เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:24:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จาระบีทองแดง จำเป็นมากมั๊ย?  (อ่าน 60675 ครั้ง)
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:47:33 PM »

ได้ครับเฮีย ส่งมาที่ผมแล้วผมเอาไปให้ที่ คฤหาส( ไม่รู้สะกดถูกไหม) นะครับ เสี่ย Grin
เหอเหอเหอ ไทยยามนี่อ่ะนะครับ Wink อยู่คฤหาสถ์ Grin

Grin

ของผมฝากมาทางคุณ joe (Les Baer) ก็ได้นะครับ...ถ้าสะดวก

ด้วยความยินดีครับพี่
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 06:29:23 PM »

ส่งที่อยู่ทาง pm แล้วครับ... Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:14:02 PM »

ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยนะครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:14:07 AM »

แรกๆผมลองใช้น้ำมันเฟืองท้ายรถยนต์ 4*4 ที่เป็นแบบลิมิเต็ดสลิปก็ใช้ได้เดีกว่าพวกน้ำมันหัวเชื้อเครื่องยนต์เพระว่ามันผลิตจากการนำ base oil มาสังเคราะห์ fully syntetic แต่มีจาระบีสีแดงกุลาบที่ใช้ในการประกอบเครื่องยนต์ ยี่ห้อ JE , Total seal ที่จำหนายคู่กับแหวนลูกสูบรถยนต์ เนื้อจาระบีละเอียดกว่าจาระบีโมลิดินัมซัลไฟต์ + แกรไฟต์ เคยขอเพื่อนที่ทำรถแข่งอยู่มาใช้กับ สมิธ Model 10 ของพ่อ มันจะไม่ค่อยเยิ้มเหมือนทั่วไปครับ ท่านใด
อยากลองใช้ ก็ลองไปสอบถานที่เวิล์ดเทคเอ็นจิเนียริ่งครับ

ผมเคยใช้ทั้งของ JE และ Redline เป็นจารบีสำหรับประกอบแหวนลูกสูบ ก่อนที่เวิล์ดเทคนำเข้ามาขายหลายปี
พบว่าไม่ได้ผลดีครับ  คือกลายเป็นเก็บกักเขม่าปืน  และมีปัญหาปืนแจมเพราะเขม่าติดจุดที่ลำกล้องต้องปลดกลอน
ผมไม่โทษจารบี เพราะมีคุณสมบัติถูกต้องแล้วสำหรับงานเครื่องยนต์

จึงกลับมาใช้น้ำมันเกียร์เฟืองท้าย 4X4 เหมือนเดิมเหมือนกัน (สังเคราะห์100%)
ผมสั่งมาลองหลาย ๆ ยี่้ห้อ ทั้งที่มีขายในไทยและไม่มีในไทย ต้องนำเข้าจากต่างประเทศ
บางตัวก็เหลวไป  และสังเคราะห์เกียร์บางตัวก็แปลก  เจอร้อนเมื่อยิงต่อเนื่องหลายนัด  กลายเป็นเหลวเท่าน้ำมันเครื่อง
แต่ตอนนี้เจอตัวที่พอเหมาะพอดีแล้ว

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:26:30 AM »

PM  นะครับพี่.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:49:35 AM »

ขอทดลองใช้อย่างละกระปุกครับ  ช่วยแนบสเปคกับวิธีการซื้อจำนวนมากด้วยครับ  พ.ย.49 ทีมผมต้องไปแข่งแถวฮานอย  หนาว 17 องศา กับความชื้น 45%  ตอนนี้ผมกลับจากยิงปืน ก็เก็บปืนในช่องผัก  แล้วเอาไปยิงต่อโดยไม่ล้าง  เพื่อทดสอบสารหล่อลื่น

พ.อ.สุพินท์  สมิตะเกษตริน
18/11  หมู่ 2 ซอย 48 ถนนเฉลิมพระเกียรติ ร.9
แขวงดอกไม้ เขตประเวศ  กทม.  10250
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:51:32 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:03:00 AM »

ขอออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ตามหลักวิศวกรรมพวกน้ำมันเครื่อง หรือสารหล่อลื่นในเครื่องยนต์ในระบบปิด ไม่เหมาะจะใช้กับปื่นซึ่งเป็นระบบเปิดซึ่งมีฝุ่นคราบต่างๆเข้ามาได้ง่ายครับซึ่งน้ำมันเครื่องหรือจารบีหนืดๆที่ใช้ในเครื่องระบบปิดจะจับ คราบเศษโลหะเขม่าทำให้เหมือนกระดาษทรายที่ขัดโครงปืนครับ แนะนำให้ใช้สารหล่อลื่นที่ใช้ในระบบเปิดเท่านั้น เช่นน้ำมันหรือสารหล่อลื่นเฉพาะสำหรับใช้กับปืนเท่านั้น แต่ที่ผมใช้อยู่และถูกด้วยเป็นน้ำมันที่ใช้กับโซ่จักรยานครับ ผสมสารเทฟลอน  เท่าที่ใช้มาก็ได้ผลดีไม่มีปัญหาสึกหรอแต่อย่างใด น้ำมันที่ใช้ในระบบปิดจะไม่ยึดเกาะพื้นผิวโลหะไม่นานก็จะไหลออกและทำให้ผิวโลหะบริเวณที่ต้องการหล่อลื่นไม่มีสารหล่อลื่น แต่น้ำมันที่ใช้ในระบบปิดจะแห้งและเคลือบบริเวณที่ต้องการหล่อลื่นครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:30:07 PM »

