เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:21:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะอยู่หรือจะไปครับ  (อ่าน 4880 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:37:33 PM »

ปืนผมแค่.22แอล อาร์ จะยิงขาหรือหน้าอกกลัวมันไม่หยุด ก็เลยเข้าตรงกลางกะบาลพอดีทุกคนเลย Grin Grinแบบนี้พอจะแก้ตัวในศาลหรือเปล่าครับ(หากไม่มีตำรวจมา  หรือไม่มีใครเห็น หรือเห็นแต่อยู่ใกล ผมก็เผ่นเหมือนกัลลล  เรื่องอื่นเอาใว้ให้สติอยู่กับเนื้อกับตัวซะก่อนค่อยว่ากัน  แหมทีมันจะเล่นเราไม่เห็นมันคิดมากเลย  แล้วเราไม่เคยมีเจตนาร้ายกับใครยังต้องมาคิดมากอีกเนาะ) Huh Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:42:49 PM »

สถานะการณ์แบบนั้น  ผมจะไม่ยิงขู่นะครับ  เพราะอาจจะมีการยิงโต้ตอบกันได้  ถ้าคนร้ายมีอาวุธปืนซ่อนอยู่อีก......อันตรายเกินไป   สำหรับผมต้อง....

"  ยิงให้โดน  และต้องยิงให้คนร้ายหมดทางต่อสู้  ( ไม่ต้องคำนึงถึงว่าคนร้ายจะเป็นหรือตาย "  คิดแค่ว่า ตัวเราและครอบครัว ต้องปลอดภัยสูงสุดเท่านั้น

เท่านี้แหละครับสำหรับหน้าที่ของผม  ที่ทำให้แผ่นดินไทยสูงขึ้นอีก....และยัง
มีอีกหลายเหตุการณ์นะครับ  ที่คนร้ายจำหน้าเราได้ และตามมาปิดบัญชีแค้นกับเราทีหลัง...
เพื่อนๆ พี่ๆ ก็ต้องเลือกเอาละครับว่า จะเป็นฝ่ายล่า หรือถูกล่า.... Sad

rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:16:46 AM »

ขอตอบเรื่องชนมุมรถนะครับ  เคยเห็นจะๆ ในเมือง  คันหน้าผมอยู่ตรงสี่แยก โดนรถจากฝั่งซ้ายชนที่หลังล้อหลังซ้าย  ผล   คันที่ชน ขับตรงไปเลย  คันถูกชน หมุน ๑๘๐ องศา ไปจอดบนทางเท้า  พอคนขับได้สติ ก็ขับไล่คันที่ชนไปทันที    ส่วนผมหยุดดู แล้วกด ๑๙๑ แจ้งเหตุทันที   
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:30:35 AM »

ผมลูกยังเล็กคับ...

เลือกทางที่จะได้เลี้ยงลูกต่อไปนานๆคับ...

ทางไหนดีล่ะ...Huh
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:40:40 AM »

ยิงหัวหัวครับ แหมฝึกมาตั้งนาน กระสุนหมดไปตั้งหลายนัด ได้ลองของจริง
ถ้าไม่โดนถ้ามันยังอยู่ ก็ค่อยยิงลำตัวครับเป้าใหญ่ดี
แค่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กัยสถาณการณ์ครับ คนมีไม้กับคนมีปืน อย่างหลังน่าจะได้เปรียบ
แต่ถ้ามาคนเดียวผมอาจสวมวิญญาณ จา พนม ก็ได้ครับ..

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 01:02:35 AM »

Smiley.. กับตัวผมเอง.. มีเพียงต้องแยกให้ชัดเจน จากการกระทำว่า..
      คนดี หรือคนลุแก่อารมณ์ ต้องไม่แสดงความก้าวร้าว .. ตัดสินใจให้ เร็วพอกับที่มือต้องกำปืน.ไว้ด้วย.

มีแต่คนเลว เป็นคนร้าย..  และประสงค์จะประทุษร้าย ต่อทรัพย์ ร่างกาย หรือชีวิต..

ขอให้ได้จัดว่ามันเป็นคนร้าย คนเลว.. ซึ่งผมพอรู้นิสัยและสันดานพวกนี้มาเกินพอ.แล้วครับ.. เคยผ่านคดี มาเป็นร้อย.ร้อย เรื่อง..
      ถ้าลงได้ถูกจับคู่ ในสถานการณ์นั้น ..ผมไม่เอามันไว้หรอกครับ..

