เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:22:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากเลยครับ น้องไม่ยอมผิดฝาถังน้ำมันไม่สนิท  (อ่าน 5677 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:29:16 AM »

ยิ้มีเลศนัยให้มันขี่จักรยานเอาครับ ยิ้มีเลศนัย
เห็นด้วยครับ ใช้ไม้นี้สักพักน่าจะดี ได้รู้ความเหนื่อย ได้ออกกำลังกาย  อาจปรับปรุงตัวได้ Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:24:59 AM »

เด็กคนนี้ดำรงตนเพื่อคุณภาพชีวิตของตนเองลำบากครับ ......................... แค่สิ่งที่ควรกระทำง่ายๆ ก็ไม่ทำ

ถ้าเป็นผมๆจะไม่ให้แตะต้องรถครับ ................ ให้ขี่จักรยานหรือเดินไป

แต่ก็ลำบากครับ อยู่ที่การปลูกฝังอบรมรวมทั้งนิสัยของเขาด้วย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:54:18 AM »

น้องคนนี้ขี้กังวล + ขี้ลืมด้วยครับ  Grin ถ้าพูดแล้วไม่ฟัง ก็ต้องห้ามอย่างเด็ดขาดครับ  งอน
.....หลายปีก่อนเด็กข้างบ้าน ขี่รถป๊อบเก่าๆผ่านหน้าบ้านแล้วรถดับ อยากรู้ว่าน้ำมันหมดหรือไม่ เลยเปิดฝาดู แต่มองไม่เห็น เลยจุดไฟแช๊คจ่อที่ปากถังเพื่อให้สว่าง ปรากฏว่าไฟลุกพรึบ ผมด้านหน้าหายหมด ต้องไปโกนผมทิ้ง งานนี้เพื่อนฝูงขำกลิ้ง แต่เจ้าตัวสุดอาย บอกไม่รู้เผลอลืมได้ไง ดีที่น้ำมันเหลือก้นถังแล้ว  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 12:01:49 PM โดย telekbook - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:54:38 AM »

ตกใจ เคยมีไฟไหม้บ้านทั้งหลังด้วยสาเหตุนี้มาแล้ว  ระมัดระวังหน่อยนะครับ  ไหว้ (บ้านไม้สองชั้นในสวนกาแฟ)

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:56:16 AM »

เคยเจอครับ บอกไปซ้าย เขาจะไปขวา แต่ไม่เถียงนะ พูดอะไร ว่าอะไรนั่งฟังเฉย
ดื้อเงียบๆ นิ่งๆ ประมาณว่าก็ฉันจะทำอย่างนี้  สุดท้ายก็เอือมระอากันไป
ญาติยังว่าไม่ได้ โตามาอุตส่าห์มีน้าฝากงานให้ทำ ก็ทำไม่ได้ ลาออก
ลาออกเพราะอะไรก็บอกแค่ไม่ชอบ
ที่มันไม่ชอบน่ะ คนอื่นเขาวิ่งกันหูหลุด กว่าจะฝากฝังได้ ทำแค่เดือนครึ่ง
ออกซะเฉยๆ  มารู้ทีหลัง ว่าที่ทำงานเพื่อนร่วมงานก็ไม่เอาเขา

สุดท้ายก็โดดเดี่ยวครับ ไม่มีใครยุ่งด้วย มีแต่แม่ ที่ยังไงก็ลูกเขา

คนกลุ่มนี้ผมมองว่าต้องพบจิตแพทย์ แต่ก็ไม่กล้ายุ่งมาก เขามีปฏิกิริยาโต้ตอบ
กับคนรอบข้างแบบดื้อเงียบ ชวนเอือม แต่เขาเองนั่นแหละ ที่ได้รับผลกระทบจากที่เขาทำเอง

วันนี้เจ้าของกระทู้อาจเดือดร้อน แต่วันหน้าตัวเขา ผู้กระทำเองจะเดือดร้อน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:43:12 PM »

