เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:24:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มติครม.เหล้าบุหรี่ขึ้นราคา  (อ่าน 10163 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:30:41 PM »

อยากขึ้น ๆไปเลย  น่าจะขึ้นมากกว่านี้ 

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:51:46 PM »

ขึ้นไปไม่ว่าครับ... Grin

แต่ขอให้นำเงินที่ได้ไป พาไปใช้ให้เป็นประโยชน์เต็มที่กับบ้านเมือง...

ไม่ใช่เอาเงินไปใช้จ่ายให้กับพวกตัวเอง ประชานิยมแบบไร้อนาคตไร้สาระ...แบบก่อนหน้านี้  ยี๊ จนหมดตรูด  อ๋อย บู่

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:59:54 PM »

แล้ว น้ำมันปาล์ม ขึ้นราคาหรือเปล่า มันมีผลต่อราคาข้าวแกงโดยตรงเลยนะ อ๋อย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:00:22 PM »

ขึ้นไปไม่ว่าครับ... Grin

แต่ขอให้นำเงินที่ได้ไป พาไปใช้ให้เป็นประโยชน์เต็มที่กับบ้านเมือง...

ไม่ใช่เอาเงินไปใช้จ่ายให้กับพวกตัวเอง ประชานิยมแบบไร้อนาคตไร้สาระ...แบบก่อนหน้านี้  ยี๊ จนหมดตรูด  อ๋อย บู่
กลับบ้านไปสั่งเมียให้ได้ก่อนต๊ะ อิมาสั่ง รัด-ตะ-บาน หึๆๆ

เพราะมันม่ายเบี้ยอิจ่ายแล้วแล มาหาเอาง่ายๆ อิๆๆ

คิดโค่นยางบ้านเองทิ้ง ให้ราคาสูง หึๆๆ ฉลาดจริงๆ คนบ้านน้าดุลย์(เฉพาะคน)

ทำท่าอิออกการเมือง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:01:46 PM »

แล้ว น้ำมันปาล์ม ขึ้นราคาหรือเปล่า มันมีผลต่อราคาข้าวแกงโดยตรงเลยนะ อ๋อย
ขึ้นๆไปเหอะ ก่อนหน้านี้สต๊อกกันใว้เยอะ มั้ง ทั้งมะพร้าวทั้งปาล์ม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:34:24 PM »

ขึ้นๆไปเหอะ ก่อนหน้านี้สต๊อกกันใว้เยอะ มั้ง ทั้งมะพร้าวทั้งปาล์ม

ปีก่อนมะพร้าวขึ้น ร้านหนมจีนแห่ขึ้นราคากันหมด จาก15-20 เป็น25หมด  พอมะพร้าวกะทิราคาตกช่วง1-2เดือนนี้ ไม่เห็นเจ้าไหนลดราคาหนมจีนเลยครับ(แต่เส้นหนมจีน กี่ปีๆมันก็เท่าเดิม โล20กว่าบาท เส้น1กก.ขายได้ซัก20กว่าจาน)

น้ำมันพืชก็ตัวนึง ตอนน้ำมันขึ้น1-2เดือน อาหารตามสั่ง,ข้าวแกงแห่ขึ้นกันหมด  พอน้ำมันลงมาหลายเดือน ไม่ยังกะมีเจ้าไหนลดราคาอาหาร มีบางเจ้าส่วนน้อย ที่ลดลงเอง นี่น่าชื่นชม เนื้อสัตว์ก็เหมือนกันครับหมู,ไก่ ราคาลดลงหลายเดือนแล้ว อาหารส่วนใหญ่กลับไม่ยอมลดขายกันจาน40-60บาท

ผมว่ามันอยู่ที่พ่อค้าแม่ขายส่วนใหญ่จริงๆครับ เป็นตัวกระตุ้นให้เงินเฟ้อ เพราะติดใจรสชาติกำไรเยอะๆ  พอเงินเฟ้อ ค่าแรงโตไม่ทันค่าอาหาร ไฟเลยลามไปหมด Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:45:06 PM »

ปีก่อนมะพร้าวขึ้น ร้านหนมจีนแห่ขึ้นราคากันหมด จาก15-20 เป็น25หมด  พอมะพร้าวกะทิราคาตกช่วง1-2เดือนนี้ ไม่เห็นเจ้าไหนลดราคาหนมจีนเลยครับ(แต่เส้นหนมจีน กี่ปีๆมันก็เท่าเดิม โล20กว่าบาท เส้น1กก.ขายได้ซัก20กว่าจาน)

น้ำมันพืชก็ตัวนึง ตอนน้ำมันขึ้น1-2เดือน อาหารตามสั่ง,ข้าวแกงแห่ขึ้นกันหมด  พอน้ำมันลงมาหลายเดือน ไม่ยังกะมีเจ้าไหนลดราคาอาหาร มีบางเจ้าส่วนน้อย ที่ลดลงเอง นี่น่าชื่นชม เนื้อสัตว์ก็เหมือนกันครับหมู,ไก่ ราคาลดลงหลายเดือนแล้ว อาหารส่วนใหญ่กลับไม่ยอมลดขายกันจาน40-60บาท

