เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:29:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะอยู่หรือจะไปครับ  (อ่าน 4942 ครั้ง)
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

สู้โว้ยยยยยย........

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:33:50 PM »

สมุมตินะครับ(สมมุติ) ในกรณีที่เราต้องเดินทางกลางคืน ไปทำธุระ ไปบ้านเมียน้อย หลงรัก หลงรัก ฯลฯ พาหนะอาจจะเป็นรถเครื่องหรือรถยนต์ ระหว่างทางเจอคนร้ายขี่มอเตอร์ไซด์มา บอกให้คุณหยุด(ถ้าเป็นรถเครื่องคนร้ายถีบคุณล้มลง,ถ้าเป็นรถยนต์คนร้ายปาดหน้าแล้วจอดขวาง)คนหลังถือไม้หน้า3 มาท่อนนึงตรงเข้ามาจะทำร้ายคุณ เผอิญวันนั้นคุณพกปืนคู่ใจไปด้วย
1. ถามว่าคุณจะใช้ปืนมั้ยครับ  Huh
2. ถ้าคุณใช้คุณจะยิงไปทีใด (เทวดากับคนร้าย) Huh(คนร้ายเข้ามาประชิดตัวแล้วครับ กำลังจะเอาไม้ฟาดคุณ)
3. ถ้าเลือกที่จะยิงคนร้าย ถ้าเกิดคุณซัดตายคาที คุณจะหนี หรือจะยืนรอ ตร. มาครับ???
แล้วเรื่องนี้จะจบยังไงครับเนี่ย...

เรื่องแบบนี้เคยเกิดแล้วครับ เป็นคราวเคราะห์ของหนุ่มโรงงานที่พาลูกพาเมียไปกินข้าวตอนหัวค่ำ(เงินออก) ระหว่างทางเจอคนร้ายสั่งให้หยุดรถแต่หนุ่มโรงงานไม่หยุด คนร้ายเลยถีบรถเครื่องล้มลงกระชากลูกออกไปอย่างแรง แล้วใช้ไม้หน้า3 ตีภรรยาเข้าที่หลัง จากนั้นคนร้ายก็ใช้ไม้ตีสามีเข้าที่ขมับขวาอย่างแรงจนศรีษะแตก ภรรยาเล่าว่าสามีเธอชักกระตุก (เหมือนปลาดุกโดนตีหัวอ่ะครับ)แล้วสลบไปเลย คนร้ายจึงได้ค้นเอาทรัพย์สินแล้วหนีไป  จนบัดนี้ หนุ่มโรงงานคนนั้นยังปร่ำๆเปร่อๆ อยู่เลยครับ กลายเป็นคนที่มีสติไม่สมประกอบ สงสารภรรยาและลูก จริงๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:43:45 PM »

ถ้าเหตุการณ์เป็นอย่างที่คุณกล่าว ผมขอเลือกที่จะเป็นผู้อยู่รอดครับ เพราะโดยสัญชาตญาณของสัตว์โลกต้องเอาชีวิตตัวเองและคนทีเรารักให้รอดก่อนครับ ส่วนเรื่องอื่น ค่อยว่ากันทีหลังครับ  Smiley
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:47:42 PM »

รอจังหวะแล้วตอบโต้ถ้าไม่มีจังหวะยกให้เลยไม่ขัดขืน  รายละเอียดคงขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:49:09 PM »

ยิง.....แล้วหนีครับ ซัดมันให้หมด โม่เลย  พวกเดนสังคม ชอบทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน อืมมมม....ปืนลูกโม่ มันดีตรงนี้เอง ไม่ต้องไล่เก็บปลอก ก่อนหนี
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:51:58 PM »

ยิงป้องกันตัวไว้ก่อน  เรื่องอื่นค่อยว่ากัน... Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:54:22 PM »

ถ้าภัยมาถึงตัวจริงๆ ผมเลือกที่จะเป็นฝายยิงป้องกันตัวก่อน  ยิ่งพวกแก้งกวนเมืองด้วยแล้ว
จะไม่คิดเสียใจเลยที่ได้ยิงป้องกันตัว อยากยิงด้วย.44แมกนั่มเป็นที่สุด หลงรัก
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:56:35 PM »

