เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวเน็ตรุมจวกสองแม่ลูกไฮโซ - แซงคิวเหวี่ยงกลางแมคโดนัลด์ !  (อ่าน 8289 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:44:01 PM »

คิก คิกเรื่องเล็กๆน้อยๆ  ว่าแต่ไฟหน้าอย่าสูงมากนะครับ

ไปนอกประเดนด้วยครับ

เพิ่ง
เจอเมื่อวันอาทิตย์  ห่างประมาณ 400 เมตร ผมเตือนด้วยกระพริบไฟสูง 1 ครั้ง เฉย 200 เมตร เฉย

50 เมตร ผม ปิดไฟหน้า เพื่อดูรถเขา เป็นรถตู้ราคาแพง สีดำ   เขาลดไฟทันที ไม่ได้คิดโมโหเขา

แค่คิดว่าเขาหลับในหรือเปล่า เพราะเป็นทางตรง
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:49:47 PM »

ผมเจอคนจำพวกนี้หลายครั้งแล้วครับ  จอในร้านสะดวกซื้อ 7-Eleven  เจอเกือบ ๑๐ ครั้งแล้ว
ครั้งหนึ่งมีคนยืนต่อแถวประมาณ  ๖  คน  ผมยืนอยู่ลำดับที่ ๕  มีผู้ชายอายุซัก ๔๐ กว่า ๆ เดินเข้ามาในร้าน
แล้วไปยืนข้างคนแรกที่ต่อแถว  สั่งบุหรี่ ๑ ซอง  มันคงตาบอดมองไม่เห็นคน ๖ คนยืนต่อแถวรอคิดเงิน 
แต่ที่น่าโมโหกว่าคือพนักงานขายหยิบบุหรี่ให้มัน  แทนที่จะไล่มันไปยืนต่อแถว   บู่

ขออนุญาตครับพี่ที่น่าโมโหกว่าคือคนหกคนที่ยืนเข้าแถวอยู่ไม่มีใครกล้าว่าไอ้คนแซงคิวซักคนนี่สิ ไหว้

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:07:27 PM »

ผมเจอคนจำพวกนี้หลายครั้งแล้วครับ  จอในร้านสะดวกซื้อ 7-Eleven  เจอเกือบ ๑๐ ครั้งแล้ว
ครั้งหนึ่งมีคนยืนต่อแถวประมาณ  ๖  คน  ผมยืนอยู่ลำดับที่ ๕  มีผู้ชายอายุซัก ๔๐ กว่า ๆ เดินเข้ามาในร้าน
แล้วไปยืนข้างคนแรกที่ต่อแถว  สั่งบุหรี่ ๑ ซอง  มันคงตาบอดมองไม่เห็นคน ๖ คนยืนต่อแถวรอคิดเงิน 
แต่ที่น่าโมโหกว่าคือพนักงานขายหยิบบุหรี่ให้มัน  แทนที่จะไล่มันไปยืนต่อแถว   บู่

ขออนุญาตครับพี่ที่น่าโมโหกว่าคือคนหกคนที่ยืนเข้าแถวอยู่ไม่มีใครกล้าว่าไอ้คนแซงคิวซักคนนี่สิ ไหว้

ตอนนั้นความอดทนยังมากอยู่ครับ   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:08:43 PM »

เตชะ ทับทอง หนึ่งร้อยตัวแทนทำดีเพื่อพ่อ
48 ชม.ที่ผ่านมา กับ 54,129 others like / 15,790 shares เป็นเรื่องที่ผู้คนให้ความสำคัญจริงๆครับ

แต่เนื่องจากมีประชาชนกลุ่มเล็กๆกลุ่มหนึ่งที่ชอบ "มองโลกในแง่ดี" ตั้งคำถามกับสีของภาพกล่องไฟที่ Mc สาขานี้ หรือการที่มองว่าผมไม่มีมารยาทกับผู้หญิงคราวแม่ (ที่ไร้มารยาทเช่นกัน) คงต้องสร้างความเข้าใจใหม่ให้คนพวกนี้ครับ อ่านหนังสือไม่แตกฉาน และผมถือว่า "ดัดจริตในการใช้ชีวิตหลังแป้นคีย์บอร์ด" ครับ

