เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแมวครับ  (อ่าน 7323 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:55:47 PM »

เนื่องจากแมวตัวเก่าจากไปอย่างกระทันหันสาเหตุจาก ไปเที่ยวหาสาวแล้วโดนหมาหมู่เจ้าถิ่นรุมตึ๊บเอา ตอนนี้เลยว่าจะหาแมวมาเลี้ยงสักตัว พอดีแมวเปอร์เซียของคนแถวๆบ้านออกลูกมา เจ้าลูกชายผมเลยอยากได้แมวเปอร์เซียมาเลี้ยง ส่วนไอ้กระผมอยากได้แมวที่มันจับหนูได้มาเลี้ยงเลยอยากจะถามทุกท่านว่าเจ้าแมวเปอร์เซียนี่มันจับหนูไหมครับ แล้วเลี้ยงอยาก ประมาณว่าขี้โรค ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:00:08 PM »

เนื่องจากแมวตัวเก่าจากไปอย่างกระทันหันสาเหตุจาก ไปเที่ยวหาสาวแล้วโดนหมาหมู่เจ้าถิ่นรุมตึ๊บเอา ตอนนี้เลยว่าจะหาแมวมาเลี้ยงสักตัว พอดีแมวเปอร์เซียของคนแถวๆบ้านออกลูกมา เจ้าลูกชายผมเลยอยากได้แมวเปอร์เซียมาเลี้ยง ส่วนไอ้กระผมอยากได้แมวที่มันจับหนูได้มาเลี้ยงเลยอยากจะถามทุกท่านว่าเจ้าแมวเปอร์เซียนี่มันจับหนูไหมครับ แล้วเลี้ยงอยาก ประมาณว่าขี้โรค ไหมครับ

จับได้ครับ  แต่มันจะจับไหมเท่านั้นล่ะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:01:25 PM »

ก็นั่นแหละครับที่สงสัยว่ามันจับแมวหนูไหมครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 04:06:49 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:03:47 PM »

ก็นั่นแหละครับที่สงสัยว่ามันจับแมวไหมครับ Cheesy
จับครับ  แต่จะให้มันตามล่าหนูคงไม่ ยากอะไรครับ พี่ก็เอาเปอร์เซียมาตัวนึง เอาลูกแมววัดมาตัวนึง จบข่าว  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:07:37 PM »

ก็นั่นแหละครับที่สงสัยว่ามันจับแมวไหมครับ Cheesy
จับครับ  แต่จะให้มันตามล่าหนูคงไม่ ยากอะไรครับ พี่ก็เอาเปอร์เซียมาตัวนึง เอาลูกแมววัดมาตัวนึง จบข่าว  ขำก๊าก
ขำก๊าก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:38:57 PM »

http://pet.kapook.com/view166.html

จากข้อมูลท่าจะเลี้ยงยากพอสมควรครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:42:51 PM »

เรื่องแมว น้ากวางทำรู้ดี.....

มีคนรู้ดีกว่าน้ากวางเยอะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:43:33 PM »

เลี้ยงแมวไทยค่ะ...รับประกันความผิดหวัง จับหนูมาให้ทำกับข้าวด้วยนะ... คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:45:41 PM »

เลี้ยงแมวไทยค่ะ...รับประกันความผิดหวัง จับหนูมาให้ทำกับข้าวด้วยนะ... คิก คิก

มันเตี๊ยมกันมาหรือปล่าวครับ...  เจ้าหนูหลับตาพริ้มเลย...  Grin    คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 04:57:04 PM »

ขอบคุณครับ แมวสีแปลกดีนะครับผมไม่เคยเห็นสีนี้เลยครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 05:02:16 PM »

http://pet.kapook.com/view166.html

จากข้อมูลท่าจะเลี้ยงยากพอสมควรครับ   Grin
ขอบคุณครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 05:53:25 PM »

เล่นไปสองโพสท์แล้ว คนถามยังไม่ได้คำตอบเลย ไหนๆ เอาสาระก่อนซิ

ส่วนเล่นๆ มีตามมาแน่นอน....เรื่องแมว...คนถนัดมีเยอะ ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:31:02 PM »

มันเตี๊ยมกันมาหรือปล่าวครับ...  เจ้าหนูหลับตาพริ้มเลย...  Grin    คิก คิก
สงสัยจะตกใจจนสลบไปอ่ะคะ... คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:34:26 PM »

ขอบคุณครับ แมวสีแปลกดีนะครับผมไม่เคยเห็นสีนี้เลยครับ
แมวลูกครึ่งค่ะ...ผลผลิตของแม่แมวสีทองแดงจากวัดกับพ่อแมวลายพเนจรค่ะ... Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:45:47 PM »

ผมเลี้ยงไว้สองตัว .................. ไม่จับครับ(ตัวอื่นผมไม่ทราบ) ..............ถ้าไล่น่ะไล่แน่ๆ (มันคงไร้ความสามารถ) ถ้าเป็นจิ้งจก แมลงสาป เจอซากทุกวัน

ขี้เกียจสันหลังยาว นอนทั้งวัน ไม่ออเซาะ ..................... สวย หยิ่ง เวลาเดิน หางตั้งตรงชี้ขึ้นฟ้า เรียกไม่เคยมาหา แต่พอแกะถุงขนม ก็วิ่งมาตะกายขอกิน

อาหารต้องเฉพาะ ไม่งั้นขนร่วงหรือไม่สวย................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์