เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายเรื่องราคาล๊อตเตอรี่ หน่อยครับ  (อ่าน 2187 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:30:28 PM »

ขอระบายเรื่องราคาล๊อตเตอรี่ หน่อยครับ
ทำไมยังขายเกินราคาที่กำหนดไว้มาก....
ที่เห็นอยู่ขาย 110 บาท ไม่มีการตรวจ ควบคุม จับกุมกันเลย
ขนาดตำรวจยังซื้อ 110   เกินมาใบละ 30 บาท  มันเกินไปใหนเข้ากระเป๋าใคร
ตอนออกมากองสลาก ราคาเท่าไหร่ ใครได้ ผลประโยชน์ (ไม่ถามหรอกว่าใครเสีย)
ผู้รู้ ให้คำตอบผมทีครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:40:16 PM »

ยี่ปั้ว ซาปั้ว

ออกจากกองฉลาก  ก็มีราคาลด %  ให้อยู่แล้วครับ

แต่แปรผัน  ตาม  ใครมีอำนาจ ล่ะ

เอาแค่  แบ่งสี ตามโซน เพื่อไม่ให้มีการรวมชุด

ก็ยังไม่สามารถป้องกันได้เลยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:43:42 PM »

จะไปรับหวยต้องไปรับที่ ศาลากลางจังหวัด

เดาก็เอาละกันนะครับว่า ราคาแปรผันที่ตรงใหน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:01:16 PM »

ส่วนใหญ่จะเป็นโควต้าของคนพิการ (ข้อมูลจากเพื่อนหมอนวดตาพิการ)

สมมุติว่า สลาก 1 เล่ม ราคาโควต้าคนพิการ 10,000.-บาท คนพิการเจ้าของโควต้าขี้เกียจขายเอง ก็ขายให้ นาย ก.ซะ ได้เงินง่ายๆไม่ต้องเดินให้เมื่อย หรือโดนคนพิเรนทร์หลอกขโมยสลาก ฯลฯ  นาย ข.อยากจะรับมาขาย ที่กองสลากไม่มีแล้ว ต้องไปซื้อต่อที่ นาย ก. ซึ่งแน่นอน ราคาอาจจะไปที่12,000.-   มันเป็นเช่นนี้เองครับ เมื่อถึง สาม สี่ ต่อ ราคามันถึงได้มาที่ 110 บาท ไงครับ

ผมเองยังสนใจเลย กำไรดีมาก ถ้าจำไม่ผิด ราคาน่าจะอยู่ที่ 70 บาท  (จากโควต้าคนพิการโดยตรง)

คิก คิก คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:09:55 PM »

แพงเกินไปก็ไม่ต้องซื้อครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:12:54 PM »

เคยพาเพื่อนไปขึ้นเงินรางวัลที่หนึ่งที่กองสลาก...ขากลับอยากรวยเหมือนมันบ้าง เลยซื้อสลากที่แผงหน้ากองฯ คู่หนึ่ง ...มันก็ขาย 110 เหมือนกันแหละ...  Tongue

ขนาดอยู่ตีนบันไดกองสลากแท้ๆ ราคาไม่เห็นจะถูกลงเลย.... ยี๊

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:40:30 PM »

ก็เห็นเขาทำ.....ทำให้ของชาวบ้านชาวนาชาวไร่ ชาว ขายของถูก.... ถูกด ถูกโก่งราคาให้มันต่ำลง ..... ไม่เห็นมันทำให้ของชาวบ้านเหล่านี้แพงขึ้นสักที่  อยู่ไปจนลงๆ  เสร็จพ่อค้านายทุน........ประเทศไทย......ที่ไอ้ยังงี้มันมันทำให้แพงได้...... 
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:56:11 PM »

ผมเคยถามแพงสุด 120 ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:10:45 PM »

ผมเคยซื้อสลากคู่ละ 50 บาท.... จากแผงหน้าสถานีรถไฟนครศรีฯ เมื่อต้นปีนี้

ซื้อมาสามคู่ ร้อยห้าสิบ    แฮ่ะ ๆ ..ไม่ถูก ไม่ใกล้เคียงเลยครับ 

แต่ยังเก็บไว้จนทุกวันนี้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:02:15 PM »

