เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:08:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดของ lama 7.65 ครับ  (อ่าน 29664 ครั้ง)
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:28:46 PM »

เรียนคุณนินจา ด้วยความเคารพ และนับถือครับ
     ไม่ทราบว่าคุณนินจา มีรูป ปืน" LLAMA" ลาม่า .38ซุปเปอร์ สไตล์โคลท์ 1911 หรือเปล่าครับ
แล้วจัดว่าเป็นปืน อย่างไรบ้างครับและ เป็นปืนที่นิยมมากน้อยเพียงใดครับ
               ขอบพระคุณกับคำตอบล่วงหน้าครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 01:23:51 AM »

เรียนคุณนินจา ด้วยความเคารพ และนับถือครับ
 ไม่ทราบว่าคุณนินจา มีรูป ปืน" LLAMA" ลาม่า .38ซุปเปอร์ สไตล์โคลท์ 1911 หรือเปล่าครับ
แล้วจัดว่าเป็นปืน อย่างไรบ้างครับและ เป็นปืนที่นิยมมากน้อยเพียงใดครับ

ไม่ใช่ คุณนินจานะครับ

ปืน .38 ซุปเปอร์ ของลาม่า เป็นปืนที่ได้รับความนิยมสูง ในชนบท ครับ  โดยเฉพาะภาคกลางเพราะค่าตัวเป็นกันเอง ประกอบกับ มีรูปทรงคล้าย โคลท์ 1911 ค่อนข้างมาก 

เมื่อเทียบกะ ปืน สตาร์ ซึ่งเป็นของ สเปญ เหมือนกัน แล้ว จะพบว่า ลาม่า  จะมีลักษณะเหมือนโคลท์ มากกว่า

คุณภาพก็ สมเหตุผลกะราคา ครับ เพราะค่าตัวถูกกว่า โคลท์ 2-3 เท่าตัว ในยุคนั้น

มีเพื่อนสมาชิก เอา ลาม่า เก่าๆ ไปปรับแต่งเล็กน้อย ก็ลงแข่งสั้นชาวบ้านได้ แต่ ก็มีขอ้เสียเรื่องวัสดุบางจุด ทำให้ต้องดูแลกันเป็นพิเศษ

เนื้อเหล็ก เป็นสนิมง่าย  บางจุดค่อนข้างเปราะ

....ตามล่า...อีตอแหล
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:44:30 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ปืนสวยครับ
ถามเรื่องรายละเอียดไม่มีความรุ้ครับ
แต่สงสัยครับว่าทำไมไปเลือกขนาด7.65 ครับ
ลูกแพงทำให้ได้ซ้อมน้อย
การมีปืนไว้ป้องกันตัวน่าจะหารุ่นที่ลูกมีไม่ขาดตงาดราคาไม่แพง
ซ้อมได้บ่อยๆครับ
 หลงรัก

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:27:05 AM »

..................
มีเพื่อนสมาชิก เอา ลาม่า เก่าๆ ไปปรับแต่งเล็กน้อย ..............
Grin ถูกพาดพิงครับท่าน..
ที่ว่าปรับแต่งเล็กๆน้อยๆนี่คือ
นก ไก เซียร์ ดิสคอนเนคเตอร์ หลังอ่อน ไกด์รอด บูช แหนบสี่ชาย โตงเตง
สลักนก สลักเซียร์ สลักโตงเตง คันค้างสไลด์ ขอรั้งปลอก ศูนย์หน้า หลัง
สปริงรีคอยล์ สปริงเข็ม สปริงนกสับ
เปลี่ยนไปแค่นี้ละครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:25:07 AM »

..................
มีเพื่อนสมาชิก เอา ลาม่า เก่าๆ ไปปรับแต่งเล็กน้อย ..............
Grin ถูกพาดพิงครับท่าน..
ที่ว่าปรับแต่งเล็กๆน้อยๆนี่คือ
นก ไก เซียร์ ดิสคอนเนคเตอร์ หลังอ่อน ไกด์รอด บูช แหนบสี่ชาย โตงเตง
สลักนก สลักเซียร์ สลักโตงเตง คันค้างสไลด์ ขอรั้งปลอก ศูนย์หน้า หลัง
สปริงรีคอยล์ สปริงเข็ม สปริงนกสับ
เปลี่ยนไปแค่นี้ละครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ตกใจอันนั้นไม่ได้เปลี่ยนกระบอกใหม่เหรอคะพี่โซ๊ยตี๋ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:12:11 AM »

