เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 10:22:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก Sig P229 Scorpion หรือ Glock 19 gen4 หรือ CZ Shadow ดีครับ?  (อ่าน 10052 ครั้ง)
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:12:11 PM »

ปืนเก็บ ผมเลือกเหล็ก หรือ สแตนเลส ครับ

ครับพี่ เข้าโหมดรอ ป.3 อีกแล้ว แหะๆ

ระหว่างรอปืนโครงการที่ซื้อโดยน้องชายผมดันอยากมีกระบอกแรกเป็นชื่อตัวเองบ้าง เลยเตรียมเอกสารไปเดินวังบูรพา จบที่ร้านโย จอง CZ Shadow ไปอีกกระบอก 93k. แล้วก็ต้องมารอลุ้น ป.3 ชื่อตัวเองต่ออีกสองเดือน
 แต่พอกลับมานอนคิดเริ่มลังเลว่าคงเก็บมากกว่ายิง ชักอยากไป Glock19 เพราะคิดว่าน่าจะทนสนิมกว่า ราคาก็ถูกกว่าหลายตังค์อยู่ (75k) ทีนี้พอเข้าเวปร้านโย
เห็นว่ามี Sig P229 Scorpion รอตอกเลข เลยชักสนใจอยากได้ Sig เพราะเคยไปลูบๆคลำๆร้านราชา มาก่อนแต่ตอนนู้นร้านบอก 140k-150k เลยถอดใจ
วันนี้เห็นเวปโย เลยลองโทรไปถาม ปรากฏว่าพี่ร้านโย บอก 115k เลยเริ่มจี๊ดๆ เพราะถูกกว่าที่เคยได้ยินมาจากแขกพอควร ละก็เพิ่มเงินจาก Shadow อีกหน่อย
ถามร้านเค้าก็บอกว่าเปลี่ยนเป็น Sig ก็ได้ เลยชักเขว เพราะเคยลองจับๆเทียบดู ขนาดของทั้ง 3 ตัวจับถนัดมือดี แต่ความเนียนนี่ชอบ Sig มากสุด แถมชอบสีแปลกๆแบบตัว Scorpion ด้วย
อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า ตัวไหนน่าสนใจและคุ้มค่ากว่ากันครับ?

ขอบคุณครับ

ปล.ตัวสวดกที่รออยู่ตอนนี้มี G17, G26, Cz Shadow, M9A1 แล้ว

ถ้าถามว่า อะไรคุ้มค่ากว่ากัน  ต้องว่าตาม สองท่านข้างล่าง ครับ ถ้า สน.สก. ถ้าไม่ซื้อ Sigฯ  จะได้ ทั้ง ๓ ใบเถากับ  G ๑๗,๑๙,๒๖
ปืนใช้งานป้องกันตัว ต้องดูที่ศักยภากในตัวปืนเป็นสำคัญ เรื่องหุ่นความสวย หรู เป็นเรื่องที่ดี แต่ไม่ใช่เรื่องหลักของปืนป้องกันตัว
เกิดพลาดพั้ง ปืนถูกยึดไปตรวจสอบ หรือล่อ โจร - คนร้าย เป็นซากแล้ว ๑  จะทำใจได้ไหม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตระกูล Glock  ๙ พาราลูกดกโพลิเมอร์ เบาทนสนิม ทนรอยขีดข่วน สมบุก-สมบัน จะอยู่ในวิถีปืนรับใช้คน ไม่ใช่คนรับใช้และไปถนอมตัวปืน ครับ

เชียร์ sig ครับ  ถ้าเก็บมากกว่าพกกว่ายิง   แต่ถ้าพกและยิงมากกว่าเก็บก็ กล๊อก ครับ Grin

เอาไปทำอะไรล่ะครับ  การใช้งานกะคุณภาพของสามกระบอกต่างกัน พกติดตัวกล๊อค ซีแซด ซิก 

ขอบคุณครับพี่ สงสัยที่จะไปยิงบ่อยๆจะเป็น Glock 17 แต่คงต้องหิ้วน้องชายไปสนามด้วย
กลัวเดี๋ยวสิ้นปีต้องไปถอยมาเองอีกอัน พักนี้กวดขันจนผมชักกลัวเรื่องปืนผิดมือจริงๆ
SMS
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:26:54 PM »

ป3 เพิ่งได้วันนี้ครับว่าจะไปเอาsig p229 elite stainless แต่ราคานี่สิ เคยตโทรติดต่อร้านบิสเทิล 150k ครับ ไม่รู้มีร้านไหนถูกกว่านี้หรือเปล่า รบกวนเพื่อน ๆแนะนำด้วยครับ
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:05:43 PM »

ป3 เพิ่งได้วันนี้ครับว่าจะไปเอาsig p229 elite stainless แต่ราคานี่สิ เคยตโทรติดต่อร้านบิสเทิล 150k ครับ ไม่รู้มีร้านไหนถูกกว่านี้หรือเปล่า รบกวนเพื่อน ๆแนะนำด้วยครับ

เห็นร้านโยธินที่ผมไปจองมาเค้าขาย 115,000 อ่ะครับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:02:04 AM »

Glock 19 gen4 ครับจะได้เป็นเพื่อนกันเป็นปืนครอบจักรวาลครับ ถ้าจะซื้อ Sig เก็บต้อง P210 หรือ 1911 ไปเลยครับได้น้ำได้เนื้อกว่า !