...ตอบ ๑.ใช้ปืนแน่นอน  ๒.ถ้าไม่ประชิดตัว..ยิงขู่ลงดินหรือขึ้นฟ้า/แต่ถ้าประชิดตัวกำลังเงื้อไม้หน้าสามจะตี..ยิงไปที่ต่ำกว่าเอว...หรือแขน..ขา..ไหล่ ( ไม่กะให้ถึงตาย..เพราะมันมีแค่ไม้..เรามีถึงปืน )  ๓.แต่หากพลาดไปถูกมันตาย...ก็ดูหน้า..ดูหลังก่อน..ว่ามีใครเห็นเหตุการณ์บ้าง../ถ้ามีก็อธิบายให้เขาฟังเพื่อให้เป็นพยานเข้าข้างเรา..../หากไม่มีใครเห็นเลย...อันนี้คิดหนัก...ถ้าหนีเดี๋ยวหาว่าเราผิดอีก....คงต้องไปหาคนแถวนั้น..แล้วพยายามอธิบายเรื่องที่เกิดขึนให้ฟังโดยละเอียดเพื่อให้เขาเห็นว่าเราไม่ใช่คนก่อเหตุหรือทำผิด...เพื่อให้เขามาเป็นพยานให้เรา....การที่เราแสดงกริยาดังกล่าว
ย่อมทำให้เขาเห็นหรือเชื่อได้ว่า...เราไม่น่าใช่คนผิด...เพราะเราได้หนี...

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:59:03 PM »

..ขออนุญาตตกเติม....เพราะเราไม่ได้หนี

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:01:34 PM »

...ตอบ ๑.ใช้ปืนแน่นอน ๒.ถ้าไม่ประชิดตัว..ยิงขู่ลงดินหรือขึ้นฟ้า/แต่ถ้าประชิดตัวกำลังเงื้อไม้หน้าสามจะตี..ยิงไปที่ต่ำกว่าเอว...หรือแขน..ขา..ไหล่ ( ไม่กะให้ถึงตาย..เพราะมันมีแค่ไม้..เรามีถึงปืน ) ๓.แต่หากพลาดไปถูกมันตาย...ก็ดูหน้า..ดูหลังก่อน..ว่ามีใครเห็นเหตุการณ์บ้าง../ถ้ามีก็อธิบายให้เขาฟังเพื่อให้เป็นพยานเข้าข้างเรา..../หากไม่มีใครเห็นเลย...อันนี้คิดหนัก...ถ้าหนีเดี๋ยวหาว่าเราผิดอีก....คงต้องไปหาคนแถวนั้น..แล้วพยายามอธิบายเรื่องที่เกิดขึนให้ฟังโดยละเอียดเพื่อให้เขาเห็นว่าเราไม่ใช่คนก่อเหตุหรือทำผิด...เพื่อให้เขามาเป็นพยานให้เรา....การที่เราแสดงกริยาดังกล่าว
ย่อมทำให้เขาเห็นหรือเชื่อได้ว่า...เราไม่น่าใช่คนผิด...เพราะเราได้หนี...

เห็นด้วยครับ  แต่ทางที่ดี อย่าทำใหม้มันตายเป็นดีที่สุด จะยิงแขนขา ขาดยังไงก่ะช่งมาน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:18:17 PM »