........... Grin Grin Grin..เคยยิงอยู่ 2-3 ตัว ผมว่างานยังไม่ดีเท่าที่ครว จับดูจะรู้สึกบอบบางกว่าโคนท์ต้นตำรับเยอะเลย ขอบอกตรงๆว่าเหล็กลาม่าอ่อน และเป็นสนิมง่าย แบบคุณโทน 73 บอก  ส่วนความนิยมตามชนบทต่างจังหวัดจะมีให้พบเห็นบ่อยๆ บ้างครั้งมีเพื่อน(ไม่เป็นปืน)โทรมาบอกว่ามีคนขาย 9 ซุเปอร์ ตราม้า 20,000บ. ผมขับรถไปถึงโคราช  ที่ไหนได้เป็นเจ้าลาม่า ซะนี้ แค่ที่ด้ามมีตราม้าแบบโคนท์เท่านั้นเอง... หัวเราะร่าน้ำตาริน  เกือบลืมรูปผมไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:18:37 AM »

สรุปง่ายๆ ว่าเทารัสดีกว่าทุกประการครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:38:56 AM »

กระทู้นี้เห็นคุยกันแต่ Llama กับ Colt ..........

แล้วเทารัสมายังไง...........งงแล้ว

เทารัสรุ่นไหน?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:12:03 AM »

กระทู้นี้เห็นคุยกันแต่ Llama กับ Colt ..........

แล้วเทารัสมายังไง...........งงแล้ว
เทารัสรุ่นไหน?
ขอโทษครับที่นอกประเด็นไป แบบว่าเทารัสก็ทำขนาด.380 ด้วยครับ แบบโพลีเมอร์ด้วย (ที่รู้เพราะไปดูเว็บเทารัสอเมริกามา) แล้วถ้าเป็นพวกลูกโม่นี่ลาม่าจะดีมากน้อยกว่าเทารัส เท่าไรครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:55:31 PM »

สรุปง่ายๆ ว่าเทารัสดีกว่าทุกประการครับ

ไม่จริง ทอรัส รุ่นเก่า ลาม่า และ สตาร์ น่าเชื่อถือกว่า  ทอรัส รุ่นที่พอจะเชื่อถือได้ ก็ต้องหลังปี 1985 เป็นต้นมา

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 10:57:50 AM »

อ่านหนังสือมาถามโดยที่ไม่ได้สัมผัสจริง.................ข้อมูลต่างกัน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 01:49:49 PM »

......... Grin..อ้าวผมไม่ได้เข้ากระทู้นี้สองวัน ไปเรื่องเทารัส แล้วเหรอครับ  จริงๆตัวผมเองเคยมีเทารัสรุ่นเก่าๆ อยู่ตัว(เอ็ม 82) ก็มีปัญหาเรื่องขึ้นสนิมง่ายเหมือนกัน ครับ....คุณsillyfools ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 03:11:32 PM »

อ่านหนังสือมาถามโดยที่ไม่ได้สัมผัสจริง.................ข้อมูลต่างกัน
เห็นใจคนที่รู้มาแต่ทฤษฏีบ้างครับ ถ้ารู้ลึกๆก็อย่าเพิ่งด่ากันเลยนะครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 04:03:35 PM »

ผมไม่ได้ด่า (ทำไมคิดแบบนั้น)........

แต่เจอพวกอ่านหนังสือฝรั่งมา แล้วเอามาถามแบบลองภูมิ   หรือไม่ก็แกล้งถามทั้งๆที่รู้คำตอบ...............หรือไม่ก็ ยังไม่เคยมีปืนเลยแล้ว แนะโน่นแนะนี่ (อ่านดูก็รู้)

เป็นอย่างที่ผมกล่าวหรือเปล่าล่ะ ถ้าไม่เป็น ก็ไม่ควรจะเดือดร้อน

xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:24:47 PM »

ผมไม่ได้ด่า (ทำไมคิดแบบนั้น)........

แต่เจอพวกอ่านหนังสือฝรั่งมา แล้วเอามาถามแบบลองภูมิ หรือไม่ก็แกล้งถามทั้งๆที่รู้คำตอบ...............หรือไม่ก็ ยังไม่เคยมีปืนเลยแล้ว แนะโน่นแนะนี่ (อ่านดูก็รู้)

เป็นอย่างที่ผมกล่าวหรือเปล่าล่ะ ถ้าไม่เป็น ก็ไม่ควรจะเดือดร้อน

ขอบคุณมากครับที่เข้าใจผม และผมก็ไม่เคยถามแบบลองภูมิเลยครับ
คือวิธีการถามของผมคือ อ่านหนังสือเล่มไหนที่สะกิดต่อมสงสัยผมก็จะเอามาถามเผื่อได้รู้ เลยดูๆเหมือนกับคนที่อ้างเป็นแต่ทฤษฎี แต่จริงๆแล้วแค่อยากจะเล่าข้อมูลที่ได้ประสบมา แล้วประสานความรู้กับผู้ทรงประสบการณ์ ก็แค่นั้นละครับ
ไม่ได้มีเจตนาอะไรเลยจริงๆ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์