เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:17:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาสี บางบอนคิดถึงบ้าน (มีด + ปืน)  (อ่าน 27014 ครั้ง)
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 08:30:02 AM »

เห็นรูปเก่าๆแล้วอดคิดถึงเพื่อนๆ...และพี่ๆทุกคนไม่ได้ครับโดยเฉพาะพี่dick/และ อ.แมนฯ..........เองตี๋น้อยครับ

สวัสดีครับคุณตี๋น้อย

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
santi_se
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 09:35:11 AM »

พร้อมหน้า-พร้อมตา . . . (แต่ก็มีหลายท่าน ที่ผมไม่รู้จัก)
Cheesy
007
Jr. Member
**

คะแนน 0

Mr.007

« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 10:33:12 AM »

เหมือนงานชุมนุมศิษย์เก่าเลยแฮะ  Grin
บังเอิญมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย  :Smiley

007 Forever
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 10:53:06 AM »

นายตี๋น้อย
คน (ทีทำตัว) ธรรมดาที่มีน้ำใจสารพัด ปืรนสวยอีกคั้งหลายกระบอกด้วย
คิดถึงครับ
หลายปีมากเลยนะเนี่ยที่ไม่ได้คุยกันเลย Cheesy
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:03:17 AM »

พี่ตาสีจำชื่อพี่คนยืนติดกับพี่ที่ศรแดงได้หรือเปล่าครับ ผมนึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก จำได้แต่ว่าพี่แกเป็นอาจารย์วิศวะฯจุฬาฯ

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
bancha - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:20:43 AM »

ผมว่าน้องโอชอบเสวนากับพี่ เพราะจะทำให้รู้สึกว่าเป็นเด็กอยู่

แต่ถ้าไปเที่ยวน่าจะไปกับหนุ่มๆ Wink

ยังคุ้นๆว่า น้องคนไหนน้า มีลูกซองแฝดนกนอกอยู่ ฮิฮิ
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 11:43:09 AM »

พี่หมอ ....ผมจำชื่ออาจารย์ท่านนั้นไมได้เหมือนกัน คิดถึงอยู่เหมือนกัน

ท่านบัญชา
น้องโอแกเป็นน้องที่น่ารักมากๆ ใครเห็นคงต้องยอมรับกัน
ส่วนการเป็นพี่ของใครบางคน ผมเองก็แอบเห้นบทบาทพี่ของเธออยู่บ้าง ก็น่ารักอีกนั่นแหละ Cheesy

พ่อแม่เธอเลี้ยงลุกมาดี น่ารัก ทั้งการเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้อง ..... ชื่นชมอยู่เสมอจ้า Cheesy
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:09:49 PM »

พี่ตาสีจำชื่อพี่คนยืนติดกับพี่ที่ศรแดงได้หรือเปล่าครับ ผมนึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก จำได้แต่ว่าพี่แกเป็นอาจารย์วิศวะฯจุฬาฯ

พี่อรรถพรครับ พี่เด็กหัวหลาด  หลงรัก
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:15:25 PM »

นายทศ ความจำดีเยี่ยม Cheesy

(ผมเพิ่งเห็น Status ตัวเอง เป็น Full Member แล้วเนี่ย ไชโย Cheesy)
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:41:38 PM »

พี่หมอ ....ผมจำชื่ออาจารย์ท่านนั้นไมได้เหมือนกัน คิดถึงอยู่เหมือนกัน

Grin แสดงว่าแก่แล้วนะ

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:46:38 PM »

กลับไปครั้งหน้าผมต้องไปทำความรู้จักกับตาสี บางบอนบ้าง เมื่องครั้งที่ผ่านมาไม่ได้เข้าไปนั่งดื่มกาแฟด้วย
เลยอดรู้จักเพื่อนๆชาวมีดกลุ่มใหญ่  หลงรัก
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:55:34 PM »

ครับพี่บุญ ขอบคุณครับ

ที่จริงผมเองก็ได้รับข้อมูล และรู้สึกกับพี่ ในทำนองเดียวกับเพื่อนสนิทของพวกเราที่นี่หลายคนรู้สึก
 แต่ไม่ได้เข้าไปสังสรรค์ด้วย (ยังเสียดายโอกาศ)

