เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:23:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้างฯทำอย่างนี้ได้อย่างไร...  (อ่าน 4588 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:46:54 AM »

เขาแค่กันพื้นที่บางส่วนไม่ใช่หรือครับ Grin Grin Grin หรือไม่มีที่จอดอื่นแล้ว ถ้าอย่างนั้นก็แย่เลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:04:55 AM »

เขาแค่กันพื้นที่บางส่วนไม่ใช่หรือครับ Grin Grin Grin หรือไม่มีที่จอดอื่นแล้ว ถ้าอย่างนั้นก็แย่เลย

มีเรื่องสงสัยครับพี่คาร์ พวกที่เอารถสวยๆ แพงๆ ไปจอดเที่ยวสถานบันเทิงกลางคืน เค้าไม่กลัวใครมาทำสีถลอกเหรอครับ

ต้องทิปเยอะมั้ยครับ ให้เด็กรับรถเฝ้าให้  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:08:39 AM »

ถ้าไม่ติ๊บ ไม่ไปที่ประจำ ไม่จอดประจำแบบเด็กจำได้ ก็เอารถธรรมดาไปดีกว่าครับ Grin Grin Grin พวกไปประจำเขาสาดกันน่าดู ถึงไม่เอารถแพงไปก็ได้จอดข้างหน้า

แล้วแต่สถานที่แหละครับ บางที่ไม่มีที่จอดก็วาเล่ต์กันปรกติ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:58:17 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:03:34 PM »

เหมือนการอำนวยความสะดวกให้กับผู้ที่มีกำลังซื้อมากกว่าน่ะครับ...

ในกรุงเทพถ้าเห็นแรกๆก็น่าจะเป็นซีคอน ที่กันพื้นที่จอดรถให้ผู้มีบัตรเครดิตแพลทตินั่ม หลังๆเห็นกันเกร่อ...

ห้างแหลมทอง ระยองก็กันพื้นที่ให้ซุปเปอร์คาร์นานแล้ว เนื่องจากผมเห็นว่ามีตั้งแต่ผมมาเมื่อ 2-3 ปีก่อน..

แต่รถเปิดประทุนหลังของผม แค่ขับชะลอผ่านหน่อย ยามรีบเป่านกหวีดดังลั่นราวกับไฟไหม้ห้างเลยครับ... Grin
ห้างแหลมทอง ระยอง ออกแบบทางขึ้นลงที่จอดรถได้ห่วยที่สุดในโลก

มีอย่างที่ไหนเอาป้ายบอกทางเตี้ยขนาดไม่พ้นหลังคารถเก๋งไปคั่นไว้ระหว่างสองเลนที่ขึ้น-ลง

เลี้ยวผิดเลนนิดเดียวป้ายเหล็กที่ว่านี้ครูดหลังคารถ งานเข้าต้องซ่อมหลังคารถ ไม่ก็ด้านข้างแน่นอน

ผมเห็นจะๆ คาตาคันนึ่ง มิว7 โดนป้ายนี้ครูด คนในรถต้องลงมาผลักป้าย รถถึงจะผ่านได้

ช่างเอาหัวแม่เท้าออกแบบได้อุบาทว์จริงๆ

เสริมพี่ดุลย์อีกเรื่องครับ... ไหว้

ถ้าวนหาที่จอดรถใต้ดินไม่เจอจนต้องวนไปจอดอาคารจอดรถข้างหลังห้าง ถ้ายังหาไม่ได้รถจะโดนบังคับเลี้ยวลงแล้วต้องขับออกจากห้างไปเลย ไม่มีสิทธิกลับมาเริ่มวนหาใหม่...

อันนี้หัวแม่เท้าอีกข้างคิดครับ... คิก คิก

แต่ถ้าไปดูกล้องแนะนำที่บิ๊กซีครับ.. คนขายน่ารัก.. Grin

ไม่ต้องไปดูกล้องแล้วครับ เมื่อกี้ว่าจะซื้อฟิลเตอร์ ย้ายไปไหนแล้วไม่รู้ครับ.. มีกระเทยมาขายแทน... บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:05:07 PM »

ถ้าไม่ติ๊บ ไม่ไปที่ประจำ ไม่จอดประจำแบบเด็กจำได้ ก็เอารถธรรมดาไปดีกว่าครับ Grin Grin Grin พวกไปประจำเขาสาดกันน่าดู ถึงไม่เอารถแพงไปก็ได้จอดข้างหน้า

แล้วแต่สถานที่แหละครับ บางที่ไม่มีที่จอดก็วาเล่ต์กันปรกติ

น่าสงสัยๆ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:08:59 PM »

เมื่อเช้ามืดเจอ ออดี้สีขาวคันใหญ่แบบsuvรุ่นอะไรผมไม่รู้หละแซงซ้ายขวาอยู่แถวตั้งฮั่วเสง กทม. ส่วนผม เวฟ100เกือบโดนมันเกี่ยวไปแล้ว.....ช่วงนี้พวกรถหรูนี่ hotจริงๆ .....ผลสุดท้ายติดไฟแดงผมก็แซงอยู่ดี.... โฮ......ส่วนเราเฉยดีกว่า...นึกถึงตอนเย็นนั่งกินเหล้าหน้าบ้านแล้ว เมียทำกับข้าวดูลูกเล่นหน้าบ้าน.....นี่คือความสุขที่สุดในชีวิตผมแล้ว...บางทีศักดิ์ศรีบนท้องถนนกับความสุขของลูกเมียต้องเลือกเอาครับ....แค่ 3วินาทีอาจเปลี่ยนชีวิตเราไปตลอด ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:17:43 PM »

เมื่อเช้ามืดเจอ ออดี้สีขาวคันใหญ่แบบsuvรุ่นอะไรผมไม่รู้หละแซงซ้ายขวาอยู่แถวตั้งฮั่วเสง กทม. ส่วนผม เวฟ100เกือบโดนมันเกี่ยวไปแล้ว.....ช่วงนี้พวกรถหรูนี่ hotจริงๆ .....ผลสุดท้ายติดไฟแดงผมก็แซงอยู่ดี.... โฮ......ส่วนเราเฉยดีกว่า...นึกถึงตอนเย็นนั่งกินเหล้าหน้าบ้านแล้ว เมียทำกับข้าวดูลูกเล่นหน้าบ้าน.....นี่คือความสุขที่สุดในชีวิตผมแล้ว...บางทีศักดิ์ศรีบนท้องถนนกับความสุขของลูกเมียต้องเลือกเอาครับ....แค่ 3วินาทีอาจเปลี่ยนชีวิตเราไปตลอด ไหว้

แถวตั้งฮั่วเส็งปีที่แล้วน้ำก็ท่วม... ถือซะว่ายังไงเค้าก็เหนื่อยกว่าเราครับปีนี้...

ไหนต้องแพ็คบ้าน ระแวงขโมย และยังต้องหาที่จอดรถอีก ถ้ามีรถแพงๆหลายๆคัน รับรองปวดกะบาลแน่ครับ... Cheesy

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:19:10 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากขอบคุณครับ เยี่ยม ไหว้
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:24:57 AM »

จะแบ่งชนชั้นให้แตกแยกห่างไกลไปถึงไหน เซ็งท่าน
มีเงินก็ไม่ซื้อครับ ซุปเปอร์คาร์ ขับกระบะนอนบ้านสวนดีกว่า

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์