เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:24:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเก็ต...  (อ่าน 13051 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:15:41 AM »

ผมเคยขับรถไปเที่ยวภูเก็ต มีมอเตอร์ไซด์ชูนิ้วกลางให้ด้วย ผมก็นึก เอ เราขับผิดตรงไหน
หันไปมองเขาก็ชูให้รถคันอื่นด้วย เออ ช่างมัน

ภูเก็ตคนต่างจังหวัดเข้าไปอยู่เยอะนะครับ  คนชูนิ้วกลางอาจจะมาจากจังหวัดอื่นก็ได้ครับ   Grin

แล้วชูนิ้วกลางนี่คืออะไรเหรอ ??

ผมขับรถเจอบ่อยเลย พอชูนิ้วกลางให้ ผมก็ยิ้มตอบ 

ก็ไม่รู้นี่นา

ลองชูกลับไปดูครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:32:01 AM »

ผมเคยขับรถไปเที่ยวภูเก็ต มีมอเตอร์ไซด์ชูนิ้วกลางให้ด้วย ผมก็นึก เอ เราขับผิดตรงไหน
หันไปมองเขาก็ชูให้รถคันอื่นด้วย เออ ช่างมัน

ภูเก็ตคนต่างจังหวัดเข้าไปอยู่เยอะนะครับ  คนชูนิ้วกลางอาจจะมาจากจังหวัดอื่นก็ได้ครับ   Grin

แล้วชูนิ้วกลางนี่คืออะไรเหรอ ??

ผมขับรถเจอบ่อยเลย พอชูนิ้วกลางให้ ผมก็ยิ้มตอบ 

ก็ไม่รู้นี่นา

ลองชูกลับไปดูครับ   Grin

มันจะได้เอาปืนมาส่องผมน่ะสิ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:39:15 AM »

St Sinner 606
If I remember correctly...

The English and French were at war. The English used Longbows, which were plucked to shoot an arrow. When the French captured English soldiers, the French would cut off the english soldiers' middle fingers, which made it virtually imposible to fire the longbow. In battle, when the English made the French retreat, or just to taunt them, the English would raise their middle fingers at the French to show them that they still had their middle fingers. That's where it originated. Over time it has taken on the meaning of F.U.

เครดิต.  St sinner 606

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:36:19 AM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

ร้านขายของชำที่ประตูทางเข้าวัดฉลองปิดไปแล้วหรือยังครับ เคยไปที่วัดฉลองแล้วเห็นพวกเมากันตั้งแต่เที่ยงเลย ส่งเสียงดังโวยวาย ไม่น่าเชื่อว่าหน้าวัดยังให้ขายเหล้าได้ คาดว่าไม่น่าจะเป็นคนพื้นที่ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:33:23 AM »

ฮ้าย...
ล้อเล่นหนุก ๆ น่า ไหว้ หลงรัก หลงรัก
หึๆๆ ติดเบ็ดจนได้ 55+
งอน งอน งอน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:38:15 AM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

ร้านขายของชำที่ประตูทางเข้าวัดฉลองปิดไปแล้วหรือยังครับ เคยไปที่วัดฉลองแล้วเห็นพวกเมากันตั้งแต่เที่ยงเลย ส่งเสียงดังโวยวาย ไม่น่าเชื่อว่าหน้าวัดยังให้ขายเหล้าได้ คาดว่าไม่น่าจะเป็นคนพื้นที่ครับ

ขอบคุณครับ

วัดฉลอง หึ หึ หึ หึ

What man is a man , who does not make the world better?
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:40:44 AM »

The English and French were at war. The English used Longbows, which were plucked to shoot an arrow. When the French captured English soldiers, the French would cut off the english soldiers' middle fingers, which made it virtually imposible to fire the longbow. In battle, when the English made the French retreat, or just to taunt them, the English would raise their middle fingers at the French to show them that they still had their middle fingers. That's where it originated. Over time it has taken on the meaning of F.U.

เครดิต.  St sinner 606

แต่ไอ้คนที่ชูนิ้วกลางให้ผม หน้ามันไม่เหมือนชาวฝรั่งเศษเลยอ่ะครับ  ค่อนไปทางหลวงพระบางมากกว่าผมว่า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:41:46 AM »

อ่ะ หลวงพระบางก็เคยเป็นฝรั่งเศษนะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:42:57 AM »

งง เขียนฝรั่ง"เศษ"มาตั้งแต่หัดเขียน อยู่ๆก็กลายเป็นเขียนผิดไปได้

เปลี่ยนเศษเป็นเศส มันจะทำให้ความเป็นเศษดีขึ้นรึงไงหว่า?

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:44:42 AM »

อ่ะ หลวงพระบางก็เคยเป็นฝรั่งเศษนะ  Grin

อ้อ..ก็เลยติดธรรมเนียมมาว่างั้น

แต่เดี๋ยวนี้เขาไม่ยิงธนูกันแล้ว  น่าจะเปลี่ยนเป็นชูนิ้วชี้แทนดีกว่านะ

ประมาณว่า ตรูยังมีนิ้วชี้เหนี่ยวไกได้อยู่นะว๊อย ถึงจะไม่มีปืนก็เหอะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:47:33 AM »

งง เขียนฝรั่ง"เศษ"มาตั้งแต่หัดเขียน อยู่ๆก็กลายเป็นเขียนผิดไปได้

เปลี่ยนเศษเป็นเศส มันจะทำให้ความเป็นเศษดีขึ้นรึงไงหว่า?

อะไรที่เขาเปลี่ยน ๆ กัน เปลี่ยนแล้วได้ดีทั้งนั้นครับพี่จ้าว

เปลี่ยนเหี้ยเป็นวรนุสได้เดือนเดียว พวกสมสู่โชว์ออกอากาศเลย

เปลี่ยนยาม้าเป็นยาบ้า ก็เกลื่อนเมืองอย่างทุกวันนี้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:21:16 AM »

เครดิต.  St sinner 606

ตำนานเลยนะนั่น  Grin Grin Grin ขอบคุณครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:34:16 PM »

ชายหาดกะรน ภูเก็ตครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:40:59 PM »

พี่ซับจะให้ดูโต๊ะใช่ไหมครับ.. Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:41:43 PM »

เห็นแล้ว  "ภูเก็จ"  มีของดี   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์