เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:26:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าไฟ....ใช้มากก็จ่ายมาก  (อ่าน 3334 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 12:01:18 PM »

ใบแรกที่ทำงาน เดือนนี้4,558.40บาท  1,050 หน่วย หารแล้ว=4.34บาท ต่อหน่วย

ใบที่2 ที่บ้าน ใช้934.13บาท 243หน่วย หารแล้ว=3.84บาท ต่อหน่วย

ห่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ ใครใช้มากๆหลักหมื่น ลองหารดูสิครับ ว่าหน่วยเท่าไหร่

ปอลิง....เหนื่อยแฮะชีวิตคนเมือง ค่าใช้จ่ายพวกนี้ เน็ต,ไฟฟ้า,มือถือ,โทรศัพท์,ฯ ร่วมหมื่น  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 12:44:38 PM »

น้าเบิ้ม อย่าไปคิดมากเลย

เพราะอย่างไรก็ต้องเสีย

มัดมือชก ซะอย่าง

แค่ค่า FT ขึ้น อย่างเดียว

รวมกับ ค่า  VAT ก็เป็นตัวคูณ แบบทวีคูณ อยู่แล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 12:52:18 PM »

ตายยยยยยยยยยยยงานนี้ บ้านผมกับบ้านแฟนค่าไฟรวมกัน10/22กระบอกนึงเลยมั้ง งานนี้ตายแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:13:06 PM »

ของผม 3.58 ต่อหน่วย...
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:33:40 PM »

ค่าไฟแบบอัตราก้าวหน้าใช้มากจ่ายมากใช้น้อยกลับจ่ายไม่น้อยแต่เห็นที่ทับกระดาษแล้วก็อยากได้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:26:30 PM »

ตายยยยยยยยยยยยงานนี้

บ้านผมกับบ้านแฟนค่าไฟรวมกัน10/22กระบอกนึงเลยมั้ง
งานนี้ตายแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ปี้จ๊างซ์  อ่ะ  ฮา

โหหหห...ค่าไฟ สองบ้านซื้อ 10/22 ได้อันนึงเชียว  ฮา
ค่าไฟขนาดนี้  ต้องใช้แอร์ 13,000 btu  40 ตัวเชียวแหละ  ฮา
ที่บ้านทำอพารท์เม้น  หรือ โรงนวด   อ่ะ  ฮา

555 คุยกับปี้จ๊างซ์เนี่ยะ  ต้องเอา  เครื่องคิดเลขสิบสองหลัก  มากด อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:46:59 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ไอ้เรื่อง  "ควายไทย"  เนี่ยะนะ  ฮา
555555 พิมพ์ผิด  ต้องเป็น  "ค่าไฟฟ้า"  ที่ควายไทย รากหญ้าต้องจ่าย  ฮา

ไอ้ค่า  ft หรือที่เขาเรียกว่า  ค่าำไฟฟ้าแปรผัน เนี่ยะ
ทาง  การไฟฟ้ามันพยายาม  เพียรบอก  คนโง่อย่างยายมาตลอด อ่ะ
มันบอกว่า  ให้ประหยัด อย่าใช้เยอะ  ฮา

ยายก็พยายามทำตัวแบบ  ลุงปู  เศรษฐี ร้อยล้าน แล้วอ่ะ ฮา
เวลานอน  ตั้ง Timer อัตโนมัติ  ให้ปิด ตอนตีสาม อ่ะ ฮา
ค่าไฟมันก็ยังพันห้า  พันแปด  ยายก็ว่าไม่เยอะ  อ่ะ ฮา
ไอ้ค่าไฟที่ชาวบ้านใช้   แปดร้อย  พันสอง หรือสองพัน มันจิ๊บจ๊อย อ่ะ ฮา
ในเมื่อมันจิ๊บจ๊อย  แล้วทำมัยมันต้อง  "กวาด"  เอาพวกอย่างยายไปเสียค่า ft ฮา

ถ้ายายเจอ  "ผู้ว่าการไฟฟ้า"  ฝ่ายผลิต  หรือ ผู้ว่าการ นครหลวง
ยายจะไล่  ให้เขาไป ชาร์ตจากพวก  "อุตสาหกรรมขนาดใหญ่"  โน่น
ไอ้อุตสาหกรรมพวกนี้  บริโภคไฟฟ้า  มโหฬาร  เป็นต้นเหตุทำให้ราคาวูบวาบ อ่ะ ฮา
อะไรกันว๊าาาาา  เอา "เนี้อหนู"  ไปแปะ เนื้อช้าง
เอาเงินคนจน  ไปเฉลี่ย  กับการขยายกำลังการผลิต ที่ต้องรองรับกับพวกอุตสาหกรรม  ฮา

