เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวเน็ตรุมจวกสองแม่ลูกไฮโซ - แซงคิวเหวี่ยงกลางแมคโดนัลด์ !  (อ่าน 8297 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:44:36 AM »

เวลาต่อแถวอยู่ เรา"ไม่มีสิทธิ์"ให้ใครมาแซงคิวนะครับ

มันไม่ได้แซงเราคนเดียว แต่มันแซงทุกคนที่ต่ออยู่หลังเราด้วย

หากให้มันแซง เราไม่ได้กำลังเอื้อเฟื้อ แต่เรากำลังทำตัวเป็นไอ้ควายที่ละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นที่อยู่หลังเรา จะแหยให้ใครแซงคิว หันไปยกมือไหว้ขอคนข้างหลังเสียก่อนครับ
ฮา... ตามนั้นครับ ตามนั้นเลย... เย้...

นายสมชายว่าตัวเองปากจัด แต่อย่างเก่งที่สุดก็ได้แค่"ต่อคิวอันดับแช็มป์ข้างหลัง"คุณจ้าวครับ... แฮ่ๆ...
เห็นด้วยค่ะ... เยี่ยม

น้องคนนี้เขาแรงบนพื้นฐานแห่งความถูกต้องและยุติธรรมค่ะ... Grin

อันนี้พี่ชมนะคะน้องจ้าว... หลงรัก

ขอบคุณครับ  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:45:29 AM »

สงสัยเรื่องการเข้าคิวนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยมานานแล้ว

อย่างเช่น...กรณีเข้าคิวขึ้นรถสาธารณะในกลุ่มเรามี 2-3คน คนที่ไม่มีสัมภาระวิ่งนำไปเข้าคิวก่อน
ส่วนคนที่ถือของพะรุงพะรังเดินตามมา ก็มาเสียบตรงที่เพื่อนมายืนก่อนหน้า
ซึ่งกว่าที่คนจะถือของพะรุงพะรังจะมาถึง ก็มีคนต่อจากเพื่อนที่มาถึงแถวคนแรกคิวยาวพรืดแล้ว
เลยอยากทราบว่าอย่างนี้ถือว่าเป็นการแซงคิวเปล่าคะ

เป็นจ๊า...

สงสัยเรื่องการเข้าคิวนิดนึงอ่ะค่ะ สงสัยมานานแล้ว

อย่างเช่น...กรณีเข้าคิวขึ้นรถสาธารณะในกลุ่มเรามี 2-3คน คนที่ไม่มีสัมภาระวิ่งนำไปเข้าคิวก่อน
ส่วนคนที่ถือของพะรุงพะรังเดินตามมา ก็มาเสียบตรงที่เพื่อนมายืนก่อนหน้า
ซึ่งกว่าที่คนจะถือของพะรุงพะรังจะมาถึง ก็มีคนต่อจากเพื่อนที่มาถึงแถวคนแรกคิวยาวพรืดแล้ว
เลยอยากทราบว่าอย่างนี้ถือว่าเป็นการแซงคิวเปล่าคะ

เป็นครับเจ๊

กรณีเดียวที่จะไม่เป็น คือคนที่มาจองคิวต้องเดินออกจากแถว

โอเช. เพราะเคยเถียงกับเพื่อนเรื่องนี้อ่ะ
ไอ้เราก็บอกเค้าว่าแบบนี้มันจะเป็นการแซงเปล่า
อีกคนบอกว่าไม่ใช่ เพราะเรามาถึงแล้ว เรากลุ่มเดียวกันก็ต้องขึ้นด้วยกันสิ

ตอนนี้รู้แระ ว่าคนอื่นๆเค้าคิดกันยังไง คิก คิก คิก คิก

ปล. เคยเป็นคนที่ต่ออยู่ข้างหลัง แล้วก็มีคนทำลักษณะนี้ ด้วยความที่เพื่อนเคยบอกแบบนี้ก็เลยหยวนๆให้เค้าไปค่ะ (แต่หากมากันหลายคนก็ไม่ไหวนิ...อิอิ)

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:13:05 AM »

"ดัดจริตในการใช้ชีวิตหลังแป้นคีย์บอร์ด"

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว 

เว็บอาวุธปืนเป็นเว็บเดียวที่ผมมาอ่านหาความรู้เรื่องปืน เพราะมีพวกเกรียนหรือนักเลงคีย์บอร์ดน้อยกว่าเว็บอื่น

และผมเชื่อว่าผู้ใช้ในเว็บนี้ส่วนใหญ่พูดจริงทำจริง ไม่ใช่พูดให้ดูดีในโลกออนไลน์เท่านั้น

ถ้าไม่ถูกใจก็ขออภัยครับ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:24:48 AM »

"ดัดจริตในการใช้ชีวิตหลังแป้นคีย์บอร์ด"

