เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:37:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแมวครับ  (อ่าน 7348 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 07:03:43 PM »

เรื่องจับหนู ไม่มีแมวไหนสู้แมวไทยได้ครับ แต่บางทีแมวไทยที่เลี้ยงในเมืองในที่ที่ไม่ค่อยมีหนู  บางตัวมันไม่รู้จักหนู ไม่ไล่จับก็มีผมเคยเจอมา  แต่ 99.99% จับหนูเป็น(แมวไทย)

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 07:25:46 PM »

เนื่องจากแมวตัวเก่าจากไปอย่างกระทันหันสาเหตุจาก ไปเที่ยวหาสาวแล้วโดนหมาหมู่เจ้าถิ่นรุมตึ๊บเอา ตอนนี้เลยว่าจะหาแมวมาเลี้ยงสักตัว พอดีแมวเปอร์เซียของคนแถวๆบ้านออกลูกมา เจ้าลูกชายผมเลยอยากได้แมวเปอร์เซียมาเลี้ยง ส่วนไอ้กระผมอยากได้แมวที่มันจับหนูได้มาเลี้ยงเลยอยากจะถามทุกท่านว่าเจ้าแมวเปอร์เซียนี่มันจับหนูไหมครับ แล้วเลี้ยงอยาก ประมาณว่าขี้โรค ไหมครับ

แมวพันธุ์นี้มันเป็นแมวหัวสูงครับ ไม่ได้กระตือรือล้นเรื่องจับหนูอาจจะมีวิ่งไล่บ้างแต่ก็แป๊ปๆเลิก

เจ้าของเรียกไม่ค่อยสน ร้องอ้อนไม่เป็นและค่อนข้างถือตัวไม่ค่อยชอบให้คนมาจับเล่น

ต้องมีเวลาดูแลมากพอสมควร เพราะถ้าอาหารไม่ดีขนจะร่วง ไม่ถูกปากก็จะไม่กิน ต้องขยันแปรงขนเช็ดตัวครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:37:48 PM »

ขอบคุณครับ ปกติก็เลี้ยงด้วยวิสกัสครับมันใช้เลี้ยงแมวพันธ์นี้ได้ไหมครับหรือว่าเค้าจะมีอาหารของเค้าโดยเฉพาะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:30:46 PM »

ขอบคุณครับ ปกติก็เลี้ยงด้วยวิสกัสครับมันใช้เลี้ยงแมวพันธ์นี้ได้ไหมครับหรือว่าเค้าจะมีอาหารของเค้าโดยเฉพาะครับ

ต้องลองครับ ถ้าถูกปากก็กินถ้าไม่ถูกใจก็เมิน  ถ้าพี่เขาถูกใจกินได้  นานๆทีก็เปลี่ยนรสให้บ้างกันเบื่อครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:36:10 PM »

เลี้ยงแมวไทยค่ะ...รับประกันความผิดหวัง จับหนูมาให้ทำกับข้าวด้วยนะ... คิก คิก
ขอบคุณครับ แมวสีแปลกดีนะครับผมไม่เคยเห็นสีนี้เลยครับ
แมวลูกครึ่งค่ะ...ผลผลิตของแม่แมวสีทองแดงจากวัดกับพ่อแมวลายพเนจรค่ะ... Grin

แปลกเหมือนเจ้าของแมวน่ะครับ                   

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:11:33 PM »

ฟังจากประสบการณ์ที่พี่สมาชิกเล่ามา  แมวเปอร์เซียเลี้ยงยาก  ไม่เอาใจเจ้าของ

อาหารต้องดีไม่งั้นขนจะร่วง ไม่สวย  เลือกอาหาร  ต้องคอยหวีขน  อาบน้ำให้ ........ 

ผมว่าเลี้ยงแมวไทยดีกว่า  วิเชียรมาศ  ก็สวยดีนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:13:07 PM »

เลี้ยงแมวไทยค่ะ...รับประกันความผิดหวัง จับหนูมาให้ทำกับข้าวด้วยนะ... คิก คิก
ขอบคุณครับ แมวสีแปลกดีนะครับผมไม่เคยเห็นสีนี้เลยครับ
แมวลูกครึ่งค่ะ...ผลผลิตของแม่แมวสีทองแดงจากวัดกับพ่อแมวลายพเนจรค่ะ... Grin
แปลกเหมือนเจ้าของแมวน่ะครับ                   
หง่ะ.... บู่ อ๋อย ยี๊

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:22:41 PM »

ฟังจากประสบการณ์ที่พี่สมาชิกเล่ามา  แมวเปอร์เซียเลี้ยงยาก  ไม่เอาใจเจ้าของ

อาหารต้องดีไม่งั้นขนจะร่วง ไม่สวย  เลือกอาหาร  ต้องคอยหวีขน  อาบน้ำให้ ........ 

ผมว่าเลี้ยงแมวไทยดีกว่า  วิเชียรมาศ  ก็สวยดีนะครับ   Grin

นิสัยพรรค์หยั่งงี้แมวไทยก็มีครับ  ขาวปลอด หรือ ขาวมณีนั่นล่ะ ผมเคยคลุกคลีอยู่3ตัว นิสัยเหมือนกันหมด

เรียกไม่ค่อยสน เอาแต่ใจ ไม่ชอบให้ใครแต่เนื้อต้องตัว ถ้าดื้อจะเล่นกับมันอาจจะได้แผลครับ  คิก คิก คิก คิก

จะสบายกว่าพวกฝรั่งขนยาวก็เรื่องดูแลขน กับอาหารการกินนั่นล่ะ เพราะยังไงมันก็แมวไทย  Grin Grin
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:26:56 PM »

ลูกครึ่ง ผมว่ารอดยากครับ แค่ครึ่งควบลูก ก็ลุ้นกันแทบแย่แล้วครับ คิก คิก ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:41:57 PM »

ลูกครึ่ง ผมว่ารอดยากครับ แค่ครึ่งควบลูก ก็ลุ้นกันแทบแย่แล้วครับ คิก คิก ไหว้
อันนี้น่าจะเป็นหงส์นะครับ ไม่ใช่แมว  Grin Grin Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:44:50 PM »

แมวนี้มีลูกไหมครับ ขอจองสองตัวด่วนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:47:17 PM »

ถ้าจะเลี้ยงจับหนูต้องโหงเฮ้งแบบนี้ครับ...และต้องตัวเมียด้วย...

จับทุกอย่างที่น้ำหนักไม่เกินตัวเอง...

แต่สุดท้ายคงพลาด ไปจับตัวเห้เข้า .... ไม่เหลือซาก สาปสูญครับ...

Uploaded at Picoodle.com
Uploaded at Picoodle.com

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:47:37 PM »

ปป.... คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:50:24 PM »

แมวนี้มีลูกไหมครับ ขอจองสองตัวด่วนครับ
ตัวนี้เป็นผู้ชายค่ะ...โดนทำหมันไปตั้งแต่ครบขวบแล้ว.... Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:01:21 PM »

ตัวนี้เป็นผู้ชายค่ะ...โดนทำหมันไปตั้งแต่ครบขวบแล้ว.... Grin
   ในหนังจีน เขาเรียก กงกง หรือ ขันที ใช่ใหมครับ คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์