เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:22:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: M60 กับ M60LS ขนาด .38 จะเลือกตัวไหนดีคัรบ  (อ่าน 9865 ครั้ง)
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 12:34:06 PM »

ผมกำลังจะซื้อปืนโครงการฯ  คิดว่าจะเอาลูกโม่ลำกล้อง 2-1/8 นิ้ว ระหว่าง M60 กับ M60LS ขนาด .38 จะเลือกตัวไหนดีครับ  และอยากรู้ว่ามันต่างกันอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 02:54:36 PM โดย ppbriy » บันทึกการเข้า

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 01:15:18 PM »

เลือก 60 ตัวธรรมดาครับ      ถ้ายิงในจำนวนที่มากนัดกว่า
ถ้าเอาพกพา เบา ๆ ยิงไม่มาก   เลือก 60 LS

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 02:29:58 PM »

เรียน คุณ yod

แสดงว่า 60 ธรรมดาแข็งแรงกว่า 60LS ใช่มั้ยคัรบ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 02:46:31 PM »

M60แน่นอนกว่าครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 02:49:24 PM »

ข้อมูลทั้ง 2 รุ่นนี้จาก smith ครับ ผมอยากทราบว่ามันต่างกันตรงไหน  และน้ำหนักที่แตกต่างกันส่วนไหนของปืนคัรบ

Model: 60LS
Caliber: .357MAG/.38+P
Capacity: 5 Rounds
Barrel Length: 2 1/8"
Front Sight: Black Blade Front
Rear Sight: Fixed
Grip: Wood Grips
Frame: Small - Chiefs Special Style
Finish: Matte
Overall Length: 6 5/8"
Material: Stainless Steel
Weight Empty: 21.5 oz.

Model: 60
Caliber: .357MAG/.38+P
Capacity: 5 Rounds
Barrel Length: 2 1/8"
Front Sight: Black Blade Front
Rear Sight: Fixed
Grip: Rubber Grips
Frame: Small - Chiefs Special Style
Finish: Satin Stainless
Overall Length: 6 5/8"
Material: Stainless Steel
Weight Empty: 22.5 oz.

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 02:49:55 PM »

สำหรับผมชอบอย่างหลัง ติดเพียงคำว่า "Lady Smith" นี่แหละ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 03:17:22 PM »

งานการเก็บรายละเอียดของ LS สวยกว่าครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 03:35:37 PM »

Coolความเห็นส่วนตัวนะครับผมชอบ m 60 ครับ แต่เรื่องการเก็บงานก็อย่างที่ท่านผู้การว่าครับ m60 LS ดูดีกว่าในสายตาผมนะครับ Cool

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 03:38:17 PM »

โครงปืน 2 รุ่นนี้แตกต่างกันมั้ยคัรบ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:07:48 PM »

รายละเอียด อาจจะไม่แม่นครับ
อาจจะเปลี่ยน ในเรื่อง เข็มแทงชนวน จาก เข็มนก เป็น เข็มในโครง
ทรงด้ามจับ จาก ยาง เป็น ไม้
ตูด มน เป็น ตูดตัดตรง
การทำผิวสี จาก เรียบ เป็น ซาติน
อะไร แบบนี้ ครับ

ตัวโครงปืน เป็น สแตนเลส เหมือนกันครับ
แตกต่าง พวก รายละเอียดปลีกย่อย
เป็นการ ตกองค์ทรงเครื่อง ให้ดู สวยงาม
ตามแบบ Lady Smith

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:15:06 PM »

LS สวยปราณีตกว่า 60 ปกติคับ...

ถ้าเป็นผมเลือกจะเลือก LS คับ...Grin
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 05:20:15 PM »

------------------------------------- M 60 --------------------------------------

-------------------------------- M 60 Lady Smith ------------------------------

-------------------------------- M 637 Air Weight -----------------------------

-------------------------------- M 36 Lady Smith ------------------------------

-------------------------------- M 642 Air Weight -----------------------------

-------------------------------- M 638 Air Weight ------------------------------

------------------------------  Taurus M85 SSUL -------------------------------

--------------------------------- Taurus 85 SS 3 --------------------------------

--------------------------------- Taurus M 85 SS--------------------------------
http://www.Smith-Wesson.com/
http://www.Taurususa.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:32:07 PM โดย joonjan » บันทึกการเข้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 06:04:03 PM »

เป็นผมก็จะเลือก 60LS  ไม่ทราบว่าราคาแตกต่างกันหรือไม่ครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:46:17 AM »

จะเลือกLSก็เกรงจะดูบอลคืนนี้ไม่ได้....เพราะว่าเป็นบอล"เอฟเอครับ".....ไม่ใช่เอฟเอค่ะ
เลือกM60เลยครับ....ด้ามจับกระชับมือดีมาก....ยิ่ง 3 นิ้วยิ่งแม่นมากขึ้นครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:21:31 PM »

โครงปืนเท่ากันครับ  ด้ามจับสั้นยาวสามารถเปลี่ยนใช้แทนกันได้ครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์