เคยเจอครับ บอกไปซ้าย เขาจะไปขวา แต่ไม่เถียงนะ พูดอะไร ว่าอะไรนั่งฟังเฉย
ดื้อเงียบๆ นิ่งๆ ประมาณว่าก็ฉันจะทำอย่างนี้  สุดท้ายก็เอือมระอากันไป
ญาติยังว่าไม่ได้ โตามาอุตส่าห์มีน้าฝากงานให้ทำ ก็ทำไม่ได้ ลาออก
ลาออกเพราะอะไรก็บอกแค่ไม่ชอบ
ที่มันไม่ชอบน่ะ คนอื่นเขาวิ่งกันหูหลุด กว่าจะฝากฝังได้ ทำแค่เดือนครึ่ง
ออกซะเฉยๆ  มารู้ทีหลัง ว่าที่ทำงานเพื่อนร่วมงานก็ไม่เอาเขา

สุดท้ายก็โดดเดี่ยวครับ ไม่มีใครยุ่งด้วย มีแต่แม่ ที่ยังไงก็ลูกเขา

คนกลุ่มนี้ผมมองว่าต้องพบจิตแพทย์ แต่ก็ไม่กล้ายุ่งมาก เขามีปฏิกิริยาโต้ตอบ
กับคนรอบข้างแบบดื้อเงียบ ชวนเอือม แต่เขาเองนั่นแหละ ที่ได้รับผลกระทบจากที่เขาทำเอง

วันนี้เจ้าของกระทู้อาจเดือดร้อน แต่วันหน้าตัวเขา ผู้กระทำเองจะเดือดร้อน
วันนี้พูดมีสาระแฮะ

เสียดาย + ให้ไปแล้วกะภาพที่โพสท์บ้านนู้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 02:37:43 PM »

ยิ้มีเลศนัยให้มันขี่จักรยานเอาครับ ยิ้มีเลศนัย

ขี่จักรยานอย่างเดียว หรือ เอาอย่างเดียว ก็เหนื่อยแล้วนะครับ

นี่จะให้ขี่จักรยานเอา  ไม่อยากคิดว่าจะลำบากแค่ไหน

ล้อเล่นนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 03:30:45 PM »

ไม่แน่อาจโดนลักดูดน้ำมันก็ได้นะครับ ผมเห็นวัยรุ่นหลายคนมีสายน้ำมันกับขวดอยู่ใต้เบาะ ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 03:41:35 PM »

คือน้องผมมันใช้มอเตอร์ไซค์แล้วชอบไปเชคว่ามีน้ำมันไหม ด้วยความที่เกจ์วัดน้ำมันมันไม่ทำงานก็เลยชอบเปิดฝาถังมาดู แล้วเปิดไม่สนิทเท่าที่ควร(มันเสียบฝาเขากับรูถังเฉยๆ ไม่ได้หมุนเข้าเลย) เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้วชอบมาขอเงินเราเติมน้ำมัน แล้วเราก็ย้ำหลายคราวว่าต้องปิดฝาฯให้สนิทเดี๋ยวมันระเหย มันก็ไม่เถียง แต่ก็มีเหตุการณ์ซ้ำๆหลายรอบจนผมหน่าย   พอเราจะดุก็กลัวว่าอาการจะกำเริบอีก(มันเป็นโรคสำออยครับ) ทำงัยดีครับ ถ้าจะมาอ้างว่าฝาถังเปิดเองผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะผมเคยเติมทิ้งไว้เป็นเดือนแล้วปิดฝาสนิท มันก็ไม่ระเหยไปไหน

ห้าม และแนะนำแล้วไม่ฟัง ตามหลักแล้ว ให้เตือนแค่ ๒ ครั้ง หลังจากนั้น อย่าไปสน ต้องไม่ให้เงินอีก จะทำอะไร ปล่อยมัน

เราห้ามตัวเราง่ายกว่าและมีผลต่อตัวเขาโดยตรง..  และถ้ายังเอาเรื่องเขามาคิด เราเองนั่นละ จะเครีบด และตัวก่อเรื่อง มันนั้นไม่รู้สึกอะไรเลย  เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 03:42:29 PM »

ขี่จักรยานอย่างเดียว หรือ เอาอย่างเดียว ก็เหนื่อยแล้วนะครับ
นี่จะให้ขี่จักรยานเอา  ไม่อยากคิดว่าจะลำบากแค่ไหน

ล้อเล่นนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

โห... หากจักรยานล้ม อาจมี"หัก"น่ะครับ... กระทู้นี้ครับ ของมัน"หัก"กันได้ด้วย... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=121611.0
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 03:55:45 PM »

