เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:21:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากเลยครับ น้องไม่ยอมผิดฝาถังน้ำมันไม่สนิท  (อ่าน 5673 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:34:21 PM »

คือน้องผมมันใช้มอเตอร์ไซค์แล้วชอบไปเชคว่ามีน้ำมันไหม ด้วยความที่เกจ์วัดน้ำมันมันไม่ทำงานก็เลยชอบเปิดฝาถังมาดู แล้วเปิดไม่สนิทเท่าที่ควร(มันเสียบฝาเขากับรูถังเฉยๆ ไม่ได้หมุนเข้าเลย) เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้วชอบมาขอเงินเราเติมน้ำมัน แล้วเราก็ย้ำหลายคราวว่าต้องปิดฝาฯให้สนิทเดี๋ยวมันระเหย มันก็ไม่เถียง แต่ก็มีเหตุการณ์ซ้ำๆหลายรอบจนผมหน่าย   พอเราจะดุก็กลัวว่าอาการจะกำเริบอีก(มันเป็นโรคสำออยครับ) ทำงัยดีครับ ถ้าจะมาอ้างว่าฝาถังเปิดเองผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะผมเคยเติมทิ้งไว้เป็นเดือนแล้วปิดฝาสนิท มันก็ไม่ระเหยไปไหน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:40:53 PM »

เปิดคลิปนี้ให้ดูครับ Grin
http://www.youtube.com/watch?v=CbYpRy95Cxs

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:42:25 PM »

อันตรายมากครับ ไม่ใช่แค่เรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงแห้งจนหมดถังอย่างเดียว... แต่ไอน้ำมันที่ปิดฝาถังไม่สนิทมันติดไฟได้นะครับ จังหวะดวงไม่ดีลมโชยผิดทิศกำลังจุดไฟแช็กสูบบุหรี่ ไฟลุกวาบลวกหน้าเหว่อเลยเชียวครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:43:41 PM »

เปิดคลิปนี้ให้ดูครับ Grin
http://www.youtube.com/watch?v=CbYpRy95Cxs

Post ชนกันกลางอากาศครับ... ตามนั้นเลย...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:01:03 PM »

เป็นการมองข้ามความปลอดภัยอย่างน่ากลัว  ......  ต้องปลุกจิตสำนึกก่อนเรื่องเลวร้ายจะเกิดขึ้น

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:25:18 PM »

คือน้องผมมันใช้มอเตอร์ไซค์แล้วชอบไปเชคว่ามีน้ำมันไหม ด้วยความที่เกจ์วัดน้ำมันมันไม่ทำงานก็เลยชอบเปิดฝาถังมาดู แล้วเปิดไม่สนิทเท่าที่ควร(มันเสียบฝาเขากับรูถังเฉยๆ ไม่ได้หมุนเข้าเลย) เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้วชอบมาขอเงินเราเติมน้ำมัน แล้วเราก็ย้ำหลายคราวว่าต้องปิดฝาฯให้สนิทเดี๋ยวมันระเหย มันก็ไม่เถียง แต่ก็มีเหตุการณ์ซ้ำๆหลายรอบจนผมหน่าย   พอเราจะดุก็กลัวว่าอาการจะกำเริบอีก(มันเป็นโรคสำออยครับ) ทำงัยดีครับ ถ้าจะมาอ้างว่าฝาถังเปิดเองผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะผมเคยเติมทิ้งไว้เป็นเดือนแล้วปิดฝาสนิท มันก็ไม่ระเหยไปไหน

ขั้นแรก... ลงโทษสถานเบา... ด้วยการห้ามยืมรถเป็นระยะเวลาซักห้าวันเจ็ดวันครับ... ถ้ายังไม่เชื่อ... ก็ห้ามจับนานขึ้นไปอีก...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:33:18 PM »

แก้ปัญหาที่ต้นเหตุครับ...

เกจ์วัดน้ำมันไม่ทำงาน...

ก็ซ่อมมันสิครับ... Cheesy
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:28:20 PM »

แก้ปัญหาที่ต้นเหตุครับ...

เกจ์วัดน้ำมันไม่ทำงาน...

ก็ซ่อมมันสิครับ... Cheesy
คือมันเป็นรถเก่า วิ่งแค่แถวระหว่างหมู่บ้าน ผมเลยไม่ซ่อม ถ้าซ่อมได้แล้วมันไม่เปิดฝาถังมาดูอย่างเคยก็โอเคครับ แต่นี้ นี้ขนาดมันยืมเอารถเวฟร้อยสิบที่เกจ์น้ำมันยังทำงานตามปกติ มันยังเปิดฝาถังแล้วปิดไม่สนิทอีก พอผมจะย้ำวินัยเรื่องปิดฝาถังก็ทำมึนตามเคย ฮ่วย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:51:21 PM »

คนมักง่ายและยังน้ำเต็มแก้วนี่พูดยากครับ ต้องปล่อยให้เจอกับตัวเองอย่างเดียว...

sniperman51
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:52:52 PM »

โทษทีนะครับ...แต่ปรกติ ถ้าฝาถังน้ำมันถ้าปิดไม่สนิท มันจะถอดกุญแจออกไม่ได้...หรือว่าน้องเขาไม่ได้ถอดกุญแจออกครับ...
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:02:07 PM »

ถ้าน้องผมเป็นแบบนั้น ก็บอกกันดีๆก่อน ถ้าไม่ฟังอีกก็ไม่ให้ใช้ด้วยล่ะ เพราะไม่ดูแลรักษาของ ถ้ายังดื้ออีกก็คงต้องประกอบมวยไทยละครับ  ไหว้ ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:47:01 PM »

โทษทีนะครับ...แต่ปรกติ ถ้าฝาถังน้ำมันถ้าปิดไม่สนิท มันจะถอดกุญแจออกไม่ได้...หรือว่าน้องเขาไม่ได้ถอดกุญแจออกครับ...

รถมอเตอร์ไซต์ธรรมดา  เสียบกุญแจเปิดเบาะ   ฝาถังน้ำมันอยู่ใต้เบาะนั่ง  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:48:52 PM »

รถมอเตอร์ไซต์ธรรมดา  เสียบกุญแจเปิดเบาะ   ฝาถังน้ำมันอยู่ใต้เบาะนั่ง  Cheesy
ใช่แล้วครับ
รถที่มีปัญหาที่ผมบ่นคือเมตร้อยครับ เบาะครอบฝาถังที่เป็นเกลียวเฉยๆ อาจเป็นเพราะขอเงินผู้ใหญ่มาเติมน้ำมันได้ ถ้ามันได้ล้วงเงินตัวเองมาเติมเป็นประจำละก้อ คงต้องสังเกตหนักกว่านี้แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 07:50:53 PM โดย nainaemak » บันทึกการเข้า

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:31:22 PM »

สามัญสำนึกสร้างยากแบบนี้ คงต้องใช้วิธีไม้แข็ง  โดนชก Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:47:55 PM »

ยิ้มีเลศนัยให้มันขี่จักรยานเอาครับ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์