ครบรอบหนึ่งปี  นายกปูคนสวย  เขากำลังแถลงผลงานที่ผ่านมาอ่ะ
ยายเห็น  ผลงาน "เข้าตา"  ทุกเม็ด  ทุกดอก  อ่ะ  ฮา
แต่ยังไม่ได้ด่า  เรื่อง ไปลดจำนวน ยูนิตลงจาก 90 เหลือ 50 หน่วย ที่คนจนใช้ฟรี อ่ะ ฮา

ส่วนนายกมาร์ค  หัวหน้า  "รัฐบาลเหงา"  ยายหอมแก้ม  แกสองฟอด อ่ะฮา
แกเลียนแบบ  "ประชานิยม" ของทักกี้  อ่ะ ฮา
แกเป็นคนริเริ่มให้ใช้ไฟฟรี  90 หน่วย ในขนาดมิเตอร์ 5 แอมป์ อ่ะ ฮา
แล้วอีกเรื่อง  ขายไข่เป็นกิโล  กว่าจะหาวิธีได้  เสียเงินไป 69 ล้านบาท ฮา

ยายคงคิดถึงแกไปอีกนาน  เพราะนายกปูบอกว่า  จะอยู่สองสมัย
แล้วส่งไม้ต่อให้  โอ๊ก อุ๊งอิ๊ง  จนกระทั่งถึงน้อง ไปป์  อ่ะ ฮา
55555555555555555555555555555555555555555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2012, 09:06:48 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:51:11 PM »

4.18 ครับ

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:05:25 PM »

4.18 ครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ทิดเป้า อ่ะ ฮา

5555 สั้นไปหน่อย  "ต่ำกว่ามาตราฐาน"  ของชายไทย  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:14:49 PM »

เส้นผ่าศูนย์กลางครับยาย คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:17:01 PM »

ฟังยายบาฯ แล้วนึกขึ้นได้ครับ ว่า1ในคณะกำการผู้ทรงเกียรติ ผู้พิจารณาขึ้นค่าFT เป็นเจ้าสัวรายใหญ่ของประเทศ. แจ่มจาแดมแจ่มว้าวว *____*

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:53:17 PM »

เส้นผ่าศูนย์กลางครับยาย คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ทิดเป้า  อ่ะ  ฮา

บอกยายช้าไปนิ๊ดดด   อ่ะ  ฮา
"อีเผือก"  กลายเป็นเนี้อเค็มตากแห้ง  แล้วอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 04:02:28 PM »

อ๋อยไม่ข้ามสายพันธุ์ครับยาย...กลัวมันดุ กรามล็อค กัดไม่ปล่อยเหมือนข่าวเมื่อเร็วๆนี้ครับ

เยี่ยมเข้าฝั่งเหอะครับยาย นี่กระทู้ค่าไฟนะครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:13:36 PM »

ตายยยยยยยยยยยยงานนี้

บ้านผมกับบ้านแฟนค่าไฟรวมกัน10/22กระบอกนึงเลยมั้ง
งานนี้ตายแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ปี้จ๊างซ์  อ่ะ  ฮา

โหหหห...ค่าไฟ สองบ้านซื้อ 10/22 ได้อันนึงเชียว  ฮา
ค่าไฟขนาดนี้  ต้องใช้แอร์ 13,000 btu  40 ตัวเชียวแหละ  ฮา
ที่บ้านทำอพารท์เม้น  หรือ โรงนวด   อ่ะ  ฮา

555 คุยกับปี้จ๊างซ์เนี่ยะ  ต้องเอา  เครื่องคิดเลขสิบสองหลัก  มากด อ่ะ  ฮา
บ้านผมกับแฟนทำค้าขายทั้งคู่ครับ แล้วก็ไม่ได้มีบ้านแค่สองหลังครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ส่วนเรื่องโรงนวดค่าไฟเท่าไหร่ผมไม่ทราบหรอกครับเพราะที่บ้านไม่ได้หากินทางนี้  ต้องขอบคุณป้าบรานะครับที่ช่วยบอกข้อมุลว่าค่าไฟโรงนวดเท่าไหร่ให้ทราบ  Cheesy Cheesy Cheesy

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:16:38 PM »

ผมไปดูบิลค่าไฟเดือนมิย.หน่วยละ4.0xบาทครับ  แสดงว่าขึ้นหน่วยละ30สตางค์  Smiley

หน้า: [1] 2
  พิมพ์