเทศเขาขี้โกงครับ)<ความคิดเห็นส่วนตัว>แบบสั่งนู่นสั่งนี่ไม่ให้ประเทศอื่นๆเป็นอิสระทำตัวเป็นตำรวจโลกยังงัยอย่างงั้นหละครับ อ๋อย
 ตั้งแต่ตอนที่เขาไปบุกแถวๆ อิรัก อิหร่าน แล้วครับ  Angry

hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:04:15 AM »

ผมไม่ชอบเมกาเพราะว่า(ประเทศเขาขี้โกงครับ)<ความคิดเห็นส่วนตัว>แบบสั่งนู่นสั่งนี่ไม่ให้ประเทศอื่นๆเป็นอิสระทำตัวเป็นตำรวจโลกยังงัยอย่างงั้นหละครับ อ๋อย
 ตั้งแต่ตอนที่เขาไปบุกแถวๆ อิรัก อิหร่าน แล้วครับ Sad
ใครจะนำเสนอปืนอื่นก็ได้นะครับ  Cheesy แต่เป็น bullpup .22 นะครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:14:31 PM »

ใช่ครับเคยเห็นคุณลุงเอามาลงให้ดูนะครับ

น่าโกรธไหมครับอาหมอrute - รักในหลวง  ที่จะไม่ไปไหนด้วยเพราะน้าSei-i- tai เรียกลุงนี่แหละ  คิก คิก

ใครเคยใช้ walther G22 บ้างครับ
 พอดีผมลองคิดว่าถ้ามี Bullpup แบบ .22 ก็คงดีแต่ผมไปเจอแต่ RUGER 10/12 10/22 อะไรแบบนี้เอามาแต่งเป็น Bullpup ผมไม่ชอบเพราะมันเป็นของเมกาครับ อ๋อย
  ถ้าใครมี .22 Bullpup มานำเสนอก็ดีนะครับ แต่ไม่เอาของ เมกา  เยาะเย้ย

ตอบท่านจขกท.ว่าWalther G22ผมใช้อยู่ครับ เคยรายงานไว้ตามกระทู้นี้    .......
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97121.0

ที่คุณวายุว่า ควันเข้าหู เข้าตาเยอะ...แสบตา  น่าจะเป็นปัญหาที่กระสุน ผมใช้ CCI  Win Eley ไม่มีปัญหานะครับ  Smiley
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:49:09 PM »

น่าโกรธไหมครับอาหมอrute - รักในหลวง  ที่จะไม่ไปไหนด้วยเพราะน้าSei-i- tai เรียกลุงนี่แหละ  คิก คิก

ตอบท่านจขกท.ว่าWalther G22ผมใช้อยู่ครับ เคยรายงานไว้ตามกระทู้นี้    .......
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97121.0

ที่คุณวายุว่า ควันเข้าหู เข้าตาเยอะ...แสบตา  น่าจะเป็นปัญหาที่กระสุน ผมใช้ CCI  Win Eley ไม่มีปัญหานะครับ  Smiley

ขอบคุณครับ

hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:24:59 PM »

แล้วเจ้า agm 1 carbine หละครับ  กิ๊วก๊าว
 ในไทยพอมีขายบ้างใหมครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:25:40 PM »

อาจจะจริงครับพี่ธำรง เพราะผมยิงด้วย S&B และ CCI หัวดำ... Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 06:43:43 PM »

ลุงเอามาลงให้ดูอีกที.......... คิก คิก

ใช้เป็นปืนยังชีพ ติดกล้องล่าสัตว์เล็กพอได้
มีเลเซอร์ติดใต้ลำกล้อง ใช้ป้องกันตัว ยิงจากระดับเอว ระดับอก
มือซ้ายกดสวิทย์ แล้วกวาดเข้าหาเป้าได้เลย ไม่ต้องใช้ศูนย์เล็ง

ยิงที่ระยะ 15 เมตร ......
เฝ้าสวนยามวิกาล ถือว่ายิงสั่งได้ ..... แสงทาบ ลั่นไก   Grin

Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:46:33 PM »

ขอบคุณครับลุง  ไหว้ (ถ้ามีลูกสาวจะเรียกป๋านะครับ)

hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:12:30 PM »

อืมมมมมมม ฟังดูดี  Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์