Mc สาขานี้ สีของตู้ไฟเค้าประมาณนี้ครับ อาจต่างจากสาขาต่างจังหวัดหรือชานเมืองที่ "ผู้ชอบตั้งคำถามแบบฉลาดๆ" กับผม เคยได้เข้าไปใช้บริการนะครับ เลยไม่เคยเห็น แต่ก็ไม่เรียนรู้การใช้ชีวิตที่ต้องรับผิดชอบกับการแมดงความคิดเห็น เพราะว่าคนส่วนใหญ่ที่เค้าเข้าใจและได้รับการอบรมทางครอบครัวมาดีพอ เมื่อเค้าไม่แน่ใจแล้ว ส่วนใหญ่จะต้องพยายามหาคำตอบ ไม่ใช่ "เดาส่ง คาดคะเนส่ง" ซึ่งมันสะท้อนอะไรบางอย่างมาครับ รู้สึกผิดหวังกับการแสดงความคิดเห็นแบบนี้ของ "ผู้ขี้สงสัย แต่ไม่มีปัญญาพิสูจน์ความจริง"

ถือว่าการลงภาพจริงก่อนสร้างเทคนิคมัวภาพนี้ ลงมาซ้อนกันจะทำให้ "ผู้ขี้สงสัย" สงบปากสงบความคิดเห็นที่ไร้ความรับผิดชอบได้นะครับ แทนที่จะแสดงความเห็นใจกับน้องพนักงานที่โดน "หมาบ้ากัด" กลับมาสร้างบางอย่างให้เบี่ยงประเด็นไป .... สงสัยอะไรโทรสอบถามได้ที่ผู้จัดการสาขาได้เลยครับ เพราะมีบันทึกภาพวงจรปิด เห็นครอบครัวจอมอุบาศว์กระทำต่อพนักงานและผมอย่างไรนะครับ ..... และโปรดทราบว่า "เด็กผู้หญิงที่ด่าผมนั้น อายุคราวลูกผมครับ" ฉะนั้นแม่เค้าไม่ห่างจากผมเกิน 10 ปีครับ

พี่ๆน้องๆเพื่อนๆท่านใด พบเจอ "มนุษย์ขี้สงสัย แต่ไร้ความรับผิดชอบต่อสังคม" ช่วยชี้ทางว่างให้คนเหล่านั้นด้วยนะครับ อย่าเพิ่งไปเข้าใจว่าเค้าเป็นเหมือน "ครอบครัวสุดแสบ" กลุ่มนั้นครับ ให้โอกาสให้ความรู้กับคนพวกนี้สักหน่อยนะครับ

และหากผมเอาภาพวงจรปิดจริงมาลง ... น่าจะมี "นักเลงคีย์บอร์หลายท่าน" ที่อาจต้อง "เห่าแทนหมา" นะครับ .... อย่าให้ถึงวันนั้นเลย

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:46:39 PM »

มีซิครับ  แต่ยังไม่ถึงคิวเท่านั้น .... ฮา ๆ ๆ

http://youtu.be/1AFRJmzJHBY

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:09:09 AM »

เวลาต่อแถวอยู่ เรา"ไม่มีสิทธิ์"ให้ใครมาแซงคิวนะครับ

มันไม่ได้แซงเราคนเดียว แต่มันแซงทุกคนที่ต่ออยู่หลังเราด้วย

หากให้มันแซง เราไม่ได้กำลังเอื้อเฟื้อ แต่เรากำลังทำตัวเป็นไอ้ควายที่ละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นที่อยู่หลังเรา จะแหยให้ใครแซงคิว หันไปยกมือไหว้ขอคนข้างหลังเสียก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 12:11:47 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:31:20 AM »

เวลาต่อแถวอยู่ เรา"ไม่มีสิทธิ์"ให้ใครมาแซงคิวนะครับ

มันไม่ได้แซงเราคนเดียว แต่มันแซงทุกคนที่ต่ออยู่หลังเราด้วย

หากให้มันแซง เราไม่ได้กำลังเอื้อเฟื้อ แต่เรากำลังทำตัวเป็นไอ้ควายที่ละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นที่อยู่หลังเรา จะแหยให้ใครแซงคิว หันไปยกมือไหว้ขอคนข้างหลังเสียก่อนครับ

ฮา... ตามนั้นครับ ตามนั้นเลย... เย้...

