เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:49:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก Sig P229 Scorpion หรือ Glock 19 gen4 หรือ CZ Shadow ดีครับ?  (อ่าน 10034 ครั้ง)
mubee
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:32:10 PM »

ระหว่างรอปืนโครงการที่ซื้อโดยน้องชายผมดันอยากมีกระบอกแรกเป็นชื่อตัวเองบ้าง เลยเตรียมเอกสารไปเดินวังบูรพา จบที่ร้านโย จอง CZ Shadow ไปอีกกระบอก 93k. แล้วก็ต้องมารอลุ้น ป.3 ชื่อตัวเองต่ออีกสองเดือน
 แต่พอกลับมานอนคิดเริ่มลังเลว่าคงเก็บมากกว่ายิง ชักอยากไป Glock19 เพราะคิดว่าน่าจะทนสนิมกว่า ราคาก็ถูกกว่าหลายตังค์อยู่ (75k) ทีนี้พอเข้าเวปร้านโย
เห็นว่ามี Sig P229 Scorpion รอตอกเลข เลยชักสนใจอยากได้ Sig เพราะเคยไปลูบๆคลำๆร้านราชา มาก่อนแต่ตอนนู้นร้านบอก 140k-150k เลยถอดใจ
วันนี้เห็นเวปโย เลยลองโทรไปถาม ปรากฏว่าพี่ร้านโย บอก 115k เลยเริ่มจี๊ดๆ เพราะถูกกว่าที่เคยได้ยินมาจากแขกพอควร ละก็เพิ่มเงินจาก Shadow อีกหน่อย
ถามร้านเค้าก็บอกว่าเปลี่ยนเป็น Sig ก็ได้ เลยชักเขว เพราะเคยลองจับๆเทียบดู ขนาดของทั้ง 3 ตัวจับถนัดมือดี แต่ความเนียนนี่ชอบ Sig มากสุด แถมชอบสีแปลกๆแบบตัว Scorpion ด้วย
อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า ตัวไหนน่าสนใจและคุ้มค่ากว่ากันครับ?

ขอบคุณครับ

ปล.ตัวสวดกที่รออยู่ตอนนี้มี G17, G26, Cz Shadow, M9A1 แล้ว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:40:38 PM »

เอาไปทำอะไรล่ะครับ  การใช้งานกะคุณภาพของสามกระบอกต่างกัน พกติดตัวกล๊อค ซีแซด ซิก 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 11:28:56 PM »

ปล.ตัวสวดกที่รออยู่ตอนนี้มี G17, G26, Cz Shadow, M9A1 แล้ว

เหลือซิก ฯ  ที่ยังไม่มีในรายการครับ   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:54:38 AM »

เอา Sig โลดครับ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:55:16 AM »

ถ้าไม่ได้พกหรือใช้งาน ผมว่าเลือก sig ดีกว่าครับ ปืนโพลิเมอร์ถ้าเอามาเก็บก็เหมือนปืนของเล่นนะครับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้งานกล็อกก็เป็นตัวเลือกครับ ถ้าซื้อเก็บไว้sig น่าจะได้ราคาดีในอนาคตด้วยครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:15:44 AM »

เชียร์ sig ครับ  ถ้าเก็บมากกว่าพกกว่ายิง   แต่ถ้าพกและยิงมากกว่าเก็บก็ กล๊อก ครับ Grin
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:16:02 AM »

เอาไปทำอะไรล่ะครับ  การใช้งานกะคุณภาพของสามกระบอกต่างกัน พกติดตัวกล๊อค ซีแซด ซิก  
เอาไว้ซ้อมที่สนามบ้างเดือนละครั้ง เฝ้าบ้านเป็นหลักครับ ผมไม่กล้าพกติดตัวครับ แค่อาจจะพาไปสนามบ้างแค่นั้นครับ หลักๆก็คงจับๆถูๆอยู่กับบ้าน

เหลือซิก ฯ  ที่ยังไม่มีในรายการครับ   Smiley

ใจค่อนไป 70% แล้วครับ แต่ยังอยากทราบว่าคุ้มไหมสำหรับราคาแสนต้นๆอ่ะครับพี่

เอา Sig โลดครับ... Grin

ขอบคุณครับ ทีแรกจอง Shadow ไป กะว่ามีสองอันเลย แต่เพื่อนทักว่าจะซื้อเหมือนกันทำไมสองกระบอก เลยเริ่มคิดว่าน่าจะหาลำ 4นิ้วอย่าง G17 หรือ Sig มาอีกอันดี มันจะแปลกไหมครับถ้ามี Shadow สองกระบอก เพราะไม่ได้เป็นนักกีฬา ipsc อะไรเลย -_-"

ถ้าไม่ได้พกหรือใช้งาน ผมว่าเลือก sig ดีกว่าครับ ปืนโพลิเมอร์ถ้าเอามาเก็บก็เหมือนปืนของเล่นนะครับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้งานกล็อกก็เป็นตัวเลือกครับ ถ้าซื้อเก็บไว้sig น่าจะได้ราคาดีในอนาคตด้วยครับ

ครับพี่ คงไม่ได้พกติดตัวครับ กะว่าเอาไว้ยิงเล่นบ้าง หนักไปทางชื่นชมไว้ติดบ้านครับ อยากมีเป็นชื่อตัวเองเพราะจะได้มี ป4 ไว้สมัครสมาชิกสนาม ศรภ ใกล้ๆบ้านครับ
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:18:20 AM »