สมุมตินะครับ(สมมุติ) ในกรณีที่เราต้องเดินทางกลางคืน ไปทำธุระ ไปบ้านเมียน้อย หลงรัก หลงรัก ฯลฯ พาหนะอาจจะเป็นรถเครื่องหรือรถยนต์ ระหว่างทางเจอคนร้ายขี่มอเตอร์ไซด์มา บอกให้คุณหยุด(ถ้าเป็นรถเครื่องคนร้ายถีบคุณล้มลง,ถ้าเป็นรถยนต์คนร้ายปาดหน้าแล้วจอดขวาง)คนหลังถือไม้หน้า3 มาท่อนนึงตรงเข้ามาจะทำร้ายคุณ เผอิญวันนั้นคุณพกปืนคู่ใจไปด้วย
1. ถามว่าคุณจะใช้ปืนมั้ยครับ Huh
2. ถ้าคุณใช้คุณจะยิงไปทีใด (เทวดากับคนร้าย) Huh(คนร้ายเข้ามาประชิดตัวแล้วครับ กำลังจะเอาไม้ฟาดคุณ)
3. ถ้าเลือกที่จะยิงคนร้าย ถ้าเกิดคุณซัดตายคาที คุณจะหนี หรือจะยืนรอ ตร. มาครับ???
แล้วเรื่องนี้จะจบยังไงครับเนี่ย...

ตอบแบบนี้ง่ายครับ เพราะมีเวลาคิดก่อนตอบ

อย่างแรกเลย...............ถ้ารถมันเป็นมอเตอร์ไซค์  ขับมาเปลี่ยวๆ แล้วขึ้นมาตีขนาบข้าง ชลอให้แซงก็ไม่แซง ...............ก็ปาดแม่ง ให้เด้งไปเลย(ผมขับ 4WD)..............ถ้าดันใจกล้าเข้ามาปาดให้หยุด ก็ดีครับ ทับให้เละไปเลย แล้วเผ่นซะ ตกใจ..............ผมไม่อยู่ให้ตำรวจมาหรอก..........

แต่ถ้ามันเอารถยนต์ปาด................ก็หักชนเข้าที่มุมรถมัน(ตามบทเรียนของศรภ.)...............

แล้วถ้าชนไม่ได้ต้องจอด..............ตอบครับ

1. ยิงก่อนครับ..............ปาดแบบนี้ แล้วถือไม้หน้าสามลงมาไม่ต้องฟังเสียงแล้ว (เพราะเราไม่ได้มีเรื่องกับใครมาก่อนเหมือนพวกเจ้าพ่อ)....................

2. ยิงเป้าหมายที่เป็นคนครับ คงประมารที่หน้าอก เพราะเป้าใหญ่ดี...............กี่คนก็ยิงหมด

3.ถ้ามันตายหมด................จะอยู่ทำไมครับ ไปดีกว่า Grin

ถ้าเป็นอย่างที่ผมตอบ คงตายหมดครับ..............เพราะเวลาผมออกไปกลางคืนแล้วรู้ว่าต้องเป็น ตจว.ที่เปลี่ยว.................ก็เจอ .357 แน่ๆ (158 เกรน บินด้วยความเร็ว 1200 ฟุต/วินาที ขึ้น)

ตอบแบบนี้อย่าหมั่นไส้นะครับ.................เผอิญมีเวลาคิด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:39:36 PM »

ผมหาทางหนีก่อน...
ถ้าหนีไม่ได้ก็ซัดให้ตายเรียบ...

ไม่เคยรังแกใคร...แต่อย่ามายุ่งกับผม...

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:41:48 PM »

Grin   แฮ่ ๆ  ลอกพี่มะขิ่นครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:01:12 PM »

1. ยิงขู่  หากได้ผลมันวิ่งหนี ก็ จบ
2. ไม่ได้ผลก็ยิงเข้าขา แขน ท้อง อก หัว ตามลำดับ  อิอิ
3. หากไม่มีใครต้องดับสูญหลังยิงปืน ก็ รอพบตำรวจพร้อมของกลาง(คนร้ายจ้ะ) หรือไม่ก็ เผ่นไปคนละทิศกับคนร้าย(เพราะมันวิ่งหนี)

คิดออกแค่นี้อ่ะ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:20:29 PM »

เจอแบบนี้ก็ยิงตามประสพการ์ณที่เคยใช้อยู่ในสนามครับคนละ ปัง..ปัง..มาเยอะๆน่าจะสนุก... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:28:09 PM »

เจอแบบนี้ก็ยิงตามประสพการ์ณที่เคยใช้อยู่ในสนามครับคนละ ปัง..ปัง..มาเยอะๆน่าจะสนุก... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขอด้วยคนครับ....อิ ๆ  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์