เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:24:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะอยู่หรือจะไปครับ  (อ่าน 4911 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:31:25 PM »

ถึงเวลาคงไม่มีเวลาคิดมากครับ ยิงเลย อย่างอื่นค่อยว่ากัน
hell*W@rrior
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:49:45 PM »

ขอเดินขึ้นศาล ดีกว่าโดนหามขึ้นศาลาครับ [เวลาตื่นเต้นผมคงเลือกยิงแขน ยิงขา ต่ำกว่าเอวไม่ได้  กดหมดแม็กถูกตรงไหนก็ตรงนั้นแหล่ะ แบบว่าผมกลัวเค้าก็แอบมีแล้วสวนมาครับ ]
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:50:06 PM »

............................ยิงขอรับแต่เอาทีละนัดขอรับ..................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:02:40 PM »

ยิงก่อนครับ...เอาตรงที่เป้าใหญ่ที่สุดก่อนครับ......ถ้ามันเกิดตายขึ้นมาทั้งหมดแล้วไม่มีคนเห็น.......
ผมคงไม่หนีแต่ถอยไปตั้งหลักก่อน..ถ้าตำรวจตามไม่เจอก็แล้วไป..ถ้าตามเจอก็บอก...ตกใจเลยกลับบ้านมาตั้งหลักกลัวพวกมันมาอีก... :Smiley :Smiley

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

สู้โว้ยยยยยย........

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:08:05 PM »

หากไม่มีใครเห็นเลย...อันนี้คิดหนัก...ถ้าหนีเดี๋ยวหาว่าเราผิดอีก....คงต้องไปหาคนแถวนั้น..แล้วพยายามอธิบายเรื่องที่เกิดขึนให้ฟังโดยละเอียดเพื่อให้เขาเห็นว่าเราไม่ใช่คนก่อเหตุหรือทำผิด...เพื่อให้เขามาเป็นพยานให้เรา....การที่เราแสดงกริยาดังกล่าว
ย่อมทำให้เขาเห็นหรือเชื่อได้ว่า...เราไม่น่าใช่คนผิด...เพราะเราไม่ได้หนี...

ผมว่านะครับ ตามนิสัยคนไทยส่วนใหญ่นะครับพวกชาวบ้านไม่มีใครอยากยุ่งหรอกครับ ยิ่งฆ่ากันตาย  แล้วเรามีปืนยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ แล้วถ้าเราโทรเรียกตำรวจมาแล้วเล่าให้เค้าฟังอย่างละเอียด เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ อาจจะพอคุยได้ แต่ผมว่ายังไงก็โดนทำเกินกว่าเหตุแน่เลยครับ เรามีปืน คนร้ายมีไม้ ศาลจะรับฟังมั้ยครับ  เว้นแต่คนร้ายที่เราฆ่ามีคดีติดตัวมาอันนี้ผมว่ามีทางรอดครับ  ถ้าเป็นผมก็ยังลังเลอยู่ครับจะหนีหรือจะอยู่ดี

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:11:39 PM »

เจอแบบนี้ก็ยิงตามประสพการ์ณที่เคยใช้อยู่ในสนามครับคนละ ปัง..ปัง..มาเยอะๆน่าจะสนุก... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขอด้วยคนครับ....อิ ๆ Grin

ตอนปัง...ปัง...ปัง....สนุกครับ แต่ปังแล้วมันนอนนิ่งๆ อันนี้น่าคิดนะครับ  จะอยู่หรือจะไปดี

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:13:00 PM »

สมุมตินะครับ(สมมุติ) ในกรณีที่เราต้องเดินทางกลางคืน ไปทำธุระ ไปบ้านเมียน้อย หลงรัก หลงรัก ฯลฯ พาหนะอาจจะเป็นรถเครื่องหรือรถยนต์ ระหว่างทางเจอคนร้ายขี่มอเตอร์ไซด์มา บอกให้คุณหยุด(ถ้าเป็นรถเครื่องคนร้ายถีบคุณล้มลง,ถ้าเป็นรถยนต์คนร้ายปาดหน้าแล้วจอดขวาง)คนหลังถือไม้หน้า3 มาท่อนนึงตรงเข้ามาจะทำร้ายคุณ เผอิญวันนั้นคุณพกปืนคู่ใจไปด้วย
1. ถามว่าคุณจะใช้ปืนมั้ยครับ Huh
2. ถ้าคุณใช้คุณจะยิงไปทีใด (เทวดากับคนร้าย) Huh(คนร้ายเข้ามาประชิดตัวแล้วครับ กำลังจะเอาไม้ฟาดคุณ)
3. ถ้าเลือกที่จะยิงคนร้าย ถ้าเกิดคุณซัดตายคาที คุณจะหนี หรือจะยืนรอ ตร. มาครับ???