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว 

เว็บอาวุธปืนเป็นเว็บเดียวที่ผมมาอ่านหาความรู้เรื่องปืน เพราะมีพวกเกรียนหรือนักเลงคีย์บอร์ดน้อยกว่าเว็บอื่น

และผมเชื่อว่าผู้ใช้ในเว็บนี้ส่วนใหญ่พูดจริงทำจริง ไม่ใช่พูดให้ดูดีในโลกออนไลน์เท่านั้น

นักเลงคีย์บอร์ดในนี้ก็มีค่ะ แต่อยู่ได้ไม่นาน หรือหากอยู่ได้ก็แปลว่า หน้าด้านอ่ะค่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:26:27 AM »

ถ้าไม่เป็นข้าราชการระดับ C8 ขึ้นไป ก็คงเป็นผู้บริหาร บ.เอกชน  ..... โห มรันจะเรียกเรตติ้งให้ชาวบ้านกดไลท์ไปถึงไหน ขำก๊าก

(เดินเวียนไปวนมาที่โต๊ะผมไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง) ...... ตรูอุตส่าห์โทรเรียกมา แต่มาเดินเวียนเฉย ๆ กลับไปน่าจะโดนบ้องหู ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วนแม่และลูกตามท้องเรื่อง หากเป็นเช่นนั้นจริง นิสัยแย่มาก ๆ ทั้งคู่ Grin

นี่ถ้าเอา ซี 7 ท่าอากาศยานมาโดนบ้องหูไปแล้ว    ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:47:23 AM »

นักเลงคีย์บอร์ดในนี้ก็มีค่ะ แต่อยู่ได้ไม่นาน หรือหากอยู่ได้ก็แปลว่า หน้าด้านอ่ะค่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครับพี่ผมเล่นเว็บนี้มานานพอสมควรก็เห็นความเป็นไปของเว็บ มีคนมาแล้วก็มีคนไปบางคนจากไปดีๆ บางคนก็ถูกถีบออกไป อ๋อย

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:49:59 AM »

เห็นเดินหลังแอ่นกันหลายคนอยู่ คิก คิก คิก คิก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:28:30 AM »

ผมลัดคิวบ่อยเหมือนกัน 4-5 คนข้างหน้าเขามัวเลือกแสตมป์ จ่ายค่าน้ำค่าไฟ
 เบียร์ในมือสองข้าง กับที่หนับรักแร้ไว้มันเย็นจัด ทนไม่ไหว ต้องรีบเอาไปวางก่อน
 เสร็จค่อยก้มหน้าหนาๆ มาต่อคิว
  Grin เศร้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:33:24 AM »

ครับพี่ผมเล่นเว็บนี้มานานพอสมควรก็เห็นความเป็นไปของเว็บ มีคนมาแล้วก็มีคนไปบางคนจากไปดีๆ บางคนก็ถูกถีบออกไป อ๋อย

โดนชกที่ผมเน้นตัวแดงนี่คือ ผมชอบคำ ๆ นี้ครับ  อ๋อย  มีอีกพวกคือพวกผิดไม่เป็น ใครแย้งไม่ได้ แบบนี้เรียกอะไรดี    คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:39:44 AM »

โดนชกที่ผมเน้นตัวแดงนี่คือ ผมชอบคำ ๆ นี้ครับ  อ๋อย  มีอีกพวกคือพวกผิดไม่เป็น ใครแย้งไม่ได้ แบบนี้เรียกอะไรดี    คิก คิก

พวกmที่ผิดไม่เป็น... กับพวกที่รู้และฉลาดไปซะทุกเรื่อง... นี่เป็นพวกเดียวกันรึเปล่าครับพี่นาย... Grin Grin Grin

ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:44:20 AM »

พวกmที่ผิดไม่เป็น... กับพวกที่รู้และฉลาดไปซะทุกเรื่อง... นี่เป็นพวกเดียวกันรึเปล่าครับพี่นาย... Grin Grin Grin

ไหว้

พวกคิดว่าตัวเป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน น่ะครับ ไม่ต่างอะไรกับพวกน้ำเต็มแก้วเท่าไรหรอก   Grin

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:44:05 PM »

เคยด่า ท่านอธิการฯ ของอะไรไม่ทราบ ที่ ธ.ธอส. สาขารังสิต มาเหมือนกัน  เราต่อคิวอยู่ มา แทรกเฉย พนักงานก็ ดันรับลูก เลย ควบ ซะ ทั้ง 2 คน
แต่ไม่ได้รุนแรงอะไรมาก แค่ ถามดังๆ ว่า ท่านอธิการ รีบ แล้ว คิดว่าน้องๆ ที่นังต่อคิวกัน เขาไม่รีบกันหรืองัย ครับ  เท่านั้นแหละ ยกมือขอโทษ เดินออกไปเลย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์