ผมว่ามันอยู่ที่พ่อค้าแม่ขายส่วนใหญ่จริงๆครับ เป็นตัวกระตุ้นให้เงินเฟ้อ เพราะติดใจรสชาติกำไรเยอะๆ  พอเงินเฟ้อ ค่าแรงโตไม่ทันค่าอาหาร ไฟเลยลามไปหมด Tongue
หึๆๆ ว่ากันไป

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:49:24 PM »

แต่ยังดีครับ ปลาสดๆ ดีๆ จากเรือประมงพื้นบ้าน ยังไม่ขึ้นราคา ยังโลร้อยกว่า สองร้อยกว่าอยู่ ถ้ามันขึ้นไปโลหลายพัน-หมื่นแบบญีปุ่น คงไม่ต้องกินกันแล้วครับ  คิก คิก

อ๋อ....เนื้อวัวช่วงหลังนี้แพงนะครับ ทะลุโล200ไปแล้ว วัวธรรมดานี่ละครับ ไม่ใช่วัวนอกหรือโคขุน  แต่ก็เข้าใจนะ วัวเลี้ยงนานกว่าจะโต  ไม่เหมือนหมูไก่ ขุนอาหารไม่กี่วัน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:38:27 AM »

แต่ยังดีครับ ปลาสดๆ ดีๆ จากเรือประมงพื้นบ้าน ยังไม่ขึ้นราคา ยังโลร้อยกว่า สองร้อยกว่าอยู่ ถ้ามันขึ้นไปโลหลายพัน-หมื่นแบบญีปุ่น คงไม่ต้องกินกันแล้วครับ  คิก คิก

อ๋อ....เนื้อวัวช่วงหลังนี้แพงนะครับ ทะลุโล200ไปแล้ว วัวธรรมดานี่ละครับ ไม่ใช่วัวนอกหรือโคขุน  แต่ก็เข้าใจนะ วัวเลี้ยงนานกว่าจะโต  ไม่เหมือนหมูไก่ ขุนอาหารไม่กี่วัน

เห็นหัวปลาแล้วนึกอยากกินแกงเหลือง (แกงส้มใต้)ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:41:17 AM »

เยี่ยมไม่เป็นไรครับ...เห็นด้วย....ขึ้นเลย ขึ้นอีกก็ได้...บุหรี่ก็ขึ้นแล้ว ยาเส้นน่าจะขึ้นด้วย... Cool

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:44:40 AM »

จะขึ้นยังไงก็ขึ้นไปเถอะ  เหล้า-เบียร์จะแพงเฉพาะขวดแรกเท่านั้น  ขวดต่อๆไปไหลลื่น ยิ้มีเลศนัย                                                                    สร่างเมาค่อยเสียดายตังค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:54:36 AM »

ของไม่มีประโยชน์แบบนี้ ควรขึ้นตั้งนานแล้ว
บ้านเมืองที่เจริญ ไม่มีของพวกนี้ขายราคาถูกหรอกครับ
ฝรั่งมาเมืองไทย กินกันเอาเป็นเอาตาย มันบอก ต้องกินให้เต็มคราบ ถูกชิ...หาย
เพราะเมืองไทย มีบริษัทยักษ์ใหญ่ คอยชักใยการเมืองรึเปล่า
จะปรับ จะขึ้นราคาซักที ต้องทำแบบกระมิดกระเมี้ยน เหมือนเกรงใจใคร !?  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:03:01 AM »

คนมันจะกิน ยังงัยก้อไม่ยั่นหรอก เรื่องที่ขึ้นเพราะอ้างให้คนไทยสุขภาพดีถือเปนเรื่องฉาบฉวย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:43:32 AM »

เบียร์ยังไม่เห็นข่าวนะครับ ผมคอเบียร์ด้วย ไม่รู้เพราะเพาเว่อ2ค่ายสูงรึเปล่า เงียบสนิท ยิ้มีเลศนัย

bb.king
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:44:05 AM »

ผมว่าขึ้นไร้สาระนะ ถ้าจะขึ้นควรมีเหตุเเละผล ไม่ใช่การสร้างค่านิยมในแบบสิ่งนั้นดีสิ่งนี้ไม่ดี
แล้วนำมาเป็นเหตุชี้นำในการทำอย่างไรกับสิ่งเหล่านั้นก้ได้ หากสิ่งไหนไม่ดีก็ไม่ควรมีซะเลยจะดีไหม
(ผมหมายถถึงไม่ควรแสวงหาทั้งโทษ..และผลประโยชน์จากสิ่งเหล่านั้น)  พอมองภาพรวมมันก็ไม่มีอ่ะไรนอกจากการใช้จ่าย
ไร้ประโยชน์และความรับผิดชอบ..จึงเป็นเหตุให้ผลักภาระมาที่เรื่ืองเหล่านี้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์