เชียร์ sig ครับ  ถ้าเก็บมากกว่าพกกว่ายิง   แต่ถ้าพกและยิงมากกว่าเก็บก็ กล๊อก ครับ Grin

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้จะโทรไปบอกพี่ที่ร้านว่าจะเปลี่ยนเป็น Sig ละครับ กว่าใบ ป.3 ผมจะออกก็คงตอกเลขเสร็จพอดี Smiley
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:27:57 PM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้จะโทรไปบอกพี่ที่ร้านว่าจะเปลี่ยนเป็น Sig ละครับ กว่าใบ ป.3 ผมจะออกก็คงตอกเลขเสร็จพอดี Smiley

ผมว่าตัดสินใจได้ถูกต้องแล้วครับ
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:04:56 AM »

ผมว่าตัดสินใจได้ถูกต้องแล้วครับ

ขอบคุณครับ ไปร้านโยมาแล้วครับ
เปลี่ยนใบจองมาเป็น P229 เรียบร้อย ตอนนี้รอใบ ป.3 อย่างเดียวละครับ Smiley
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:34:30 AM »

เปลี่ยนใบจองมาเป็น P229 เรียบร้อย ตอนนี้รอใบ ป.3 อย่างเดียวละครับ Smiley
ได้มาแล้วอย่าลืมเอามาลงให้ชมกันบ้างละครับ  อย่าเก็บไว้เชยชมอยู่คนเดียวนะครับ. Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:52:01 AM »

ปืนเก็บ ผมเลือกเหล็ก หรือ สแตนเลส ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:30:08 PM »

ระหว่างรอปืนโครงการที่ซื้อโดยน้องชายผมดันอยากมีกระบอกแรกเป็นชื่อตัวเองบ้าง เลยเตรียมเอกสารไปเดินวังบูรพา จบที่ร้านโย จอง CZ Shadow ไปอีกกระบอก 93k. แล้วก็ต้องมารอลุ้น ป.3 ชื่อตัวเองต่ออีกสองเดือน
 แต่พอกลับมานอนคิดเริ่มลังเลว่าคงเก็บมากกว่ายิง ชักอยากไป Glock19 เพราะคิดว่าน่าจะทนสนิมกว่า ราคาก็ถูกกว่าหลายตังค์อยู่ (75k) ทีนี้พอเข้าเวปร้านโย
เห็นว่ามี Sig P229 Scorpion รอตอกเลข เลยชักสนใจอยากได้ Sig เพราะเคยไปลูบๆคลำๆร้านราชา มาก่อนแต่ตอนนู้นร้านบอก 140k-150k เลยถอดใจ
วันนี้เห็นเวปโย เลยลองโทรไปถาม ปรากฏว่าพี่ร้านโย บอก 115k เลยเริ่มจี๊ดๆ เพราะถูกกว่าที่เคยได้ยินมาจากแขกพอควร ละก็เพิ่มเงินจาก Shadow อีกหน่อย
ถามร้านเค้าก็บอกว่าเปลี่ยนเป็น Sig ก็ได้ เลยชักเขว เพราะเคยลองจับๆเทียบดู ขนาดของทั้ง 3 ตัวจับถนัดมือดี แต่ความเนียนนี่ชอบ Sig มากสุด แถมชอบสีแปลกๆแบบตัว Scorpion ด้วย
อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า ตัวไหนน่าสนใจและคุ้มค่ากว่ากันครับ?

ขอบคุณครับ

ถ้าถามว่า อะไรคุ้มค่ากว่ากัน  ต้องว่าตาม สองท่านข้างล่าง ครับ ถ้า สน.สก. ถ้าไม่ซื้อ Sigฯ  จะได้ ทั้ง ๓ ใบเถากับ  G ๑๗,๑๙,๒๖
ปืนใช้งานป้องกันตัว ต้องดูที่ศักยภากในตัวปืนเป็นสำคัญ เรื่องหุ่นความสวย หรู เป็นเรื่องที่ดี แต่ไม่ใช่เรื่องหลักของปืนป้องกันตัว
เกิดพลาดพั้ง ปืนถูกยึดไปตรวจสอบ หรือล่อ โจร - คนร้าย เป็นซากแล้ว ๑  จะทำใจได้ไหม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตระกูล Glock  ๙ พาราลูกดกโพลิเมอร์ เบาทนสนิม ทนรอยขีดข่วน สมบุก-สมบัน จะอยู่ในวิถีปืนรับใช้คน ไม่ใช่คนรับใช้และไปถนอมตัวปืน ครับ

เอาไปทำอะไรล่ะครับ  การใช้งานกะคุณภาพของสามกระบอกต่างกัน พกติดตัวกล๊อค ซีแซด ซิก  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 01:06:31 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:02:05 PM »

Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:07:24 PM »

ได้มาแล้วอย่าลืมเอามาลงให้ชมกันบ้างละครับ  อย่าเก็บไว้เชยชมอยู่คนเดียวนะครับ. Grin
ครับผม รอโครงการอยู่สามกระบอก กะ Sig กระบอกนึง คิดว่าอีกสองอาทิตย์หลังจากกลับจากต่างประเทศน่าจะได้ ป.3สักที
ตัว Sig เพิ่งส่งเอกสารให้ร้าน กว่าปืนจะมาคงตุลาแน่เลย -_-"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์