ไม่แน่อาจโดนลักดูดน้ำมันก็ได้นะครับ ผมเห็นวัยรุ่นหลายคนมีสายน้ำมันกับขวดอยู่ใต้เบาะ ไหว้
ผมก็คิดได้หลายทางเหมือนกันครับ แต่มันบ่นว่าน้ำมันหมดทีไรฝาถังก็เหมือนที่เคยคือเอาใส่ในรูถังเฉยๆ ไม่หมุนเข้าเลย

คือน้องผมมันใช้มอเตอร์ไซค์แล้วชอบไปเชคว่ามีน้ำมันไหม ด้วยความที่เกจ์วัดน้ำมันมันไม่ทำงานก็เลยชอบเปิดฝาถังมาดู แล้วเปิดไม่สนิทเท่าที่ควร(มันเสียบฝาเขากับรูถังเฉยๆ ไม่ได้หมุนเข้าเลย) เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้วชอบมาขอเงินเราเติมน้ำมัน แล้วเราก็ย้ำหลายคราวว่าต้องปิดฝาฯให้สนิทเดี๋ยวมันระเหย มันก็ไม่เถียง แต่ก็มีเหตุการณ์ซ้ำๆหลายรอบจนผมหน่าย   พอเราจะดุก็กลัวว่าอาการจะกำเริบอีก(มันเป็นโรคสำออยครับ) ทำงัยดีครับ ถ้าจะมาอ้างว่าฝาถังเปิดเองผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะผมเคยเติมทิ้งไว้เป็นเดือนแล้วปิดฝาสนิท มันก็ไม่ระเหยไปไหน

ห้าม และแนะนำแล้วไม่ฟัง ตามหลักแล้ว ให้เตือนแค่ ๒ ครั้ง หลังจากนั้น อย่าไปสน ต้องไม่ให้เงินอีก จะทำอะไร ปล่อยมัน

เราห้ามตัวเราง่ายกว่าและมีผลต่อตัวเขาโดยตรง..  และถ้ายังเอาเรื่องเขามาคิด เราเองนั่นละ จะเครีบด และตัวก่อเรื่อง มันนั้นไม่รู้สึกอะไรเลย  เยี่ยม

วิธีนี้น่าใช้มากครับ จะลองใจแข็งบ้าง แต่มันก็ชอบอ้างว่ารถคันนี้มีคนใช้หลายคน ถ้าไม่เติมจะเดือดร้อน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:52:04 PM »

ผมชอบหลังแนวยิงตรงนี้แหละครับ  หลากหลายเรื่องราว  แปลก ๆ บ้าง อะไรบ้าง    Grin

sniperman51
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:51:56 AM »

โทษทีนะครับ...แต่ปรกติ ถ้าฝาถังน้ำมันถ้าปิดไม่สนิท มันจะถอดกุญแจออกไม่ได้...หรือว่าน้องเขาไม่ได้ถอดกุญแจออกครับ...

รถมอเตอร์ไซต์ธรรมดา  เสียบกุญแจเปิดเบาะ   ฝาถังน้ำมันอยู่ใต้เบาะนั่ง  Cheesy
ใช่แล้วครับ
รถที่มีปัญหาที่ผมบ่นคือเมตร้อยครับ เบาะครอบฝาถังที่เป็นเกลียวเฉยๆ อาจเป็นเพราะขอเงินผู้ใหญ่มาเติมน้ำมันได้ ถ้ามันได้ล้วงเงินตัวเองมาเติมเป็นประจำละก้อ คงต้องสังเกตหนักกว่านี้แน่นอน
เหอะๆ...ลืมไปครับ...นึกถึงรถตัวเอง nsr.
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 06:51:31 PM »

นี่จะให้ขี่จักรยานเอา  ไม่อยากคิดว่าจะลำบากแค่ไหน

กิ๊วก๊าวฮั่นเเน่!ท่านกระจงชอบเเบบนี้นี่เอง จินตนาการลึกล้ำ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:46:51 PM »

ปล่อยลมยางให้หมด  แล้วหาสูบลมมาไว้( ชนิดปั๊มมือ) ถ้าจะใช้ต้องเติมลมเอง   ฝึกให้เห็นความยากลำบากเสียบ้าง  แกล้งให้เข็ด ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์