เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:15:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายเรื่องราคาล๊อตเตอรี่ หน่อยครับ  (อ่าน 2174 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:41:47 PM »

มี 2 เรื่องคือ 1) ตำรวจไม่สนใจจะจับ เพราะไม่ใช่สินค้าจำเป็น, 2) ขึ้นไปแพงๆก็ดี คู่ละ 500 บาทเลย เพราะจะว่าไปคนซื้อก็ไม่น่าไปซื้อหรอกครับ...

ล็อตเตอรี่ผูกเอาไว้กับความน่าจะเป็น ไม่มีใครรู้ล่วงหน้าว่าจะออกเลขอะไร ไม่มีวิชาการเสี่ยงโชคล็อตเตอรี่สอนในมหาวิทยาลัยใดๆในโลก ไม่มีวิธีการใดๆที่จะรู้ล่วงหน้าได้นอกจากล็อกเลขครับ...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:05:45 PM »

ข้อความ ถาม-ตอบ ในเว็บไซต์ของสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล....อ่านแล้วมึน ลิงค์การแก้ปัญหาก็เข้าไม่ได้ มันคงแก้ไม่ได้มั้งเรื่องจำหน่ายเกินราคาเนี่ย....  ยี๊

http://www.glo.or.th/detail.php?link=faq&select_faqtype_id=1

2.  ทำไมจึงมีการจำหน่ายสลากเกินราคา ?

1. ปริมาณสลากในท้องตลาดมีจำนวนไม่เพียงพอต่อความต้องการของผู้ซื้อ
2. ตัวแทนจำหน่ายที่ได้รับการจัดสรรสลากไปจำหน่าย ไม่ได้จำหน่ายสลากดังกล่าวเอง แต่กลับไป จำหน่ายต่อให้กับพ่อค้าคนกลาง
3. มีการรวมสลากเพื่อจำหน่ายเป็นชุด เนื่องจากมีการเสนอข่าวเกี่ยวกับผู้ที่ถูกรางวัลเป็นจำนวนมากจากการซื้อ สลากหลายฉบับที่มีเลขเหมือนกัน ทำให้เกิดกระแสนิยมในเรื่องเลขชุด ผู้จำหน่ายที่ต้องการเก็งกำไร จึงเสาะแสวงหาสลากที่มีตัวเลขเหมือนกันมาจำหน่าย และเรียกราคาสูงกว่าที่กำหนด
4. การเก็งตัวเลขและบอกใบ้เลขเด็ด ในวาระสำคัญๆ หรือเกิดเหตุการณ์พิเศษ ตัวเลขที่ได้รับการเก็ง หรือเป็นที่ต้องการมาก จะมีราคาสูงเป็นพิเศษ
-->มาตรการแก้ไขปัญหาสลากเกินราคา

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:51:33 PM »

ของรัฐเอง ยังคุมราคาไม่ได้

แล้วจะไปคุมราคาของเอกชนได้อย่างไร
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:20:35 PM »

ขอระบายเรื่องราคาล๊อตเตอรี่ หน่อยครับ
ทำไมยังขายเกินราคาที่กำหนดไว้มาก....
ที่เห็นอยู่ขาย 110 บาท ไม่มีการตรวจ ควบคุม จับกุมกันเลย
ขนาดตำรวจยังซื้อ 110   เกินมาใบละ 30 บาท  มันเกินไปใหนเข้ากระเป๋าใคร
ตอนออกมากองสลาก ราคาเท่าไหร่ ใครได้ ผลประโยชน์ (ไม่ถามหรอกว่าใครเสีย)
ผู้รู้ ให้คำตอบผมทีครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ก็เพราะประเทศไทย  คนจนมันเยอะ อ่ะ ฮา
คนพวกนี้  ขาดโอกาสการเข้าถึง  "ทรัพยากร" ของประเทศอ่ะ ฮา
ไอ้พวก เศรษฐี  ศักดินา  มันเอาขา "คล่อม"  จองเอาไว้หมด  อ่ะ ฮา