พวกชาวมีด ที่จริงก็เล่นปืนกันหลายคนเป็นส่วนใหญ่
ที่ผ่านมา ปืนซื้อยาก และมีดซื้อง่าย ขายคล่อง เทรด + เปลี่ยนมิอง่ายกว่า เลยใจแตกไปทางมีดบ้าง

สิ่งที่คล้ายกันอยู่เรื่องหนึ่งคือ Tood Kluang (ภาษาท้องถิ่นที่ฝั่งนู้น)
ประมาณว่า หมดเงินไปกับของเล่นอ่ะพี่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 12:57:59 PM โดย DICK » บันทึกการเข้า
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 01:00:40 PM »

Grin แสดงว่าแก่แล้วนะ

พี่ใหญ่ละก็ รุ่นนี้ก็เลยหลักสี่เกือบถึงหลักห้ากันแล้วนี่ครับ 555

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 01:19:18 PM »

มีดผมเองก็ชอบแต่เห็นราคาแล้วซื้อปืนดีกว่า เคยซื้อถุกๆมาใช้ตก2ทีประกบด้ามหลุดแล้ว
อย่างดีขึ้นมาหน่อย ก็ซื้อปืน.22ได้ครึ่งกระบอกแล้ว แต่ตอนนี้ผมเองก้เริ่มเก็บมีดราคาปานกลางที่มียี่ห้อบ้างแล้ว
ส่วนมีดแพงๆยังตัดใจซื้อไม่ได้จริงๆ หลงรัก
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2006, 02:44:20 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ที่เคารพและคิดถึงทุกท่าน
พี่ตาสี บางบอน ,พี่coda, พี่524, พี่shane(ยังไม่มารายงานตัว), พี่ปรัชญา(ยังไม่มารายงานตัว), พี่Topgun(ยังไม่มารายงานตัว),พี่เด็กหัวตลาด, อ.แมน ชี้ฟ้า(ยังไม่มารายงานตัว), พี่ไพรัช , โอ๊ค ณ เก็บกด, ศรายุธ, วัธวิช, พี่พระราม, นายสมชาย(ฮา), พี่สีอำพัน, พี่นาจา, นินจา, pui99 , เจ๊ozero , ทนายหงอน, คุณสินธุ, ป้าไก่, พี่อรรถพร, คุณสันติ เส., คุณ686, พี่ธำรง, คุณหมูM19, น้องbow ฯลฯ ตอนนี้นึกออกเท่านี้ :Smiley ประทานโทษท่านที่ชื่อตกหล่นด้วยครับ

พี่เชนนี่รู้สึกว่ายังเห็น Libra ป้วนเปี้ยนอยู่แถว Thaiblades
พี่ไพรัช หนุ่มสมุทรสาคร เจ้าของ gallery ที่มีนางงามอยู่ในสังกัดนับไม่ถ้วนสงสัยจะเปลี่ยนชื่อเสียงเรียงนามไปแล้ว
สมัยนั้นยังมีลี้คิมฮวง, จิวแป๊ะทง (รู้สึกจะมาในชื่อใหม่แล้ว), เถ้าแก่ถัง หัวงู, เซียวเล่งนึ้ง แล้วคุณอะไรที่เป็นปลัดอำเภอแล้วแสดงความคิดเห็นเรื่องการขอ ป.3 ได้ถูกใจพรรคพวกจนแทบจะย้ายทะเบียนบ้านตามกัน
จาเรงกะโบ ผมยังมีกระทู้เก่าเก็บอยู่อีกนะ แต่ต้องขออนุญาต อ.แมน ชี้ฟ้า เจ้าของสำนักก่อน เสียดายที่ผมเก็บได้ไม่หมด

กำลังคิดอยู่เลยเจ้าค่ะ ว่าพี่หมอเอากระทู้มาจากไหน นอกจากเซฟเก็บไว้ แล้วจะต้องเก็บไว้นานมากๆ กระทู้เหล่านี้อายุน่าจะอยู่ในช่วง 4-5 ปีที่แล้วทีเดียวนะเจ้าคะ Shocked

I am dying... -*-

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์