เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:33:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวดีมาบอก  (อ่าน 5558 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:15:07 PM »

ประเทศอื่นเค้าทำ เค้าพัฒนามาเป็นสิบปีแล้ว ไทยเพิ่งจะมาคิดทำ ช้าไปไหม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:47:38 PM »

ผมว่ารอท่านผู้การสุพินส์มาตอบดีกว่าครับ

TKR
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 07:39:13 PM »

ค้นในราชกิจจาฯ ในวันที่ 10 สิงหาคม 2555 ไม่พบประกาศฉบับดังกล่าว  รบกวนช่วยบอกแหล่งข่าวให้ชัดเจนกว่านี้นะครับ   

อย่าให้เป็นข่าวลือ  แม้จะไม่ได้เป็นประโยชน์กับพวกเราโดยตรงก็ตาม

ผมมีกฎกระทรวงอยู่ในมือ ผมลงไม่เป็น ถ้าต้องการ ฝาก Mail ไว้ครับผมจะส่งให้ แล้วรบกวนลงให้ สมช.ดู้ด้วยจะได้เข้าใจกันทุกคน  ไหว้

ขอให้ส่งตามนี้ครับจะรออ่านครับอยากทราบว่าเป็นประกาศกระทรวงของปี53 หรือ ปี55 ครับ

TKR3M@hotmail.com ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ไหว้ ไหว้
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:16:26 PM »

ถ้าเป็นตามที่ จขกท.  แจ้งมา  ผมช่วยหามาให้ครับ     น่าจะเป็น...   ประกาศวันที่    ๑๐ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๕
สำหรับรายละเอียด หรือ เนื้อหา  หาตามเลขที่เอกสารตามรูปได้เลยครับ

" ลำดับที่  ๗ . กฎกระทรวงการอนุญาตประกอบกิจการโรงงานผลิตอาวุธ พ.ศ. ๒๕๕๕    เล่มที่  ๑๒๙   ตอนที่ ๗๕ ก   หน้า ๓๕     "  มีทั้งหมด 17 หน้า

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/RKJ/announce/search_result.jsp?SID=052118D473740DFE4A9A43981A4DA0AF#

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:15:29 PM »

อยากเห็นปืนไทย  ยี่ห้อ ธานินทร์
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:36:47 AM »

ค้นในราชกิจจาฯ ในวันที่ 10 สิงหาคม 2555 ไม่พบประกาศฉบับดังกล่าว  รบกวนช่วยบอกแหล่งข่าวให้ชัดเจนกว่านี้นะครับ   

อย่าให้เป็นข่าวลือ  แม้จะไม่ได้เป็นประโยชน์กับพวกเราโดยตรงก็ตาม

ผมมีกฎกระทรวงอยู่ในมือ ผมลงไม่เป็น ถ้าต้องการ ฝาก Mail ไว้ครับผมจะส่งให้ แล้วรบกวนลงให้ สมช.ดู้ด้วยจะได้เข้าใจกันทุกคน  ไหว้

ขอให้ส่งตามนี้ครับจะรออ่านครับอยากทราบว่าเป็นประกาศกระทรวงของปี53 หรือ ปี55 ครับ

TKR3M@hotmail.com ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ไหว้ ไหว้

ส่งให้แล้วครับ ไหว้
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:39:21 AM »

ถ้าเป็นตามที่ จขกท.  แจ้งมา  ผมช่วยหามาให้ครับ     น่าจะเป็น...   ประกาศวันที่    ๑๐ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๕
สำหรับรายละเอียด หรือ เนื้อหา  หาตามเลขที่เอกสารตามรูปได้เลยครับ

" ลำดับที่  ๗ . กฎกระทรวงการอนุญาตประกอบกิจการโรงงานผลิตอาวุธ พ.ศ. ๒๕๕๕    เล่มที่  ๑๒๙   ตอนที่ ๗๕ ก   หน้า ๓๕     "  มีทั้งหมด 17 หน้า

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/RKJ/announce/search_result.jsp?SID=052118D473740DFE4A9A43981A4DA0AF#

ใช่ครับ ฉบับนี้เลยครับ  ไหว้
ขอโทษครับ เวลาจะ Link  ทำอย่างไรครับ ทำไม่เป็น ไหว้
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:23:48 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลประกาศนะครับ 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
PaiJew
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:54:33 PM »

คนหนึ่งให้ทำ อีกคนให้ยึด งงกับท่าน ร ม ต จังเลยครับพี่
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:58:12 PM »

