เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:31:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแมวครับ  (อ่าน 7336 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:47:42 PM »

ขอบคุณครับ ปกติก็เลี้ยงด้วยวิสกัสครับมันใช้เลี้ยงแมวพันธ์นี้ได้ไหมครับหรือว่าเค้าจะมีอาหารของเค้าโดยเฉพาะครับ
ซีซาร์ไปเลยครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 07:54:10 AM »

เลี้ยงแมวไทยค่ะ...รับประกันความผิดหวัง จับหนูมาให้ทำกับข้าวด้วยนะ... คิก คิก
แมวนี้มีลูกไหมครับ ขอจองสองตัวด่วนครับ
ตัวนี้เป็นผู้ชายค่ะ...โดนทำหมันไปตั้งแต่ครบขวบแล้ว.... Grin
   ในหนังจีน เขาเรียก กงกง หรือ ขันที ใช่ใหมครับ คิก คิก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอครบขวบจับทำหมันทั้งหมาแมวทุกเพศค่ะ  กันไว้ก่อนเผื่อหลุดไปนอกบ้าน... Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:57:29 AM »

ขอบคุณครับ ปกติก็เลี้ยงด้วยวิสกัสครับมันใช้เลี้ยงแมวพันธ์นี้ได้ไหมครับหรือว่าเค้าจะมีอาหารของเค้าโดยเฉพาะครับ
ใช่แบบที่เอาเลี้ยงเขมรไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:10:00 AM »

อาหารแมว ต้องให้พี่ชายน้ากวางปรุงให้กิน...
รับรองปรุงสุดฝีมือเลยแหละครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:12:25 AM »

น้องชายผมเลี้ยงอยู่ตัวนึงน่ารักดีมันชอบขึ้นต้นไม้จับนกมากินมันขึ้นต้นไม้ใด้ดีเหมือนแมวไทยผมเห็นมากะตา หลงรัก
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:22:04 AM »

สนับสนุนแมวไทยครับ จับหนูเก่งครับ
ลูกชายลูกสาวผม ชอบคาบมาฝากถึงบนที่นอนประจำครับ (- -")
เรื่องอาหารแมว อย่าเลี้ยงอาหารเม็ดอย่างเดียวนะครับ
แมวเพื่อนที่เลี้ยงด้วยอาหารแมวเป็นโรคนิ่วในไต ตายมาหลายตัวแล้วครับ
ผมเองพยามจะคลุกข้าวให้เค้ากิน สลับสับเปลี่ยนกับอาหารเม็ดและอาหารเปียก
ขนเค้าจะนุ่มสวย กอดฟัดมันส์มากๆเลยครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:23:30 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:24:46 AM »

แม่ยายเพิ่งเอาลูกแมวมาไล่จับหนูน้อยในบ้าน ร้องหนวกหูแท้เหลา  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:25:23 AM »

ถ้าเลี้ยงไว้จับหนูอย่าลืมถ่ายพยาธิด้วยนะคะ...เคยเห็นมันเลื้อยออกมาจากก้นแมวแล้วขนลุก... ตกใจหน้าซีด

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:26:04 AM »

แม่ยายเพิ่งเอาลูกแมวมาไล่จับหนูน้อยในบ้าน ร้องหนวกหูแท้เหลา  บู่
หนวกหูเสียงแมวหรือหนูคะ... Grin

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:22:22 AM »

แล้วแมวสามสีตัวผู้มีหรือเปล่าครับ เคยได้ยินมานานว่าหายาก หรือไม่มีอยู่จริง...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:29:58 AM »

แมวที่บ้านมันชื่อ "ไอ้ครีม" หนูวิ่งผ่านหน้า มันนอนมองเฉยๆ แล้วมันก็นอนต่อ จนใจจนปัญญากับมัน ว่าจะหามาเพิ่มก็กลัวมันจะติดนิสัยกัน(กลัวเหมือนไอ้ครีม)เลยทนๆดูมันนอนรอคลุกข้าวให้มันกิน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:31:00 AM »

แล้วแมวสามสีตัวผู้มีหรือเปล่าครับ เคยได้ยินมานานว่าหายาก หรือไม่มีอยู่จริง...

ใครมีก็คงดีคงรวยพอๆกับรกแมวละครับเจ้า3สีผมยกล้อดูทีใรเจอแต่ปี๊ทุกตัวเลย ส่วนรกแมวเขาจะถามผมว่าจาไปหาจากที่ไหนว๊ะ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:43:10 AM »

ใครมีก็คงดีคงรวยพอๆกับรกแมวละครับเจ้า3สีผมยกล้อดูทีใรเจอแต่ปี๊ทุกตัวเลย ส่วนรกแมวเขาจะถามผมว่าจาไปหาจากที่ไหนว๊ะ

พี่เขยผมเคยได้รกแมวจากแม่แมวที่กินไม่หมดขนาดหัวแม่มือ ผมอยู่ในเหตุการณ์นี้ด้วยตอนแม่แมวคลอดลูก รกแมวก็ยังอยู่จนทุกวันนี้....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:56:09 AM »

แมวที่บ้านมันชื่อ "ไอ้ครีม" หนูวิ่งผ่านหน้า มันนอนมองเฉยๆ แล้วมันก็นอนต่อ จนใจจนปัญญากับมัน ว่าจะหามาเพิ่มก็กลัวมันจะติดนิสัยกัน(กลัวเหมือนไอ้ครีม)เลยทนๆดูมันนอนรอคลุกข้าวให้มันกิน...
คนเลี้ยงใจดีเกินไป อาหารอุดมสมบูรณ์เกินไปครับ
แม่ผมเลี้ยงก็เป็นแบบนี้ สุดท้ายที่บ้านภูมิลำเนาเลี้ยงแมว3ตัว แต่ต้องไปซื้อกับดักหนู...

ขนาดดักหนูติดแล้ว เอามาให้มันดู ให้เห็น ไม่้ยอมมอง หันไปสนใจอย่างอื่นเสียนั่น...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์