แหม...อยากมีส่วนร่วมด้วยครับ...ขอสักตลับ หรือกระปุกนะครับ

"เงินในส่วนที่ได้จากราคาสินค้า รวบรวมให้ สพป. ครับ"

ขอปรบมือให้ดัง ๆ ครับ มากน้ำใจจริง ๆ ครับพี่ไอรอน Cheesy

รบกวน 2 ขวดสองสีแบบที่โชว์ให้ดูด้วยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:21:17 PM »

สรุปยอดสั่งซื้อ ณ.เวลานี้ ครับ

1.สีทองแดง สั่งซื้อมา 15 กระปุก ของที่เพ็คใว้มี 15 กระปุก (ล็อตนี้ขอส่งแค่นี้ก่อนนะครับ ท่านใดสั่งมาเพิ่ม ของส่งประมาณปลายเดือนครับ

2.สีเงิน สั่งซื้อมา 29 กระปุก ของที่เพ็คใว้มี 32 กระปุก ถ้าท่านใดสั่งเพิ่ม ก็สามารถเพิ่มได้อีก 3 กระปุกครับ

ใน 29 กระปุก มีของผมด้วยหรือเปล่าครับพี่.... รู้สึกว่า สีเงิน จะขายดีนะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:28:05 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:18:13 PM »

ให้จ่ายเงินยังงัยแจ้งด้วยครับพี่.. Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:30:18 PM »

ให้ชำระเป็น พกง. ก็ได้  ชำระผ่าน บ/ช ธนาคารก็ได้ครับ แจ้งได้เลยนะครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:09:46 PM »

สรุปยอดสั่งซื้อทั้งหมดในล็อดแรกครับ
1.คุณglocklover    ทองแดง    1 กระปุก
2.คุณ ต่าย     เงิน        1 กระปุก
3.คุณ suchinin   เงิน        1 กระปุก
4.คุณ Kengkung    เงิน        1 กระปุก
5.คุณ chocho    เงิน        2 กระปุก
6.คุณ jutichote    ทองแดง    1 กระปุก   เงิน        1 กระปุก
7.คุณ    jack07    เงิน        1 กระปุก
8.คุณ Tonyman    ทองแดง    2 กระปุก   เงิน        2 กระปุก
9.คุณ tim1911    เงิน        1 กระปุก
10.คุณ BSW       ทองแดง    1 กระปุก   เงิน        1 กระปุก
11.คุณ moddang1321ทองแดง    1 กระปุก   เงิน        1 กระปุก
12.คุณ konkorn99       เงิน        1 กระปุก
13.คุณ rockman       เงิน        1 กระปุก
14.คุณ joe (Les Baer) ทองแดง    5 กระปุก   เงิน        5 กระปุก15.คุณ NaiPoo       เงิน        1 กระปุก
16.คุณ วายุ       เงิน        1 กระปุก
17.คุณ Aun555      ทองแดง    1 กระปุก   เงิน        1 กระปุก
18.คุณ ek_suwat       เงิน        1 กระปุก
19.คุณ Jack The Ripper ทองแดง    2 กระปุก   เงิน        2 กระปุก
20.คุณ วิธ       ทองแดง    2 กระปุก   เงิน        2 กระปุก
21.คุณ Uncle       ทองแดง    1 กระปุก   เงิน        1 กระปุก
22.คุณ korpat       เงิน        1 กระปุก

ของพี่สุพินท์ผมจะแพคแยกต่างหากให้ครับ

ขาดตกท่านใด กรุณาแจ้งมาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับคุณ iron
ท่านใดที่อยู่ กทม. แล้วสนใจจะขอแบ่งก็แจ้งมาที่ผมนะครับ จะหาตลับมาแบ่งให้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:47:31 PM »

ได้รับของแล้วค่อยโอนเงินเข้า สพป. เลยก็ได้ครับ เพราะนึกดูอีกที ถ้าเก็บเงินปลายทาง ผู้รับจะต้องเสียเวลาไปรับด้วยตัวเองที่ไปรษณีย์ ทำให้เสียเวลาเปล่าๆครับ

รบกวนคุณชัช แจ้งรายละเอียด ของบัญชีที่รับชำระค่าสินค้าด้วยครับ
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:53:25 PM »

แต่ตอนนี้เจอตัวที่พอเหมาะพอดีแล้ว

เป็นตัวใหนครับ...พี่อ๋องขยายความเล่าสูกันฟังหน่อยครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์