มาช้า..ก็ยังดีกว่าไม่มานะ..ผมว่า
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 03:27:21 PM »

...
ขอโทษครับ เวลาจะ Link  ทำอย่างไรครับ ทำไม่เป็น ไหว้

ที่ผมทำน่ะครับ....เฉพาะลิงค์ 

1.  ให้เปิดหน้าต่างของหน้าเอกสารหรือข้อมูล ที่เราต้องการให้ผู้อื่นรับทราบ  - ตัวอย่างลองเปิดลิงค์  ที่ผมนำมาแปะดูครับ

2. ใช้คำสั่งลอกหรือcopy ที่หน้าต่างจากข้อ 1  ดังกล่าว หาหัวข้อของหน้าเวปเพจ ..ด้านบนของ IE  - ตัวอย่างในหัวข้อนี้ คือ  ลิงค์ที่ผมอ้างอิง

3. นำหัวข้อ ที่ลอก/ copy  มาจากข้อ 2  นำมาแปะลงใน  กระดานที่เรากำลังเขียนเพื่อตั้งกระทู้หรือกำลังจะตอบกระทู้ ครับ

ส่วนรูปภาพที่นำมาแปะนั่น..

1.  ผมโหลดและเซฟไฟล์เอกสาร (pdf.file ) ลงมาก่อน 

2. ต่อจากนั่น ผมแปลง จาก pdf.File  ให้อยู่ในรูปแบบของไฟลที่เป็น ชนิดรูปภาพก่อน 

3. ในที่นี้ คือ แปลงจาก pdf. File ---> jpeg   

4. ต่อจากนั่นก็นำรูปภาพดังกล่าวมาแปะ ในกระดานที่เรากำลังเขียน อาจจะใช้ฟังก์ชั่นในนี้ หรือโปรแกรมรับฝากรูปทั่วไปก็ได้ครับ

หมายเหตุ :   วิธีทำของแต่ละท่านอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้น่ะครับ  ให้เลือกที่เราถนัดแล้วกันครับ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:26:10 PM »

...

ที่ผมทำน่ะครับ....เฉพาะลิงค์ 

1.  ให้เปิดหน้าต่างของหน้าเอกสารหรือข้อมูล ที่เราต้องการให้ผู้อื่นรับทราบ  - ตัวอย่างลองเปิดลิงค์  ที่ผมนำมาแปะดูครับ

2. ใช้คำสั่งลอกหรือcopy ที่หน้าต่างจากข้อ 1  ดังกล่าว หาหัวข้อของหน้าเวปเพจ ..ด้านบนของ IE  - ตัวอย่างในหัวข้อนี้ คือ  ลิงค์ที่ผมอ้างอิง

3. นำหัวข้อ ที่ลอก/ copy  มาจากข้อ 2  นำมาแปะลงใน  กระดานที่เรากำลังเขียนเพื่อตั้งกระทู้หรือกำลังจะตอบกระทู้ ครับ

ส่วนรูปภาพที่นำมาแปะนั่น..

1.  ผมโหลดและเซฟไฟล์เอกสาร (pdf.file ) ลงมาก่อน 

2. ต่อจากนั่น ผมแปลง จาก pdf.File  ให้อยู่ในรูปแบบของไฟลที่เป็น ชนิดรูปภาพก่อน 

3. ในที่นี้ คือ แปลงจาก pdf. File ---> jpeg   

4. ต่อจากนั่นก็นำรูปภาพดังกล่าวมาแปะ ในกระดานที่เรากำลังเขียน อาจจะใช้ฟังก์ชั่นในนี้ หรือโปรแกรมรับฝากรูปทั่วไปก็ได้ครับ

หมายเหตุ :   วิธีทำของแต่ละท่านอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้น่ะครับ  ให้เลือกที่เราถนัดแล้วกันครับ... ไหว้

ขอบคุณครับ ไหว้
ทดลองแปะดู
aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:00:51 PM »

ดีครับ ประเทศเราจะได้มีที่ผลิตเผื่อเหตุฉุกเฉินนะครับ
sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:00:10 PM »

ผมว่าดีครับเราจะได้ซื้อปืนราคาถูกเเถมคุณภาพดี เทียบเท่าของต่างชาติ
สนับสนุนพันเปอร์เซ็นต์.  ขอให้ควบคุมคุณภาพงานได้. ผมจะขอซื้อก่อนเลยถ้าเขาอนุญาตให้ซื้อนะครับ
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:08:16 PM »

เยี่ยมครับ นับว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดี

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์