เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเก็ต...  (อ่าน 13061 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:14:41 AM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:09:31 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
จิตใจระดับครูหมู น่าจะคิดได้ว่า ผมมิได้ โยกโย้อะไร ปลาหมึกปิ้ง มันก็เกี่ยวกับทะเลกับภูเก็ต

อยากทราบอะไร ก็เจาะจงคำถามมาซิครับ จะได้บอกสิ่งที่รู้.............หากจะบอกทุกสิ่งทุกอย่าง พิมพ์กันทั้งวันก็ไม่หมด

หรือสิ่ง"อย่างว่า" ข้างบนก็มีผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย เฉกเช่น พี่จอยก็มาตอบใว้แล้ว แบบนั้นผมไม่ถนัด....

อยากรู้เรื่องอะไรละครับ ผมไม่รู้ ก็จะถามผผู้รู้ให้

ท่าทางจะพากระทู้เขาลงเลแน่ๆเลยครูหมูนี่ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 03:44:54 PM »

ฮ้าย...
ล้อเล่นหนุก ๆ น่า ไหว้ หลงรัก หลงรัก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 04:41:00 PM »

ฮ้าย...
ล้อเล่นหนุก ๆ น่า ไหว้ หลงรัก หลงรัก
หึๆๆ ติดเบ็ดจนได้ 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 05:06:37 PM »

ราคาวัสดุเป็นอย่างไรบ้างครับ เช่น เหล็ก 12 มิลข้ออ้อย sd40 หรือปูนถุง TPI m299 ก็ได้ครับ... ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 06:45:31 PM »

เค้าคุยไรกันหน๋อ พี่อ๊อฟพงพัฒเหรอครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พูลผล ขำก๊าก

ผมโผล่ไป3ชั่วโมงเอง พี่จอยนอนซะ3คืน  คิก คิก

วันหลังต้องเดินตามหลังป๋าจอยซะแร้ว ขาใหญ่มา  คิก คิก

ใครขาใหญ่?

ครั้งแรกในชีวิตที่เข้าไปเดินในนั้น คุณเบิ้มพาไปครับ ... พูดจริง ป่าวอำ  เยาะเย้ย

ดูในโทรศัพท์ก่อน มีเบอร์ทั้งสามคนเลย ไว้สอบถามข้อมูลเวลาไปภูเก็ตครับ กลัวหลงเข้าผิดร้านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:05:04 PM »

Grin Grinไปกินข้าวหน้าหาดราไวย์ราคาพอรับได้ครับกระพงทอดน้ำปลา ข้าวผัดปู ยำรวม เป๊บซี่ขวด 530 บาท ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปลาขีดเป็นร้อยนี่น่าจะร้านที่หาดป่าตอง Grin Grinพูนผลนี่ไม่กล้าครับใจไม่ถึงเมียคุมแจ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:36:58 PM »

Grin Grinไปกินข้าวหน้าหาดราไวย์ราคาพอรับได้ครับกระพงทอดน้ำปลา ข้าวผัดปู ยำรวม เป๊บซี่ขวด 530 บาท ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปลาขีดเป็นร้อยนี่น่าจะร้านที่หาดป่าตอง Grin Grinพูนผลนี่ไม่กล้าครับใจไม่ถึงเมียคุมแจ

ที่อื่นก็มี  ไม่จำเป็นต้องพูลผลเสมอไปครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:17:11 PM »