ขอตอบมั่ง
ข้อ 1 : ผมใช้ปืนชัวร์ เพราะมันกลางคืน จะไปรู้ได้ไงว่าคนร้ายไม่มีอาวุธอื่น
ข้อ 2 : ผมจะร้องเตือนก่อนให้มันหยุด ถ้ามันยังย่างเข้ามาผมจะยิงขู่ลงพื้น(ลูกหลงจะได้ไม่โดนกระบาลใคร)ที่ด้านหน้าก่อนถึงตัวมัน 2-3 ก้าว
ข้อ 3 : มันไม่หยุด ประชิดตัวแล้ว ปัง...นึง 1 นัด ที่ด้านล่างโซนเอว(ไม่ใช่โซน เอ นะครับ) และถ้ามันใจเสาะตาย ผมไม่รอตำรวจ เพราะรู้ว่า
          ตำรวจมีวิธีดำเนินการต่อผู้ตายที่เป็นคนร้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:14:32 PM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:14:42 PM »

อย่างแรกเลยผมคงหาที่กำบังครับ ถ้าผมขับรถก็จะหลบบริเวณด้านกระโปรงหน้าแถวล้อหน้าเพื่อให้พ้นจากสายตา เพราะมีเครื่องยนต์ช่วยกำบังด้วย ที่หาที่กำบังเพราะไม่รู้ฝ่ายตรงข้ามมีอย่างอื่นนอกจากปืนด้วยหรือเปล่า จากนั้นก็เตือนด้วยการยิงหนึ่งนัด เอาแบบขู่ไว้ก่อนถ้ามันหนีก็แล้วไป  แต่ถ้ามันยิงสวนหรือยังเดินเข้ามาก็มีเท่าไหร่ใส่หมดครับ แต่ถ้าผมขี่มอเตอร์ไซค์ไม่ว่ากรณีใดผมยิงก่อนละครับ เพราะอยู่ในที่เปิดเสียเปรียบมากๆ....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:16:32 PM »

ผมว่าชีวิตและครอบครัวสำคัญที่สุดครับผมอย่างอื่นมาที่หลังครับ ตกใจ  ตกใจ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:25:18 PM »

คงยังไม่ยิงนะครับ   ขับรถชนให้มันเดี้ยงก็คงพอ...
.....เคยมีข่าวแก๊งมอไซค์ขับปาดหน้ารถเก๋ง (มอไซค์  2  คัน)  คนขับรถเก๋งจอด..ทีนี้ก็เสร็จ...ภรรยาถูกข่มขืนยับ   ตนเองถูกทำร้าย
ได้รับบาดเจ็บสาหัส  ทรัพย์สินเกลี้ยง(ดีมันไม่เอารถไปด้วย)     ตำรวจสอบถามว่าจอดทำไม...ทำไมไม่ชนเลย   เขาตอบว่าเสียดาย
รถเพิ่งซื้อมาใหม่ ๆ  ....เฮ้อ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:29:48 PM »

คงยังไม่ยิงนะครับ ขับรถชนให้มันเดี้ยงก็คงพอ...
.....เคยมีข่าวแก๊งมอไซค์ขับปาดหน้ารถเก๋ง (มอไซค์ 2 คัน) คนขับรถเก๋งจอด..ทีนี้ก็เสร็จ...ภรรยาถูกข่มขืนยับ ตนเองถูกทำร้าย
ได้รับบาดเจ็บสาหัส ทรัพย์สินเกลี้ยง(ดีมันไม่เอารถไปด้วย) ตำรวจสอบถามว่าจอดทำไม...ทำไมไม่ชนเลย เขาตอบว่าเสียดาย
รถเพิ่งซื้อมาใหม่ ๆ ....เฮ้อ

เวรกรรม ตกใจ ตกใจ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:44:34 PM »

เรียนถามพี่ มะขิ่น ครับ
 ทำไม่ เลือกชนที่มุมรถ ละครับ  และถ้าจำเป็นต้องชนขึ้นมาจริงๆ  ชนตรงไหนได้ผลชะงัก ครับ ?

....ตามล่า...อีตอแหล
fox
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:57:28 PM »

ถ้าเราชนตรงกลางรถ รถของเรามันก็จะดันรถคันที่ขวางหน้าเราไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าเราชนที่มุมรถไม่ว่าจะเป็นด้านหน้าหรือด้านหลัง รถคันที่ถูกเราชนก็จะถูกทำให้เบี่ยงออกจากการที่มันขวางทางเราอยู่ แล้วรถเรามันก็จะวิ่งต่อไปได้

ถ้างงกันก็ขอโทษด้วยนะครับ คือว่าผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง
ที่เหลือรอคุณลุงมะขิ่นมาตอบดี่กว่าครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:21:33 PM »

ถ้าเรียกผมว่าลุงอีก...............ผมจะไม่ตอบคำถามคุณ

เรียนถามพี่ มะขิ่น ครับ
 ทำไม่ เลือกชนที่มุมรถ ละครับ และถ้าจำเป็นต้องชนขึ้นมาจริงๆ ชนตรงไหนได้ผลชะงัก ครับ ?

ชนให้หมุนแล้วเบนออกไปไงคุณโทน.................แล้วเราก้ไปต่อได้ รถเราก็เสียหายแค่มุมรถ ไปได้อีกไกล

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
suky
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:26:20 PM »

- ไม่ต้องมั่วมาคิดแล้วครับ อันดับแรกยิงลงดินดักหน้าไว้ก่อน พร้อมกับร้องเตือนให้หยุด
- หากยังไม่เชื่อ ซัดเลยครับ กะบริเวณช่วงล่าง แถวหน้าขา หรือหน้าแข้ง
- ผมว่าแค่นี้ คนร้ายก็ลากขาเผ่นแล้วครับ  คงไม่อยู่รอคอยฟ้องแจ้งความกะตำรวจหร็อก
- เมื่อคนร้ายเผ่นแล้ว เราจะอยู่รออะไรอีกล่ะ  ก็รีบเผ่นเหมียนกัลลลล์
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์