นายสมชายว่าตัวเองปากจัด แต่อย่างเก่งที่สุดก็ได้แค่"ต่อคิวอันดับแช็มป์ข้างหลัง"คุณจ้าวครับ... แฮ่ๆ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:43:43 AM »

สมัยตอนไม่มีกดรับบัตรคิวที่ธนาคาร ต้องยื่นรอเข้าคิว  เจอบ่อยๆพวกขอฝากสมุดฝากทำรายการ
คนข้างหน้า หรือเจอเพื่อนแล้วขอแทรกประจำ

แต่เรื่องแซงคิวเนี่ย ต้องลองไปอินเดียสิ หรือ จีนเมื่อซักสิบปีที่แล้ว เรื่องนี้เด็กๆเลย  Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:50:27 AM »

สงสัยเรื่องการเข้าคิวนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยมานานแล้ว

อย่างเช่น...กรณีเข้าคิวขึ้นรถสาธารณะในกลุ่มเรามี 2-3คน คนที่ไม่มีสัมภาระวิ่งนำไปเข้าคิวก่อน
ส่วนคนที่ถือของพะรุงพะรังเดินตามมา ก็มาเสียบตรงที่เพื่อนมายืนก่อนหน้า
ซึ่งกว่าที่คนจะถือของพะรุงพะรังจะมาถึง ก็มีคนต่อจากเพื่อนที่มาถึงแถวคนแรกคิวยาวพรืดแล้ว
เลยอยากทราบว่าอย่างนี้ถือว่าเป็นการแซงคิวเปล่าคะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:56:07 AM »

ฮา... ตามนั้นครับ ตามนั้นเลย... เย้...

นายสมชายว่าตัวเองปากจัด แต่อย่างเก่งที่สุดก็ได้แค่"ต่อคิวอันดับแช็มป์ข้างหลัง"คุณจ้าวครับ... แฮ่ๆ...
เห็นด้วยค่ะ... เยี่ยม

น้องคนนี้เขาแรงบนพื้นฐานแห่งความถูกต้องและยุติธรรมค่ะ... Grin

อันนี้พี่ชมนะคะน้องจ้าว... หลงรัก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:01:59 AM »

เรื่องนี้ ผมไม่คอมเม้นต์ครับ เมื่อวานฟังจากน้องสาวทั้งเย็นแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:53:34 AM »

"ดัดจริตในการใช้ชีวิตหลังแป้นคีย์บอร์ด"

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว 

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:13:45 AM »

สงสัยเรื่องการเข้าคิวนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยมานานแล้ว

อย่างเช่น...กรณีเข้าคิวขึ้นรถสาธารณะในกลุ่มเรามี 2-3คน คนที่ไม่มีสัมภาระวิ่งนำไปเข้าคิวก่อน
ส่วนคนที่ถือของพะรุงพะรังเดินตามมา ก็มาเสียบตรงที่เพื่อนมายืนก่อนหน้า
ซึ่งกว่าที่คนจะถือของพะรุงพะรังจะมาถึง ก็มีคนต่อจากเพื่อนที่มาถึงแถวคนแรกคิวยาวพรืดแล้ว
เลยอยากทราบว่าอย่างนี้ถือว่าเป็นการแซงคิวเปล่าคะ

เป็นจ๊า...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:23:00 AM »

เป็นครับเจ๊

กรณีเดียวที่จะไม่เป็น คือคนที่มาจองคิวต้องเดินออกจากแถว

What man is a man , who does not make the world better?
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:27:23 AM »

หกเจ็ดปีก่อนมีคนมาแซงคิวผม ข้างหลังมีเจ็ดแปดคน ตัวเท่าลูกเขียด แห้งเป็นแย้ย่าง  ผมพุดคำเดียว คุณไปต่หลังครับ แล้วดึงปกเสื้อด้านหลังมาแล้วเหวี่ยงออกนอกแถวไป  เหตุเกิดที่ บขส.สุรินทร์ ยังเสียวๆอยู่เลยว่ามันจะเสกควายธนูใส่ท้องผมไหม  บู่

ปล.หันไปมองมันอีกที ไม่เห็นมันมาต่อคิวเลยอ่ะ... โดนชก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์