ในเมื่อจน  พวกเขาก็พยายาม  หาโอกาสที่มีอยู่น้อยนิด อ่ะ ฮา
ต่อให้กองสลาก  เพิ่มจำนวนการพิมพ์ รวมถึงการขึ้นรางวัล มันก็แก้ไม่ได้ อ่ะ ฮา
ยิ่งพิมพ์เพิ่ม  ยิ่งเป็นการสนับสนุนให้  "มัวเมา" มากยิ่งขึ้นอ่ะ ฮา

ยายเห็นด้วยกับการเอาสลาก  มาขายทาง  "ตู้ออนไลน์"  อ่ะ ฮา
ก็ในเมื่อเลิกไม่ได้  แล้วไปสนับสนุนทางอ้อม  ให้มีการขายเกินราคาหน้าสลาก ฮา
มันเป็นวิธี  "บัดซบ"  สิ้นดี  เป็นช่องทางหาเงิน ให้บางกลุ่มอ่ะ ฮา

เมื่อก่อน  เขาก็เคยขาย  แบ่งกำไรกันอย่างยุติธรรม ส่วนเกินของกำไร เอาเข้าหลวง
แบ่งส่วนหนึ่ง เอาไปจัดการ ด้านการสนับสนุน  "คนโง่" ให้มีการศึกษา ที่ดี อ่ะ ฮา

5555  ตอนหลังมีคนอิจฉา  แล้วพาลยกเลิกโครงการของเขา  ฮา   ขำก๊าก

ยี่ปั้ว ซาปั้ว

ออกจากกองฉลาก  ก็มีราคาลด %  ให้อยู่แล้วครับ

แต่แปรผัน  ตาม  ใครมีอำนาจ ล่ะ

เอาแค่  แบ่งสี ตามโซน เพื่อไม่ให้มีการรวมชุด

ก็ยังไม่สามารถป้องกันได้เลยครับ

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ยายมาเล่า  วิธีบริหารจัดการ  ของการออกสลากให้รู้ อ่ะ ฮา

เขาบริหาร  60%  ของยอดขาย   จัดให้เป็น "รางวัล"  จ่ายคืนให้กับผู้ซื้อ ฮา
28%  เป็นรายได้เข้ารัฐ  ปีละ  หมื่นกว่าล้าน อ่ะ ฮา

อีก 12%  เป็นค่าบริหาร  จัดการ   รวมถึงกำไรของไอ้ ยี่ปั้ว อ่ะ ฮา
ไอ้ยี่ปั้วเนี่ย  มันบอกกำไรน้อย  เลยต้องไปบวกเพิ่มอ่ะ  ฮา

ไอ้รายได้เข้ารัฐ  ปีละหมื่นกว่าล้าน  รอทักกี้กลับมา แล้วแต่งตั้งให้ยายเป็น รมต. คลัง
ยายจะสั่งยกเลิก  การออก "สลากกินแบ่งรัฐบาล"  ทั้งหมด อ่ะ ฮา
แล้วให้เขา  เปิดฟรี  "หวยออนไลน์"  อย่างเดียวอ่ะ ฮา

แล้วถ้าเรื่องเยอะ  ยายล้มกระดาน  ยกเลิกทั้งหมดเลย อ่ะ ฮา
เพราะยาย  "เคาะ"  ทีเดียว  ก็ได้เงินจากพวก  ขี้เมา ขี้เหล้า ขี้ยา ทีละหมื่นล้าน อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555 5555555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:24:11 PM »

ยังไงยายช่วยผมหน่อยก็แล้วกัน เปิดให้ขึ้นทะเบียนเจ้ามือหวยยี่กี
ผมว่าจะรับมรดกจากอาเฮียข้างบ้าน ออกวันล่ะ 4 รอบ
  น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์