ผมพูดเรื่องดีดีบ้างครับ
อาชีพนึงของผมคือขายเสื้อผ้าครับ
ลูกค้าทางใต้ของผมน่ารักทุกคน
ทำมาสี่ปียังไม่มีใครเบี้ยวเงินเลย
หลักการทีแรกก็คือโอนตังมาก่อน แล้วส่งของไป
บางครั้งก็โทรมา ส่งของไป ตังโอนกันทีหลัง
บางครั้งโอนตังมาทิ้งไว้หลายๆวัน ค่อยโทรมาบอกว่าโอนตังมาให้ก่อน กลัวใช้ตังหมด
ภูเก็ตน่าจะนำเข้าทรัพยากรทั้งหมด ซื้อของทีต้องบินมา กทม. น่าสงสาร
บางครั้งมานั่งรอหน้าร้านแต่เช้า
และลูกค้าผมทุ๊กคนชวนผมไปนอนที่บ้านหมด จะมีน้ำใจอะไรขนาดนั้น
ผมเคยขับรถไปเที่ยวภูเก็ต มีมอเตอร์ไซด์ชูนิ้วกลางให้ด้วย ผมก็นึก เอ เราขับผิดตรงไหน
หันไปมองเขาก็ชูให้รถคันอื่นด้วย เออ ช่างมัน
ภูเก็ตทะเลสวยครับ สวยกว่าหลายๆที่ สมกับเป็นไข่มุกเอเซียครับ
ข้าวของแพงมากๆ แต่ก็ยังถูก ท่าเราจะเปรียบเทียบกับเกาะของต่างประเทศ เช่นเกาะรียูเนี่ยน ฝรั่งเศส
ที่นั่นบุหรี่ซองละ 5 อูโร

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:38:38 PM »

ผมเคยขับรถไปเที่ยวภูเก็ต มีมอเตอร์ไซด์ชูนิ้วกลางให้ด้วย ผมก็นึก เอ เราขับผิดตรงไหน
หันไปมองเขาก็ชูให้รถคันอื่นด้วย เออ ช่างมัน

ภูเก็ตคนต่างจังหวัดเข้าไปอยู่เยอะนะครับ  คนชูนิ้วกลางอาจจะมาจากจังหวัดอื่นก็ได้ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:59:33 PM »

ครับผม พี่sitthipong
ตึกเก่าๆภูเก็ต สวยๆทั้งนั้นครับ
น่าจะเก็บเอาไว้ ถ้าออกแบบวางแผนให้ดี
ภูเก็ตก็จะยังน่าเที่ยวครับ
ไม่น่าเชื่อครับอาชีพนึงที่รายได้ดีที่นั่นคือขับแท๊กซี่ครับ
ค่าเทอมเด็กอนุบาลที่นั่นโรงเรียนเอกชนแพงมากกกกกกกกกกครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:59:51 PM »

ภูเก็ตคนต่างจังหวัดเข้าไปอยู่เยอะนะครับ  คนชูนิ้วกลางอาจจะมาจากจังหวัดอื่นก็ได้ครับ   Grin

แล้วชูนิ้วกลางนี่คืออะไรเหรอ ??

ผมขับรถเจอบ่อยเลย พอชูนิ้วกลางให้ ผมก็ยิ้มตอบ 

ก็ไม่รู้นี่นา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:04:03 PM »

แล้วชูนิ้วกลางนี่คืออะไรเหรอ ??

ผมขับรถเจอบ่อยเลย พอชูนิ้วกลางให้ ผมก็ยิ้มตอบ 

ก็ไม่รู้นี่นา

น้าฉ็อง เกทับไปเลยครับชู 2 นิ้ว (กรรไกร)

กรรไกรชนะกระดาษครับ (คิดซะว่าเล่นเป่ายิ้งฉุบกัน นิ้วเดียวอนุมานเอาว่าเขาออกกระดาษ)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:15:04 PM »

เท่าที่ผ่านมา ดูๆแล้วภูเก็ตเลวร้ายไปซ๊ะแร๊ะ

จริงแล้วมันก็เหมือนกับที่อื่นทั่วไทยแหละครับ ที่ดีมี ที่ชั่วมี ที่ถูกก็พอมีหาได้ ที่แพงมีแน่

ฉะนั้น เสาะแสวงหา แลมองแต่สิ่งที่ต้องการ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:18:27 PM »

ชูนิ้วชี้กับนิ้วก้อยดีกว่าครับ
แปลว่าฉันรักเธอ
ความรัก ชนะทุกสิ่ง.   Grin
ฆ้อน กรรไกร กระดาษ. จิ๊บๆ.    Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์