ผมเคยซื้อสลากคู่ละ 50 บาท.... จากแผงหน้าสถานีรถไฟนครศรีฯ เมื่อต้นปีนี้

ซื้อมาสามคู่ ร้อยห้าสิบ    แฮ่ะ ๆ ..ไม่ถูก ไม่ใกล้เคียงเลยครับ 

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

50 บาทเนี่ยะ  ขายตอนสามโมงครึ่ง  สามตัว สองตัว ออกหมดแล้ว อ่ะ ฮา
คนซื้อ  ที่ซื้อแบบพี่แพนด้า  เขาก็หวังฟลุก  เอาไปลุ้น  "รางวัล"  อ่ะ ฮา
ส่วนคนขาย  ล๊อตเตอร์รี่  ขายไม่หมด  ติดมือ  เท่าไหร่ก็ขาย อ่ะ ฮา

ตกลง  คนขาย  กับคนซื้อ  "บร้า"  พอกัน อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เพราะโอกาส   ถูกรางวัล  เลข หกตัว  มันน้อยมาก อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:03:26 PM »

ซื้อมาสามคู่ ร้อยห้าสิบ    แฮ่ะ ๆ ..ไม่ถูก ไม่ใกล้เคียงเลยครับ  

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

50 บาทเนี่ยะ  ขายตอนสามโมงครึ่ง  สามตัว สองตัว ออกหมดแล้ว อ่ะ ฮา
คนซื้อ  ที่ซื้อแบบพี่แพนด้า  เขาก็หวังฟลุก  เอาไปลุ้น  "รางวัล"  อ่ะ ฮา
ส่วนคนขาย  ล๊อตเตอร์รี่  ขายไม่หมด  ติดมือ  เท่าไหร่ก็ขาย อ่ะ ฮา

ตกลง  คนขาย  กับคนซื้อ  "บร้า"  พอกัน อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เพราะโอกาส   ถูกรางวัล  เลข หกตัว  มันน้อยมาก อ่ะ  ฮา

เอาน่า......  ไง ๆ ถึงจะบ้า ผมก็บ้าด้วยราคาถูกสุด ๆ ล่ะ

(ชะ....รู้ทันอีก.. แค่สามโมงเอง สองตัวไม่ออกที)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:54:58 PM »

ตอนหลังนี่ไม่ถูกเลยเลิกซื้อ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:22:39 AM »

ไม่ค่อยสนใจครับถ้าราคาแพงเกินก็ไม่ซื้อ ราคาถูกแต่ไม่อยากซื้อก็ไม่ซื้อ ส่วนเรื่องขายเกินราคาก็เป็นเรื่องของอุปสงค์กับอุปทานไม่จำเป็นต้องให้รัฐมาแก้ไขอะไร เพราะล็อตเตอรี่ไม่ใช่สิ่งจำเป็นของชีวิต ไม่เหมือนข้าวหรือน้ำมัน.

"ผมจะเป็นคนดี"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:34:25 AM »

ส่วนใหญ่จะเป็นโควต้าของคนพิการ (ข้อมูลจากเพื่อนหมอนวดตาพิการ)   คิก คิก คิก คิก

พวกที่จะซื้อคิดว่าทำบุญจะได้ไหม Grin Grin Grin ไม่เล่นแต่ถามดู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 04:28:12 PM »

ขอระบายเรื่องราคาล๊อตเตอรี่ หน่อยครับ
ทำไมยังขายเกินราคาที่กำหนดไว้มาก....
ที่เห็นอยู่ขาย 110 บาท ไม่มีการตรวจ ควบคุม จับกุมกันเลย
ขนาดตำรวจยังซื้อ 110   เกินมาใบละ 30 บาท  มันเกินไปใหนเข้ากระเป๋าใคร
ตอนออกมากองสลาก ราคาเท่าไหร่ ใครได้ ผลประโยชน์ (ไม่ถามหรอกว่าใครเสีย)
ผู้รู้ ให้คำตอบผมทีครับ

จังหวัดที่ผมทำงานอยู่ตอนนี้ คนขายสลากกินแบ่งบอกว่าจ่ายหัวละสามร้อยบาททุกงวด

ไม่จ่ายโดนจับขายสลากกินแบ่งเกินราคา ก็ว่ากันไปตามประสาไทยๆ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
หน้า: [1] 2
  พิมพ์