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
SMS
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:32:03 AM »

รอไม่ไหวครับ ป3 อยู่ในมือมันร้อนเหลือเกินรอจองไม่ไหวถอยมาเรียบร้อย sig elite scorpion ร้านปืนนครหลวง ความตั้งใจครั้งแรกเป็น elite stainless แต่หลังจากไปลองจับดูรู้สึกว่าด้วมอวบเกินไปไม่เหมาะก็เลยขอจับเจ้าscorpion ดูไม่ใหญ่และกำลังดีเลยถอยมาเรียบร้อยครับราคาก็ 140k แถมลูกหนึ่งกล่องปืนกระบอกแรกครับ
powerbass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:07:25 PM »

g19
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:37:56 PM »

เลือก SIG ซิครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:43:19 PM »

Glock 19 gen4 ครับจะได้เป็นเพื่อนกันเป็นปืนครอบจักรวาลครับ ถ้าจะซื้อ Sig เก็บต้อง P210 หรือ 1911 ไปเลยครับได้น้ำได้เนื้อกว่า !

อันนี้ซื้อชื่อตัวเอง เลยลองเป็น Sig อ่ะครับไปจับๆดูแล้ว สวยเนียนมากครับ Smiley

รอไม่ไหวครับ ป3 อยู่ในมือมันร้อนเหลือเกินรอจองไม่ไหวถอยมาเรียบร้อย sig elite scorpion ร้านปืนนครหลวง ความตั้งใจครั้งแรกเป็น elite stainless แต่หลังจากไปลองจับดูรู้สึกว่าด้วมอวบเกินไปไม่เหมาะก็เลยขอจับเจ้าscorpion ดูไม่ใหญ่และกำลังดีเลยถอยมาเรียบร้อยครับราคาก็ 140k แถมลูกหนึ่งกล่องปืนกระบอกแรกครับ

มีเกลียวไหมครับ ที่ผมจองไว้เค้าบอกว่ามันติดมาจากโรงงาน

g19

เด๋วกะจะให้น้องไปขอ ป.3โครงการอีกสักอันนี่ละครับ Smiley

เลือก SIG ซิครับ

ไปพิมพ์มือมาใหม่วันนี้เองครับ เสียเวลาไปอีกสองอาทิตย์เพราะดันเดินทางไปต่างประเทศ ร้านบอกเค้าเอาไปดองไว่้แล้วค่อยมาบอกว่าจะต้องพิมพ์ใหม่ สงสัยต้องรอเดือนหน้ากว้าจะได้ไปรับมาบ้านอ่ะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 05:07:34 PM »

ผมมี Sig ๒๒๖ รุ่นที่น่าใช้ มา คือ Sig ๒๒๘  หรือ ๒๒๙  ตัวที่น้ำหนักเบา ๆ เพราะจะอยู่กับท่านได้ตลอดเวลา ไม่เป็นภาระ

เคยจองซื้อ ๒๒๘ แล้ว แต่โครงการล้มซะ . หัวเราะร่าน้ำตาริน

mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:13:06 PM »

ผมมี Sig ๒๒๖ รุ่นที่น่าใช้ มา คือ Sig ๒๒๘  หรือ ๒๒๙  ตัวที่น้ำหนักเบา ๆ เพราะจะอยู่กับท่านได้ตลอดเวลา ไม่เป็นภาระ

เคยจองซื้อ ๒๒๘ แล้ว แต่โครงการล้มซะ . หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวยดีครับพี่ ผมเอาตัว 229 เพราะรู้สึกว่าจับถนัดกว่าครับ
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:37:28 PM »

Scorpion ครับ
สวยไปอีกแบบ
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:21:39 PM »

ดีใจหลาย วันนี้โยธินโทรมา ให้ไปเสียตังค์ได้แล้วววว สองเดือนเต็ม
เหลือ Glock 17, กะ M9A1 สงสัยปลายๆปีกว่าจะมา ;P
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:25:58 PM »

ไม่ลองดู HK บ้างหรือครับ น่าสนใจนะ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:21:21 PM »

Hk ราคาสูงอ่ะครับ งบไปไม่ถึง แต่ถ้ามีโอกาสก็คิดว่าคงต้องมีอันนึงครับผม Smiley
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:49:52 AM »

ไม่ลองดู HK บ้างหรือครับ น่าสนใจนะ

Hk ราคาสูงอ่ะครับ งบไปไม่ถึง แต่ถ้ามีโอกาสก็คิดว่าคงต้องมีอันนึงครับผม Smiley

P30 ที่ คุณ AUG ใช้อยู่ สุดยอดครับ ในสายตาผม สวยที่สุด และครบเครื่องที่สุด ในปืน โครงโพลิเมอร์   เยี่ยม

และ ตระกูล HK อยู่ในระดับ เดียวกับ Sig  คู่นี้เป็นคู่กัด กันครับ ราคาใกล้เคียงกัน  Cheesy

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์