ยิงแล้วไม่ต้องรอดูผลงาน ไม่ต้องการเป็นพระเอก..ไปเสียจากที่นั้นให้เร็วที่สุด ถือว่าช่วยขจัดสิ่งเลว ให้กับสังคม..

แตกต่างกับการวิวาท เป็นเรื่องของอารมณ์ .. เลี่ยงได้เป็นเลี่ยง ยกมือไหว้ ก็ยอมครับ.. Smiley

เรื่องการใช้รถยนต์ชนอีกฝ่าย ในกรณีที่จอดหันข้างขวาง ..ขอให้เลือกชนตรงล้อ.. เป็นแกนที่เป็นจุดหมุนของรถยนต์ ครับ
      ในภาพยนตร์สารคดี เคยได้นำมาให้ดู..  การชนจะทำให้รถอีกฝ่ายถูกผลักให้กระเด็นออกไป.
      และซุ้มล้ออาจจะบี้ เข้าไปขัดกับล้อ..ครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 01:48:11 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:23:01 AM »

Smiley ใช้ครับใช้แน่ ๆ หากมันเข้ามาทำร้ายถึงชีวิต เรื่องอื่นค่อยว่ากันอีกที คนตายพูดง่าย กว่าคนเป็น ครับ  Smiley

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:33:25 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ถ้าไปหาเมียน้อย
คงเป็นคู่กัดมารอครับ
แต่หากเป็นไปทานหรือทำธุระแล้วเจอกัน
ขับมาดีๆเจอปาดหน้า ชนเลยครับ
ชนแบบให้หมุนเลยครับ
ยิ่งถ้ามีไม้หน้า 3 หรือไม้ไผ่ข้างทางติดมือมา มือล้วงกระเป๋า มือไขว้หลัง
ระยะติดตัวแบบเพื่อนรักกอดคอกันคุยกัน
ยิงสถานเดียวครับ
 ตกใจ

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:09:14 AM »

Smiley คนตายพูดง่าย กว่าคนเป็น ครับ Smiley

ใช่แล้วครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกอย่างจะจบในครั้งเดียวไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุใด แต่ถ้ายังรอดอยู่นี่ ปัญหา 1800 ล้านตามมาแน่นอน

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:26:48 AM »

หนีได้ก็จะหนี เว้นแต่เฉพาะหน้าเจียนตัวยิงเลย (ถ้ามีโอกาสจับด้ามปืน)

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:19:07 AM »

.............. Grin Grin..  ถ้าพวกคนร้าย มันทนหัวกระสุนหนัก 230 เกรน จาก 1911 ได้จนหมด 3 แม็กฯ  ผมก็จะยอมหนีมัน ครับ. .. Grin Grin Grin Grin..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:38:24 AM »

ยิงครับ อย่างน้อยเรารอดก่อนครับเรื่องอื่นว่ากันทีหลังครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:05:21 PM »

ยิงขา ยิงแขน แล้วตัดหำมันทิ้งครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:15:49 PM »

1.ยิง
2.ยิงตรงที่จะโดนนั่นแหละ
3.ชิ่งครับ

ผมลูกยังเล็กคับ...

เลือกทางที่จะได้เลี้ยงลูกต่อไปนานๆคับ...

ทางไหนดีล่ะ...Huh

เมื่อค่ำวานนี้เจอข่าวในโทรทัศน์ว่าเจอศพพ่อ-แม่ถูกฆ่าทิ้งศพไว้ข้างทางตร.ประมาณว่าตายมาประมาณ1คืน ที่น่าสลดคือพบลูกอายุประมาณไม่เกินขวบนอนดูดนมจากศพแม่อยู่....แกไม่รู้ว่าแม่ตายแล้ว

หันขวับกลับไปดูลูกตัวเอง ความรู้สึกวูบแรกคือลูกผมต้องไม่เจอแบบนั้น  Sad
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:43:49 PM »

ชนให้หมุนก่อนครับ.....ถ้าไม่ไหวก็ยิงขู่(ถ้าคนร้ายมีแค่ไม้นะครับ)....ถ้าต้องยิง...ก็ยิงจะกว่าจะหยุดยั้งอำนาจของอีกฝ่าย(คนตายพูดไม่ได้ครับ).....หนีก่อนล่ะคร้าบ.....(ไม่ณุ้จะอยู่ทำไม).....กลับบ้านตั้งหลักก่อน...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์